Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chồng hành hung, ép vợ xem clip sex ở Vĩnh Phúc lĩnh án 5 năm tù (#72)

• 1 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 164 Trả lời

• Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 88 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Nghe mấy bạn phóng viên nói là, hôm qua, hội phụ nữ phường Hùng Vương phải thuê 1 xe 45 chỗ cho bà con phường đi tham dự phiên tòa. Buổi trưa, bà con ngồi ăn bánh mì ở hàng nước trước cổng tòa án. Đến tối, lúc hơn 19h, tòa tạm nghỉ để nghị án thì bà con vẫn bám trụ ở tòa và hồn nhiên lấy bánh mì ngồi ăn ngay trong phòng xử án để đợi tòa tuyên án.
    Lúc đó, nhà Thịnh khóc như ri và quay sang xỉa xói Lý là "sống quá độc ác, sẽ bị trời quả báo"
    - Lúc bà Vui bảo là ko chỉ thanh toán viện phí cho Lý hết 2M mà còn đưa tận tay Lý 5M nữa, thì cả phòng xử án ồ lên, bà con nhao nhao chỉ tay về phía bà Vui: Nói dối không biết ngượng mồm à?...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,113 Bài viết

• 967 Được cảm ơn

Có đợt báo đăng con ốm đi bệnh viên mà về nhà lấy đồ và xin mẹ chồng trợ cấp tiền k đc đành phải nhờ sự giúp đỡ của những người qua đường và hàng xóm từng nghìn lẻ, sao ở đời lại có những người thất đức đến thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,029 Bài viết

• 2,220 Được cảm ơn

Hôm qua mình cũng đi dự phiên tòa, nhưng tối về muộn quá nên ngất trên cành quất, không lên mạng. Giờ trong điện thoại chỉ có file ghi âm buổi sáng và nửa buổi chiều, còn đến đoạn tranh biện thì hết pin, ak ak... Giá có đứa nhân viên thì sai nó type ra cho cả nhà đọc, đủ hiểu hết bản chất của thằng Thịnh. Phiên tòa có đến 4/5 là nữ giới.
    Lúc tòa hỏi nó là: nói câu "ngày tao ra tù sẽ là ngày giỗ của mày và tao" là ý gì? Nó bảo, nó nói thế là mong ngày nó ra tù, ông Trời sẽ quả báo khiến vợ chồng nó chết =)) cả Hội trường cười lăn lộn
    Ah, đến khi tòa xử xong - có 1 đám thanh niên cũng đi xem tòa xử - đi ngang qua chỗ người nhà thằng Thịnh, nói to tướng: "Đợi thằng này ra tù rồi đập chết mẹ nó đi!". Đến nhục, sống thế nào mà để đến khi có chuyện, tất cả bà con khối phố người ta quay lưng, người ta đi bênh vực cái người thân cô, thế cô ở tận Ba Vì đến làm dâu
    Đừng mất quá nhiều thời gian để cân nhắc xem ai xứng đáng với lòng hảo tâm của bạn hơn.
    Hãy chìa tay để cứu giúp một cuộc đời khi vẫn còn kịp lúc.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranght1067 Xem bài viết
    Nghe mấy bạn phóng viên nói là, hôm qua, hội phụ nữ phường Hùng Vương phải thuê 1 xe 45 chỗ cho bà con phường đi tham dự phiên tòa. Buổi trưa, bà con ngồi ăn bánh mì ở hàng nước trước cổng tòa án. Đến tối, lúc hơn 19h, tòa tạm nghỉ để nghị án thì bà con vẫn bám trụ ở tòa và hồn nhiên lấy bánh mì ngồi ăn ngay trong phòng xử án để đợi tòa tuyên án.
    Lúc đó, nhà Thịnh khóc như ri và quay sang xỉa xói Lý là "sống quá độc ác, sẽ bị trời quả báo"
    - Lúc bà Vui bảo là ko chỉ thanh toán viện phí cho Lý hết 2M mà còn đưa tận tay Lý 5M nữa, thì cả phòng xử án ồ lên, bà con nhao nhao chỉ tay về phía bà Vui: Nói dối không biết ngượng mồm à?...
    Khổ, ai quả báo không biết nhưng công lý đã được thực thi. Nhiều mẹ không đồng tình nhưng bạn Lý có xin giảm án còn gì?
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,897 Được cảm ơn

Bênh bồ mà đánh vợ, giờ vào tù thì bồ nó lại có thằng khác thôi. Rõ là dở hơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,038 Bài viết

• 4,427 Được cảm ơn

Có chi tiết này mình hơi ko hiểu là bạn Lý bảo bạn thịnh xé di ảnh bố. Mình chỉ thắc mắc là Lý sống ở chung với nhà chồng, chả nhẽ cũng thờ bố mình ở nhà chồng à?

