Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng tôi “giúp” chị vợ … sinh con

• 2.49K Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 228 Bài viết

• 796 Được cảm ơn

Mình cũng ủng hộ cách ly dị, đường ai nấy đi. chỉ khổ cho 2 chị em nhà này, gặp phải thằng chồng đểu, thích chơi trò "bứng hoa bứng cả cụm".

Tóm lại một chữ "tởm"
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,608 Bài viết

• 1,959 Được cảm ơn

Mình không hiểu nổi bà chị nhà này, chỉ là kiếm con thì sao lại phải làm khổ em mình như thế, rồi chị ta cũng sẽ day dứt cả đời cho mà xem.
    Chị vợ nên lý hôn, không thể sống như vậy cả đời được, còn hai người kia có ở với nhau không mình tính tiếp, nếu họ còn day dứt, ăn năn thì có thể sống thanh thản, còn nếu họ lại ngang nhiên về sống với nhau thì đưa con đi nơi khác sống, cắt đứt liên lạc luôn.
    • 1,182 Bài viết

• 3,137 Được cảm ơn

Nếu là chuyện có thật, mình ko thể lý giải nổi tại sao 1 người chị đã chấp nhận hi sinh cho các em đến mức quên cả hạnh phúc bản thân lại có thể ăn nằm với chồng của em gái mình như thế. Chả nhẽ chị ta ko nghĩ gì đến em gái, đến hạnh phúc của em và cả thể diện của mình?
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,977 Bài viết

• 37,594 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nhường chồng luôn! Để đối với bà chị thì ko áy náy và không căm ghét nữa, đói với thằng chồng đốn mạt này thì ko tiếc.
    Chỉ có cô vợ này là thật thà thôi!
    Ông chồng mà tốt lành gì! Mượn cớ để kiếm đứa con trai danh chính ngôn thuận thôi!
    Bà chị cũng không tốt lành đâu, vì dù gì đây là quyết định quá quan trọng, sao ko trao đổi với em gái? Dù có hy sinh tuổi thanh xuân cho em nhưng làm 1 cú thế này, cướp hạnh phúc của em gái, làm cho cô em không còn thoải mái vui vẻ trong suốt quãng đời còn lại thì sự hy sinh ấy không còn ý nghĩa nữa.
    Vì thế giải tán là tốt nhất, để 2 đứa ích kỷ ấy sống với nhau, còn chị nên đi tìm hạnh phúc mới!
    Tức quá, biết là chuyện bịa mà vẫn tức
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại MGOD
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 526 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

ơh, mà các mẹ vào bàn tán xôm nhỉ, các mẹ bàn như đún rồi mà không tìm hiểu xem bài báo này có thật không hay lại đại văn xào nào dỗi hơi viết ra còn bác Ông ngoại tương lai thì post vào để các mẹ xugn lên chém gió...ak ak
    em chả tin
    1 là vô lý vì 1 người chị như Chị tôi rất đáng thương nên chả cô em ruột nào lại ghét và giận chị như thế
    2 là một bà chị đã hy sinh cuộc đời cho em thì muốn có đứa con sẽ kiếm cách khác, không ai đi phá hạnh phúc của em mà lại do mình hy sinh để nó có và xây đắp.
    Vớ vẩn
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thiệt hay vớ vẩn thì mình đều thấy đời đúng là ko ai bít được chữ ngờ. Chủ top nên cân nhắc lựa chọn nào sẽ bớt đau nhất, khả năng chấp nhận cao nhất. Vì mình thấy chẳng cách nào tốt hơn cách nào, tùy vào khả năng chấp nhận của mỗi người thôi.
    • 512 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Đời bây giờ cũng nhiều chuyện ko ngờ lắm , nhưng mẹ nào nói "lọt sàng xuống nia" thì em cũng bó tay đấy , phải nói là mẹ đấy chắc có 1 ko 2 , chứ em thì nghĩ rằng "mắt ko thấy , tai ko nghe thì tim ko đau" , thà lang chạ cả người ngoài còn đỡ khốn nạn hơn thế này , kể cả bà chị gái kia có cao cả như trong bài hát "Chị tôi" thì em cũng từ mặt , coi như trả hết cho bà ý rồi , kỷ niệm cho bà ý thằng chồng bẩn thỉu luôn
    3Jyfp7
    7fHOp7
    • 2,813 Bài viết

• 6,143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu có thật thì giải tán là tốt nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 807 Bài viết

• 2,381 Được cảm ơn

Nếu chuyện này có thật, mình cho rằng cô em quá ích kỷ. Cô chị đã hi sinh cả đời vì 2 đứa em, đến nỗi không lo được tổ ấm riêng của chính mình, vậy mà ....
    Mình nghĩ, nếu bà chị có ý tòm tem với chú em rể thì đã làm từ lâu rồi, không phải đợi đến khi về già, có nhu cầu sinh 1 đứa con thì mới xảy ra. Vả lại theo suy nghĩ của bà chị, khi xin " giống" của người ngoài không an toàn, an tâm. lỡ sau này con lớn nó lại đến đòi thì mệt nên dùng của người quen cũng là việc nên làm ... âu cũng là tài sản, con cái trong nhà cả, có gì mà ngại..
    Cái lỗi của anh chồng và chị gái ở chỗ, không chịu công khai và thuyết phục để cho cô em hiểu và " cấp giấy phép" cho dường hoàng thôi.
    • 356 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

nếu có kinh tế riêng thì li dị luôn, mag 2 đứa con đi, đến chết cũng ko cho nhìn mặt 2 đứa con mình, còn đôi kia có sống với nhau cũng sẽ bị ánh mắt của ng ngoài nhìn vào thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,201 Bài viết

• 12,875 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chung71 Xem bài viết
    Nếu chuyện này có thật, mình cho rằng cô em quá ích kỷ. Cô chị đã hi sinh cả đời vì 2 đứa em, đến nỗi không lo được tổ ấm riêng của chính mình, vậy mà ....
    Mình nghĩ, nếu bà chị có ý tòm tem với chú em rể thì đã làm từ lâu rồi, không phải đợi đến khi về già, có nhu cầu sinh 1 đứa con thì mới xảy ra. Vả lại theo suy nghĩ của bà chị, khi xin " giống" của người ngoài không an toàn, an tâm. lỡ sau này con lớn nó lại đến đòi thì mệt nên dùng của người quen cũng là việc nên làm ... âu cũng là tài sản, con cái trong nhà cả, có gì mà ngại..
    Cái lỗi của anh chồng và chị gái ở chỗ, không chịu công khai và thuyết phục để cho cô em hiểu và " cấp giấy phép" cho dường hoàng thôi.
    Vậy cô em phải tình nguyện chia sẻ anh chồng từ trước cho người chị mới không gọi là ích kỷ??? Anh chồng trong này không đáng được trân trọng. Chỉ ích kỷ muốn có con trai nối dõi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 238 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

là mình thì ngay từ đầu 2 vợ chồng sẽ đẻ thêm 1 đứa nữa rồi để bà chị nuôi,coi như nó là con ruột của chị,như thế có khi đã ko xảy ra chuyện..
    • 4,066 Bài viết

• 6,922 Được cảm ơn

Hàng xóm mình đây , hai chị em đều có chồng con rồi , đùng cái cô em có bầu lần nữa , tác giả cái bầu là ông chồng người chị , đứa nhỏ giờ cũng cấp 2 rồi giống ông anh rể như giọt nước , chả hiểu giải quyết thế nào mà vẫn tỉnh bơ với nhau như ko có chuyện gì . Cả xóm ai cũng biết
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2