Chuyện tình 'cô gái 27 tuổi với ông già 70 tuổi' ở Hà Nam: Nỗi niềm người vợ sau 8 năm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.16K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,177 Bài viết

• 12,211 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chị Bích bảo, bây giờ dù có hối hận khi đã lấy người hơn mình nhiều tuổi, nhưng chị sẽ không rời đi.

photo-0-1541143562318898567682
    Hình cưới của vợ chồng chị Bích. Ảnh: Gia đình & Xã hội

Đám cưới của chị Nguyễn Thị Bích (SN 1983, xã Bình Nghĩa, huyện Bình Lục, tỉnh Hà Nam) và ông Ngô Thanh Học (SN 1940, ngụ cùng xã) năm 2010 gây xôn xao dư luận thời điểm đó. Cô gái 27 tuổi, có khuyết tật ở chân, nên duyên với người chồng khi đó đã 70 tuổi - sống nhờ tiền trợ cấp, lượm ve chai kiếm thêm, nhiều hơn cô gái đến 43 tuổi.

Theo ghi nhận của tạp chí Khám phá điện tử, sau 8 năm làm vợ chồng, chị Bích có với chồng 3 người con, 1 trai, 2 gái (trong đó có một cặp song sinh 1 trai - 1 gái).

Vợ chồng chị hiện sống trong căn nhà nhỏ được các nhà hảo tâm xây cho cách đây 4 năm. Căn nhà tuềnh toàng, bừa bộn, đồ đạc chẳng có gì đáng giá ngoài 2 chiếc xe đạp cũ kỹ.

Ông Học đã già, đau ốm liên miên, hầu như tháng nào ông cũng phải tới viện khám vài lần.

photo-1-15411435623311079087234
    Chị Bích và 3 đứa con của mình. Ảnh: Khampha.vn

"Cả nhà 5 người chỉ trông chờ vào khoản trợ cấp thương binh 1,6 triệu/tháng, mà mỗi tháng đã đóng tiền ăn cho 2 đứa lớn hết 550 nghìn đồng. Cứ hễ đứa nào đau ốm lại phải chạy vạy vay mượn khắp nơi để chạy chữa.

Tôi không biết bao giờ mới trả hết nợ", chị Bích tâm sự với tạp chí Khám phá, đồng thời bày tỏ nỗi lo, lỡ chồng "ra đi" thì không biết làm sao nuôi nổi các con.

Chị thừa nhận hối hận vì lấy người hơn nhiều tuổi mà không lường hết được những khó khăn, nhưng chị khẳng định sẽ không rời xa ông trong thời gian tới.

Trước đó, trong một phóng sự phát sóng năm 2017 trên VTC14 , người vợ này cũng bày tỏ nhiều nỗi niềm buồn phiền trong cuộc sống của mình. Chị bảo kinh tế hai vợ chồng chẳng có gì. Ông Học được hơn 1 triệu đồng tiền trợ cấp, con cái bệnh tật suốt, vợ chồng cãi nhau nhiều.

Chị Bích bảo, nhiều lúc chị sống vì con là chính, chẳng biết làm thế nào khi ông Học ngày một yếu đi, tiền ăn học của 2 đứa con lớn, còn chăm đứa nhỏ.

"Ban đầu em cũng cảm thấy thương, chứ còn yêu thì nói thật là không có tình yêu. Ai yêu người già như thế này? Nghĩ thôi thì lấy nhau, kiếm lấy một đứa con nuôi. Ở được thì ở, không ở được thì về nhà với mẹ. Bây giờ người già người ta một tính, mình một tính, nhiều lúc khó sống lắm.

(...) Lúc ở nhà con cái khỏe mạnh thì vui, lúc con ốm, mẹ con bồng bế nhau đi viện thì khổ lắm. Chỉ có mấy mẹ con trông nhau thôi, chẳng có ai cả. Lúc đi đẻ có 2 mẹ con ở viện. Bố nó về mang cơm đến xong về. Ở viện mỗi mình em buồn lắm.

