TIN TÀI TRỢ.

Chuyển dạ 30 giờ, hà mã ở Bình Dương sinh con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.06K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,854 Bài viết

• 3,312 Được cảm ơn

http://hn.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/chuyen-da-30-gio-ha-ma-o-binh-duong-sinh-con-c46a466603.html?utm_source=24h.com.vn&utm_medium=n ews&utm_campaign=tin_tieu_diem

Chuyển dạ 30 giờ, hà mã ở Bình Dương sinh con
    Tin tuc) - Ngày 4/7, ông Dương Thành Phi, Giám đốc Vườn Thú Khu Du lịch Đại Nam (Bình Dương) cho biết một cặp bố mẹ hà mã nhập khẩu từ Israel đã sinh ra một hà mã con ngay trong môi trường bán hoang dã của vườn thú.
    1341397472_ha-ma-sinh-con-200

Hà mã con nặng 25 kg chào đời vào rạng sáng 3/7. Theo ông Phi, phải mất khoảng 30 giờ chuyển dạ với những dấu hiệu như bỏ ăn, rên la, vỡ nước ối, quần thảo khắp hồ nuôi, hà mã mẹ mới hoàn tất ca sinh.
    Hà mã con nặng 25 kg chào đời vào rạng sáng 3/7. Theo ông Phi, phải mất khoảng 30 giờ chuyển dạ với những dấu hiệu như bỏ ăn, rên la, vỡ nước ối, quần thảo khắp hồ nuôi, hà mã mẹ mới hoàn tất ca sinh.
    1341397368-ha-ma-sinh-con-1
    Chú hà mã con 1 ngày tuổi, nặng 25 kg bên hà mã mẹ
    Ngay sau khi hà mã con chào đời, hà mã mẹ ăn nhau thai và vệ sinh cho con sạch sẽ. Hiện hà mã con sức khỏe ổn định, tự bú mẹ, không cần sự can thiệp, chăm sóc của các chuyên gia.
    Trọng lượng hà mã mẹ hiện nay khoảng 1,5 tấn, hà mã bố khoảng 2 tấn. Cặp đôi này được mua từ một vườn thú ở Israel và chuyển về Bình Dương cách đây khoảng 3 năm với giá 34 ngàn Euro.
    1341397368-ha-ma-sinh-con-2
    Giống hà mã này được Khu du lịch Đại Nam mua từ một vườn thú ở Israel
    Việc hà mã sinh sản thành công trong môi trường bán hoang dã là chuyện ít xảy ra ở các vườn thú VN. Đây là giống hà mã nằm trong sách đỏ thế giới.
    Ngoài hà mã, cũng trong rạng sáng 3/7, một con voọc bạc và một khỉ sóc cũng đã ra đời tại Vườn thú Khu du lịch Đại Nam.

Sưu tầm thêm vài ảnh gửi cả nhà xem bé hà Mã con đáng iu quá!

hama1

hama2

hama3

hama4

hama7

hama9
    hama5

Image

hama2
    Mèo mặt bự cùng Danny và Cọp con yêu dấu

Thanh lý
    https://zaodich.com/forum/f2932/thung.../#post26253916
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...-troi-1224816/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,336 Bài viết

• 3,343 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đọc bài này tự nhiên thấy vui vui, ước gì ngày càng nhiều tin vui thế này nhỉ.
    Chúc mừng mẹ tròn con vuông!
    eza3EQqeza3p7
    và đây là kết quả:
    CTvRp7

OjbOp7
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,644 Bài viết

• 3,153 Được cảm ơn

nhìn thế này lại thấy thương mấy côn vật ở thủy lệ quá, con hà mã ở thủy lệ ngâm mình trong cái ao tù đây rác vào phân, bốc muii hôi thối,
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,607 Bài viết

• 6,678 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng mẹ con Hà mã, không biết bé con tên là gì nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mấy con Hà Mã này dễ thương lắm ý. Hồi đi vườn thú ở SG, tới chỗ Hà Mã, con Hà Mã con thấy ai cầm bịch bánh là lăm le chạy lại dưới chân người đó rồi há cái mỏ thiệt to ra xin bánh, dễ thương cực kỳ. Những bùn là có vài thanh niên chơi ác, dụ Hà Mã con đến rồi cho đá lạnh vào mõm nó, khiến nó sợ rồi lặn xuống nước mất
    love1
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 535 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

Đáng yêu chết luôn
    VIAUp3
    • 429 Bài viết

• 1,810 Được cảm ơn

Híc, nên chuyển con hà mã ở thủ lệ cho vườn thú ở bình dương này nuôi, chứ ít bữa nữa nó chắc cũng đến chết như con voi mất thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 951 Bài viết

• 3,308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật vui trước thông tin này. Mong sao vườn thú Thủ Lệ sớm cải thiện được môi trường và chế độ nuôi dưỡng thú. Mình đưa con đi Thủ Lệ chơi, xem thú mà buốt hết ruột. Những con vật khổ sở, đáng thương, gầy đói trong chuồng nuôi bẩn thỉu và hôi hám. Thật đáng trách...
    CÚN CHƠI NGOAN, ĂN NHANH, NGỦ YÊN, MẸ YÊU CÚN NHIỀU
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 944 Bài viết

• 2,096 Được cảm ơn

"bé con" thì luôn luôn đáng iu các mẹ nhỉ, thấy yêu quá đi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 359 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Bất kể con vật nào hồi bé đều dễ thương. Nhìn yêu quá.
    • 977 Bài viết