Mình luôn phản đối chồng đánh vợ, thậm chí bố mẹ đánh con nhưng mà xem ảnh thì mình cũng không thấy thương tâm như rất rất nhiều trường hợp ở VN vì phần bị đánh ở mông, hồi bé mình bị bố quất cho 1 trận đòn cũng lằn mông đến cả tháng. Bây giờ vẫn đùa cụ là hồi ấy mà có camerra quay lại thì bố bị tội bạo hành trẻ em rồi nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,886 Bài viết

• 11,444 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Andromeda Xem bài viết
    Có chi tiết này mình hơi ko hiểu là bạn Lý bảo bạn thịnh xé di ảnh bố. Mình chỉ thắc mắc là Lý sống ở chung với nhà chồng, chả nhẽ cũng thờ bố mình ở nhà chồng à?
    Có bài báo viết, chị Lý nói là giữ ảnh bố để thi thoảng buồn thì lấy ra tâm sự với bố.
    1. Cách làm giá đỗ 2. Gỏi lào của chị bb 3a. Cách pót ảnh lên WTT 3b. Tầng 49 - Nhà rau WTT
    4. Vườn rau của bạn Đôrêmon (vừa Đô vừa Rê) đây
    5. Vườn phong lan gia đình

Chẳng có đam mê nào giá rẻ đâu anh
    Câu thơ cũ bụi phủ dầy trong miền quá khứ
    Em bán rẻ đam mê mua bình yên tạm bợ
    Bình yên qua rồi thảng thốt nhớ đam mê...

• 1,117 Bài viết

• 7,963 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mình luôn phản đối chồng đánh vợ, thậm chí bố mẹ đánh con nhưng mà xem ảnh thì mình cũng không thấy thương tâm như rất rất nhiều trường hợp ở VN vì phần bị đánh ở mông, hồi bé mình bị bố quất cho 1 trận đòn cũng lằn mông đến cả tháng. Bây giờ vẫn đùa cụ là hồi ấy mà có camerra quay lại thì bố bị tội bạo hành trẻ em rồi nhé
    Chắc ý bạn là phải bao giờ chồng đánh cho sứt đầu mẻ trán, chảy máu thì mới đáng bị kiện đây. Cá nhân mình thấy cô Lý này quá khổ, ko chỉ vì bị tổn thương về thể xác mà còn vì bị làm nhục về tinh thần nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,029 Bài viết

• 2,220 Được cảm ơn

Đúng rồi, đây là tấm ảnh Lý giữ từ lúc ở bên Angola - Thịnh gửi sang sau khi bố Lý mất thì phải. Kích thước 20x30 và không ép plastic. Khi về VN, Lý cất trong tủ quần áo của mình, thi thoảng có gì buồn thì mới lấy ra tâm sự với bố. Đêm 20/10, rạng sáng ngày 21/10, Thịnh đánh Lý xong thì đập phá đồ đạc và đem hết quần áo ra cắt - vớ được ảnh của bố Lý nên xé làm đôi - vì chưa ép plastic nên rất dễ xé. Lúc này Lý đang tạm trú bên phòng của vợ chồng Thiệu.
    Sau đó, Thịnh bắt Lý trần truồng bò từ phòng Thiệu về phòng mình vừa quay clip vừa chửi bới, xong cầm 2 nửa tấm ảnh của bố Lý xé tiếp làm đôi lần nữa (tức xé làm 4) rồi nhét vào đũng quần, ngồi xuống ghế, vừa nói những câu từ tục tĩu như báo chí từng nêu.
    Tại phiên tòa, chị Thắm (và hai chị ở Hội phụ nữ Phường) cùng làm chứng là khi mới nghe tin báo và ra viện nắm tình hình của nạn nhân - ba chị cùng đến nhà Thịnh, gặp Thịnh để tìm hiểu sự thật của vụ việc, với tư cách đại diện cho Hội Phụ nữ phường Hùng Vương. Đó là lần đầu tiên chị Thắm nói chuyện với Thịnh.
    Khi chị hỏi, thì Thịnh phủ nhận chuyện vợ chồng xích mích: “Vợ chồng em vẫn bình thường, có chuyện gì đâu chị? Buổi tối em vẫn ra viện ngủ với vợ em. Chị không tin thì bảo công an kiểm tra xem, trong người vợ em nó vẫn còn cái đấy của em đấy” . Chị Thắm bảo, “tôi không hình dung được một người đàn ông lần đầu gặp một phụ nữ, đến nhà mình làm việc của đoàn thể, mà họ lại có thể nói với mình những lời sỗ sàng như thế. Chuyện này xảy ra còn có cả chứng kiến của hai chị ở Hội phụ nữ đi cùng, nên tôi cam đoan những gì tôi nói là đúng sự thật” => Cả Hội trường và Chủ tọa choáng váng.
    Qua lời chị Thắm, mình càng tin những lời thằng Thịnh chửi Lý là hoàn toàn có thể hình dung được, ak ak...
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngattt Xem bài viết
    Có bài báo viết, chị Lý nói là giữ ảnh bố để thi thoảng buồn thì lấy ra tâm sự với bố.
    Đừng mất quá nhiều thời gian để cân nhắc xem ai xứng đáng với lòng hảo tâm của bạn hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,038 Bài viết

