Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng tôi “giúp” chị vợ … sinh con

• 2.49K Lượt chia sẻ
  • 11.1K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 831 Bài viết

• 3,243 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    http://www.baomoi.com/Chong-toi-giup...39/7643602.epi
    (Phunutoday)- Tôi không thể ngờ được rằng có một ngày gia đình mình lại rơi vào hoàn cảnh khóc dở, mếu dở như thế này. Chồng tôi ngoại tình, có con riêng, và người sinh con cho anh lại chính là chị gái mình.

Chồng tôi hơn tôi gần 10 tuổi, và chúng tôi đã kết hôn được hơn 12 năm, đã có hai cô con gái, 1 đứa 11 tuổi, và 1 đứa lên 9. Tuy không có con trai, nhưng cuộc sống gia đình tôi khá hạnh phúc, hai vợ chồng lại có công việc ổn định, nên kinh tế cũng thuộc dạng khá giả.

Mọi chuyện có lẽ sẽ rất êm đẹp, nếu như không tôi không có một người chị gái tồi tệ ấy. Chị hơn tôi 6 tuổi và là chỉ cả trong gia đình có 3 đứa con, tôi và chị là gái, và một đứa em trai đi làm xa. Hồi trẻ chị cũng xinh xắn như ai, cũng có nhiều người đàn ông để ý, yêu thương. Nhưng vì hoàn cảnh gia đình, bố tôi mất sớm, mẹ tôi lại không được khỏe mạnh, nên chị đã quên đi hạnh phúc của mình để kiếm tiền trang trải cho cuộc sống gia đình và lo lắng cho mẹ và các em.

Khi mọi người trong gia đình đã yên bề gia thất, mẹ cũng đã đi xa. Nhìn chị lủi thủi một mình, không người chia sẻ, nhiều khi tôi thấy mình như mang tội với chị. Vì em tôi lại lập nghiệp ở xa, thương chị, nên tôi cũng đã cố gắng cùng chồng và con về thăm chị nhiều hơn, và động viên chị. Dù tôi biết, mình có cố thế, chứ cố nữa thì cũng không thể bù đắp được nỗi trống trải trong con người chị.

Một hôm, chị bảo với tôi rằng, giá như chị có một đứa con để chăm sóc, chắc chị sẽ rất vui. Tôi bảo chị hay đi làm thụ tinh nhân tạo, nhưng chị bảo chị sợ những đứa trẻ sinh ra như thế sẽ không đảm bảo, sau này sinh ra sợ nó không bệnh nọ thì tật kia. Tôi cũng đem chuyện này ra kể với chồng mình, nhưng chỉ với mục đích tâm sự để anh hiểu nỗi lòng đang chất chứa trong tôi, chứ không ngờ đó lại là cái lý do để anh “ăn nằm” với chị, và bảo đó là đang “giúp” vợ thực hiện ý nguyện.

Không lâu sau khi tôi kể chuyện này với chồng mình, thì tôi đã thấy chị gái mình mang bầu. Tôi mừng cho chị, vì niềm hạnh phúc sắp được làm mẹ. Vì nếu chị có đứa con, lương tâm tôi sẽ đỡ cắt dứt hơn, vì tôi luôn nghĩ, vì chị em tôi mà chị phải “quá lứa, lỡ thì”, không được hưởng niềm hạnh phúc làm mẹ như thế. Tôi cũng chẳng dám hỏi “tác giả” của cái bào thai trong bụng chị là ai, vì tôi sợ chị ngại. Tôi cũng cố gắng đến chăm sóc chị nhiều hơn, với hy vọng, chị và em bé trong bụng sẽ thực sự khỏe mạnh. Rồi một bé trai cũng ra đời, cháu kháu khỉnh và rất khỏe mạnh. Không phải nói, thì tôi cũng hiểu được rằng chị hạnh phúc như thế nào, và tôi cũng vậy, rất hạnh phúc, vì từ nay chị đã có người chia sẻ, và có thể nhờ vả lúc tuổi già. Chị em tôi cũng bớt phải lo lắng cho chị hơn.

Nhưng sự thực lại không chỉ có thế, “tác giả” của đứa con của chị không ai khác lại chính là chồng tôi. Người mà tôi vẫn rất tin tưởng, yêu thương, và không ngần ngại chỉa sẻ hết những suy nghĩ của mình. Tôi biết được điều này, vì sau khi chị tôi sinh con, chồng tôi cứ sốt sắng đi làm giấy khai sinh cho cháu, và chăm sóc cháu với một thái độ rất lạ.