• 734 Được cảm ơn

Bố mẹ trông xù xì xấu xí thế mà con trông yêu phết nhỉ? Hay tại baby thì luôn đáng yêu?
    Không có việc gì khó, chỉ sợ lười không làm
    • 1,644 Bài viết

• 3,153 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi welly_welly Xem bài viết
    Híc, nên chuyển con hà mã ở thủ lệ cho vườn thú ở bình dương này nuôi, chứ ít bữa nữa nó chắc cũng đến chết như con voi mất thôi
    hic chuyển vào SG hết thì con cái chúng tớ biết xem mấy con thú ở đâu, nếu có chuyển , thì chuyển mấy ông giám đốc phó giám đốc đi hêt thay người mới ,cho kinh doanh tự sản tự tiêu, ko bao cấp nữa ( vì càng bao cấp các con thú càng bị ăn chặn )
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,730 Bài viết

• 4,877 Được cảm ơn

Sao hà mã mẹ lại ăn nhau thai của mình vậy các mẹ?
    Nghe Newborn là 25kg thấy bự, nhưng đọc thấy ba mẹ toàn 1 tấn rưỡi với 2 tấn thì thấy 25kg ko nghĩa lý gì hết hihihi
    Bé Dâu Newborn:3kg-47cm1m:5kg-55cm 2m:6kg-62cm 3m:7kg-66cm
    4m:8kg-70cm 5m:9kg-73cm 6m:8,8kg-75cm 7m:9.5kg-78cm 8m:9.2kg-78cm
    9m:10kg - 80cm 10m:10.2kg-80cm11m:10.5kg-82cm 12m: 11kg-83cm 13m: 11kg-85cm 14m: 12kg-88cm
    15m2w: 13kg-92cm19m: 13.5kg-96cm 24m: 14,5kg-99cm
    28m: 16kg-103cm
    z32Cp7
    • 1,023 Bài viết

• 2,095 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myan0612 Xem bài viết
    Thật vui trước thông tin này. Mong sao vườn thú Thủ Lệ sớm cải thiện được môi trường và chế độ nuôi dưỡng thú. Mình đưa con đi Thủ Lệ chơi, xem thú mà buốt hết ruột. Những con vật khổ sở, đáng thương, gầy đói trong chuồng nuôi bẩn thỉu và hôi hám. Thật đáng trách...
    Chắc là vườn thú Thủ Lệ do nhà nước quản lý.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 798 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Hic, công nhạn, mình bao nhieê lần đưa con đi vườn thú thủ Lệ mà chưa 1 lần chỉ cho con xem được toàn cảnh con hà mã, toàn nhìn thấy mỗi cái lưng to đùng nổi trên mặt nước, còn lại nó cứ rúc vào hố nước vừa bẩn vừa hôi.
    Vườn thú Thủ Lệ còn nào cũng gầy xác xơ, bẩn thỉu, hôi hám, không dám đến gần để nhìn, còn vườn thú Đại Nam thì thích thật, mình có chụp bức ảnh cho con đứng sát cạnh con hổ luôn, chỉ ngăn cách bằng tấm kính trong suốt nên cảm nhận thật gần gũi.
    Chán, chả muốn ký
    • 6,909 Bài viết

• 12,612 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucua217 Xem bài viết
    nhìn thế này lại thấy thương mấy côn vật ở thủy lệ quá, con hà mã ở thủy lệ ngâm mình trong cái ao tù đây rác vào phân, bốc muii hôi thối,
    Công nhận!
    Vào Thủ Lệ hôm nào cũng xót xa con Hà Mã trong đó vì nó phải ngâm mình trong cái hố xi măng bé tẹo, đục ngầu phân của chính nó.
    Mà nói chung trong Thủ Lệ, các con vật đều đáng thương, nhìn cứ gầy gò yếu ốm, buồn bã.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,099 Bài viết

• 28,496 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ngoài lề tí. Vườn thú Hà nội cách đây mấy năm còn làm chết một con đười ươi cực to. Con này được nhập khẩu từ nước ngoài. Việt nam phải đổi mấy con hổ Đông dương để lấy chú đười ươi này. Vậy mà về nhà mới cũng chỉ mua vui cho thiên hạ được mấy năm là tạch.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 38 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

ở thủ lệ k riêng gì hà mã mà gần như tất cả các con vật đêu gầy yếu ,k đc chăm sóc 1 cách tử tế đi xem mà thương lắm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,009 Được cảm ơn

Trông yêu nhỉ, lại nhó hồi lớp 8 có bạn trong lớp tên là Hà, da đen, mặt mũi hơi thô, cũng bị gọi là hà mã
    • 429 Bài viết

• 1,810 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucua217 Xem bài viết
    hic chuyển vào SG hết thì con cái chúng tớ biết xem mấy con thú ở đâu, nếu có chuyển , thì chuyển mấy ông giám đốc phó giám đốc đi hêt thay người mới ,cho kinh doanh tự sản tự tiêu, ko bao cấp nữa ( vì càng bao cấp các con thú càng bị ăn chặn )
    thà mình và con mình nhịn xem còn hơn là thấy cảnh mấy con thú bị nhốt trong những chiếc chuồng sắt bé tẹo, chật chội. Thời buổi tấc đất, tấc vàng, cái vườn thú ấy chỉ có ngót đi chứ chả nở ra đâu bạn ạ. Vì thế đừng mơ đời sống của những con thú ở đây được cải thiện, chứ đừng nói tới được sống trong môi trường bán hoang dã như ở bình dương. Có bạn nào nhắc đến con đười ươi nhập từ indo mình mới nhớ ra, thảo nào giở ko còn thấy nó trong chuồng nữa, hmm hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2