Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chương trình giải trí trên truyền hình: Tai tiếng, nhố nhăng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.74K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,893 Bài viết

• 3,778 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trung180880 Xem bài viết
    Các chương trình của HTV(TP HCM) lại càng chán hơn. Đã từ lâu lắm rồi mình không ghé mắt vào đài này!.
    Em cũng thấy HTV xuống cấp nhiều, nhưng dc cái nó làm việc thì kỹ lưỡng hơn chứ ko qua loa như mấy ông VTV. Hơn nửa có nhiều ct như ngôi nhà mơ ước, vượt lên chính mình,..hay mà có ích.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 800 Bài viết

• 1,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung180880 Xem bài viết
    Các chương trình của HTV(TP HCM) lại càng chán hơn. Đã từ lâu lắm rồi mình không ghé mắt vào đài này!.
    9,10 năm trước mình ở SG, xem HTV mình cũng đã nghĩ là cái nhà đài này (Tp HCM) thiếu sáng tạo nên chương trình dở, chán (so với vtv). VTV lúc đó hay ngất luôn.
    Thực ra, VN cũng toàn đi mua bản quyền các nước chứ game vn thì chẳng có gì ngoài đúng cái trò thi nấu cơm hay nấu gì đó ở tỉnh nào trên phía bắc này.
    • 278 Bài viết

• 388 Được cảm ơn

HTV thấy chả có chương trình gameshow nào coi được. Còn cái chương trình Ngôi nhà mơ ước em thấy Đỗ Thụy nhiều lúc phỏng vấn dã man lắm. Nhiều hoàn cảnh cha mẹ mất hay bỏ nhà đi, cứ đè mấy đứa con ra hỏi 'Con buồn không? Con có nhớ không? Con buồn sao, nhớ sao' Cứ khơi ngợi ra chuyện buồn của người khác, làm cho người được hỏi phải nước mắt ngắn dài cho nó thương tâm hay sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 905 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C97 Xem bài viết
    Bạn có xem cái show "Như chưa hề có cuộc chia ly" của Thu Uyên không? Nếu có coi thì thử suy nghĩ chút có khi cũng phát hiện ra sự vô nhân đạo của nó.
    Nghe tiếng thì thật sự đạo đức nhưng toàn là bọn khền khền thôi ạ. Mình rỏ chương chình này nhất vì nhờ nó nhà mình tình lại người chị bi thất lạc hơn 30 năm. Nhưng không có tiền thì chắc còn chia ly, có tiền thì Như chưa hề có cuộc chia ly. Hic, vãi cái bọn này
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 7,058 Bài viết

• 10,992 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi philiplee Xem bài viết
    Em cũng thấy HTV xuống cấp nhiều, nhưng dc cái nó làm việc thì kỹ lưỡng hơn chứ ko qua loa như mấy ông VTV. Hơn nửa có nhiều ct như ngôi nhà mơ ước, vượt lên chính mình,..hay mà có ích.
    HTV ngày càng tệ hại như nhà dột cột xiêu sắp sập tới nơi, nhìn bên ngoài thì lộng lẫy chứ ruột thì nát bấy. mình thấy chỉ có chương trình Tạp chí văn nghệ vào sáng chủ nhật là hay, còn mấy show giả tạo từ thiện chẳng bao giờ coi

Trích dẫn Nguyên văn bởi lonelyinthenet Xem bài viết
    HTV thấy chả có chương trình gameshow nào coi được. Còn cái chương trình Ngôi nhà mơ ước em thấy Đỗ Thụy nhiều lúc phỏng vấn dã man lắm. Nhiều hoàn cảnh cha mẹ mất hay bỏ nhà đi, cứ đè mấy đứa con ra hỏi 'Con buồn không? Con có nhớ không? Con buồn sao, nhớ sao' Cứ khơi ngợi ra chuyện buồn của người khác, làm cho người được hỏi phải nước mắt ngắn dài cho nó thương tâm hay sao.
    căm ghét nhất là mấy CT mất nhân tính này, người ta đã khổ mà cứ đè ra mà hỏi tới hỏi lui, hỏi cặn kẽ, bắt kể chi tiết lặp đi lặp lại như lấy khẩu cung. "Của cho không bằng cách cho", thấy nhiều người sao cần tiền đến mức chịu đựng cho bọn ác độc đó tra tấn như vậy. nỗi đau của gia đình mà phải công khai tuốt tuồn tuột cho cả thế giới biết. nghĩ cảnh phải nói tới nói lui về hoàn cảnh đau khổ của bản thân, gia đình cho ai đó để cầu mong sự thương đã thấy mình bị xúc phạm rồi. tại sao bọn chúng ko tường thuật gián tiếp lại mà cứ bắt người ta phải nói trực tiếp chứ. đúng là vô nhân đạo

