Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chuyện xót xa của người vợ mất chồng vì xuống sắc sau sinh

• 78 Lượt chia sẻ
  • 29.4K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 289 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Em nghe nói là nếu cho con bú đúng cách thì ngực sẽ không bị xệ đâu các mẹ ạ. Em chưa có con nên không biết chình xác. Mẹ nào có con rồi mà nuôi con bằng sữa mẹ vào confirm vụ này dùm em với. Cái này là do dì em nói. Dì em làm bác sĩ đỡ đẻ ở BV Từ Dũ, nghỉ hưu giờ chắc cũng được 8 năm rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 397 Bài viết

• 1,916 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KateDo Xem bài viết
    Em nghe nói là nếu cho con bú đúng cách thì ngực sẽ không bị xệ đâu các mẹ ạ. Em chưa có con nên không biết chình xác. Mẹ nào có con rồi mà nuôi con bằng sữa mẹ vào confirm vụ này dùm em với. Cái này là do dì em nói. Dì em làm bác sĩ đỡ đẻ ở BV Từ Dũ, nghỉ hưu giờ chắc cũng được 8 năm rồi.
    có con , cho con bú là xác định ngực sẽ biến dạng
    COn đầu cho bú đến 2 tuổi, ngực bên to bên nhỏ. Cai sữa 1 phát , ngực xẹp lép mềm nhũng
    Tháng sau bỗng có bầu tiếp, ngực lại bắt đầu hoành tráng trở lại
    Thằng thứ 2 vắt sữa 2 bên, đến 8 tháng thì ngưng
    Ngực giờ ko xẹp lắm nhưng lại mền nhũng nhão , nhưng may qua, hết bên to bên nhỏ rùi
    Để sắp tới có thời gian sport lại cho nó săn lại là okie , vẫn còn sài được he he.
    P/s cũng muốn đi làm ngực lắm nhưng sợ du lịch sông hồng lắm
    Tránh lạc đề: Theo mình người chồng sẽ ko bỏ vợ vì những vết rạn đó đâu. Có thể đã có người khác rồi. Chứ chồng mình vợ đẻ thì đẻ, toàn canh me lúc nào vợ ok tiếng là chiến luôn. Trộm vía mình có bầu và cho con bú, mình thấy mình đẹp và sung sức lắm ( từ 80 A lên 80 C mà ^^).
    • 1,372 Bài viết

• 2,922 Được cảm ơn

chữ mờ mờ là Ubee Hoang thì phải .
    Bò Sữa

"Thế giới này trở nên bị tổn thương quá nhiều không phải bởi vì sự hung bạo của những kẻ xấu xa mà chính bởi vì sự im lặng của những người tử tế"
    -----------------------
    "The world suffers a lot not because of the violence of bad people but of the silence of good people"

Napoleon Bonaparte ( dịch lấy trong Wegreen Vietnam - fb )
    • 219 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heosuavabosua Xem bài viết
    chữ mờ mờ là Ubee Hoang thì phải .
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhím Còi Xem bài viết
    Chủ của stt này là nhân vật thứ 3 trong câu chuyện này này. Mời các mẹ đọc:

https://www.webtretho.com/forum/f188/sup-do-1242288/
    Kinh dị quá, em qua đọc thấy tưng bừng quá, NT3 mà viết bài cứ tưởng là chồng của thím đó.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_chua
    Bạn Ubee và cả bạn của bạn Ubee nói trong fb là "giựt chồng thì không có gì là sai, có chồng mà không biết giữ mới đáng nhục" =)). Viết thế bị ăn chửi là đung!

Đó, nàng U bị ném đá chủ yếu là vì cái đó đó, cùng với vố số những thứ nàng thể hiện trên FB của nàng nữa, chứ mọi người chả đến nỗi mê muội tin lời chủ top ngay đâu!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 665 Bài viết

• 3,100 Được cảm ơn

Tâm sự của bà mẹ 5 con vì chồng bỏ sau khi sinh đứa đầu bị rạn. Mình đọc nhầm không nhỉ
    • 736 Bài viết

