TIN TÀI TRỢ.

Chồng “ăn chả” khi vợ mang bầu – Nỗi đau nhân đôi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,079 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Chồng “ăn chả” khi vợ mang bầu – Nỗi đau nhân đôi

Khi người vợ bụng mang dạ chửa, không thể đáp ứng được nhu cầu cho chồng, không ít quý ông đã lén lút đi “ăn chả”.

Muôn nẻo “ăn chả” khi vợ mang bầu

Anh Bình và chị Dương lấy nhau đã gần chục năm. Cùng lập nghiệp từ hai bàn tay trắng, qua gần 10 năm “chia ngọt sẻ bùi” hai anh chị cũng phần nào tạo được chỗ đứng trong xã hội khi anh là phó giám đốc một công ty xây dựng, còn chị Dương là giáo viên một trường tiểu học. Kết quả tình yêu của hai người là Trang – con gái đầu lòng năm nay cũng đã 8 tuổi.

ngoaitinh
    Khi người vợ bụng mang dạ chửa, không thể đáp ứng được nhu cầu cho chồng, không ít quý ông đã lén lút đi “ăn chả

Thấy con gái lớn, chị Dương quyết định sinh thêm bé thứ hai, vừa để đứa lớn có chị có em, cũng là kiếm “thằng cu để nối dõi tông đường”. Hạnh phúc dường như trọn vẹn với cả hai người khi “cầu được ước thấy”, siêu âm tháng thứ 4, chị Dương vui mừng thông báo với chồng rằng bé thứ hai là con trai.

Thế nhưng, mọi chuyện rắc rối cũng bắt đầu từ việc "nhu cầu" của anh Bình là quá cao trong khi chị Dương cái thai mỗi ngày một lớn, không thể đáp ứng được ham muốn của chồng. Lần thứ hai này cũng vì sức khỏe không được tốt nên mọi chuyện “yêu đương” chị đều “cấm vận” để dành sức lo cho em bé. Tin tưởng vào chồng lâu nay vẫn chung thủy nên chị cũng ít quan tâm đến anh hơn trước.

Trong khi đó, Anh Bình lại là giám đốc hay phải đi tiếp khách, mỗi lần vào nhà hàng gặp gỡ các em xinh đẹp được đối tác mời mọc, trêu đùa, từ tâm trạng không để ý song lâu ngày do "ham muốn" không được thỏa mãn, anh không khỏi xao lòng.

Và thế là, bức xúc trước nhu cầu không được giải tỏa, cùng với sự thờ ơ của người vợ, anh Bình đã lén lút “ăn vụng” với một em tiếp viên nhà hàng trong một lần gặp khi đi bàn công chuyện cùng đối tác.

Không giống anh Bình chỉ “vụng trộm”, “qua đường” với em tiếp viên nhà hàng, anh Long (nhân viên một công ty chứng khoán) thì còn công khai yêu đương với hẳn một cô sinh viên mới ra trường khi mà vợ đang mang nặng đẻ đau đứa con trong bụng.

Sống với vợ cũng gần 4 năm, mọi cảm xúc yêu đương đã dần cũ, vợ chồng anh Long chị Thảo cũng có không ít lần “tiếng bấc tiếng chì”, thế nhưng vì con trai đầu lòng và chị Thảo cũng khéo léo vun vén gia đình nên sau mỗi lần xung đột, anh chị lại làm lành và xóa bỏ mọi giận dỗi.

Con trai mới hơn 2 tuổi, song vì “vỡ kế hoạch” nên chị Thảo mang bầu bé thứ hai. Đáng tiếc lần này mang thai khá bất ngờ, chưa được chuẩn bị nên sức khỏe của chị không được tốt. Lại vừa lo cho đứa lớn, vừa mang bầu đứa nhỏ khá vất vả nên chị Thảo chẳng có thời gian chăm sóc cho bản thân mình cũng như lo lắng cho chồng, nói gì đến việc phục vụ "nhu cầu" của anh.

Tình cờ trong một lần đi thang máy, anh Long gặp Lê – cô sinh viên mới ra trường đến công ty cùng tòa nhà thực tập. Vẻ trẻ trung, xinh đẹp của Lê rõ ràng có sức hấp dẫn hơn hẳn người vợ bụng mang dạ chửa ở nhà. Lê cũng không khỏi choáng ngợp trước hình ảnh một người đàn ông hơn 30 tuổi phong độ, vui tính lại tuyên bố là “chưa có gia đình”.

