TIN TÀI TRỢ.

Chùm ảnh hài hước về nỗi sợ hãi của thú cưng đối với bệnh viện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.55K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,638 Được cảm ơn

(Mask) - "Bệnh viện là chỉ dành cho con người thôi chứ, tại sao lại đưa tôi đến đây?"

1. Vẻ mặt hoảng hốt khi phát hiện ra điểm đến "chết chóc".

1-9fa74

2. Những cố gắng níu kéo cuối cùng hi vọng rằng bạn sẽ đổi ý không đưa chúng đi nữa.

2-2-9fa74

2-3-9fa74

2-4-9fa74

2-9fa74

3. "Còn nước còn tát, hi vọng sẽ không ai phát hiện ra mình đang trốn ở đây."

3-2-9fa74

3-3-9fa74

3-9fa74

4. Sự thất vọng và buồn bã khi mọi phương án đánh bài chuồn đều đổ bể.

4-9fa74

5. Vẫn không chịu "đầu hàng số phận" ngay cả khi đã vào phòng khám.

5-9fa74

6. "Xin bác sĩ hãy nhẹ tay với em, em còn trẻ và yêu đời lắm!!!".

6-2-9fa74

6-3-9fa74

6-9fa74

7. Nhưng rồi mọi chuyện diễn ra hoàn toàn nhẹ nhàng và suôn sẻ, khác hẳn với những gì trong tưởng tượng.

7-9fa74

8. Và đây là khuôn mặt sẵn sàng chuẩn bị trả thù bằng cách cắn xé một số đồ vật của bạn ngay khi về đế nhà.

8-9fa74

(Nguồn: BuzzFeed)

Nguồn:
    http://maskonline.vn/220142914051862p0c1096/chum-anh-hai-huoc-ve-noi-so-hai-cua-thu-cung-doi-voi-benh-vien.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,288 Bài viết

• 955 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chó của mình vừa mới mất. Nhìn mấy em này nhớ lúc dẫn nó đi khám bệnh quá. Nó run rẩy, nấp sau lưng mình thấy thương. Cuối cùng chỉ tại mình cứ ngu si dẫn nó khám ông bs dở tệ, không phát hiện ra bệnh của nps, khiến em chết trong đau đớn. Min ơi, xin lỗi em.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,953 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tụi này nó khôn lắm biết đi bác sĩ dù chích ngừa hay trị bệnh đều sợ và trốn, dẫn vào phòng khám đứa nào đứa nấy ng run bần bật phải ẳm trên vai, chích xong là tí tởn ngay. Chó nhà mình mình hay chọc tụi nó là kêu bác sĩ qua nhà chích đi nó lườm lườm nó quê nhìn hài ghê luôn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Chia buồn với bạn,
    WE LOVE BA BÍCH
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 412 Bài viết

• 1,160 Được cảm ơn

@ ashlee nguyen: Ghê vậy, biết lườm luôn hả.

Cún nhà mình mỗi lần mình kêu "Ra đây cho cái này nè." Là y như thần chú, mẻ chạy ra liền. Còn gọi mỗi tên thì nó hứng mới ra.

Kết luận, thông qua kết quả của mỗi cụm câu từ người chủ, chó nhận biết được ý nghĩa của các cụm câu đó. Cái nào nó hưởng lợi thì nó mới hưởng ứng.
    Con chim dậy sớm nhất sẽ tìm được miếng mồi ngon nhất.
    Sau cơn mưa, nền đất sẽ cứng hơn.
    *
    ( Ngạn ngữ Hàn Quốc )
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đáng yêu quá đi mất, ôi muốn có 1 chú cún xinh xinh quá.
    • 1,906 Bài viết

• 6,584 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Ôi dồi ôi, cái em lùm xùm ôm cứng cổ chủ kìa. May mà chủ em ấy là đàn ông chứ như mình khéo gãy xương sống!

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 844 Bài viết

• 3,277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi .Tina. Xem bài viết
    @ ashlee nguyen: Ghê vậy, biết lườm luôn hả.

Cún nhà mình mỗi lần mình kêu "Ra đây cho cái này nè." Là y như thần chú, mẻ chạy ra liền. Còn gọi mỗi tên thì nó hứng mới ra.

Kết luận, thông qua kết quả của mỗi cụm câu từ người chủ, chó nhận biết được ý nghĩa của các cụm câu đó. Cái nào nó hưởng lợi thì nó mới hưởng ứng.

Hồi trước nhà mình có một em chó khôn lắm, và đẹp nổi tiếng một khu luôn

Em ấy yêu say đắm một em chó hàng xóm. Em chó hàng xóm này tên là Bông.

Mỗi khi Bông chạy sang nhà mình, em nhà mình mừng vãi tè đúng nghĩa đen luôn.

Và em ấy biết là em kia tên là Bông. E cứ nghe đến từ "Bông" là nhảy xổ ra cổng ngóng người thương.