• 1,714 Được cảm ơn

Mình cũng cho con bú sữa mẹ, cai sữa xong ngực cũng trở lại kích cỡ y như hồi con gái nhưng xệ hơn, nhão hơn xưa nhiều Lẽ nào mình đã cho con bú sai cách rồi
    Mình muốn mua bán online trong và ngoài nước, tư vấn hộ mình với

https://www.webtretho.com/forum/f241/...doanh-1865707/
    • 1,048 Bài viết

• 12,542 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể đẹp hơn nữa cũng được bạn ạ. Mình nè.
    Lúc trước khi lấy chồng, toàn bên to, bên bé. Chồng lúc nào cũng chê (nhiều lúc bảo, V1 em xấu thế, anh hay chê, anh có thích V1 to không?, lão già ấy nói "con người sống với nhau là yêu thương nhau, chứ vì gì cái V1, tất nhiên nó to thì anh cũng thích hơn nhiều, nhưng không vì cái đó mà bỏ vợ hay yêu ai chỉ vì mỗi cái đó, chỉ có con vật mới thế"). Sinh đứa đầu xong, chả biết gì nên chả giữ gìn, đến 1 năm cai sữa, con em gái toàn cười "nhìn chị như 1 cái đinh ốc cắm vào tường", he he he. Nhưng có lời của chồng nên chả giữ gìn gì cả. Con lớn tý, mình càng ngày càng gầy nên V1 rất xấu, lại ăn mặc chả để ý nên già đi, chồng có vẻ cũng hơn xao nhãng (là mình thấy thế, mặc dù ông ấy nói là do bận việc quá, cái này thì chính xác vì 2 vợ chồng làm cùng nghề, cùng nhau đi làm 1 xe luôn), lại bị nhiều người chê bai ngoại hình (ngày xưa cũng xinh gái nên giờ ảo tưởng vẫn nghĩ mình xinh, bị chê sốc lắm). Một lần mò được hội nước chân gà, thế là học theo, nhưng thấy chân gà bẩn quá, chuyển qua uống sữa đậu nành, matxa ngực. Thực ra chủ yếu matxa lúc tắm thôi, chứ sữa uống bập bõm lắm. Sau mấy tháng, thấy chắc tay, to lên chút chút (khôgn to lắm, vì lúc nuôi con bú, ngực mình cũng vẫn nhỏ lắm), chồng thích hẳn, hị hị hị, mà mình tự tin hơn. À, đẹp còn hơn ngày chưa chồng, vì mátxa bằng sữa chua, dầu oliu nên mầu sắc nó tươi đẹp hơn hẳn.
    P/s: Trở lại bài báo: đàn ông thì ai cũng thích vợ đẹp con ngoan cả, chả ai không (mình còn thích chồng đẹp nữa mà, nói gì mấy ông chuyên bị bạn kích bác về nhan sắc vợ), kể cả chồng mình cũng chưa bao giờ đặt ra là đẹp thì còn vợ còn chồng, xấu thì bỏ, nhưng thời gian gần đây mình chăm sóc bản thân hơn, yêu đời, yêu mình hơn, tự tin, và giao tiếp nhiều hơn, thấy chồng lại xoắn xuýt lấy vợ như hồi mới yêu. Nhiều hôm đang ngủ bị lão ôm hôn lấy hôm để, "anh yêu em lắm", mặc dù chả biết mình thức, vì nửa đêm mà. Có con cũng nhiều thiệt thòi, nhưng ở web trẻ ranh này, nhiều chị có con rồi mà đẹp lên hơn ngày trước ấy, quan trọng là mình có đủ kiên nhẫn, động lực để làm không thôi. Phụ nữ có con mà đẹp,mà quyến rũ thì nó đặc sắc lắm, đố các ông ấy bỏ qua được.
    • 1,771 Bài viết

• 6,846 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu người phụ nữ được tung hô trong bài báo này đúng là bạn Ubee thì không còn gì để bàn. Bạn ấy đã từng là NT3 giật chồng của người khác, ngang nhiên đẻ con với chồng người ta và anh kia phải mua nhà cho để dàn xếp êm chuyện. Mình đã từng đọc FB bạn này. Hình thức bạn ấy ở mức trung bình là may, không long lanh như mấy lời miêu tả hoa mĩ ở trên. Chửi bậy thì thôi rồi. Nói chung là loại gái " buôn chồng người " chính hiệu.

