TIN TÀI TRỢ.

Chồng van xin vợ đi gặp người tình

• 9 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,344 Bài viết

• 4,490 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đã thấy cảnh mẹ chồng đứng về phía con dâu rồi. Một người bạn mình khi sinh con xong cũng bị chồng phản bội, khi biết được thì cả nhà chồng đứng về phía con dâu, mắng thằng chồng ghê lắm, nên nó dứt ra được. Cô bạn mình lúc đầu cũng uất lắm, nhưng được nhà chông bênh nên cũng được an ủi, chấp nhận vì con tha thứ cho chồng. Vài năm qua thì mọi chuyện cũng nguôi ngoai, đã có thêm 1 đứa con nữa và hai vợ chồng vui vẻ lại với nhau. Hồi đó mà ko được nhà chồng bênh vực thì cô bạn mình đã nhất định ly hôn rồi.

Còn 1 cô bạn nữa, bị chồng phản bội, bà mẹ chồng và mấy bà chị chồng bênh thằng chồng chằm chặp, còn nói là nó là đàn ông, thích có thêm nếm cũng là lẽ thường tình, v.v. Thậm chí thằng đó còn dẫn cả con bé đó về nhà (cô bạn mình ấm ức ko chịu được nên đem con về nhà ngoại). Bây giờ thì chuẩn bị ly hôn rồi. Khổ thân mấy đứa trẻ con lắm.
    "Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 132 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Đúng là loại đàn ông yếu đuối và ích kỷ
    YYLfp7

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 213 Bài viết

• 861 Được cảm ơn

Chồng như trong bài báo mình vái cả nón ko thèm, người như vậy có tha thứ nhịn nhục rồi tình yêu chết dần chết mòn cũng thế cả. Làm bố rồi, vợ thì đang hậu sản mà không có trách nhiệm, không biết suy nghĩ trước sau. Tình yêu có vĩ đại thế nào cũng phải hiểu là nó đã kết thúc, đã thuộc về quá khứ rồi - cuộc sống có phải có mỗi tình yêu đâu mà vì cái đoạn tình vị kỉ ấy làm khổ biết bao nhiêu người. Đôi này có về với nhau cũng chẳng hạnh phúc được, hạnh phúc xây dựng trên cơ sở chà đạp lên các giá trị khác, chà đạp lên người khác thì hạnh phúc làm sao được?

Ghét nhất trong bài là cô người yêu cũ, tình yêu thì tình yêu, nếu yêu nhau chết đi sống lại thế sao trước bỏ nhau dễ dàng vậy ? nào lại nói tuổi trẻ bồng bột, giờ chín chắn mới nhận ra "ta thuộc về nhau". Này người ta có gia đình rồi, lại vừa có con, vợ người ta còn đang nghỉ hậu sản - vợ con ng ta cần ng chồng ng cha thế nào... nhân danh cái tình yêu ba xu hết đi rồi quay về để mà ích kỉ mà làm khổ ng khác. Vợ, mẹ ng ta đến tận nơi còn trâng tráo van với chả xin...

Đọc mà bực hết cả mình : bản năng mấy thì cũng phải biết liêm sỉ, biết đúng lúc đúng chỗ chứ... sống vậy ko thấy mình ác à ???

Xin lỗi cả nhà em bức xúc quá ^^ dạo này đọc đâu cũng thấy ngoại tình, nhan nhản khắp nơi toàn nhân danh tình với chả yêu chả có tí liêm sỉ nào...
    Je vis dans un monde
    Qui n'existe pas ...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 416 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi La_pluie Xem bài viết
    Xin lỗi cả nhà em bức xúc quá ^^ dạo này đọc đâu cũng thấy ngoại tình, nhan nhản khắp nơi toàn nhân danh tình với chả yêu chả có tí liêm sỉ nào...
    Không sao đâu, bức xúc cũng là lẽ thường tình. Vấn đề là có những người phụ nữ họ không nghĩ vậy, họ chỉ muốn giành giật thôi, dù biết là sai trái.
    • 1,454 Bài viết

• 3,999 Được cảm ơn

chuyện mẹ chồng bênh nàng dâu kiểu này là có thật đấy mọi người ạ...

Bà nội dì em, nghe cháu nội chạy về báo là thấy bố nó đi uống nước với cô nào tình tứ lắm, thế là nổi lồ cồ lên, kéo theo con dâu và cháu nội phăm phăm chạy ra...cô con dâu chưa hỉu mô tê gì cũng chạy theo...Bà hai tay hai cục gạch, cháu nội hai tay hai cục gạch, chạy ra đến đầu đường thì gặp bố nó đi ngược lại, hóa ra là nhầm...Bố mẹ em nghe kể lại ôm bụng cười mãi, bảo là khủng khiếp ba thế hệ đi đánh ghen...

Trở lại câu chuyện, em nghĩ đó là một câu chuyện có thật và chị kia còn tiếc nuối gì nhỉ, không hiểu nổi...từ lúc có được bằng chứng rõ ràng thì tiễn thằng chồng lên đường luôn cho rồi, loại đàn ông khốn nạn thế thì không xứng đáng được hạnh phúc...
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 534 Bài viết

• 899 Được cảm ơn

Vẫn biết rằng đây là chuyện sáng tác, nhưng đọc xong thấy thương chị vợ quá!
    Mẹ yêu con rất nhiều, Min bé bỏng của mẹ ạ!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,013 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angie2010 Xem bài viết

Bà nội dì em, nghe cháu nội chạy về báo là thấy bố nó đi uống nước với cô nào tình tứ lắm, thế là nổi lồ cồ lên, kéo theo con dâu và cháu nội phăm phăm chạy ra...cô con dâu chưa hỉu mô tê gì cũng chạy theo...Bà hai tay hai cục gạch, cháu nội hai tay hai cục gạch, chạy ra đến đầu đường thì gặp bố nó đi ngược lại, hóa ra là nhầm...Bố mẹ em nghe kể lại ôm bụng cười mãi, bảo là khủng khiếp ba thế hệ đi đánh ghen...

