Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có ai xem video bạo hành trẻ ở ĐN trên VTV1 lúc 19:30 ngày hôm nay

• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.9K Lượt đọc
  • 487 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mới xem đoạn video clip của VTV1, coi mà lạnh cả người,
    họ đánh đập dã man khi cho bé ăn, cóc vào đầu, tát vào mặt, ngửa cổ bé rồi đổ thức ăn vào, sau đó đập ngược từ cầm lên, nhìn sao dã man quá, coi mà khóc lúc nào không hay, mình bức xúc quá nên post lên đây, có mẹ nào coi được đoạn đó không?
    Mod, em không có link, mong Mod thông cảm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 683 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nouvelle Xem bài viết
    họ đánh đập dã man khi cho bé ăn, cóc vào đầu, tát vào mặt, ngửa cổ bé rồi đổ thức ăn vào, sau đó đập ngược từ cầm lên, nhìn sao dã man quá, coi mà khóc lúc nào không hay, mình bức xúc quá nên post lên đây, có mẹ nào coi được đoạn đó không?
    Có em vừa xem ...Không thể diễn đạt được cảm giác.
    Em nghĩ có những người bản chất bệnh hoạn thích hành hạ trẻ con.Nên phải nhốt vào viện tâm thần điều tri chứ không phải mở nhà trẻ như vậy đâu.NHưng em thấy ngạc nhiên lag bố mẹ các bé , chẳng nhẽ lúc đón con về nhà lại không phát hiện ra gì sao?Chưa nói đến việc các bé bị đau về thể xác, mà em nghĩ tình trang như vậy kéo dài thì hoăc các bé sẽ bị ảnh hương tâm lí mà năng hơn còn ảnh hương nhan cách cửa bé sau này nữa chứ.Ai dám chắc những bé lớn lên không hung hãn hoặc độc ác chứ?Đáng sợ thât!
    • 428 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi mình cũng bức xúc từ nãy giờ , tai sao tại lại có thể tồn tại cái nhà trẻ như thế chứ , phải có biện pháp già chứ , Mình chỉ ước sao lúc đó có ở đó để cho con mụ béo đó một trận. Phẫn uất quá
    iuH0iuH0p7
    EBEUEBEUp7
    Ca nha minh luon ben nhau :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 531 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Mình cũng vừa xem ở vtv, không tin ở mắt mình là có những người đối xử với trẻ con như thế. Mình đã bật khóc ngay lúc đó, lát sau lại vào toilet khóc tiếp khi nghĩ lại những hình ảnh vừa xem được. Mấy người đó là quỷ dữ chứ không phải là người...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,131 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

Ko fải ở HN các mẹ ạ, mình để ý có tấm biển Thánh Thất Biên Hòa trong đoạn phim đó. Xem mà thấy sợ quá, mình người lớn cũng thấy ghê cả người. Trông cái bà giữ trẻ to như hộ pháp, tát tai mấy đứa bé chưa được 3 tuổi, hất cằm, giật tóc ... lại huấn luyện cả mấy người nhà cùng làm theo như vậy nữa :mad:
    Thật tội cho các bé, ko fát hiện ra thì các bé đúng là ko sớm thì muộn cũng bị bệnh tâm lý hết :Crying: :Crying:
    ticker
    • 176 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng vừa xem trên VTV1 tối nay nhưng đính chính đó là cảnh giữ trẻ ở Đồng Nai (do đài truyền hình Đồng Nai thực hiện) chứ không phải ở HN đâu mẹ nó ạ.

Thật đáng sợ, trông trẻ lấy tiền từ 600- 1 triệu đ/tháng mà lại đánh trẻ mà như đánh kẻ thù:Crying: .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,598 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

em cũng vừa xem, ôi không tưởng tượng nỗi, mà mụ béo đấy có dùng tay đánh đâu, dùng thước đập vào mặt mấy nhóc chứ, có đứa em thấy vẫn ăn mà mụ í vẫn đánh vào mặt, lại còn lão đàn ông và con bé trẻ trẻ cũng đánh đập bọn nhóc. Đúng là không tưởng tượng được, nghe mấy vụ bạo hành em chỉ hình dung đến đoạn tát thôi, chứ cứ một muỗng bột một cái thước kẻ thế này thì điên thât. Mà nhà mụ béo này có vẻ cũng dân giang hồ anh chị các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng vừa xem xong. Không thể tưởng tượng được trên đời lại có những người dã man, vô nhân tính đến như thế. Thật xót xa cho các bé chưa biết nói, chưa biết phản kháng lại những kẻ không xứng đáng gọi là "người" đấy.
    • 1,932 Bài viết

