TIN TÀI TRỢ.

Chồng Quỳnh Chi tiết lộ lý do ly hôn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.5K Lượt đọc
  • 110 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vợ thì kiếm dễ, chứ mẹ kiếm khó. Nên phút cuối rồi anh chồng mới lên tiếng để bênh vực mẹ mình mà. Con còn nhỏ thì nên để bé ở với mẹ, đừng để ít năm nữa bé lớn nó đọc được những cái tin tố nhau, cãi nhau tùm lum trên báo tội nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,617 Bài viết

• 1,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn bà con gái mang nặng đẻ đau, hi sinh sự nghiệp, tuoir thanh xuân mới đẻ ra được đứa con như thế, vậy mà đòi cướp con, em nói thật nhé, mẹ nào ở wtt này mà ủng hộ cái thằng bố nó được quyền nuôi con là mẹ đó tôn sùng cái gọi là Trọng nam khinh nữ đó, chính các mẹ là người để cho lũ đàn ông nó coi thường cho. CÒn mẹ nào còn bảo để qc đi làm mà giao con còn nguy hiểm hơn . đúng là....éo biết mẹ này nghĩ gì....., đàn bà hết thời kì thai sản là đi làm được rồi đằng này con đã mấy tuổi, chả đi làm kiếm tiền cho lũ đàn ông nó không khinh thường chứ, nếu nhà chồng qc mà ko để qc di làm thì cung cấp nhiều tiền nuôi con vào xem nào, nhưng tuyệt đối con là phải giành cho mẹ , rồi mới tới bố và sau đó mới tới bà nội nhé. Bà nội đừng có mà mơ động vào đứa con ma người ta mang nặng đẻ đau, hi sinh bao nhiêu năm trời nhé, bà ác nó vừa vừa thôi, ác quá thì bị quả báo đấy
    • 2,809 Bài viết

• 3,187 Được cảm ơn

Ôi phát chán với mầy thằng bám váy mẹ sợ lắm lắm hic hic
    Phải tin tưởng sẽ có một ng yêu mình.
    Mình đã từng có đo !
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 633 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa đọc bài đơn ly hôn của QC bị bác bỏ, trong đó có nói đến VC đã mang con sang Mỹ từ tháng 1.2015 và sẽ ở lại đến 12.2015. Như thế là ít nhất 1 năm QC sẽ không được gặp con. Tội nghiệp em ấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,444 Bài viết

• 21,404 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Avalanche Xem bài viết
    Cái thuyết cha mẹ thiếu quan tâm (Refrigerator Mother Theory) được đưa ra bởi Leo Kanner, người tiên phong nghiên cứu về autism vào năm 1943. Chính ông này vào năm 1969 đã bác bỏ thuyết này của mình và tuyên bố rằng autism là bẩm sinh, cha mẹ của trẻ bị tự kỷ không hề có lỗi trong chuyện con mình mắc bệnh (Nguồn: https://embryo.asu.edu/pages/early-infantile-autism-and-refrigerator-mother-theory-1943-1970)

Bạn Vickie thích khẳng định cái thuyết này, mặc kệ nhận định của giới khoa học, của chính cha đẻ thuyết này mình cũng bó tay. Mình cũng đang rảnh, hay bạn cho mình tên và email của ông BS nào tư vấn cho bạn thế, mình viết cái mail tham vấn đầy đủ xem thế nào. Chứ bạn chỉ cần nói có 1 ông BS ở Mĩ nói như thế thì hiển nhiên bạn đúng thì mình cũng có thể nói mình quen 10 ông BS ở sao Hỏa nói ngược lại thì chắc mình còn đúng hơn . Nói chuyện về khoa học thì dẫn nguồn, dẫn tên người nghiên cứu ra rõ ràng, chứ nói khơi khơi "có anh bác sĩ ở Mĩ" thì mới là cảm tính, thiếu lý trí.