Trở lại câu chuyện, em nghĩ đó là một câu chuyện có thật và chị kia còn tiếc nuối gì nhỉ, không hiểu nổi...từ lúc có được bằng chứng rõ ràng thì tiễn thằng chồng lên đường luôn cho rồi, loại đàn ông khốn nạn thế thì không xứng đáng được hạnh phúc...
    Mẹ chồng thế này chắc chồng tệ cũng khó mà bỏ nổi
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hihi, bà nội này đáng yêu quá à!
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • KOM
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,109 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Hihi, bà nội này đáng yêu quá à!
    2dJjp7 WdNUkofWdNUp7lbOmp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 96 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Nếu mình là chị vợ... sẽ thả cho anh chồng tự do. Ai nói con không có bố? Bố nó vẫn sống lù lù, miễn có trách nhiệm với nó là được. Sao mình ghét cái cụm từ "con không có bố" thế không biết! Ghét cả mẹ nào hay sử dụng cụm từ đó, lôi đứa trẻ ra làm cái cớ níu kéo đàn ông.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

đấy, vợ chửa đẻ xong là rất nhiều ông chồng đi lăng nhăng. mình thì chịu vất vả nuôi con, đầu bù tóc rối, quần áo xộc xệch, bẩn thỉu, chồng có hiểu cho đâu.. sao bọn đàn ông ích kỷ thế....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,184 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Tình yêu có lý lẽ riêng. Cô vợ nên chia tay luôn vì níu kéo 1 người ko yêu mình chỉ khổ cho tất cả mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 672 Bài viết

• 786 Được cảm ơn

vứt luôn tiếc gì loại đấy
    • 307 Bài viết

• 863 Được cảm ơn

Trong câu chuyện này phần khó tha thứ nhất là thằng chồng bênh chằm chặp con bồ, mẹ cũng ko là j. Mình mà là chị vợ thì ko thể nuốt nổi cục hận đó. Nhiều ng đàn ông ngoại tình lén lút khuất mất trông coi còn tha thứ được, chứ cái kiểu bênh con khác trước mặt mình thì đỡ làm sao được. Tiễn cái vong đó luôn cho nhanh
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 67 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Miềng là đờn ông, nhưng không hiểu sao có loại đờn ông như thế này. Khốn nạn
    Ừ thì tình yêu ai cũng có, nhưng yêu quá thì ở vậy ôm lấy tình yêu. Có vợ rồi, có con rồi, nhiều khi cái nghĩa vợ chồng còn nặng hơn cái tình ý. Cộng thêm vào đó là tình cha con.
    Có thể là một thằng chồng hư, nhưng làm thằng bố đểu thì chết mẹ nó đi cho rồi
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Nhảm,cần gì phải con có bố,ngta ko iu nưa,níu làm gì,bỏ,sau này đứa con sẽ hiểu.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tea_cup Xem bài viết
    tớ nói thật nhá tớ chỉ níu kéo người đàn ông có trách nhiệm , tôn trọng tớ, ...còn kiểu này tớ biếu luôn cho luôn , biết mình sẽ đau khổ , con sẽ thiệt nhưng sống với loại người này chỉ có cái vỏ mình càng nhìn thấy ốm yêu gầy còm vì suy nghĩ thôi tiễn cho nhẹ ...người ta nói cấu đau còn hơn bẹo dần ....
    Bài báo này đọc thấy điêu vớ vỉn kiểu gì ấy nhỉ nhưng thôi cứ cm theo quan đểm của mình vậy....
    Mình rất đồng tình với ý kiến của chị này. Chưa có bằng chứng chồng ngoại tình thì còn vật vã nghi ngờ chứ đã biết rõ thế này thì giữ lại làm gì cho suốt ngày phải suy nghĩ...biếu luôn cho nhẹ nợ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 64 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Có thể là lều báo sáng tác ra, nhưng mình tin chắc là ngoài đời sẽ có những cảnh ngộ tương tự thế này.

Mình không hề bênh vực anh chồng, nhưng có lẽ đó là tình yêu đích thực, anh ta không yêu vợ. Anh ta cư xử như trên cũng một phần là do chị vợ chưa biết cách xử lý vấn đề.Tội nghiệp chị vợ.

Bạn nào gặp cảnh ngộ như trên, hãy tìm đọc Topic trong mục Tâm sự "Vợ chồng tôi là đôi đũa lệch", sẽ hiểu tường tận tâm lý của chồng hơn,và sẽ tìm được đường đi cho mình.
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi mấy loại đàn ông mà theo gái cứ giữ chẳng để làm gì, để làm rác trong nhà thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,090 Bài viết

• 9,475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình là đàn ông mà cũng chả hiểu được động lực của các cụ theo gái như này nhỉ. Mỗi cô thực ra chỉ có 1 cái bým để phang thôi chứ có gì đâu mà phải bỏ vợ bỏ con để lao theo
    ................