• 4,427 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuychi185 Xem bài viết
    Chắc ý bạn là phải bao giờ chồng đánh cho sứt đầu mẻ trán, chảy máu thì mới đáng bị kiện đây. Cá nhân mình thấy cô Lý này quá khổ, ko chỉ vì bị tổn thương về thể xác mà còn vì bị làm nhục về tinh thần nữa.
    Bạn đọc lại đi rồi hẵng phát biểu nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Curculigo Xem bài viết
    Đúng rồi, đây là tấm ảnh Lý giữ từ lúc ở bên Angola - Thịnh gửi sang sau khi bố Lý mất thì phải. Kích thước 20x30 và không ép plastic. Khi về VN, Lý cất trong tủ quần áo của mình, thi thoảng có gì buồn thì mới lấy ra tâm sự với bố. Đêm 20/10, rạng sáng ngày 21/10, Thịnh đánh Lý xong thì đập phá đồ đạc và đem hết quần áo ra cắt - vớ được ảnh của bố Lý nên xé làm đôi - vì chưa ép plastic nên rất dễ xé. Lúc này Lý đang tạm trú bên phòng của vợ chồng Thiệu.
    Sau đó, Thịnh bắt Lý trần truồng bò từ phòng Thiệu về phòng mình vừa quay clip vừa chửi bới, xong cầm 2 nửa tấm ảnh của bố Lý xé tiếp làm đôi lần nữa (tức xé làm 4) rồi nhét vào đũng quần, ngồi xuống ghế, vừa nói những câu từ tục tĩu như báo chí từng nêu.
    Tại phiên tòa, chị Thắm (và hai chị ở Hội phụ nữ Phường) cùng làm chứng là khi mới nghe tin báo và ra viện nắm tình hình của nạn nhân - ba chị cùng đến nhà Thịnh, gặp Thịnh để tìm hiểu sự thật của vụ việc, với tư cách đại diện cho Hội Phụ nữ phường Hùng Vương. Đó là lần đầu tiên chị Thắm nói chuyện với Thịnh.
    Khi chị hỏi, thì Thịnh phủ nhận chuyện vợ chồng xích mích: “Vợ chồng em vẫn bình thường, có chuyện gì đâu chị? Buổi tối em vẫn ra viện ngủ với vợ em. Chị không tin thì bảo công an kiểm tra xem, trong người vợ em nó vẫn còn cái đấy của em đấy” . Chị Thắm bảo, “tôi không hình dung được một người đàn ông lần đầu gặp một phụ nữ, đến nhà mình làm việc của đoàn thể, mà họ lại có thể nói với mình những lời sỗ sàng như thế. Chuyện này xảy ra còn có cả chứng kiến của hai chị ở Hội phụ nữ đi cùng, nên tôi cam đoan những gì tôi nói là đúng sự thật” => Cả Hội trường và Chủ tọa choáng váng.
    Qua lời chị Thắm, mình càng tin những lời thằng Thịnh chửi Lý là hoàn toàn có thể hình dung được, ak ak...
    Ặc, tởm quá. Không thể tưởng tượng nổi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,897 Được cảm ơn

Qua ảnh có thể không diễn tả được hết các tổn thương đâu. Đánh cho bò lê bò càng, không đi tiểu được phải thông tiểu cơ mà bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 969 Bài viết

• 756 Được cảm ơn

Lý này chắc cũng có tý ngoại tình, về VN cũng có chat. Chồng ghen cũng phải!
    • 4,152 Bài viết

• 40,673 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Bạn chắc không theo dõi vụ việc này nhỉ? Thương tích theo giám định đến 17% mà bạn so sánh với đòn roi của bố. Có phải tự nhiên mà vụ này bị đem xử hình sự đâu .

