TIN TÀI TRỢ.

Clip em bé khóc tiễn 'bạn' cá 5 triệu view trên YouTube

• 0 Lượt chia sẻ
  • 98.2K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10,596 Bài viết

• 12,946 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    (iHay) Đoạn clip quay cảnh cậu bé khóc nức nở khi phải chia tay chú cá vàng đã chết đang thu hút hàng triệu lượt xem trên YouTube.

Trong đoạn clip dài khoảng một phút đăng trên YouTube với tựa đề “con trai mất bạn hiền”, cậu bé Kowen tầm 4 - 5 tuổi mang trên tay chú cá vàng với vẻ mặt rất buồn bã. Theo yêu cầu của mẹ, cậu bé phải thả chú cá này vào bồn cầu nhà vệ sinh.

Trước khi tạm biệt chú cá, cậu bé đã hôn nhiều lần lên thân cá với tâm trạng đầy cảm xúc. Sau khi bỏ chú cá vào bồn cầu, cậu bé đã khóc nức nở và sà vào lòng mẹ vì nhớ bạn.

Tình bạn dễ thương với cá vàng, cũng như cảm xúc trẻ thơ ngây ngô của cậu bé đã khiến clip này trở nên 'hot' trên YouTube, với gần 5 triệu lượt xem.
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 241 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Cảm động và dễ thương quá, em khóc rồi đây nè
    • 26/10/13: Sent I-129F
    • 11/03/14: Interview day--->PINK
    • 28/03/14: 1st day in USA
    • 15/05/14: Get Married
    • 12/06/14: Sent GC papers
    • 11/09/14: Interview GC
    • 19/09/14: GC in hands
    • 5,731 Bài viết

• 19,672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    yêu lắm. cu nhà mình rất yêu bạn gâu gâu. ôm hôn lăn xả vào dựa dẫm...ăn miếng gì cũng đút cho bạn gâu gâu 1 miếng. mà bạn gâu gâu năm nay già rồi...sợ đến lúc gâu gâu đi thì cu chắc buồn lắm
    Em iêu gâu gâu nhà em
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 82 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nhìn em bé yêu quá, thương lắm....
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Con mụ mẹ dựng và quay clip này bị chửi ko ra gì trên Ytube. Thiếu gì cách xử lý có tình người với con cá và thằng bé mà phải cố tình ép thằng bé đáng thương thả con cá vào bồn cầu để nó khóc rồi quay clip câu view kiếm $.
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhìn cưng quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 74 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mấy mẹ chửi cũng tội, nhưng nếu nhà người ta ko có vườn, ko có ban công thì dùng cách nào để chôn cá? Chỉ có cách cho vào thùng rác hoặc bồn cầu là sạch rồi. Có thể ban đầu người mẹ chỉ thấy đáng yêu rồi đăng lên chứ đâu phải vì mục đích kiếm $ trc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,182 Được cảm ơn

Vứt con cá đi rồi mua cho nó con khác. Bé cute quá.
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LylyWQ Xem bài viết
    Mấy mẹ chửi cũng tội, nhưng nếu nhà người ta ko có vườn, ko có ban công thì dùng cách nào để chôn cá? Chỉ có cách cho vào thùng rác hoặc bồn cầu là sạch rồi. Có thể ban đầu người mẹ chỉ thấy đáng yêu rồi đăng lên chứ đâu phải vì mục đích kiếm $ trc.
    Vấn đề ko phải là cho con cá vào đâu, mà mụ mẹ bắt chính thằng bé thả con cá mà nó yêu quý xuống bồn cầu rồi xả nước 1 cách lạnh lùng. Với tuổi của thằng bé thì cách tốt nhất mà 1 mem còm trên YT đó là mua 1 con cá khác có kích cỡ màu sắc tương tự thả vào bể thay cho con cá chết kia (nhiều người còn nghi là chưa chắc con cá vứt xuống bồn cầu đã chết) tránh cú sốc tinh thần cho thằng bé ở lứa tuổi đó phải nhìn và tự tay làm những việc tàn nhẫn lạnh lùng như trong clip!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 275 Bài viết