(...) Lúc đến với nhau chẳng có ai đồng ý cả. Tại vì mọi người bảo mày tí tuổi đi lấy ông già như thế sau này mọi gánh vác đè hết lên vai. Mà rõ ràng như vậy thật, giờ chăm con, mọi việc trong nhà chỉ mình em thôi. Bố nó già rồi cũng chẳng đỡ được gì cho lắm.

Em thương vì thấy ông ấy 1 mình, ốm đau nằm trông thương lắm, em mới đến chứ yêu thì nói thật là không. Nếu lựa chọn lại em sẽ không lấy đâu!", chị Bích tâm sự.

http://giadinh.net.vn/xa-hoi/chuyen-tinh-co-gai-27-tuoi-voi-ong-gia-70-tuoi-o-ha-nam-noi-niem-nguoi-vo-sau-8-nam-20181102142622421.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,657 Bài viết

• 80,198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Con dở, đã tật nguyền sinh xong 2 đứa con thì thôi ngay, lại còn đẻ thêm đứa nữa làm gì?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 332 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Không yêu cũng đừng nói lời cay đắng.
    • 1,323 Bài viết

• 13,770 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Con dở, đã tật nguyền sinh xong 2 đứa con thì thôi ngay, lại còn đẻ thêm đứa nữa làm gì?
    Đẻ 1 đứa thôi chị, hai đã là quá.

Chắc viết bài này để ăn xin xh, mà người ta giờ ngán những chuyện thế này, k biết có hiệu quả không chứ em thì xin lỗi, ai chê tui k có tâm cũng chịu, tui k giúp đâu.
    METOO VN - Ngừng im lặng
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!

zuCpEiuoaTWag0pDdgfuybJm-9bC8LfPtt-X_C-EVe9x49y0_0v0B6ROb2b_-lMeNAxOO2meAz7Omvz29ZSiBA6iLGbovjE=w725
    • 223 Bài viết

• 2,436 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi single.malt.xcot Xem bài viết
    Đẻ 1 đứa thôi chị, hai đã là quá.

Chắc viết bài này để ăn xin xh, mà người ta giờ ngán những chuyện thế này, k biết có hiệu quả không chứ em thì xin lỗi, ai chê tui k có tâm cũng chịu, tui k giúp đâu.
    Chính xác thì 2 đứa đầu là song sinh, trời cho 2 đứa thì cũng ít ai có gan bỏ bớt đi 1 đứa, chỉ đẻ 1. Có điều tôi đồng ý với chị khoản không giúp đỡ. Đẻ xong 2 đứa sinh đôi thì nên triệt sản hoặc dùng BCS phát miễn phí, chứ nuôi thân ko xong lại còn đẻ cho lắm, ăn mày xã hội là ko được.

Cặp đôi này có nhiều điểm ko thương đc.

1 là gia đình ngăn cản ngay từ đầu, mẹ cô này còn tuyên bố “Nói không nghe thì thôi, sau sướng khổ tự mà chịu”, bà ghét nên cũng chẳng sang nhà bao giờ. Hàng xóm thiên hạ thì bàn tán nhưng 2 người vẫn quyết lấy, quyết đẻ.

2 là vừa già vừa nghèo vừa khuyết tật vừa không có nghề nghiệp, chồng nhặt ve chai, vợ sức khỏe yếu chẳng làm được việc gì ngoài ở nhà lo cơm nước và trông con. Đẻ lần đầu đã được 2 đứa cả trai cả gái. Cơm ko đủ ăn, quần áo ai cho gì mặc nấy (cô vợ tự kể) nhưng vẫn có can đảm đẻ đứa thứ 3. Ở đây các chị nhà cao cửa rộng tiền tiêu rủng rỉnh đã dám đẻ đứa thứ 3 chưa?

