TIN TÀI TRỢ.

Chuyện làm dâu phố cổ gây ngỡ ngàng vì thực tế quá phũ phàng

• 2.28K Lượt chia sẻ
  • 174K Lượt đọc
  • 232 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,280 Bài viết

• 18,518 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi benmi Xem bài viết
    ko biết bịa hay không chứ khoản "sắp cưới mới ra mắt" là bình thường b a. Khi quen nhau dù nói rõ quê quán, gốc gác, gia cảnh nhưng có những cặp sắp cưới mới muốn tới nhà ra mắt, mình và nhỏ bạn mình đêu trong trườngh hợp này. Khi đó thì yêu rồi, xđinh hôn nhân, không lẽ về thấy nhà chồng nghèo hay xa wa lại chê, bỏ nhau ư. Bấm bụng mà chấp nhận thôi ạ, cũng vì người mình yêu
    Ngờ u thì ráng chịu chứ trách ai. Khốn nhưng nghe thèng ny "nhà phố cổ" méo biết chòn méo ra sao phố cổ bừng lông nhảy dù nhà rộng bát ngát 2m2 cũng cứ cắm đầu vào lấy được cơ, tham thì thâm, đáng đời!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 75 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời còn học đại học ở Việt nam mình cũng chơi thân với một anh bạn có nhà khoảng 20 mét vuông ở Hàm Long, Hà Nội. Trong nhà có bốn gia đình sinh sống: gia đình anh bốn người, gia đinh anh trai bốn ngươi, gia đình chị gái bốn người cùng với bố mẹ anh ấy nữa là 14 người sống trong căn nhà cấp 4 mà mình nghĩ không thể rách và tồi tàn hơn được. Vậy mà họ vẫn sống, hanh phúc, sinh con đẻ cái. Mình có khuyên anh bạn bàn với anh trai, chị gái bán nhà đi chia mỗi người một it rồi mua mỗi người một căn chung cư nhỏ nhưng họ nói đã quen với cuộc sống giữa trung tâm thành phố nên không muốn chuyển ra ngoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,196 Bài viết

• 5,931 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lều láo lếu ko còn chuyện gì để viết mới phịa ra câu chuyện này chứ thời giờ thuê cái phòng trọ là đc chứ còn nhà nào sống kiểu thế đâu.
    • 2,988 Bài viết

• 2,623 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emxinhemtuoi Xem bài viết
    công nhận bọn bake vừa sĩ diện vừa hay soi mói =)))
    Bọn nake chúng mày thì thơm tho
    No sacrifice,no victory
    United we stand,devided we fall
    • 5,730 Bài viết

• 19,656 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mác Hà Nội có cái gì mà oai? Đứa nào ngu bị lừa giáng chịu. Xin lỗi chứ tôi đẻ và lớn ở HN đây...chả thấy có cái gì để kiêu
    Chỉ là cái hộ khẩu
    Nhà mà ở chui rúc như chuột thì về mẹ nó quê cày cấy trồng rau nuôi gà chả có nhà có vườn có ao... chả ngon hơn sao

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BambinoEmily
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

?????
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 10 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Ngờ u thì ráng chịu chứ trách ai. Khốn nhưng nghe thèng ny "nhà phố cổ" méo biết chòn méo ra sao phố cổ bừng lông nhảy dù nhà rộng bát ngát 2m2 cũng cứ cắm đầu vào lấy được cơ, tham thì thâm, đáng đời!
    b ah, mình nói vậy để hiểu chuyện đó là bình thường chứ ngu dại j bạn, dù sao mình yêu và lấy người mình yêu, cùng sống và làm việc chia sẻ với nhau, quan trọng là yêu nhau, nghèo tiền nhưng biết vươn lên, cùng nhau cố gắng, còn bạn nói "thấy nhà rộng bát ngát 2m2 cũng cắm đầu lấy" đâu phải vì ng ta dại, hay tham mà vì yêu nên dù người yêu nghèo ng ta mới lấy. Chứ đâu phải vì giàu nghèo mà lấy, còn bạn chỉ chăm chăm vô gia cảnh, thấy giàu thì lấy, nghèo thì bỏ thì bạn khôn nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bọn bần lông Hà Lội vừa sĩ vừa hay dòm ngó lẫn nhau. Chửi nhau như hát hay nữa. Đặc sản Tràng An luôn. Tởm!
    • 4,280 Bài viết

