Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chuyện thật 100% ở VN: Cho thần tài ngắm nhũ hoa... cầu may

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.84K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cái này bình thường mà, cách đây chục năm ở HCM đã có dzụ này rồi,bà chị mình cũng bắt chước cái này khi cúng cho ông địa đó

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,113 Bài viết

• 23,748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 23-09-1980 Xem bài viết
    Hihi, nhân viên từ 18 đến 25 thì mới cầu may được, chứ mấy chị lớn mà cầu may kiểu này chắc thần tài ghét, cho bán ế luôn.
    Cười ngoạc cả mỏ . Ko nhẽ thần tài là người háo sắc đến thế nhỉ? Tớ cũng lần đầu tiên nghe "cái tục" này.
    • 30 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hồi xưa em đi làm có chị vợ anh chủ còn bảo là khi cúng ông thàn tài phải mặc váy ngắn, ngồi xổm để ông thần tai nhìn thấy hết ấy ấy cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 507 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linh.av84 Xem bài viết
    Hồi xưa em đi làm có chị vợ anh chủ còn bảo là khi cúng ông thàn tài phải mặc váy ngắn, ngồi xổm để ông thần tai nhìn thấy hết ấy ấy cơ
    Ông thần tài cũng khôn nhỉ
    111015CLanhdong3
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 598 Bài viết

• 7,895 Được cảm ơn

Cúng thần tài nhà mình hay cúng một con cua biển hấp, đùi gà đùi vịt hoặc thịt lợn, quay ròn nhé. Một nải chuối sứ chín vàng. Năm chén nước tinh khiết xếp hình dấu cộng. Tiền âm phủ lẫn tiền Việt Nam, càng lẻ càng tốt, có cả tiền chẵn. Một bát ba miếng đường thốt nốt, một bát chè đậu đỏ. Một ly cà phê đen. Một điếu thuốc lá. Thích thêm gì thì thêm chứ như trên là bất di bất dịch. À thêm bình hoa tuơi hoặc lười cắm thì mua bình tài lộc ở Đà Lạt hasfarm cũng được.
    Cúng thần tài thì không cần ăn mặc kín đáo nhưng lúc nào cũng phải thơm tho sạch sẽ. Thi thoảng mùng một ngày rằm lau bàn thờ tắm ông địa ông tài bằng rượu trắng cho nó thơm và mát mẻ. Cúng ông thần tài nhìn rất đẹp đẽ mỡ màng nhìn cũng sướng cả mắt. Trộm vía là cũng được lắm.
    Mình thờ cũng chẳng xin xỏ gì đâu, chỉ xin ông phù hộ độ trì cho con làm được nhiều việc thiện giúp đỡ được nhiều người nghèo thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,851 Bài viết

• 1,163 Được cảm ơn

Hic, chả may ông ý có camera thì chít....

Nghệ thuật sống với nhau chính là nghệ thuật giữ khoảng cách. (O. Wide)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 191 Bài viết

• 612 Được cảm ơn

Toàn một lũ mê tín dị đoan. Nhà tôi trước giờ thậm chí còn không có bàn thờ ông địa nữa kìa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,173 Bài viết

• 1,256 Được cảm ơn

Em chứng kiến cái chuyện ni lâu rồi cách đây hơn 10 năm lúc đó em ra nhà Cô ruột em ở đà nẵng trọ học, do mặt tiền cho thuê làm cắt tóc ôm ( đường nguyễn tri phương) thì em thấy mấy cô cắt tóc sáng nào cũng làm thế thật em thây mà kinh
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 433 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

hay quá nhỉ, càng ngày càng nhiều tình huống khó đỡ
    Khi nào những cánh chim kia bay về bên anh...
    Em sẽ trở về..
    • 346 Bài viết

• 651 Được cảm ơn

Túm sịp lại là cứ có gái là mọi việc hanh thông nhỉ?
    Thảo nào có hẳn mưu chước Mỹ nhân kế để áp dụng trong mọi tình huống cuộc sống!Triết lý hóa ra cũng đơn rản như đan rổ!Hớ hớ!
    Luôn luôn lắng nghe - Sẵn sàng chia sẻ!:Rose:
    • 1,342 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Giao thoa với các nền văn hóa khác ở Hội An như văn hóa Nhật Bản và Trung Hoa, việc để tượng thần tài vào ngực con gái trước một ngày buôn bán mới phải chăng cũng là một biểu hiện của ước mơ mọi thứ được sinh sôi nảy nở, ăn nên làm ra? Đó là một nét trong tín ngưỡng phồn thực đã kết hợp với việc làm ăn buôn bán của người phố cổ Hội An để tạo ra một nét văn hóa độc đáo ở mảnh đất cổ này.". Lý giải này có vẻ có lý nhưng sao lại cần gái trinh? Có khi tìm bà mẹ nào có nhiều con mới tốt chứ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2