Đến mức mình không dám dùng từ "bông", sợ em ấy mừng hụt, có em ấy ở đấy mình phải "mã hoá" từ "bông". Ví dụ mình bảo mẹ "mẹ, hôm nay con Hoa nó bị nhốt, không qua chơi với Bin được.", thế nên em nhà mình không hiểu gì, không mừng rỡ ra đón gái nữa.
    • 2,813 Bài viết

• 6,134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tớ có 1 bạn mèo, muốn ko cho nó đẻ nữa, thì triệt sản được ở đâu tốt các bạn nhỉ?
    Tớ ở Hà Nội
    • 1,117 Bài viết

• 7,955 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Rất lâu rồi khi mình còn học cấp 2, nhà mình có nuôi em chó tên Béc na. Béc na là con của John, một con chó khác của nhà mình. Khi các anh chị Béc na đã được cho đi, thì em được thuyết phục giữ lại để một ngày kia sẽ lên bàn nhậu. Tên Béc na cũng là chệch đi của từ ba lít, nghĩa là 1 lúc nào đó mọi người sẽ nhắm em với ba lít rượu.
    Tuy được nuôi với mục đích như vậy nhưng Béc na là 1 em chó khôn cực kỳ, tỏ ra hơn hẳn mẹ và rất biết nịnh chủ.
    Trong cả nhà thì Béc na thân với em trai mình hơn cả. Mình nhớ em mình cứ đi học về là phải chơi với Béc na một lúc lâu rồi mới chịu làm việc khác. Dần dần, nhà mình không còn nghĩ đến mục đích ban đầu của việc nuôi Béc na nữa. Nhưng Béc na cũng có tật rất xấu, em thường hay chạy ra chợ (sát nhà mình) ăn cắp thịt và hay rượt trẻ con nhà hàng xóm, đôi khi cả người lớn cũng bị em gằm ghè. Thường nghe hàng xóm phàn nàn và đỉnh điểm là hôm mấy ông bán thịt lợn sang tận nhà mình dọa xử Béc na, Papa và mama quyết định bán em cho tiệm thịt chó (huhu).
    Không biết em có hiểu sự tình hay không mà đến lúc mấy người bắt chó đến nhà thì không thể nào tìm ra em được, trong khi bình thường chỉ cần gọi Béc na, Béc na hay gõ vào cái âu em thường ăn là đã thấy tót về. Hai hôm cứ tưởng mất em thì chú hàng xóm sang nhà mình run run nói con chó đang nằm trong gậm gường nhà chú. Cái đôi mắt ướt át của Béc na khi bố mình lôi nó về đến giờ vẫn ám ảnh mình. Và cái cảm giác khi nghĩ đến ngày mai con vật mình vẫn chơi sẽ lên bàn nhậu cũng ám ảnh mình không kém. Đối với em mình thì điều đó còn tồi tệ hơn. Mấy năm trời em trai mình không cho ai nhắc đến cái tên Béc na, vì cứ nhắc đến là nó lại rơm rớm nước mắt. Sau này cứ đọc nhưng bài viết về chó cưng là mình lại nghĩ ước gì lúc đó chị em mình có tiếng nói hơn, ước gì bố mẹ mình thương Béc na hơn và không coi nó chỉ là 1 con chó nuôi để lấy thịt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,440 Bài viết

• 23,911 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuy0101 Xem bài viết
    tớ có 1 bạn mèo, muốn ko cho nó đẻ nữa, thì triệt sản được ở đâu tốt các bạn nhỉ?
    Tớ ở Hà Nội
    Em search là ra ngay đó em, có nhiều địa điểm, em cứ lựa chỗ nào gần nhà là được. Triệt sản mèo cái cũng đơn giản, hôm sau là nó nhảy như điên rồi. Nhưng triệt sản xong em nên mặc cho nó cái áo vừa vặn, để nó đỡ nhảy nhót, vết thương mau lành hơn.

Hai ác quỷ này mới được triệt sản cách đây 1 tháng nè em:
    10583983_10204834814929484_6962551328492787882_n

Nhà chị mới làm cho 4 đứa, 2 chó 2 mèo. Triệt sản xong nó nhàn mình nhàn, nó nghịch, khỏe hơn, sống lâu hơn nữa đó.

Gửi em thêm Poster:
    triet-san

1522156_956059124420198_4695457557641749234_n
    f56bc6b8e03d0ea3025a3b97b539184d
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,288 Bài viết

• 955 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình rất yêu quý chó, hy vọng qua giai đoạn này mình có thể nuôi thêm một em nữa. Chó thật sự rất rất tình cảm và trung thành.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,883 Được cảm ơn

Chết cười với cái chàng tương tư em Bông nhà chị bepnhaminh

Trở lại bài: tuần rồi mèo nhà mình cũng ói liên tục 2 ngày nhưng vẫn ăn bình thường, mình đem tới bs chích cho 2 phát về êm re. Cuối tuần này lại phải mang ẻm đi tiêm vaccine cat flu. Hồi trước mình có 1 em mèo chết vì cat flu nên mình sợ bệnh này lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)