• 18,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BambinoEmily Xem bài viết
    Mác Hà Nội có cái gì mà oai? Đứa nào ngu bị lừa giáng chịu. Xin lỗi chứ tôi đẻ và lớn ở HN đây...chả thấy có cái gì để kiêu
    Chỉ là cái hộ khẩu
    Nhà mà ở chui rúc như chuột thì về mẹ nó quê cày cấy trồng rau nuôi gà chả có nhà có vườn có ao... chả ngon hơn sao

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BambinoEmily
    Khổ nỗi méo thèng con bừng lông nào chịu về quê nhà chúng nó cơ, tuyền thấy bừng lông các tỉn cố sống cố chết chui rúc vào HN, kể cả thuê nhà 5-7 người/ phòng vài mét vuông chui rúc cơ. Ấy mà xong nhiều đứa lên HN được ít bữa hoặc giỏi lắm đời 1 (có bố mẹ cán bộ bừng lông kéo nhao lên HN kiếm ăn, đẻ đái, v.v...) ra ngoài đường hơi tí mắng xa xả người khác "đồ nhà quê" cơ
    Chứ còn bản thân người HN gốc gác (trước 54) chẳng bao giờ thèm để ý, càng ko bao giờ rảnh hơi đi đến đâu thì mang cái "hộ khẩu HN" ra mà "khoe" cả, có mà hâm đơ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,280 Bài viết

• 18,518 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi benmi Xem bài viết
    b ah, mình nói vậy để hiểu chuyện đó là bình thường chứ ngu dại j bạn, dù sao mình yêu và lấy người mình yêu, cùng sống và làm việc chia sẻ với nhau, quan trọng là yêu nhau, nghèo tiền nhưng biết vươn lên, cùng nhau cố gắng, còn bạn nói "thấy nhà rộng bát ngát 2m2 cũng cắm đầu lấy" đâu phải vì ng ta dại, hay tham mà vì yêu nên dù người yêu nghèo ng ta mới lấy. Chứ đâu phải vì giàu nghèo mà lấy, còn bạn chỉ chăm chăm vô gia cảnh, thấy giàu thì lấy, nghèo thì bỏ thì bạn khôn nhỉ
    THế mới nói đừng có ngoạc mồm ra mà kêu như con lều báo. Còn thím chịu khổ được thì thím cứ chịu, ai bắt thím phải lấy chồng giàu đâu mà thím phải lo. Còn kêu chật thì tốt nhất kéo nhao về quê mà ở tha hồ rộng rãi, tui ủng hộ cả 2 chân lẫn 2 tay
    • 705 Bài viết

• 2,813 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    THế mới nói đừng có ngoạc mồm ra mà kêu như con lều báo. Còn thím chịu khổ được thì thím cứ chịu, ai bắt thím phải lấy chồng giàu đâu mà thím phải lo. Còn kêu chật thì tốt nhất kéo nhao về quê mà ở tha hồ rộng rãi, tui ủng hộ cả 2 chân lẫn 2 tay
    Haha, về là về thế lào được thím bin, mãi mới vợt được anh Hà lội mà lại đem về quê sống thì mất mặt với bà con chòm xóm nhắm. Nói chung là kệ thím, thím khích thế lào thì khích nhớ, tui là tui quyết bám thủ đô dồi, ứ về quê đâu, ứ đâu!
    • 318 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chuyện hay ghê, mà nếu là mình thì cũng ko cần phố cổ nha
    • 180 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Đây là một truyện ngắn có tên "Làm dâu phố cổ" được đọc trong chương trình Đọc truyện đêm khuya trên radio từ đời napoleon nào rồi. Chứ có phải lều báo hay facebooker nào sáng tác đâu mà các mẹ chửi ghê thế. Đọc vui thì cười thôi chứ làm gì mà khó khăn thế. @.@ Cay nghiệt quá thể.