TIN TÀI TRỢ.

Chuyện về chai nước gạo rang nhập ngoại

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.8K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 661 Bài viết

• 1,749 Được cảm ơn

Tại sao mọi người không đặt câu hỏi ngược lại: vì sao bây giờ mọi người chuộng đồ ngoại nhiều hơn. Thử nghĩ xem, hàng nội đây: thịt bò thịt heo thì cho ăn đồ ăn thúc tăng trưởng, cá thì ngâm phân u rê, trái cây cũng tiêm chích tăng trưởng, ngâm chất hóa học để giữ được lâu, mấy đồ ăn hộp hoặc chả, lạp xưởng cũng toàn hàng the. Lâu lâu lại rộ lên tin kiểu nước tương chứa 3 mcpd, nước mắm chưa urê,.... Chính bản thân nhà sản xuất đã tự hạ thập nhân phẩm, danh dự, đạo đức của họ thì đừng trách người tiêu dùng quay lưng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 237 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nuoc nay ngon ma, thay cung k dat lam, neu so voi 1 chai nuoc ngot dau co bo duong gi.
    Hạnh phúc khi ta yêu thương
    Tình người với bao buồn vui
    Lắng sâu trong tâm hồn
    Cuộc sống cho ta điều kỳ diệu
    Điều kỳ diệu
    .
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Giờ chắc chỉ còn mỗi XĐL là ngoại ko cạnh tranh nổi thôi nhỉ ?
    XĐL sx theo qui trình nghiêm ngặt lắm, rất coi trọng vấn đề VSATTP nhé

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Giờ chắc chỉ còn mỗi XĐL là ngoại ko cạnh tranh nổi thôi nhỉ ?
    XĐL sx theo qui trình nghiêm ngặt lắm, rất coi trọng vấn đề VSATTP nhé
    Đợt rồi làm nghiên cứu bao nhiêu về XĐL, thế mà chả thấy bác ủng hộ giề
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Đợt rồi làm nghiên cứu bao nhiêu về XĐL, thế mà chả thấy bác ủng hộ giề
    Mình đã cử mấy chuyên gia kt cứng cmt bên ý rồi đấy thây

VUA HÒA GIẢI
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Mình đã cử mấy chuyên gia kt cứng cmt bên ý rồi đấy thây
    Hí hí, cám ơn bác nhìu lém, đợt tới còn nhiều sữa thịt, cá trứng... bác ủng hộ nhé
    • 2,687 Bài viết

• 11,736 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vệ sinh an toàn thực phẩm là 1 chuyện, nhưng mình cũng chả hiểu 1 chai nước gạo rang mà 70k? Bổ béo, có tác dụng gì cho cam. Mình thấy dân VN bây giờ có vẻ như là đang "lạc lối về mặt giá trị", cứ bấn loạn lên khi thấy một cái gì đó của nước ngoài. Thôi thì mỗi người 1 vị giác, chứ mình mua bán cái gì mình đều nghĩ "về mặt giá trị sử dụng" cái này có "cần thiết" có "xứng" với mức giá đó ko? Có sự lựa chọn nào tương đương mà giá thành rẻ hơn ko. Thời buổi bão giá, chi tiêu cũng phải đắn đo 1 tí, chứ nước gạo rang mà đắt vậy á, hic hic.

Là em thì em mua đậu nành về làm sữa hoặc mua cam về vắt ra uống, ngon, bổ, rẻ hơn bao nhiêu k.

Mà thôi, cái này thì tùy gu từng người các mẹ nhỉ
    • 2,704 Bài viết

• 5,109 Được cảm ơn

Chai nước gạo 70k đó người dân VN mua là trước tiên xem như mua sự an tâm về chất lượng của nó tất nhiên niềm tin này ko gởi gắm cho mấy bác sx hàng hóa trong nước, trong khi VN thực phẩm bẩn khắp nơi, liệu người tiêu dùng còn tin vào chất lượng hàng trong nước nữa hay ko? (Khoan hả nói tới thật sự chất lương nó ra sao nhé).
    Cậu mình ở quê có nhà máy xay lúa hôm mình về chơi cậu cho gạo mang về ăn, mà nếu lấy tay cầm nắm gạo đó lên xem kỹ thì thấy gạo xấu hoắc à và ngửi kỉ thì mới thấy mùi thơm (vì có qua giai đoạn chà bóng gạo và thêm hóa chất vào đâu) nhưng khi nấu cơm thì ăn rất ngon. Bà hàng xóm bảo mình sao cái gì cũng cứ chê hết vậy , mình bảo mình hèn lắm nên sợ chết sớm bởi vậy mới tìm những nguồn thực phẩm sạch, có chất lượng mà dùng coi như sống lâu thêm bao ngày nữa thì mừng vậy, chứ hóa chất từ đó đến giờ trong thực phẩm ngấm chắc cũng khá khá rồi.
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang_mac Xem bài viết

Là em thì em mua đậu nành về làm sữa hoặc mua cam về vắt ra uống, ngon, bổ, rẻ hơn bao nhiêu k.

Mẹ này thức thời quá

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,732 Bài viết

• 4,689 Được cảm ơn

Vệ sinh an toàn thực phẩm là 1 chuyện, nhưng mình cũng chả hiểu 1 chai nước gạo rang mà 70k? Bổ béo, có tác dụng gì cho cam. Mình thấy dân VN bây giờ có vẻ như là đang "lạc lối về mặt giá trị", cứ bấn loạn lên khi thấy một cái gì đó của nước ngoài. Thôi thì mỗi người 1 vị giác, chứ mình mua bán cái gì mình đều nghĩ "về mặt giá trị sử dụng" cái này có "cần thiết" có "xứng" với mức giá đó ko? Có sự lựa chọn nào tương đương mà giá thành rẻ hơn ko. Thời buổi bão giá, chi tiêu cũng phải đắn đo 1 tí, chứ nước gạo rang mà đắt vậy á, hic hic.