Mà lạ nhỉ, mẹ nó không ở bên con 24/24, chỉ bên con được vài tiếng trong ngày thì sợ nó sẽ bị tự kỷ, nên giải pháp hợp lý nhất là bắt cóc nó đưa ra nước ngoài để nó không được gặp mẹ 24/24 luôn, hẳn sẽ giúp tâm lý nó phát triển bình thường. Logic quá xịn.
    mấy nghiên cứu về tự kỷ thì tùy paper, có cái bảo là 80-90% do di truyền. Study khác thì lại bảo 50% do di truyền, 50% do môi trường (các biến chứng sau sinh, các bệnh nhiễm trùng (nếu có) từ mẹ sang con, tác dụng phụ của các loại thuốc được bà mẹ uống trước và trong quá trình mang thai, etc.)
    • 110 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Gđ làm nghiệp kinh doanh, tự làm tự ăn đc 20 năm nay. Có ý kiến ntn:
    1: nhà bà DH đang suy, thời thịnh đã hết. Làm ăn có lộc sẽ giữ được cao độ nhất là 7 năm. Sau đó tuỳ theo đức độ người kd, hồng phúc gđ mà lên hay xuống, có hay mất, còn nhiều hay ít...
    2: bố mẹ suy nên con cái cũng bị ảnh hưởng, hôn nhân, sự nghiệp dang dở, k đc như ý muốn. Nhất là gái theo chồng hưởng phúc nhà chồng k tránh khỏi
    3. Bệnh nan ý bà H mắc phải chính là 1 phần minh chứng cho cái sự suy ấy.
    4. Muốn thịnh hay lên voi bg vô cùng khó. Giống như cái xe đang trôi xuống dốc, may chăng chỉ còn đợi có vật cản nào chặn lại k cho lao hẳn xuống là tốt lắm rồi.
    5. Chữ Tiền đi đôi với chữ Bạc, quá đề cao chữ Tiền trong mọi vc, tình cảm, hôn nhân..., suy tính quá lợi cho mình chắc chắn sẽ phải trả giá.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xaugailaidaugau
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 800 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_mi121 Xem bài viết
    Hôm nay rảnh, tôi cũng lên đọc cái link của mợ này gửi. Khiếp thật, ko biết trình độ English của mợ đến đâu mà dịch một bài báo ko nên hồn nhỡ . Người ta nói rằng trẻ em nào sinh đôi, mà một đứa bị tự kỷ, thì 90% đứa kia sẽ bị, chứ ko phải là 90% bệnh tự kỷ là do di truyền. ( lạy me, đã dốt chớ còn ra vẻ ta đây) Tôi chẳng có giỏi tiếng anh, nên chỉ toàn đọc tiếng việt thôi.

Mời mẹ tham khảo:
    Trẻ mắc bệnh tự kỷ do cách chăm sóc của cha mẹ

http://www.ykhoa.net/yhocphothong/nhikhoa/03091633.htm
    Đọc bài báo này mà buồn cười quá đi.
    Phòng tự kỷ: Đặt và gọi tên con khi thai nhi... 6 tháng

Để tránh cho trẻ nguy cơ mắc bệnh tự kỷ, BS. Phạm Ngọc Thanh - Trưởng đơn vị tâm lý, BV Nhi Đồng 1 TP.HCM khuyên các bà mẹ sớm tìm hiểu, học hỏi cách chơi và giao tiếp với con. Thai nhi 6 tháng đã có năng lực nhìn, nghe, vì vậy sau khi siêu âm xác định thai trai hay gái, bố mẹ nên đặt tên để gọi tên và nói chuyện với con trong thời gian này. Sau khi trẻ ra đời, cha mẹ nên tìm cách chơi, trò chuyện với trẻ để giúp trẻ phát triển năng lực.
    Công nhận báo chí tuyền lá cải. Thế nên các cô các mẹ VN cứ nhẻm nhẻm cho xem nhiều Tivi bị tự kỉ. Hay chị vận động viên điền kinh gì gì đó kêu là cho con đi học mẫu giáo bị cô giáo đánh nhốt vào WC nên bị tự kỉ.
    Bản chất của tự kỉ thì lelysangel với Avalanche giải thích xúc tích không chê được vào đâu rồi. Thế mà vẫn có mấy bạn như hoami và vicky vào chém gió linh tinh. Pó tay!
    • 93 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi teenagedirt Xem bài viết

