TIN TÀI TRỢ.

Chưa lên máy bay đã bị tin nhắn taxi… dội bom

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 985 Bài viết

• 2,586 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thien_than_trong_mua Xem bài viết
    Xin lỗi chị vì trả lời làm chị thấy không vui,  em đọc sót phần chị nói là chính chị đã trải nghiệm. dạo gần đây nhiều người hay dẫn chứng là “ nghe người abcxyz nói” nên em mới thấy thông tin từ abcxyz đó không hẳn đã chính xác. Chị đã trải nghiệm và khẳng định nên em không thể nói là chị sai. Nhưng em nghĩ có thể do trải nghiệm của em và chị khác nhau nên có 2 cái nhìn và bảo vệ lí lẽ riêng của mình.
    Vì đây là công việc của em, đặt vé VNA và VJ hàng ngày. Tháng nào em chỉ có khách đi VNA mà không đi VJ thì em được yên ổn, tháng nào có VJ thì cứ gọi là tưng bừng. Giờ em nghĩ có thể nguyên nhân em và chị trải nghiệm khác nhau ở công cụ đặt vé, có phải chị tự book vé VNA online trên website? Nếu đúng vậy thì em đoán cái việc bị rò rỉ thông tin chắc do book web, VJ em cũng book = web dù là account đại lý, nhưng VNA em book = phần mềm chuyên dụng của VNA.
    Nếu chị đặt qua đại lý ( thường họ dùng phần mềm của VNA) mà chị vẫn bị thì thực sự em chưa lý giải được, vì em hỏi đồng nghiệp em khi book VNA vậy không ai dính vụ Taxi nhắn cả.
    Đúng là chị book qua web trực tuyến của VNA. Và nếu như em nói thông tin bị rò rỉ từ đây thì chứng tỏ trang web của VNA quá cùi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 196 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi bay SG-HN hôm 9/7 VN airlines đây, vừa đếm lại, chục cái tin nhắn. Mà tôi đặt vé qua app VN airlines nha.

May all beings be happy and may peace prevail in the world.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 196 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    o49T8jkn26gi7uR1lfhX_HNnCmllboJ0QyzlD6TrDtqEO6NPPEF18GiBkXYUVsEuY09w8tGs4yR6JnlFsLqHivkbelftAg

May all beings be happy and may peace prevail in the world.
    • 4,227 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meToanAnh Xem bài viết
    Đúng là chị book qua web trực tuyến của VNA. Và nếu như em nói thông tin bị rò rỉ từ đây thì chứng tỏ trang web của VNA quá cùi.
    Thời buổi ni ko book qua web của chính hãng thì book qua mấy đại lí cúng tiền ngâu cho tụi nó chắc!
    VNA p hoàn toàn chịu chách nhịm về app đặt vé của nó, đổ lỗi cho ai dc, hay: tụi bây ko thích app thì ra đại lí mà book à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 893 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tu_nhien Xem bài viết
    Tôi bay SG-HN hôm 9/7 VN airlines đây, vừa đếm lại, chục cái tin nhắn. Mà tôi đặt vé qua app VN airlines nha.
    App VNA của chị chắc là phần mềm down trên App store (iphone) hoac CHplay phải không ah? như thế thì cũng same same với cái trên website của VNA thôi ah.
    Còn cái em muốn nói đến phần mềm chuyên dụng của VNA chỉ dành riêng cho bên agent thui ah

8(29)
    • 893 Bài viết

• 3,505 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Thời buổi ni ko book qua web của chính hãng thì book qua mấy đại lí cúng tiền ngâu cho tụi nó chắc!
    VNA p hoàn toàn chịu chách nhịm về app đặt vé của nó, đổ lỗi cho ai dc, hay: tụi bây ko thích app thì ra đại lí mà book à?
    Đại lý thì làm sao mà bạn này nói giọng miệt thị thế, có nhiều người có kinh nghiệm thì tự book online cho chủ động ( đưa ra quyết định liền, có nhiều hãng giá web = đúng với giá đại lý), VNA trước cũng thu phí như đại lý, dạo gần đây "vắt chanh bỏ vỏ" bỏ luôn cả service fee cho khach book online, thực tế SVF đại lý thu cũng không đáng bao nhiêu, nó có quy định, barem chung rồi, nhờ ai mà các hãng mới tiếp cận đc đến khách hàng, vậy mà bỏ mấy đồng svf trên web đi để cạnh tranh trực tiếp với đại lý của mình, 50k/100k nó chẳng đáng bao nhiêu nhưng có nhiều khách hàng không hiểu biết, ngó web thấy rẻ hơn 50k/100k rồi làm um lên với đại lý, nhiều lúc phát mêt.
    Khách tự book có ưu điểm, chủ động, tiết kiệm khoản phí nhỏ, nhưng nhiều lúc kinh nghiệm cũng không có nhiều mấy dễ đến sai sót về tên + ngày+ hành trình + có lý do đột xuất thay đổi lúc ấy tự làm cũng khá rắc rối.
    Bên đại lý : Thu 1 khoản SVF có kinh nghiệm tư vấn khách những hành trình, ngày giờ phù hợp, có sai sót gì sẽ giải quyết, có thay đổi gì xử lý ngay lập tức.
    => Cái gì cũng có ưu và nhược, tùy nhu cầu và khả năng của mỗi khách hàng mà tìm đến đúng kênh. Cứ hở ra là miệt thị từ chính trị đến xã hội rồi công ăn việc làm của người khác.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2