Và thế là lấy cớ “sức khỏe vợ yếu” nhưng thực chất để rảnh rang đi tán em nhân viên mới trẻ đẹp và chứng tỏ mình vẫn còn độc thân, Long về động viên vợ “Em chịu khó sang nhà ngoại ở để được chăm sóc tốt hơn. Cuối tuần anh sẽ về thăm mấy mẹ con”. Tin tưởng chồng, chị Thảo không ngại ngùng bế con về nhà mẹ đẻ ở đợi đến ngày sinh đẻ.

Còn Lê thì thường xuyên được người đàn ông hào hoa, thành đạt săn đón vào mỗi tối, gọi điện nhắn tin lúc nào cũng sẵng sàng, cô tin tưởng rằng mình đã tìm được tình yêu đích thực. Chỉ có điều cuối tuần, cô phải xa người yêu để chàng đi công tác.

Phát hiện chồng ngoại tình – Nỗi đau nhân đôi

ngoaitinh1
    Với phụ nữ, không gì đau đớn hơn khi phát hiện chồng ngoại tình, nhất lại là khi đang mang thai

Với phụ nữ, không gì đau đớn hơn khi phát hiện chồng ngoại tình, nhất lại là khi đang mang thai– thời điểm mà lẽ ra phải được chồng chăm sóc, chiều chuộng nhiệt tình nhất thì nỗi đau đó nhân lên gấp bội.

Trong một lần tình cờ đọc tin nhắn của chồng chị Dương phát hiện ra việc anh Bình thường xuyên ra ngoài “check hàng” không chỉ với một em mà còn nhiều em tiếp viên, lễ tân các nhà hàng khách sạn trong thành phố. Đau đớn, giận dữ chị định làm ầm lên cho hả dạ nhưng nghĩ lại đến cái thai trong bụng sắp đến ngày sinh mà đành kìm lại.
    Trước thái độ khác lạ của vợ, anh Bình không khó để nhận ra. Dù đã được chồng thanh minh rằng đó chỉ là để “giải tỏa nhu cầu” nhưng chị Dương vẫn không khỏi ghê tởm khi nghĩ đến chuyện người mình đầu gối tay ấp lại có thể lên giường với đủ mọi loại gái: từ hạng sang đến tiếp viên nhà hàng, bia ôm..

Không được “vinh hạnh” chồng xin lỗi và hứa sửa chữa như chị Dương, chị Thảo còn đau đớn hơn nhiều lần khi phát hiện rằng chồng mình không chỉ vụng trộm để “giải tỏa nhu cầu” mà anh còn có tình cảm thực sự với cô gái khác.

Hơn 6 tháng khi chị mang bầu cho đến khi sinh là thời gian anh Long mặn nồng bên người thứ ba. Dù thấy chồng lạnh nhạt khi về thăm và chỉ khẽ chơi với con trai nhưng chị Thảo vẫn không mảy may nghi ngờ. Chỉ đến khi sinh con đã hơn 2 tháng mà anh vẫn dửng dưng không có ý định đón mẹ con chị về, linh tính mách bảo chị quyết định thuê thám tử theo dõi chồng thì mới ngã ngửa khi thấy anh thường xuyên tay trong tay với người phụ nữ khác.

Ngất lên ngất xuống khi mình ở trong hoàn cảnh một nách hai con còn chồng dửng dưng đi cặp bồ, thế nhưng vì sinh linh bé bỏng mới chào đời được vài tháng, chị Thảo vẫn rộng lòng khuyên nhủ và cho chồng một cơ hội để quay về với gia đình, song đáp lại chỉ là thái độ lạnh lùng của người chồng bội bạc. Đau đớn hơn, anh Long còn thản nhiên tuyên bố: “Nếu không chịu được thì ly dị chứ anh không thể bỏ được người phụ nữ kia”.

Bỏ chồng thì một mình sẽ xoay xở thế nào với hai đứa con còn nhỏ dại? Nhưng sống thế nào bên một người chồng công khai cặp bồ và yêu người phụ nữ khác? Cuối cùng chị Thảo đành gạt nước mắt ly hôn. Bất ngờ hơn ngày hai người hoàn tất mọi thủ tục ra tòa cũng là lúc chị nhận được tin cô gái kia cũng đang mang thai đứa con của chồng mình.