Nghi ngờ, nên sau khi đi làm giấy khai sinh về, đợi lúc sơ hở tôi đã lục túi quần của chồng thì thấy ghi bố của đứa trẻ trùng với tên của chồng tôi. Không dám tin vào sự thật này, nên tôi đã giấu chồng lấy vài sợi tóc của anh và của cháu bé đi xét nghiệm AND, và kết quả cho thấy, cháu bé chính là con của chồng tôi và chị gái mình.

Tôi về nhà hỏi chồng, anh ta vẫn một mực từ chối. Nhưng khi tôi hỏi chị gái mình thì chị ấy đã thừa nhận tất cả sự thật, và bảo rằng, vì chồng tôi bảo tôi đã cho phép, nên chị nghĩ rằng đó là sự thật và chấp nhận, chứ không hề biết rằng anh ta giấu giếm vợ. Chị khóc và xin lỗi tôi.

Đến lúc này, chồng tôi mới thừa nhận rằng đó là sự thật. Anh bảo, anh làm vậy một phần vì anh chưa có con trai, mà anh cũng muốn có một đứa con trai. Một phần vì, muốn giúp chị cho có người chia sẻ, đỡ đần lúc tuổi già. Phần vì, muốn giúp tôi yên tâm hơn về cuộc sống của chị. Lý luận của anh làm tôi cứng họng và không nói được câu gì. Tôi giận anh, giận chị gái mình, và giận đứa trẻ sinh ra kia, vì nó chính là nguyên nhân làm cho vợ chồng, chị em tôi bất hòa.

Giờ đây, tôi không biết phải làm sao trước sự thực đau lòng này, tôi cũng không dám nói sự thật này với các con mình, vì tôi sợ, chúng không chịu nổi cú sốc tinh thần ấy và coi thường bố nó và chị gái tôi. Nhưng mà giấu, thì tôi cũng không biết giấu đến bao giờ, tôi cảm thấy ấm ức và hờn tủi.

Càng hờn tủi hơn, khi trong đầu tôi luôn tồn tại câu hỏi, không biết chồng tôi và chị có còn tiếp tục qua lại với nhau, hay sẽ chấm dứt, và vợ chồng tôi sẽ phải có trách nhiệm như thế nào với đứa con của chồng do chị gái tôi sinh ra đây. Tôi cũng luôn bị ám ảnh bởi những hình ảnh giường chiếu giữa chồng tôi và chị gái mình. Tôi cảm thấy sợ hãi và bế tắc, không biết mình phải làm gì để vượt qua.

Hỡi trời, có ai rơi vào hoàn cảnh như tôi không, để hiểu được nỗi khổ của một người phụ nữ có một người chồng phản bội, mà người phụ nữ ấy lại chính là người chị gái mà tôi đã rất thương yêu, lo lắng.

PNB
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ sao dành phần tôi!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 848 Bài viết

• 1,024 Được cảm ơn

Đúng là vẽ đường cho hươu chạy rùi còn kêu ca gì? Mà cái giống Hươu vốn rất thương người ...
    Hôn nhân không tình yêu mà vẫn có 2 con ???!!! Là vì :
    Có lần thì tại trời mưa
    Có lần thì tại nó lừa em say
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 262 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Boseanthitconb Xem bài viết
    Đúng là vẽ đường cho hươu chạy rùi còn kêu ca gì? Mà cái giống Hươu vốn rất thương người ...
    bố sẽ ăn thịt con hiêu nhé
    Tình yêu thầm lặng là tình yêu thiêng liêng. Trong bóng mờ trái tim ẩn kín một tình yêu sáng rực như trân châu. Trong ánh sáng ban ngày kỳ lạ, tình yêu lu mờ một cách đau thương.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 830 Bài viết

• 758 Được cảm ơn

Nếu là mình, dù rất đau khổ nhưng mình sẽ cắn răng chấp nhận, tự nhiên lại nhớ tới bài hát Chị tôi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 3,533 Bài viết

• 4,532 Được cảm ơn

bỏ thằng chồng này đi là tốt nhất.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết nói gì hơn
    • 512 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Nếu còn ở cả nhau chắc cũng dằn vặt mệt mỏi cả đời , tốt nhất là giải tán đường ai nấy đi
    3Jyfp7
    7fHOp7
    • 200 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ant999 Xem bài viết
    bỏ thằng chồng này đi là tốt nhất.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Happyf0r3v3r Xem bài viết
    Nếu còn ở cả nhau chắc cũng dằn vặt mệt mỏi cả đời , tốt nhất là giải tán đường ai nấy đi
    Nếu bỏ nhau dễ anh chồng sống với bà chị lắm Mà chị em trong nhà cả, lọt sàng xuống nia, giả dụ ông ý có con với người ngoài thì còn nhục hơn nhiều Coi như trả nghĩa cho bà chị đi
    Hôn nhân không tình yêu mà vẫn có 2 con?? Là vì :

