TIN TÀI TRỢ.

Chuyện về chai nước gạo rang nhập ngoại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,989 Bài viết

• 37,463 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aoxinh Xem bài viết
    Thế hàng này mẹ nó ăn gạo Việt hay gạo ngoại, có gì đảm bảo gạo mẹ nó đang ăn không bị tẩm hóa chất không ?
    Mình trả lời giùm bạn ấy nhé. Theo mình thì gạo ngọai có thể có cũng có thể ko có hóa chất, mà khả năng ko có cao hơn. Còn gạo VN thì chắc chắn có hóa chất ( báo chí phanh phui đầy đó thôi). Vậy nên dĩ nhiên chúng ta phải chọn thứ đảm bảo hơn rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,139 Bài viết

• 1,773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnNguyen Xem bài viết
    Mình chả sính ngoại nhưng không còn sự lựa chọn nào khác, thực phẩm VN quá ư là kinh khủng, ăn mà cứ như đang uống thuốc độc vào mình.
    VN chính là bản sao của China mà. Ở China bọn nó giàu bọn nó cũng ăn toàn đồ ngoại chứ có dám dùng đồ nó đâu?
    • 90 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Bạn ở hn hay hcm vậy? Tớ ở hn, tớ hay mua ở hàng bánh ngọt fresh garden chỗ đối diện đại học Y bạn ạ. Tớ mua khoảng 30k/chai nhựa bằng chai twister ý hihi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,139 Bài viết

• 1,773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Các mẹ tự rang gạo VN lấy nước uống có chắc gạo ấy không tẩm hóa chất không?
    Cá nhân tui thì dù chai nước gạo VN sx giá 5k còn nước gạo Hàn giá 100k tui vẫn mua đồ ngoại cho bảo đảm.
    Quan điểm này ko sai, em có điều kiện em cũng làm thế.

Nhưng đúng là bọn Tây nó bảo dân Vịt mình cheating nhau mà sống. Thằng nào có điều kiện là thủ riêng. Nó ăn vào não rồi.

Nên ko bao giờ VN phát triển được đâu. Ai có điều kiện tìm đường ra nước ngoài sống đi. Vài năm nữa VN nó thành China rồi đấy.
    • 1,144 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Mình lâu nay đang dùng đồ ăn thực dưỡng, giá cũng hơi cao nhưng được người bán hàng cam đoan là toàn đồ họ đặt hàng trồng trong nước ko có chuyện phân bón hóa chất gần ngày thu hoạch (còn bón phân hóa chất trc khi thu hoạch xa ngày thì chắc có). Một số thứ thì họ nhập khẩu từ Nhật Bản. Cũng chỉ biết tin tưởng là họ nói đúng như họ làm chứ ai mà kiểm chứng đc.
    Nhưng có loại rau bồ ngót (còn gọi là cây rau ngót rừng) thì mình biết chắc họ trồng ở bãi giữa sông Hồng. Trong lòng tự thắc mắc rằng giả sử họ nói đúng là họ ko bón phân, phun hóa chất nhưng để cây rau này sống đc thì nó phải hút chất dinh dưỡng trên sông Hồng. Mà sông Hồng ở nước ta thì chắc là ô nhiễm rồi. (kiểu gì chả có nước thải từ ít nhất 1 vài nhà máy công ty gì đó). Tự an ủi mình rằng thôi thì cái gì cũng chỉ tương đối đc thôi chứ ở đời làm gì có cái gì tuyệt đối đâu.
    • 28 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fashionista_hh Xem bài viết
    Bạn ở hn hay hcm vậy? Tớ ở hn, tớ hay mua ở hàng bánh ngọt fresh garden chỗ đối diện đại học Y bạn ạ. Tớ mua khoảng 30k/chai nhựa bằng chai twister ý hihi
    Vậy đâu rẻ đâu bạn ơi, chai nhựa kia là 1.5l, chai bạn nói là chai nhỏ rồi.
    • 196 Bài viết

• 1,090 Được cảm ơn

nghe tin này tôi chẳng ngạc nhiên. Nông sản VN thực ra thua trên sân nhà từ lâu lắm rồi chứ không phải bây giờ mới có.

hàng Vn được chính ng VN nếu có điều kiện sẽ tẩy chay.

