Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chủ tịch nước dự lễ khánh thành tượng đài Thánh Gióng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,878 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

http://dantri.com.vn/c20/s20-427322/...hanh-giong.htm
    Tối qua đợi xem tình hình bão lụt thì thấy:

oa6

Công nhận chúng ta ít có vị lãnh đạo nào có khả năng nói nhiều và rất trơn như thế. Nhớ có đoạn ngài nói: sau khi lập chiến công hiển hách, Ngài (Thánh Dóng) không màng danh lợi, chức tước, bay thẳng về giời vui thú điền viên ...

(Dân trí) - Sáng 5/10, Chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết đã tham dự lễ khánh thành và gắn biển tượng đài Thánh Gióng trên đỉnh núi Đá Chồng (Sóc Sơn - Hà Nội), trong sự đón chào của đại diện các cơ quan ban ngành trung ương, TP Hà Nội và hàng ngàn người dân.
    Tham dự buổi lễ khánh thành, gắn biển tượng đài Thánh Gióng - công trình kỷ niệm Đại lễ 1.000 năm Thăng Long - Hà Nội ngoài Chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết còn có Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam Hà Văn Núi; Chủ tịch UBND TP Hà Nội Nguyễn Thế Thảo; Hòa thượng Thích Thanh Tứ - Phó Chủ tịch HĐTS Giáo hội Phật giáo Việt Nam; các ban ngành cùng hàng ngàn người dân từ khắp nơi đổ về tham dự sự kiện lớn này.

Chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết đang thực hiện nghi lễ dâng hương Tượng đài Thánh Gióng trên đỉnh núi Đá Chồng. (Ảnh: T.C)
    Tượng đài Thánh Gióng được thực hiện bằng phương pháp đúc thủ công truyền thống do nghệ nhân bàn tay vàng Vũ Duy Thuấn đảm nhận. Đến ngày 26/9, công trình đã chính thức hoàn thành với các nghi lễ yên vị khai quang, sẵn sàng chuẩn bị cho sự kiện đón mừng Thủ đô nghìn năm tuổi.

Đến nay, tượng đài Thánh Gióng bằng đồng cao 11,7m, có độ vươn tới 20m, nặng 85 tấn đã chính thức trụ vững giữa đất trời trên đỉnh núi Đá Chồng, cao 297m so với mực nước biển, thuộc Khu di tích Đền Sóc (Sóc Sơn - Hà nội).

Phát biểu tại buổi lễ, Chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết khẳng định: “Thánh Gióng là biểu tượng của sức mạnh ý chí và tinh thần quật cường của dân tộc ta. Sức mạnh đó đã đưa con thuyền cách mạng Việt Nam vượt qua sóng to gió lớn để giành thắng lợi này đến thắng lợi khác. Vì thế, Chúng ta phải nuôi dưỡng, xây dựng nguồn sức mạnh vô tận đó, cũng như tự hào về sức mạnh của khối đại đoàn kết toàn dân tộc Việt Nam.

Sức mạnh phi thường của Thánh Gióng là sức mạnh của hồn thiêng sông núi, thúc giục chúng ta hãy lao động, học tập để xây dựng Thủ đô Hà Nội sánh vai cùng những thủ đô lớn trên thế giới, Hà Nội ngày càng giàu đẹp, văn minh hiện đại. Đồng thời xây dựng một nước Việt Nam xã hội chủ nghĩa hùng cường”.

Chủ tịch UBND TP Hà Nội Nguyễn Thế Thảo trao chứng nhận công trình kỷ niệm 1.000 năm Thăng Long - Hà Nội. (Ảnh: T.C)
    Chủ tịch UBND TP Hà Nội Nguyễn Thế Thảo nối tiếp không khí thiêng liêng tại buổi lễ, phát biểu: “Đức Thánh Gióng đã và mãi mãi cùng Tản viên sơn thánh, Chử Đồng Tử, Mẫu Liễu Hạnh đã trở thành tứ bất tử trong tâm thức con dân nước Việt, luôn bảo trợ và phù trì cho sự thanh bình của đất nước, cho cuộc sống ấm no, hạnh phúc của nhân dân”.

Có mặt tại buổi lễ, bà Nguyễn Thị Thoa, Tổng giám đốc Công ty CP đầu tư ATS - người cung tiến toàn bộ số đồng và công đúc tượng đài Thánh Gióng - bày tỏ: “Đất nướcViệt Nam trong suốt quá trình dựng và giữ nước luôn dựa vào tinh thần và sức mạnh đoàn kết dân tộc mà khởi nguyên của sức mạnh đó được thể hiện qua hình tượng Thánh Gióng. Công trình tượng đài Thánh Gióng sẽ góp phần mang lại sự linh thiêng cho toàn dân tộc. Tượng đài của ngài sẽ "Tụ tâm - tụ đức - tụ khí - tụ phúc" tạo nên một tinh thần đại đoàn kết dân tộc vững chãi như một minh chứng cho truyền thống hào hùng của dân tộc Việt Nam”.