Thế nên các cô các mẹ VN cứ nhẻm nhẻm cho xem nhiều Tivi bị tự kỉ. Hay chị vận động viên điền kinh gì gì đó kêu là cho con đi học mẫu giáo bị cô giáo đánh nhốt vào WC nên bị tự kỉ.
    Chào bạn, mình thấy comment của bạn có vẻ mỉa mai phụ nữ vn và chị vận động viên điền kinh, và ko được lịch sự cho lắm.
    1. Chẳng riêng gi phụ nữ vn mà nhiều nghiên cứu của Mỹ cũng cho rằng việc coi tivi khiến cho tỉ lệ mắc autism tăng cao. " Autism-diagnosis rates began to increase dramatically around the same time that cable TV was introduced in the United States, and counties with greater access to cable TV saw greater increases in autism diagnosis." Mình ko nói là nó sẽ gấy bệnh tự kỉ, nhưng nó sẽ trigger sự phát triển bệnh autism! ( sorry mình ko biết trigger tiếng việt gọi là gì ) MÌnh ko nói article này đúng hay sai, nhưng mình chỉ ko thích cái cách bạn mention từ VN, cá nhân mình cảm thấy coi thường phụ nữ VN , thế thôi!
    Link: http://health.howstuffworks.com/ment.../tv-autism.htm
    2. Chị vận động viên có hoàn cảnh rất đáng thương và chị ấy là một bà mẹ có con bị autism đã buồn lắm rồi khi lên báo chia sẻ về con trai mình, nều bạn muốn mention người ta thì nên ghi hẳn tên chị ấy chứ đừng viết là gì gì đấy nghe thiếu tôn trọng lắm! Chị ấy tên là Vũ Bích Hường!

Thân,
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 843 Bài viết

• 1,112 Được cảm ơn

Tên chồng nhu nhược, bênh mẹ chằm chặp một cách vô lý

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hotsexy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vickie_ng Xem bài viết
    Bạn làm ơn, đừng lôi mình vào vấn đề này nữa nhé! Mình đã nói là ai muốn nghĩ gì thì nghĩ, bạn nhây quá à
    Gặp lại topic này, thấy bạn này cùn quá đáng.Nói lăng nhăng ba quậy mà không trích dẫn nổi một cái link được giới khoa học công nhận, tất cả toàn nói suông mà cũng dám cãi lộn. Nếu muốn tranh cãi thì đưa bằng chứng (bằng các nguồn trích dẫn đáng tin cậy) nhé.
    cVJSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vickie_ng Xem bài viết
    Chào bạn, mình thấy comment của bạn có vẻ mỉa mai phụ nữ vn và chị vận động viên điền kinh, và ko được lịch sự cho lắm.
    1. Chẳng riêng gi phụ nữ vn mà nhiều nghiên cứu của Mỹ cũng cho rằng việc coi tivi khiến cho tỉ lệ mắc autism tăng cao. " Autism-diagnosis rates began to increase dramatically around the same time that cable TV was introduced in the United States, and counties with greater access to cable TV saw greater increases in autism diagnosis." Mình ko nói là nó sẽ gấy bệnh tự kỉ, nhưng nó sẽ trigger sự phát triển bệnh autism! ( sorry mình ko biết trigger tiếng việt gọi là gì ) MÌnh ko nói article này đúng hay sai, nhưng mình chỉ ko thích cái cách bạn mention từ VN, cá nhân mình cảm thấy coi thường phụ nữ VN , thế thôi!
    Link: http://health.howstuffworks.com/ment.../tv-autism.htm
    2. Chị vận động viên có hoàn cảnh rất đáng thương và chị ấy là một bà mẹ có con bị autism đã buồn lắm rồi khi lên báo chia sẻ về con trai mình, nều bạn muốn mention người ta thì nên ghi hẳn tên chị ấy chứ đừng viết là gì gì đấy nghe thiếu tôn trọng lắm! Chị ấy tên là Vũ Bích Hường!

Thân,
    Trang web này là đại diện của tổ chức hay cơ quan phát ngôn nào? Bà Julia Layton là ai? Bạn search trên web thì vô số nguồn, thật có, lá cải có, đừng nghĩ rằng Tây thì không có lá cải.
    cVJSp7
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6