Một lần là tại trời mưa
    Một lần là tại nó lừa em say
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 265 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có ở trong cuộc mới biết cay đắng như thế nào. Thà chồng có con với người ngoài, khuất mắt, thì mình chỉ căm chồng thôi, đằng này nào là chồng, nào là chị gái ruột, nào là cháu ... Chắc chắn sau này tình cảm của chồng sẽ nghiêng về bên người chị gái và đứa con trai thôi. Mình biết 1 trường hợp tương tự như thế, sau này anh chồng công khai với người chị luôn, người vợ vì phụ thuộc kinh tế và còn 2 bé gái còn nhỏ nên đành cắn răng chịu đựng.
    • 200 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

bố tôi mất sớm, mẹ tôi lại không được khỏe mạnh, nên chị đã quên đi hạnh phúc của mình để kiếm tiền trang trải cho cuộc sống gia đình và lo lắng cho mẹ và các em.
    Đọc đoạn này cũng đáng suy nghĩ lắm
    Hôn nhân không tình yêu mà vẫn có 2 con?? Là vì :

Một lần là tại trời mưa
    Một lần là tại nó lừa em say
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,774 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Mình cứ thấy vô lý thế nào ấy. Cái đoạn chị gái nói là do chồng em bảo là được sự đồng ý của em, nếu chị em thì phải hỏi cho ra nhẽ chứ. Cứ cho là đồng ý thì 2 chị em sẽ phải trao đổi với nhau. Mình nghĩ 2 người kia không chỉ có lý do thế thôi. Tội cho cả 2 nhưng nên ly dị cho đỡ khó xử.
    :RollingEy:
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,859 Bài viết

• 3,020 Được cảm ơn

Nhường chồng luôn, vì luôn yêu em gái hơn bản thân
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,202 Bài viết

• 12,877 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ly dị. người vợ không phụ thuộc kinh tế của chồng thì hãy nuôi hai con thì như vậy còn thanh thản hơn và cư xử với người chồng chỉ là người cha của con mình & người chị thì vẫn là người chị. Không còn tôn trọng nhau thì khó chung sống quãng đời còn lại. Chồng với chị lừa dối. Còn chuyện của chồng và chị thì hãy để họ tự xử. Người chồng chỉ vì ham muốn con trai mà giải thích thấy không còn chút tôn trọng nào. Còn người chị nể phục chị hi sinh cho em mình nhưng đòn này thì làm hạnh phúc em mình tan nát. Vì thiết nghĩ không biết người chị sống ở đâu thì việc này nên nói chuyện với người em trước chứ không phải đến lúc mọii việc thế đã xong.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 959 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Cái tờ phunutoday bịa chuyện không thấy chán nhỉ
    • 567 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

li hôn là lựa chọn duy nhất.
    Đời là những chuỗi ngày sầu lo. Tình là những bến bờ mộng mơ!:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,035 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà chị đáng thương,ông chồng đáng giận, nhưng vẫn là 2 con người không biết tự trọng.Nếu mình là người vợ mình sẽ ly hôn, nhường chồng luôn cho nhẹ lòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 994 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Hạnh phúc không bị chia sẻ thì ly hôn là giải pháp tốt nhất. Còn nếu cảm thấy sẻ chia được thì tiếp tục sống với nhau, coi như 1 ông hai bà -> trong trường hợp này thì ông chồng xơi cả cụm mía ngọt rồi còn gì!
    • Vgb
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,150 Bài viết

• 3,833 Được cảm ơn

Cũng thấy có những bài báo viết vể việc thực tế ở đâu đó có chuyện chị em lấy chung chồng rồi, không thấy nêu lý do vì sao và sau này cuộc sống tình cảm của những người là vợ là chồng ấy thế nào thôi. Phụ nữ sống độc lập sẽ đỡ thua thiệt hơn, quên nhanh hơn, nhưng nói chung là đau thì vẫn vừa to, vừa nặng như nhau thôi.

Hơ hơ, chính ra mà akay chồng thì có khi oánh chồng một cái "giúp" ai đó sinh con nhỉ, mà cứ con là con mình, đằng nào cũng cá vào ao ta là ta được thôi . Ghét cái kiểu lý do lý trấu tình thương bao la thế này, thà cứ bảo một câu là thích thế thì làm thế cho nó nhanh.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,404 Bài viết

• 1,884 Được cảm ơn

Thương cho 2 chị em.
    • 515 Bài viết

• 643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    li dị là cách tốt nhất để dần quên bi kịch và sống tiếp!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2