Cảm ơn tường thuật của bạn Cúc Cu và Tranght1067. Mẹ con nhà Vui này công nhận vui thật. Trơ tráo và ích kỷ đến méo mó.

Anyway, chú Thịnh này nhìn mặt không có hậu. Khu hậu đình đã thụt vào lại còn bé tí so với tổng thể khuôn mặt thế kia thì nói chung về già là khổ rồi. Âu cũng là nhân và quả.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bống Xem bài viết
    Bạn chắc không theo dõi vụ việc này nhỉ? Thương tích theo giám định đến 17% mà bạn so sánh với đòn roi của bố. Có phải tự nhiên mà vụ này bị đem xử hình sự đâu .

Cảm ơn tường thuật của bạn Cúc Cu và Tranght1067. Mẹ con nhà Vui này công nhận vui thật. Trơ tráo và ích kỷ đến méo mó.

Anyway, chú Thịnh này nhìn mặt không có hậu. Khu hậu đình đã thụt vào lại còn bé tí so với tổng thể khuôn mặt thế kia thì nói chung về già là khổ rồi. Âu cũng là nhân và quả.
    Cho tớ spam tẹo: Mẹ cháu biết xem tướng ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,902 Bài viết

• 3,482 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm qua mình cũng đi dự phiên tòa, nhưng tối về muộn quá nên ngất trên cành quất, không lên mạng. Giờ trong điện thoại chỉ có file ghi âm buổi sáng và nửa buổi chiều, còn đến đoạn tranh biện thì hết pin, ak ak... Giá có đứa nhân viên thì sai nó type ra cho cả nhà đọc, đủ hiểu hết bản chất của thằng Thịnh. Phiên tòa có đến 4/5 là nữ giới.
    Lúc tòa hỏi nó là: nói câu "ngày tao ra tù sẽ là ngày giỗ của mày và tao" là ý gì? Nó bảo, nó nói thế là mong ngày nó ra tù, ông Trời sẽ quả báo khiến vợ chồng nó chết =)) cả Hội trường cười lăn lộn
    Ah, đến khi tòa xử xong - có 1 đám thanh niên cũng đi xem tòa xử - đi ngang qua chỗ người nhà thằng Thịnh, nói to tướng: "Đợi thằng này ra tù rồi đập chết mẹ nó đi!". Đến nhục, sống thế nào mà để đến khi có chuyện, tất cả bà con khối phố người ta quay lưng, người ta đi bênh vực cái người thân cô, thế cô ở tận Ba Vì đến làm dâu
    thằng súc sinh, đúng là chờ nó ra tù rồi đáh chết nó đi, ko hiểu sao đến lúc ra tòa nó vẫn trơ tráo như thế, vậy mà ko hiểu sao chị Lý vẫn xin giảm án cho chồng đc
    CHị Lý nhìn xinh đẹp là thế, mà đúng là hồng nhan bạc phận
    T
    Ba mẹ là lá chắn, che chở suốt đời con...
    • 4,152 Bài viết

• 40,673 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    No, tớ thích bói toán nên cũng đọc qua qua, nhưng chưa đủ để gọi là biết xem bói. Chỉ đủ để biết mình đi xem thì thầy bói có định lừa mình ko thôi
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • 489 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Thằng này khùng và dã man hết chỗ nói.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,029 Bài viết

