Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chùm ảnh: Nhớ tết xưa một thời bao cấp

• 3 Lượt chia sẻ
  • 6.99K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,846 Bài viết

• 26,633 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Khỏi nghe những gì thím Aika nói, hãy xem những gì nhà thým ý làm
    Nhà tui thế nào sao binbin. biết hay dzị ta?!
    Đối với tui, người cả 2 bên chiến tuyến đều có lý do, lý tưởng của họ.
    Nhà tui đều có họ hàng theo cả 2 phía. Bác tui, cậu tui đã từng là tướng,tá VNCH.
    Tui là người hậu thế, tui không ở hoàn cảnh để mà hiểu lý do hay phán xét hành động của họ.
    Tui cũng không thích kiểu nghe một phía mà chửi rủa ầm ĩ.
    Cái gì cũng có nguyên nhân của nó cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 730 Bài viết

• 2,111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aika Xem bài viết
    Nhà tui thế nào sao binbin. biết hay dzị ta?!
    Đối với tui, người cả 2 bên chiến tuyến đều có lý do, lý tưởng của họ.
    Nhà tui đều có họ hàng theo cả 2 phía. Bác tui, cậu tui đã từng là tướng,tá VNCH.
    .
    1.Nhà thím thế nào lộ qua từng còm của thím đó,đúng là giấu đầu hở đuôi!
    2. Ko ai chửi rủa cả, mn đang nói sự thật những gì họ và gđ họ phải trải qua thôi.
    3. Sao thím đòi nhét vào mồm nta có 2 chiến tuyến vậy. Tuyệt đại bộ phận người dân chả ham hố chiến tuyến nào cả, họ chỉ cần yên ổn sống theo cách của mình, vậy thôi! Còn cưỡng ép, lừa phỉnh nta đi đánh nhao vì "lý tưởng" này nọ là chiện của H2O !

Tui là người hậu thế, tui không ở hoàn cảnh để mà hiểu lý do hay phán xét hành động của họ.
    Tui cũng không thích kiểu nghe một phía mà chửi rủa ầm ĩ.
    Cái gì cũng có nguyên nhân của nó cả
    4. Con người khác con vật ở chỗ có não bộ để nhớ những gì đã có trong quá khứ (kể cả quá khứ trước khi mình hiện hữu), để suy nghĩ phân tích phải trái cả quá khứ, hiện tại lẫn tương lai, thím Aika tự xếp mình vào loài nào?
    "Hậu thế" thì không cần có não để tìm hiểu, phân tích, đánh giá những gì đã xảy ra liên quan trực tiếp tới gđ và bản thân mình hả?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 753 Bài viết

• 1,676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    1.Nhà thím thế nào lộ qua từng còm của thím đó,đúng là giấu đầu hở đuôi!
    2. Ko ai chửi rủa cả, mn đang nói sự thật những gì họ và gđ họ phải trải qua thôi.
    3. Sao thím đòi nhét vào mồm nta có 2 chiến tuyến vậy. Tuyệt đại bộ phận người dân chả ham hố chiến tuyến nào cả, họ chỉ cần yên ổn sống theo cách của mình, vậy thôi! Còn cưỡng ép, lừa phỉnh nta đi đánh nhao vì "lý tưởng" này nọ là chiện của H2O !

4. Con người khác con vật ở chỗ có não bộ để nhớ những gì đã có trong quá khứ (kể cả quá khứ trước khi mình hiện hữu), để suy nghĩ phân tích phải trái cả quá khứ, hiện tại lẫn tương lai, thím Aika tự xếp mình vào loài nào?
    "Hậu thế" thì không cần có não để tìm hiểu, phân tích, đánh giá những gì đã xảy ra liên quan trực tiếp tới gđ và bản thân mình hả?
    Ưng heng, chánh xoác há há
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4