PS: FB thật sự quá ảo. Có thể thay đổi lý lịch, đánh bóng bản thân, tìm kiếm Fan hâm mộ và xin xỏ tình thương với tốc độ chóng mặt. Tin vào mấy cái ảnh ọt và văn vẻ trên FB thì có ngày ăn cám.
    • 258 Bài viết

• 917 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Suốt thời gian mang thai nên mặc áo ngực, lúc cho con bú nên mặc áo ngực dành cho các bà mẹ cho con bú thì ngực sẽ vẫn đẹp. Mình cho con bú 1 năm, nhưng sau khi bỏ bú thì ngực đẹp hơn hồi con gái, tròn căng hơn.
    Việt Nam vô địch,
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 727 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Clone_of_Dark_Knight Xem bài viết
    Tôi thì tôi không bị rạn bụng. Tôi đẻ ba đứa và cho bú sữa mẹ cả ba. Chỉ có đứa cuối mổ vì thai to. Hai đứa đầu sinh thường. Mỗi đứa con tôi trung bình nặng 3.7 kg.

Về mặt cơ thể, tôi không thấy tôi xuống cấp nhiều lắm bởi vì tôi xuống cân sau sinh rất nhanh (chắc tại cho bú). Tôi cũng không có rạn nứt da nhiều vì hồi mang thai tôi hay dùng dầu dừa để xoa (hồi ấy hehe chưa có lotion như giờ).

Nói chung là cơ thể tôi không tệ lắm sau ba lần chửa đẻ. Bụng vẫn nhỏ (vì đi bộ & tập thể dục) hehe khoe tí. Nhìn tôi khá mảnh khảnh nếu như so với ông lão nhà tôi. Ông ấy béo ú, lại còn hehe hói.

Điều xuống cấp duy nhất tôi nhận ra ở bản thân đó là tinh thần. Có ai ở đây giống tôi không? Tôi không thể "young at heart" được nữa. Ông chồng tôi thì chắc đi nhậu ngồi chung bàn với thanh niên vẫn được.

Còn tôi, giờ đây, đi xa một tí là tôi ngại, ngại bụi ngại bẩn ngại ăn ngoài quán xá, ngại đủ thứ. Về tinh thần, tôi hehe rất già nua. Thật là đáng chán. Thế nên tôi quyết định trẻ hóa bằng cách hehe chơi webtretho.
    Hehe, thế là chuẩn!
    Phương thức tốt nhất để bảo toàn một sự vật, là chừa ra khoảng cách và chỗ trống cho nó. Chiếm hữu và kỳ vọng đều sẽ không lâu dài.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,826 Được cảm ơn

Hồi mới lấy chồng nghe chị dâu kể chồng chị bị sốc khi nhìn thấy bụng bản đồ của chị thế là lúc bầu bì mình bôi Happy Even khí thế luôn, kết quả sinh 2 con mà bụng vẫn như thời con gái. Mà thời đó ít ai biết đến kem chống rạn da nên cả phòng hậu sản chỉ có mình là ko bị thôi. Tuy nhiên muốn bụng phẳng thì phải ttd nếu ko toàn mỡ là mỡ.
    Mình nghĩ anh chồng trong bài viết đã có máu phản bội trong người chứ chẳng phải vì cái bụng của vợ mà li dị. Trong khi vợ mang bầu cực khổ thì lại ngoại tình với người cũ, có lẽ anh ta cưới chị ấy vì sắc đẹp chứ ko vì tình yêu...
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu hoàn toàn không cho con bú thì ngực sẽ thế nào hả các mẹ ? Có phải sau này sẽ càng ngày càng nhỏ lại không ?
    • 361 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua ngồi Cộng cafe thầy một cặp đang mang bầu ngồi âu yếm nhau thấy có tí hạnh phúc lây cùng họ
    Đàn ông thằng nào chả ham sắc
    Các mẹ cũng phải tự chăm lo sắc thái của mình nhất là sau khi bầu bí. Đừng chủ quan sinh cho nó đứa con rồi nó sẽ phải thế này thế kia với mình. Đàn ông mấy thằng dùng đầu điều khiển trym được đâu
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,742 Bài viết

• 4,233 Được cảm ơn

chị Clone Dak Night cứ hehe liên tục làm e nghĩ đến anh Đồ giả danh
    • 1,742 Bài viết