• 1,357 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh da khoc khi xem clip, cau be qua de thuong va tinh cam. Mong cho be Lon len la nguoi nhan Hậu
    • 152 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Cầm con cá chết hôn hôn. Nếu ko phải bạn nó thì cỡ tuổi đó dám nó bỏ vào miệng ngậm ngậm luôn lắm.
    • 304 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Vấn đề ko phải là cho con cá vào đâu, mà mụ mẹ bắt chính thằng bé thả con cá mà nó yêu quý xuống bồn cầu rồi xả nước 1 cách lạnh lùng. Với tuổi của thằng bé thì cách tốt nhất mà 1 mem còm trên YT đó là mua 1 con cá khác có kích cỡ màu sắc tương tự thả vào bể thay cho con cá chết kia (nhiều người còn nghi là chưa chắc con cá vứt xuống bồn cầu đã chết) tránh cú sốc tinh thần cho thằng bé ở lứa tuổi đó phải nhìn và tự tay làm những việc tàn nhẫn lạnh lùng như trong clip!
    Lần đầu tiên hoàn toàn đồng ý với bạn Bin.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,312 Bài viết

• 1,845 Được cảm ơn

Chưa coi comment mình đã bực con mụ mẹ nà làm tiền youtube nè ( view trên youtube có tiền nha các mẹ). Nhìn lúc thằng bé chưa dội cá nó vẫn hớn hở kìa. Khi nhìn con cá bị chính tay mình dội nó mới mếu. Thật tàn nhẫn với thằng bé. Con mình là tay sát cá..mình toàn tự xử rồi nói cá đi tìm mẹ cá rồi.
    • 64 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Tuổi em bé còn nhỏ mà bắt em í tự làm việc đó thấy cũng tội em ấy thiệt, thà mẹ tìm cách khác chứ làm vậy thì hơi tàn nhẫn với em bé.
    • 52 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Coi như 1 bài học cho mấy mẹ sau này, lúc em bé thấy con cá mất hút mới khóc tức tưởi, chứ lúc đầu vẫn chưa buồn lắm vì cứ nghĩ con cá vẫn còn, còn hôn lấy hôn để đáng yêu thiệt.
    • 82 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn em bé cưng quá, nhưng mà chắc lúc đó bà mẹ ko nghĩ nhiều đến con, chỉ đơn giản là vứt con cá đi thôi. Tội nghiệp em í.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3,342 Bài viết

• 22,363 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tôi thì chỉ thấy trẻ con nước ngoài đúng là nhiều đứa có văn hoá yêu pet từ nhỏ, chắc do môi trường chứ trẻ con ở VN í hả, đối xử tệ với con vật có khi ko có cảm xúc gì đâu.
    Tui cũng chỉ mong bọn trẻ Việt có đc cảm xúc như cậu bé trong clip này thôi. Còn bà mẹ tôi nghĩ là ko ngờ con trai mình có phản ứng thế. Việc xối 1 con cá vào bồn cầu ngang như các má đi chợ mua cá tươi về kho thôi he he.
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/
    • 42 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có lẽ mục đích ban đầu của bà mẹ cũng chỉ vì thấy tc đáng yêu của con mình mà up thôi , vì muốn kiếm $ từ YT thì cũng phải đăng kí thủ tục này nọ chứ có phải post lên dc nhiều view cái YT nó gửi tiền trả cho mình đâu .

Nhưng cách làm của bà mẹ thì cũng tàn nhẫn với đứa bé thật ... Nhìn đáng yêu và tội nghiệp quá ... Phải chi thằng bé nhà mình nó cũng thương con cún ở nhà như thế thì hay biết mấy ... haiz
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 5,253 Bài viết

• 12,476 Được cảm ơn

Youtube, Twitter , FB, Instagram.. là nơi mà những kẻ háo danh có thể dùng bất cứ thủ đoạn nào để nổi tiếng, kể cả lợi dụng tình cảm trong sáng của trẻ thơ và ngay cả con ruột của mình để câu views , câu likes..
    Con mụ mẹ này đáng bị lên án.
    Thằng bé thì quá trong sáng đi, yêu nó lắm...
    • 1,418 Bài viết

• 6,139 Được cảm ơn

Tôi thấy người mẹ chỉ đang ghi lại những trải nghiệm cảm xúc của con mình. Có lẽ cậu bé là người phát hiện ra "bạn cá" của mình đã "ra đi". lúc đầu thấy có vẻ không đau buồn lắm. lúc nhấn nút xả nước rồi mới thấy mất mát và òa khóc....Chính người mẹ cũng bất ngờ và hỏi what wrong???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2