3. Đi đẻ thì "May mà biết hoàn cảnh khó khăn của vợ chồng tôi, hàng xóm, anh em người yến gạo, người một trăm giúp đỡ”. Nhà thì "được những người hảo tâm gom góp xây cho vợ chồng ông Học cách đây 4 năm. Giờ lại tiếp tục xin tiền. Hóa ra từ chỗ 2 người đói khổ không có thu nhập, nay nhờ công của 2 người này đã biến thành 5 người đói khổ, tạo gánh nặng cho xã hội.

Mà nói ra thì bảo phũ, chứ mấy người như này không có nghĩ gì đến thương con, yêu con, trách nhiệm với con đâu. Đẻ con ra là để "có chỗ dựa", "có nơi nương tựa khi về già" thôi. Chứ có nghĩ đẻ con ra thì phải cho nó ăn gì, uống gì, đi học ở đâu tiêm chủng ngày giờ nào... đâu
    • 642 Bài viết

• 1,170 Được cảm ơn

Từ đầu biết khổ mà cứ lao vào, giờ định ăn mày xh tiếp đây😔

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Thusang80
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 867 Bài viết

• 5,789 Được cảm ơn

Già mà giàu như kiểu Hugh Hefner thì còn chấp nhận được chứ đằng này ông kia sống nhờ trợ cấp cộng nhặt ve chai, thậm chí còn không yêu nhau thì cô này đâm đầu lấy ổng làm gì? Những người có quyết định dốt nát luôn phải trả giá cho sự ngu xuẩn của mình, không thể ăn mày xã hội mãi được đâu. Đừng bảo nhà nghèo không có tiền mua bcs, vì còn có cách thắt ống, đặt vòng 1 lần nữa. Sợ thật với suy nghĩ của những con người này. Tội nghiệp 3 đứa trẻ con.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 88 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Kiểu kệ mẹ đời cứ lấy cứ đẻ đến đâu thì đến... sợ thật
    • 92 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Lạ là mấy người này luôn nghĩ có con là tài sản quý nhất nên đẻ dc càng nhìu càng tốt đây mà, còn sống thế nào thì kiểu "trời sinh voi sinh cỏ". Cái này là hệ quả của dân trí thấp và suy nghĩ của thời trước. Chỗ công sở mình làm phải 100% những người mình biết ko ai ham đẻ, thậm chí phải đẻ 2 đứa vì áp lực nhà ck chứ họ thấy 1 là ok. Còn ra chợ ấy hả, toàn đẻ 3 là ít, còn ko là 4, 5 đứa, phát lạy. Bữa đi mua rau, bà bán rau kêu chị kia chừng nào sinh tiếp vì đứa thứ 2 nhà chị ấy 4 tuổi rồi, chị này dân công sở trả lời là 2 đứa rồi đẻ gì nữa. Thế là 2 vk ck bà bán rau bảo là ít quá, ko dc, ít nhất phải 3 chứ, rồi bố mẹ nhà 2 vk ck bả đẻ 8 đứa mà giờ còn ko ai chăm dc các cụ huống hồ chỉ 2 đứa như nhà chị kia, phải đẻ nhiều để ko đứa này thì còn đứa khác sơ cua nuôi mình về già, nhà 2 vk ck bả đẻ 3 đứa rồi. Mình nghe mà phát khiếp. Vậy là đẻ để sau nhờ nó, để nó nuôi chứ đâu phải đẻ vì yêu thương, hãi. Mà dân ở chợ toàn đẻ nhiều, bà bán trái cây cũng 3 đứa rồi, ngày nào cũng lôi thằng bé con đầu tầm 8 tuổi ra bắt phụ mẹ bán hàng (hồi hè), haizz

Trường hợp bài báo, ông ck đã 70 rồi mà vẫn đẻ dc tận 3 đứa, vẫn khỏe ghê nhỉ, kkk
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 422 Bài viết