• 2,669 Được cảm ơn

ui đúng là dã man quá. Đưa lên ti vi thế ko biết chính quyền sẽ có động thái gì ko. Nhìn các bé thật đáng thương
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Tớ cũng vừa xem xong, đang điên hết cả người lên, vào đây tìm chỗ để xả bức xúc, hóa ra có nhiều bạn cũng vừa xem. Uất quá, muốn phanh thây cái con lợn đó ra cho quạ nó rỉa, :Crying: :Crying: :Crying: , 1 lũ điên. Quả này cho chúng nó tù mọt gông cho trắng mắt ra. Đề nghị ai đang gửi con ở các nhóm trẻ gia đình thì lưu ý rình xem con mình có bị bạo hành không nhé.
    Ở Biên Hòa à, bé Tr 16 tháng bị hãm hại cũng ở Biên Hòa nhỉ:Sigh: , nó mà ở HN tớ đến tận nhà để xả bức xúc rồi đấy.:mad:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 240 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em cũng xem rồi, hic đoạn băng đó lại còn được phát đi phát lại nữa chứ. Không thể tưởng tượng nổi. Đang định cho con đi nhà trẻ mà thế này thì sợ quá.Có ai thấy mụ béo đó quen không? Chắc nhà đấy không ai dám gửi con nữa đâu.

Nhà của Linh, Sơn đây https://vn.myblog.yahoo.com/

• 369 Được cảm ơn

nhà mình đang ăn cơm lúc xem cảnh này. đúng là nghẹn cả họng chẳng nuốt nổi thức ăn nữa. mình cũng k tưởng tưởng được là có những kẻ độc ác và vô lương tâm như thế. con mụ béo đấy trông mặt đã thấy chữ ác lộ rõ rồi. Cả nhà nó cũng thế nữa chứ. phải làm gì bây giờ hả các mẹ cho lũ chúng nó phải bị trừng trị thích đáng. chúng nó là súc vật chứ k phải người nữa:Angry:
    • 168 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà mình cũng xem đúng lúc ăn cơm, thấy cảnh đó mà ứa nước mắt, thương mấy em nhỏ đó quá, tại sao có những người tàn nhẫn như vậy
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em vừa theo dõi thời sự xong, bức xúc quá nên định lập ngay topic chửi cho bõ tức! thì vào đây đã thấy roài! em chửi tiếp vậy:mad:

Vừa xem xong đoạn phim quay khoảng 3 phút được chiếu trên chương trình thời sự tối nay 15/01/2007, em ko thể kiềm chế thêm được nữa các mẹ ạ:t Có mẹ nào vừa xem thời sự ko? nếu ko em tả lại cho mà xem

1 nhà trẻ tư nhân, 1 mụ béo quay béo cút như lợn (em chưa thấy ai béo như thế ) đã thế còn mặc áo 2 dây rất lôi thôi ko ra dáng cô giáo nuôi dạy trẻ tẹo nào (xin lỗi các mẹ em tả đúng sự thật đấy ) đang cho khoảng 4,5 bé ăn cơm, bọn trẻ đều tầm 2-3 tuổi. Mỗi 1 thìa cơm xúc cho 1 cháu là một phát tát, một phát đũa đập vào mặt, vào đầu kèm theo lời chửi rủa mắng mỏ rất to tiếng, và đầy hằn học
    Tiếng khóc của trẻ càng ré lên thì mụ ta càng đánh hăng và chửi rủa hăng Đoạn phim quay lại mấy lần đoạn đánh, tát và chửi bới những sinh linh còn quá bé nhỏ

1 mụ béo khác, cho 2 bé gái ăn, vừa tát xong, túm tóc bé gái đó giật ra đằng sau để ngửa đầu lên rồi tống thìa cơm vào mồm ,

Đó là những hình ảnh cực kì phản cảm mà bất kì một người lớn nào nhìn vào cũng ko thể chấp nhận được, đặc biệt là những người mẹ trẻ đang có con tầm tuổi đấy