• 2,220 Được cảm ơn

Ah, thêm thông tin nhé, em dâu của Thịnh - tức vợ Thiệu ý - lúc phiên tòa chưa bắt đầu, cũng thể hiện với nhà chồng bằng cách tham gia nhiếc móc Lý và người nhà Lý (ngồi ở hàng ghế kế bên) không ra gì. Nó bảo mẹ chồng nó (tức bà Vui) là người tốt nhất trên đời, còn Lý là loại đàn bà lăng loàn, độc ác, đẩy anh chồng nó vào tù tội... Thấy thế, bà con ở dưới nhao lên chửi nó là: "Chuẩn bị đến lượt mày đấy, không phải bênh đâu!" => Thế là con đấy cấm khẩu từ đó đến cuối phiên tòa
    Còn thằng Thiệu thì trả lời tòa như trẻ con lớp 1:
    - Chủ tọa: "Ai cắt tóc chị Lý?"
    - Thiệu: "Bà Tuên (tiếng Phú Thọ) bảo tôi cắt.
    - Chủ tọa: "Tòa hỏi anh là ai cắt tóc chị Lý?
    - Thiệu: Dạ, tôi cắt. Nhưng tôi cắt là để bảo vệ hạnh phúc cho anh chị tôi chứ không có ý gì."
    - Chủ tọa: "Sao anh khai là anh can ngăn bà Tuyên cắt tóc nạn nhân rồi cuối cùng anh lại tự tay cầm kéo cắt tóc người ta?"
    - Thiệu: “Vì lúc đó bà Tuên rất giận dữ nên tôi sợ bà Tuên cắt cho chị ấy bị xấu, nên tôi phải tự cắt. Tôi chỉ cắt 3 nhúm nhỏ, cộng lại bằng cái bút bi thôi”.
    * Sau chú Triển vặn cho: "Anh bảo anh chỉ cắt 1 ít nhưng anh cắt nhiều hay ít nó thể hiện ở tấm ảnh người ta chụp phần tóc bị khuyết của cô Lý ngay tại bệnh viện. Ai nhìn tấm ảnh cũng biết là anh cắt ít hay nhiều. Cái răng, cái tóc là góc con người. Anh là người trưởng thành, tức trên 18 tuổi, anh có ý thức được việc mình cầm kéo cắt tóc của người khác là xúc phạm nghiêm trọng đến nhân phẩm của người ta không mà anh bảo là anh cắt tóc để bảo vệ hạnh phúc cho anh chị anh? Hành vi này đã vi phạm vào điều… BLHS, (điều gì đấy quên rồi, he he…) . Nếu pháp luật không xử lý nghiêm thì sau đây, cứ có chuyện nghi người phụ nữ ngoại tình là chỉ cần bảo thằng em chồng cầm kéo ra cắt tóc chị dâu là bảo vệ được hạnh phúc à?...”………..
    • 1,312 Bài viết

• 3,091 Được cảm ơn

Hôm qua mới đọc qua vài tin, hôm nay thấy đồng loạt mấy báo lớn đưa tin về vụ này. Đúng là cũng nên phổ biến rộng rãi thế để các ông mỗi lần giơ tay đánh vợ cũng phải nghĩ đến hậu quả. Dân Việt mình vẫn quen cảnh chồng chúa vợ tôi, nên vợ cứ lấy nhịn làm đầu. Chả nói đâu xa, dạo quanh mục Tâm sự ở cái wtt này thôi, cũng nhan nhản cảnh chồng đi cặp bồ rồi về bạo hành vợ, và chị em vẫn cứ cái cảnh thôi nhịn đi cho con có bố. Cứ thế và cuộc sống như địa ngục vẫn tiếp diễn.
    Thằng Thịnh chịu cái án này cũng là đáng lắm. Đấy là còn bỏ sót một số tình tiết và nhân vật khác đấy. Mà sao không hỏi đến bà mẹ Lý, bà Vui, em trai Thịnh nhỉ? Nhìn ảnh thằng Thịnh này trên VNexpress thấy cái thằng này mà hiền cái nỗi gì? Mà cái mặt này thì đúng là hậu vận dở hơi rồi. Ngay bây giờ cũng đã thấy nhỡn tiền: tiền mất (chạy án), tù đày (cứ cho 5 năm chạy chọt thì cũng chả ít hơn 2 năm), công việc mất, gia đình ly tán, cái con bồ liệu nó có đợi ra tù để đoàn tụ hay chăng? Nói chung là thảm hại. Nó cứ nghĩ cô vợ yếu đuối thế kia thì làm gì được nó. Mà vũ phu đã đành, thằng này ăn nói cũng mất dạy cơ.
    Vụ này nổi lên cũng nhờ có sự đóng góp của nhiều chị em trong wtt này. Từ việc đùm bọc, động viên, giúp đỡ mẹ con Lý cũng như tạo áp lực để vụ án này không bị chìm. Đúng là không bõ công sức.
    Chia tay là việc ko mong muốn đối với mọi gd. Nhưng trong trường hợp e Lý thì có cố cũng chả sống được trong gd như vậy. Các mẹ ở gần cố động viên em ấy sớm ổn định cuộc sống mới cho 2 mẹ con nhé. Mà như có mẹ nào nói ở trang trước, nếu cần thiết vào miền Nam cũng được. Xa hẳn quá khứ và bắt đầu trang mới.
    Gia tài của mẹ là các con.
  • Trang 5/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5
  • 6
  • ...
  • 9