• 4,233 Được cảm ơn

chị Clone Dak Night cứ hehe liên tục làm e nghĩ đến anh Đồ giả danh, hehe
    • 73 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bachtuocxinh Xem bài viết
    chị Clone Dak Night cứ hehe liên tục làm e nghĩ đến anh Đồ giả danh, hehe
    Ko loại trừ nick đó là ông Đồ - người đa nhân cách. Từng bị một chị trên WTT vạch trần tạo nhiều nick tung hứng cho nhau, kiểu tự nói tự trả lời, làm cho topic bay cao cao. Lão nhập rất nhiều vai và nghe giang hồ đồn lão tham gia WTT 6-7 năm, xem ra thời gian ủ bệnh khá lâu

Văn là người. Nick có thể đổi nhưng người ko thể đổi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

với người chồng như thế thì cũng không tiếc làm gì
    • 391 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi billme Xem bài viết
    chị này là ubee crazy đây mà, chị này trước có liên quan đến topic ng thứ 3, trong mục tâm sự, đọc lâu quá e quên mất topic của chị kia. Chị chủ topic đó còn cho mọi ng nick facebook của chị ubee này, e cũng theo dõi facebook của chị này thấy hay phết, lại thấy ko p như chị chủ topic ng thứ 3 nói lắm. Chị ubee này hôm nọ cũng nói lại chuyện này nhưng mới chỉ có đoạn đầu thôi chưa thấy nói hết. Chị ubee này chơi cùng moon dzoan, diệp gia mi
    Bổ sung thêm bạn này trước đó "chơi thân' với cả nàng Q Trần nữa, cùng nhau kinh doanh cùng nhau bán Yến. Sau đó lùm xùm tố cáo nhau chửi bới nhau ì èo. Có thêm 1 điểm chung với QT là 2 mặt con của 2 cha khác nhau.
    Trên fb thì ảo lắm, đôi khi tự tô tự vẽ òi tự bôi tro trát trấu lên mặt mình lúc nào không hay
    Xinh sau đẹp muộn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 582 Bài viết

• 5,176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doianhtrongdem Xem bài viết
    Ko loại trừ nick đó là ông Đồ - người đa nhân cách. Từng bị một chị trên WTT vạch trần tạo nhiều nick tung hứng cho nhau, kiểu tự nói tự trả lời, làm cho topic bay cao cao. Lão nhập rất nhiều vai và nghe giang hồ đồn lão tham gia WTT 6-7 năm, xem ra thời gian ủ bệnh khá lâu

Văn là người. Nick có thể đổi nhưng người ko thể đổi.
    Sao đấy anh chị số #36? Tài khoản của tôi là chính chủ nhé. Voong Ngẩu Pín sinh hoạt chủ yếu ở Quán Bựa thôi. Mà nếu có tham luận thì chỉ dùng đúng thương hiệu "Đồ Sơn Sơn Nữ" cái gì gì ấy.

Tôi đây Clone_Of_Dark_Knight, xin nhắc lại không có liên quan gì đến (những) tài khoản khác.

Trở lại chủ đề chính: đa số phụ nữ VN lười tập thể dục thể thao. Nhìn các mợ trẻ thon thả thế thôi chứ sờ vào lõng bõng mỡ, bắp tay nhão, không có cơ. Có lẽ âu cũng là do hệ thống giáo dục thiếu khoa học, xem nhẹ giáo dục thể chất.

Con gái tôi hồi nó còn học ở Raffles Institution bên Tân Gia Ba (tiếng Quan Thoại, đố biết nước gì hehe) bắt buộc phải chơi thành thạo một môn thể thao nào đó ở trường. Chơi thể thao thật sự chứ không phải mấy bài thể dục xong rồi chạy một vòng quanh sân trường đâu. Nhờ có rèn luyện thể thao mà hhehee con người ta mới săn chắc rắn rỏi và cân đối được.

Việc sồ sề sau sinh, càng về sau càng dễ khắc phục vì đời sống con người nâng cao, khoa học phát triển. hehe ai mà để béo phị ra thì tự trách bản thân mình không buông được đôi đũa nhé.
    Mẹ chồng tập sự
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,129 Bài viết

• 3,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là UBEE CRAZE đó. Tóe ra nàng bị chồng bỏ vì xuống sắc sau khi sinh. Nhưng xem ảnh thấy nàng đẹp lắm mà. Sinh hai con rồi vóc dáng còn chuẩn, da dẻ mịn màng lắm. Xuống như vầy còn bị chồng bỏ, xuống cỡ tui thì chắc chồng bả chạy mất cả đôi dép rồi
    11960
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5