Mẹ nó có chắc đậu nành với cam mẹ nó mua là đảm bảo ko? Vả lại đâu phải ai cũng có thời gian làm sữa đậu nành như mẹ nó.

Mình ko chê đồ nội, mà ngược lại còn muốn ủng hộ nhiều nhưng sự thật hàng nội quá chán. Ngay ở trong nước còn ko cạnh tranh được thì ra nước ngoài chìm nghỉm là chuyện dễ hiểu.

• 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Đảm bảo 100% vì đậu nành rẻ nhất, ko ai lấy cái gì rẻ hơn để làm dởm được đâu

VUA HÒA GIẢI
    • 90 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Sao nhà báo mua chai nước này đắt thế nhỉ?tớ mua chai này trong cửa hàng bánh fresh garden hình như tầm 30k thôi mà.hay nhà báo nói vống lên nhỉ????
    • 313 Bài viết

• 1,147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Chuẩn quá! Sắn dây nữa, vừa tốt vừa lành vừa rẻ
    • 9,977 Bài viết

• 37,469 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề ở đây là sạch chứ không phải ngon.
    Ngon
    thì hàng VN đáp ứng tốtnhưng ko sạch. Gạo VN chắc chắn là đầy chất hóa học
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,009 Được cảm ơn

Bây giờ nhiều người nhiều tiền lắm, mà họ chả biết làm gì nên mấy thứ đồ vặt đó là chuyện vặt, có mình thấy dắt thì tranh luận với nhau thôi, chai nước đó 30k mình cũng không mua, uống SDN ngon hơn nhiều, hoặc tự làm lấy sữa ngô, bao giờ có 1000 tỷ thì không tự làm gì nữa mua lung tung về uống
    Chả ai đánh thuế cả cứ ước bừa đi các mẹ nhẩy
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 498 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

Đảm bảo 100% vì đậu nành rẻ nhất, ko ai lấy cái gì rẻ hơn để làm dởm được đâu
    Bạn dám chắc đậu nành là an toàn không mà nói thế.
    Không showoff, từ xưa tôi dùng hàng ngoại nhập (không ăn thực phẩm nào của TQ) từ a đến y, trừ mấy thứ rau củ quả trồng trong nước. Sau này nhà tôi hạn chế luôn mấy thứ rau củ quả trồng ở vn. Mua luôn hàng nhập từ euro, đắt tiền thì ăn ít lại một chút.

Tôi nghĩ ở vn thời nay, chắc cũng không nhiều hơn vài % số người cùng quan điểm và cách tiêu dùng như tôi.
    • 28 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Chính xác là chai nước gạo đó 70k/ chai, giá bán tại unimart, bạn nào biết chỗ nào rẻ hơn thì chỉ dùm mình vì mình cũng rất hay mua chai nước gạo đó để uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,503 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MythuyenNJ Xem bài viết
    Chai nước gạo 70k đó người dân VN mua là trước tiên xem như mua sự an tâm về chất lượng của nó tất nhiên niềm tin này ko gởi gắm cho mấy bác sx hàng hóa trong nước, trong khi VN thực phẩm bẩn khắp nơi, liệu người tiêu dùng còn tin vào chất lượng hàng trong nước nữa hay ko? (Khoan hả nói tới thật sự chất lương nó ra sao nhé).
    Cậu mình ở quê có nhà máy xay lúa hôm mình về chơi cậu cho gạo mang về ăn, mà nếu lấy tay cầm nắm gạo đó lên xem kỹ thì thấy gạo xấu hoắc à và ngửi kỉ thì mới thấy mùi thơm (vì có qua giai đoạn chà bóng gạo và thêm hóa chất vào đâu) nhưng khi nấu cơm thì ăn rất ngon. Bà hàng xóm bảo mình sao cái gì cũng cứ chê hết vậy , mình bảo mình hèn lắm nên sợ chết sớm bởi vậy mới tìm những nguồn thực phẩm sạch, có chất lượng mà dùng coi như sống lâu thêm bao ngày nữa thì mừng vậy, chứ hóa chất từ đó đến giờ trong thực phẩm ngấm chắc cũng khá khá rồi.
    Các mẹ tự rang gạo VN lấy nước uống có chắc gạo ấy không tẩm hóa chất không?
    Cá nhân tui thì dù chai nước gạo VN sx giá 5k còn nước gạo Hàn giá 100k tui vẫn mua đồ ngoại cho bảo đảm.
    • 1,031 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Vẫn là" biết rồi,khổ lắm,nói mãi" , cũng tại hàng vn mình chưa tạo đc niềm tin cho chính ng tiêu dùng vn thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Các mẹ tự rang gạo VN lấy nước uống có chắc gạo ấy không tẩm hóa chất không?
    Cá nhân tui thì dù chai nước gạo VN sx giá 5k còn nước gạo Hàn giá 100k tui vẫn mua đồ ngoại cho bảo đảm.
    Thế hàng này mẹ nó ăn gạo Việt hay gạo ngoại, có gì đảm bảo gạo mẹ nó đang ăn không bị tẩm hóa chất không ?