Nói túm lại 1 câu thì ông chính quyền có trách nhiệm lớn nhất trong chuyện này. Và trong tương lai cũng chẳng có gì thấy sáng sủa hơn.

Ở 1 đất nước mà có ít tiền, muốn ăn uống ( nhu cầu cơ bản nhất) cũng phải tránh sản phẩm của chính nước mình vì sợ bị lừa thì VN đúng là sắp thành công XHCN.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 634 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Gạo VN nổi tiếng xk mà mình tìm mỏi mắt ở siêu thị, cả st tây, tàu lẫn Việt mới ra được 1,2 loại gạo của VN.
    Toàn thấy các thể loại 1,2,3,45... rồi các loại mẫu mã đếm không nổi là gạo của Thái thôi ạ
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 634 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Ở bên này mỗi khi nhìn thấy hàng VNSX mình đều mua ủng hộ nước mình, dù đắt hay rẻ vì mình biết có đắt cũng là lẽ thường tình. Họ phải qua bao nhiêu khâu vận chuyển, kiểm tra, hải quan, thuế....... rồi mới đến tay người tiêu dùng
    Ví dụ mình mua 1 quả bưởi hiệu Năm Roi giá 2,75 eur =>hơn 70k ( VN mình chắc 10 - 15k )
    Vậy nên ngược lại các mẹ đừng so sánh hay hỏi vì sao hàng ngoại về VN nó đắt thế, là vì nó cũng phải đi qua các bước vận chuyển, kiểm tra, hải quan ..... rồi mới đến tay người tiêu dùng.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,460 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Nói cho các mẹ nghe chứ dùng đồ ngoại như rau quả,thực phẩm,nước ngọt cũng chả tốt .Chắc chắn là có chất bảo quẢn mới để đc lâu mà về đc đến VN.
    Bây h dei mua đồ,em chọn những thứ hạn sử dụng đc càng ít ngày chứng tỏ càng tươi.

Nước hoa quả thì mua nho,táo về đun nòn,cho đừong để tủ lạnh vừa thơm ngon vừa đảm bảo sạch sẽ,ko hóa học ,mà lại rấtdeex làm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 693 Bài viết

• 2,901 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hungminh123 Xem bài viết
    Gạo VN nổi tiếng xk mà mình tìm mỏi mắt ở siêu thị, cả st tây, tàu lẫn Việt mới ra được 1,2 loại gạo của VN.
    Toàn thấy các thể loại 1,2,3,45... rồi các loại mẫu mã đếm không nổi là gạo của Thái thôi ạ
    VN chỉ xuất sang châu Phi là nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,486 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fri13th Xem bài viết
    Nói cho các mẹ nghe chứ dùng đồ ngoại như rau quả,thực phẩm,nước ngọt cũng chả tốt .Chắc chắn là có chất bảo quẢn mới để đc lâu mà về đc đến VN.
    Bây h dei mua đồ,em chọn những thứ hạn sử dụng đc càng ít ngày chứng tỏ càng tươi.

Nước hoa quả thì mua nho,táo về đun nòn,cho đừong để tủ lạnh vừa thơm ngon vừa đảm bảo sạch sẽ,ko hóa học ,mà lại rấtdeex làm nhé.
    Mẹ nó cho em hỏi mẹ nó mua nho, táo của VN hay đồ nhập khẩu. Làm sao mẹ nó biết nho táo mẹ nó mua là không bị chất bảo quản???
    Lần đầu tiên Nhật Minh:Biết lẫyJuly,10.Mọc răng Oct,2, Biết bò Oct,28.Bước đi Feb,14
    Z5omp7
    lEs0p7
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3