HTV, VTV giàu nứt đổ vách mà kể cả những CT bé xíu cũng phải có tài trợ chứ ko bỏ tiền ra làm 1 CT sạch sẽ ko xuất hiện nhãn hàng nào cả
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,685 Bài viết

• 4,232 Được cảm ơn

tít thì đúng mà bài viết của tác giả thì quá chán!!!
    Thong dong đi hết cuộc đời
    Thong dong về với biển khơi mây ngàn
    • 494 Bài viết

• 1,851 Được cảm ơn

Giống nhiều bố mẹ, em cũng chỉ xem Disney Channel, Star movie, HBO và Star WOrld thôi. Truyền hình nói tiếng Việt thì gần đây xem VN néch tốp mô đồ, nhưng coi vài tập thì thấy rởm quá nên chỉ đọc WTT để xem kết quả thui ạ Ngay cả thời sự thì cũng chỉ đưa các tin mà các bác ở trển muốn đưa. Đọc wtt thấy nhiều tin thú vị hơn, hoặc đi cafe nghe thời sự chính xác hơn.
    Mình là Điêu Ngoa, em họ Điêu Thuyền. Sở trường của mình là thọc gậy bánh xe, còn sở thích là châm dầu vào lửa. Các bạn nhớ bình chọn cho mình nhá!!!
    • 2,600 Bài viết

• 6,701 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi giời, thì giải trí nó phải thế, phải tạo các luồng dư luận khác nhau mới thu hút khán giả. Còn cái chương trình bầu chọn Vịnh HL thì hình như là chương trình mang tính quốc gia, thu hút cả nhiều ban ngành đoàn thể, nhưng không có chương trình nào nhố nhăng tai tiếng (tầm cỡ QT) như cái chương trình ấy. Rồi thì cái chương trình phân luồng phân làn giao thông vừa tốn tiền tốn sức mà kết quả thì không bằng màn kịch vụng của các nghệ sĩ hài.
    Trên VTV thích nhất chương trình của Tạ Bích Loan, rất là pro và có ý nghĩa
    • 3,343 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

Hai năm qua, HTV bắt đầu “siết” lại các chương trình này. Chương trình Vietnam Idol, sau hai lần hợp tác lên sóng, đến năm thứ 3, HTV từ chối. Theo tìm hiểu của chúng tôi, lý do HTV từ chối vì nhận thấy có một số vấn đề nhạy cảm trong chương trình này. Tiếp đến là Bước nhảy hoàn vũ, Vietnam next top model và Cặp đôi hoàn hảo, không lên sóng được. Không thể thương lượng được với HTV, cuối cùng, cả 4 chương trình ăn khách, nổi tiếng thế giới và có ít nhiều yếu tố nhạy cảm đã “đàng hoàng” lên sóng truyền hình quốc gia (VTV)
    Thế này thì HTV sai lầm rồi nhỉ Nghe cái tên chương trình đã khó thu hút rồi, ví dụ ct Hát với ngôi sao tên đang hay sao lại đổi thành Hát là vui, vui là hát, mấy cả CT về ca nhạc thì hay rồi nhưng cái format thì chưa dc hay và hấp dẫn lắm. Nói chung cứ phải lên sóng VTV thì mới hot dc chứ chiếu HTV thì chắc chỉ ng SG xem là nhiều trừ 1 số ct có người chơi thu hút thì mới khiến khán giả xem.
    Make today the happiest day of your life!
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3