Những hình ảnh PV Dân trí ghi lại tại buổi lễ:

Thế Cường
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    mevietnam-1

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 313 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Nghe đồng chí chủ tịch nước phát biểu (xem trên VTV) em xúc động ghê lắm: Thánh Gióng đã không màng chức vụ bay thẳng về trời (nhớ đại khái là vậy).
    Xúc động đến nổi em phải chuyển kênh luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,482 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cytherea Xem bài viết
    Nghe đồng chí chủ tịch nước phát biểu (xem trên VTV) em xúc động ghê lắm: Thánh Gióng đã không màng chức vụ bay thẳng về trời (nhớ đại khái là vậy).
    Thật thế hả bạn, thế này thì đúng là bó tay với các bác!
    -------------------------------------------
    Mẹ trót ru ta câu sẩm mệnh con cò
    Thôi đừng trách cành me sao mềm thế
    Đừng tưởng xung quanh ta mọi người đều dễ
    Có hạnh phúc nào giá rẻ đâu em?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hic, mình cũng mong 1 số vị noi gương TG.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,862 Bài viết

• 9,246 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ba_tuoc Xem bài viết
    Thật thế hả bạn, thế này thì đúng là bó tay với các bác!
    Chính xác là TG bay về trời để vui thú điền viên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,878 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Tưởng về giời mà không xong.

Giờ con cháu nó muốn noi gương nên lại lôi xuống.

Muốn vui thú điền viên thì lại phải cố kiếm.
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    mevietnam-1
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,400 Bài viết

• 2,751 Được cảm ơn

Mình nghe mà nổi cả da gà, không hiểu sao nữa. Tự nhủ k biết hôm nay trên WTT có tin này không?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,758 Bài viết

• 919 Được cảm ơn

Úi, tưởng ai nói câu ấy thì lạ chứ bác Triết thì không lạ, bác ấy là chuyên gia với những câu nói "lạ" thế mà:Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 578 Bài viết

• 1,318 Được cảm ơn

Dân đang chết ngập ở miền Trung, sao chả thấy các bác về thăm, lại đi thăm ông Thánh Gióng hữu danh vô thực.
    “Một dân tộc được truyền cảm hứng bởi nền dân chủ, quyền con người và cơ hội phát triển kinh tế … sẽ nhất định quay lưng lại với chủ nghĩa cực đoan”
    A nation that is inspired by democracy, human rights and economic opportunity will turn its back decisively against extremism
    Benazir Bhutto
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 59 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi calacala Xem bài viết
    Dân đang chết ngập ở miền Trung, sao chả thấy các bác về thăm, lại đi thăm ông Thánh Gióng hữu danh vô thực.
    Đoạn in đậm: Bạn chắc chỉ là người biết tiếng Việt thôi phải không
    • 10 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi calacala Xem bài viết

Về cũng vô ích thui chứ làm gì, chả nhẽ cầm xô xúc nước.
    Miền trung ngập lụt thì ai mà chả thương nhưng không vì thế mà bạn nói những câu bôi đen như trên. Đúng người đúng việc bạn ạ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomun4 Xem bài viết
    Úi, tưởng ai nói câu ấy thì lạ chứ bác Triết thì không lạ, bác ấy là chuyên gia với những câu nói "lạ" thế mà:Laughing:
    Đồng ý với bạn, nhiều câu nói của ông Triết làm tui cười muốn té ghế:Laughing:.
    • 2,113 Bài viết

• 4,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ý bạn đó làthanh gióng chỉ là 1 nhân vật hư cấu, việc bác triết lên làm la tt lo cho vùng bão lụt thế thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 136 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adidaphat_88 Xem bài viết
    Về cũng vô ích thui chứ làm gì, chả nhẽ cầm xô xúc nước.
    Miền trung ngập lụt thì ai mà chả thương nhưng không vì thế mà bạn nói những câu bôi đen như trên. Đúng người đúng việc bạn ạ.
    Thì các bác đi đám ma ngừoi ta cũng có làm ngừoi ta sống lại được đâu. Đơn giản chỉ là thể hiện sự quan tâm cho nhân dân ấm lòng hơn thôi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 136 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Cúc Quỳ Xem bài viết
    Đồng ý với bạn, nhiều câu nói của ông Triết làm tui cười muốn té ghế:Laughing:.
    Nước ta ko có tham nhũng đâu. Chẳng qua là anh thủ quỹ anh ý thấy tiền để trong két lâu quá, ko dùng làm gì. Nên anh ý mượn tạm. Đồng bào cứ nghe người ta nói là VN tham nhũng, KO phải đâu . Đó là mượn tạm mà thôi

- Chủ Tịch Nguyễn Minh Triết -
    • 107 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Bác Minh Triết nói trên TV rất vui và hào hứng,giọng y hệt khi ở Cu 3
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,458 Bài viết

• 2,489 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cytherea Xem bài viết
    Ấy ấy, lỗi do cậu đánh máy :Laughing::Laughing::Laughing:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,998 Bài viết

• 4,768 Được cảm ơn

Pác Triết này là chúa hay tham dự những cái vụ kiểu như khánh thành chùa chiền thần thánh, hay đấy là nhiệm vụ chính của chủ tịch nước hả các bác?
    • 1,878 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Giang HN Xem bài viết
    Pác Triết này là chúa hay tham dự những cái vụ kiểu như khánh thành chùa chiền thần thánh, hay đấy là nhiệm vụ chính của chủ tịch nước hả các bác?
    Thế chứ theo bạn thì nhiệm vụ của CTN là gì? Có luật nào quy định?
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    mevietnam-1
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 5,279 Bài viết

• 24,525 Được cảm ơn

Mời các mẹ xem phim cho tường tận ạ..... :Angel::Angel::Angel:

http://video.baamboo.com/watch/5/vid...anh-Giong.html