• 887 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumuathu90 Xem bài viết
    Lạ là mấy người này luôn nghĩ có con là tài sản quý nhất nên đẻ dc càng nhìu càng tốt đây mà, còn sống thế nào thì kiểu "trời sinh voi sinh cỏ". Cái này là hệ quả của dân trí thấp và suy nghĩ của thời trước. Chỗ công sở mình làm phải 100% những người mình biết ko ai ham đẻ, thậm chí phải đẻ 2 đứa vì áp lực nhà ck chứ họ thấy 1 là ok. Còn ra chợ ấy hả, toàn đẻ 3 là ít, còn ko là 4, 5 đứa, phát lạy. Bữa đi mua rau, bà bán rau kêu chị kia chừng nào sinh tiếp vì đứa thứ 2 nhà chị ấy 4 tuổi rồi, chị này dân công sở trả lời là 2 đứa rồi đẻ gì nữa. Thế là 2 vk ck bà bán rau bảo là ít quá, ko dc, ít nhất phải 3 chứ, rồi bố mẹ nhà 2 vk ck bả đẻ 8 đứa mà giờ còn ko ai chăm dc các cụ huống hồ chỉ 2 đứa như nhà chị kia, phải đẻ nhiều để ko đứa này thì còn đứa khác sơ cua nuôi mình về già, nhà 2 vk ck bả đẻ 3 đứa rồi. Mình nghe mà phát khiếp. Vậy là đẻ để sau nhờ nó, để nó nuôi chứ đâu phải đẻ vì yêu thương, hãi. Mà dân ở chợ toàn đẻ nhiều, bà bán trái cây cũng 3 đứa rồi, ngày nào cũng lôi thằng bé con đầu tầm 8 tuổi ra bắt phụ mẹ bán hàng (hồi hè), haizz

Trường hợp bài báo, ông ck đã 70 rồi mà vẫn đẻ dc tận 3 đứa, vẫn khỏe ghê nhỉ, kkk
    May mà 3 đứa đấy có vẻ cũng khôn ngoan bình thường, chứ bố nó cũng 70 cơ mà, “cha già con cọc”.

Tôi có quyết định “dữ dội” của tuổi trẻ là lấy chồng tôi, người đã 1 đời vợ và có 1 con riêng. Hiện tại, vợ chồng thu nhập tạm ổn, chồng ko những phải lo cho con riêng (ít thôi) mà còn phải lo cho bố mẹ anh em chồng😅. Nói chung là “nặng gánh” lắm! Tôi thì con 1, bố mẹ khoẻ mạnh lại biết nhìn xa, nên tôi thảnh thơi, chả nghĩ suy gì. Cả họ hàng, xóm giềng ai cũng bắt tôi sinh thêm 1 con nữa, khi mà giờ con zai tôi cũng lớn rồi. Mà tôi nói thật, có sinh thêm cũng là làm khổ mình thôi. Cuộc sống này ngắn ngủi, tôi muốn yêu thương con zai tôi dc trọn vẹn, cũng muốn bản thân tôi có chút thời gian và cũng muốn cho chồng tôi lo cho con riêng của anh - vốn đã thiệt thòi, lại còn nhà chồng nữa. Chẳng có sự lựa chọn nào là hoàn hảo, mình chỉ có thể đặt thứ tự ưu tiên cái nào trước nhất và hạn chế rủi ro. Lại dông dài rồi, vì ngày hnay em mệt mỏi vì việc gia đình các bác ạ😥
    • 2,011 Bài viết

• 5,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    nghi cụ này đi đổ vỏ ốc lắm ko các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,875 Bài viết

• 26,065 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Kinh dị thật. Đã lo ko nổi cho bản thân nên phải vớt ông cụ để ăn ké tiền trợ cấp thương binh của ông lão. Vậy mà vẫn sòn sòn ra 3 đứa con.
    Thật đúng là gánh nặng cho xã hội.
    • 815 Bài viết

• 2,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Nhều người cứ bảo tại số.
    Chứ bạn này tuy chân bị tật, nhưng mặt mũi sáng sủa, cũng có thể lấy dc nhiều anh trẻ khỏe lành lặn, tốt hơn ông già 70 nhiều. Nhưng tất cả là vì nhận thức quá ấu trĩ, hạn hẹp, nếu không muốn nói là ngu.