Thương xót bọn trẻ đến ứa nước mắt, căm hận bọn mất hết tính người và vô văn hóa kia đến nghẹn ngào

Cả nhà em vừa ăn cơm vừa xem mà đều ko thể kiềm chế được tâm trạng phẫn nộ trước những hành vi phi nhân tính của bọn họ

Thiết nghĩ, ko hiểu sau bao tấm gương được đưa lên đài báo về vấn nạn bạo hành đối với trẻ nhỏ nhiều như vậy và những bản án thích đáng mà bọn ác ko hề biết chột dạ

PHẢI CHĂNG KHI DƯ LUẬN VẪN CÒN CHƯA ĐỦ MẠNH THÌ TỘI ÁC VẪN TIẾP TỤC LEO THANG
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 274 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobep Xem bài viết
    Em cũng xem rồi, hic đoạn băng đó lại còn được phát đi phát lại nữa chứ. Không thể tưởng tượng nổi. Đang định cho con đi nhà trẻ mà thế này thì sợ quá.Có ai thấy mụ béo đó quen không? Chắc nhà đấy không ai dám gửi con nữa đâu.
    Có gì mà các mẹ bức xúc vậy ? Xem ra rất là bức xúc, vì bây giờ vừa hết thời sự... vào wtt đã thấy 1 serie các bài rồi.

Mình không được xem, ở đâu phát lại chỉ em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 222 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi newfutur Xem bài viết
    Có gì mà các mẹ bức xúc vậy ? Xem ra rất là bức xúc, vì bây giờ vừa hết thời sự... vào wtt đã thấy 1 serie các bài rồi.

Mình cũng xem được ở kên InfoTV, rất dài chứ không phải 3 phút. Tiếc là lúc đó mẹ con mình đang ăn ở 1 quán ăn ồn ào nên không nghe được tiếng, chỉ thấy hình ảnh mà mình lạnh hết cả sống lưng! Tội nghiệp các bé vô cùng, bị đối xử không bằng gia súc nữa :mad: :mad: :mad: :mad: :mad:
    • 18 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn vào đây xem, http://www.vtv.vn/VN/TrangChu/Media/, nhưng chắc ngày mai nó mới cập nhật kịp.
    Đúng là dã man quá,, ko thể tưởng tượng nổi, nhìn những đứa trẻ bị hành hạ, mà xót xa, :mad: :mad: :mad:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Đề nghị các mẹ chưa xem chương trình này 10h tối nay xem lại ở VTV4, huhu, chưa bao giờ bức xúc sau khi xem TV thế này :Crying: :Crying: :Crying:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 249 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng vừa xem, cảm giác thì không cần phải nói vì cũng không biết dùng từ gì để diễn tả loại người này bây giờ.
    Điều quan trọng là không phải chúng ta nghĩ thế nào mà là các nhà chức trách nghĩ thế nào thôi các chị ạ. Hy vọng sẽ mạnh tay xử lý những kẻ như thế này thì con em chúng ta mới an toàn. Nếu không chắc chị em chúng mình phải nghỉ làm ở nhà trông con hết thôi.
    Thật tội cho các con, bé tí không cách nào tự vệ, thật ngây thơ chịu đựng sự hành hạ của những kẻ mệnh danh là "người giữ trẻ".
    :Crying: :Crying: :Crying:
    • 2,369 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Nhà em cũng xem tin này lúc đang ăn cơm. Cả nhà há hốc mồm chẳng ăn nổi vì ko thể tin nổi lại có người trông trẻ ác như thú dữ như vậy. TV lại còn quay tua lại mấy lần. Kinh Khủng.
    Cả nhà em quay ra tra hỏi thằng con hơn 5 tuổi của em, anh xã và bà hỏi cu cậu là đi học có bị ai đánh ko. Nó bảo không bị ai đánh, bị mỗi cô đánh thôi. Hứchức. bố nó bắt miêu tả lại cô đánh như thế nào thì nó bảo: "cô lấy thước kẻ vụt vào lòng bàn tay. Cô mới thay thước mới, đánh đau cực". Nhưng mà nó bảo bạn nào hư, nghịch quá thì cô mới đánh thôi, chứ cô ko đánh như cái bà béo trên TV (vì cu cậu cũng xem cảnh đó trên TV mà)