Ai đời lại tính kiếm đứa con với một ông già sắp xuống lỗ, vừa bệnh vừa nghèo. Đúng là dở người.
    Xong lấy xong rồi lại tòi ra 3 đứa, 2 đứa sinh đôi thì không nói làm gì, lại còn tòi thêm đứa thứ 3 nữa. Đúng là ngu dốt giời dậy.
    When people say " I love you", I usually say "I love you more", because life is a competition and I must win!
    • 154 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

chỉ thương 3 đứa trẻ con, chẳng được chăm lo ăn uống, học hành
    What nourishes me, also destroys me !!!

• 867 Bài viết

• 749 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    đã lấy ông già và ly hôn , thấy khỏe gì đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,011 Bài viết

• 5,782 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    thế vụ cô dâu 62 chú rể 26 các mẹ có lý giải được ko ? he he vụ này thì ko lo đẻ đái nhỉ
    • 561 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    thế vụ cô dâu 62 chú rể 26 các mẹ có lý giải được ko ? he he vụ này thì ko lo đẻ đái nhỉ
    Vụ đấy nhà người ta giàu, có tiền làm đám cưới hoành tráng, đi phẫu thuật thẩm mĩ. Giả sử có đẻ con ra cũng thừa tiền nuôi chả phải xin ai. Kể cả họ lấy nhau vì tiền hay vì tình thì cũng chả ảnh hưởng gì đến xã hội. Họ vui vẻ hạnh phúc sống hòa thuận với nhau là đc. Cá nhân tui thấy ảnh hưởng đến xã hội thì phản đối chứ chả ảnh hưởng thì thì #kemeno. Nói nhiều khéo lại thành PR ko công cho thẩm mĩ viện hay cửa hàng gì đấy nhà người ta
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3,084 Bài viết

• 11,676 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    muốn kiếm đứa con để nương tựa về già thì lén lút ăn nằm kiếm đứa con rồi chuồn, mắc gì phải cưới ông già này? Chẳng qua là nhòm vào cái sổ lương thương binh của ông ấy. Loại người này chả có gì đáng để thương xót cả. Có thương thì thương 3 đứa bé, đầu thai vào bụng 1 bà mẹ như thế.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,804 Bài viết

• 6,360 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi janykim Xem bài viết
    muốn kiếm đứa con để nương tựa về già thì lén lút ăn nằm kiếm đứa con rồi chuồn, mắc gì phải cưới ông già này? Chẳng qua là nhòm vào cái sổ lương thương binh của ông ấy. Loại người này chả có gì đáng để thương xót cả. Có thương thì thương 3 đứa bé, đầu thai vào bụng 1 bà mẹ như thế.
    Giờ nó lại lu loa lên, kể lể để ăn mày xã hội ý. Đẻ sinh đôi 2 đứa là được rồi, thêm đứa thứ 3 làm gì, gánh nặng xã hội.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của chumnhotrengian
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 218 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi valentina_nhatrang Xem bài viết
    đã lấy ông già và ly hôn , thấy khỏe gì đâu
    Đang yêu ông già, 7 năm rồi, và sẽ ko kết hôn. Cuộc sống đôi khi cần phải có sự tính toán, phải bỏ chữ tình qua 1 bên, ko phải vì mình, mà đôi khi vì cả 2, vì người thân. Với những cuộc tình chênh tuổi, mình nghĩ yêu thôi , kết hôn cần phải suy xét thật kỹ, có nhiều vấn đề nảy sinh trong hôn nhân, do suy nghĩ, cách sống và sức khoẻ, khó có thể hoà hợp. Lão của minh yêu chiều mình hết mực, chả có gì mình muốn hay yêu cầu mà từ chối, nhưng mình biết, khi về chung 1 nhà mọi chuyện sẽ khác, và người ko thể tiếp tục để chịu đựng, để vượt qua chính là mình. Khi nhìn thấy tương lại sẽ là đổ vỡ, vậy thì thôi .. cứ như vậy thôi, ko cố bước tới làm gì
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2