Theo các chuyên gia tâm lý, chuyện chồng đi “ăn phở” không chỉ vi phạm pháp luật mà còn là sự xuống cấp nghiêm trọng về đạo đức bởi người chồng làm việc trái với luân thường đạo lý khi vợ đang mang thai đứa con của anh ta.

Song, các chị em cũng nên quan tâm đến chồng trong thời gian “bầu bí” và chăm sóc bản thân khi mới sinh con nhỏ để chồng không cảm thấy cô đơn hoặc thấy vợ quá "xuống mã" mà chán nản tìm niềm vui nơi khác. Hai vợ chồng nên sáng tạo trong cách “yêu” khi vợ mang bầu để vừa không ảnh hưởng đến em bé vừa khiến đời sống tình dục thỏa mãn và hạnh phúc.

Theo *******
    http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn...524/index.html
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,842 Bài viết

• 26,550 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mà vì dục vọng bản thân sẵn sàng quên nghĩa vợ tình chồng,quên cả đứa con sắp ra đời thì mình nghĩ cũng không đáng để giữ. Cái gì khi đã không còn là của mình thì có nuối tiếc, cố gắng giữ thì cũng chỉ là con số 0

p/s: haizz...nhưng không biết khi ở vào hòan cảnh đó thì mình sẽ thế nào đây?!
    Không! không!... chồng mình tuyệt đối là không :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,861 Được cảm ơn

Vợ có bầu là mang trong người đứa con của mình, không những không chăm sóc cho chu đáo mà còn lăng nhăng bên ngoài thì không thể chấp nhận được (kể cả trong trường hợp vợ không quan tâm vì thời điểm này người phụ nữ rất mệt mỏi nhất là người có con lần 2 lại còn phải chăm con nhỏ nữa mà lại còn yêu cầu phải quan tâm chồng thì thật là bất công). Con người khác với loài động vật là sau khi xxx để duy trì nòi giống thì con người còn biết chăm sóc bạn tình, chăm sóc con của mình. Chứ nếu ko chăm vợ có bầu, ko chăm con nhỏ mà lại còn đi lăng quăng bên ngoài thì ko thể coi là con người được. Người chồng như thế cũng chẳng nên tiếc làm gì.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,319 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Ặc, đoạn cuối sặc mùi "phân biệt", tại sao đàn bà vừa phải chăm con, vừa phải bầu bí, lại còn phải lo giữ chồng nhỉ???
    Tại sao ông trời không cho đàn ông mang bầu đi, để đàn bà còn phải chăm con và lo làm đẹpl, chứ cái gì cũng phải là do đàn bà làm thì ôm sao xuể đây??
    HI Hi, nghĩ đến cảnh mấy ông mang bầu nặng nề, còn mấy bà vợ lo trải chuốt đi với zai xem, chẳng biết lúc đó các ông sẽ cảm thấy thế nào.
    5b4175fa4e

Mẹ ơi!!! Con yêu mẹ nhất trên đời

0a415a9520
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 653 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Về phía chị em thì nhiều chị không biết do thiếu hiểu biết hay do kiêng cứ thái quá hay sao mà đi “cấm vận” chồng lúc mang bầu thì cũng là sai. Bởi nếu cái thai phát triển bình thường, chẳng có lý do gì mà phải kiêng, có điều là hãy cùng lượng sức, lựa kiểu mà sinh hoạt cho phù hợp thôi. Gần sinh thì mình đồng ý là nên kiêng.

Nhiều ông công nhận quá đáng thật, có vợ mà còn nói dối thành chưa có để tán gái thì tội nặng quá. Cô nào nghe nói vậy không tìm hiểu mà tin liền thì cũng là tội quá vô tư với đàn ông thời nay.

"Song, các chị em cũng nên quan tâm đến chồng trong thời gian “bầu bí” và chăm sóc bản thân khi mới sinh con nhỏ để chồng không cảm thấy cô đơn hoặc thấy vợ quá "xuống mã" mà chán nản tìm niềm vui nơi khác."

Haizzz....Nếu chỉ có mỗi việc lo làm đẹp thì ai mà chả đẹp, ai mà chả biết chăm sóc bản thân. Nhưng mà một nách con nhỏ với núi việc gia đình mà chồng vẫn cứ đòi vợ phải xinh, vợ phải đẹp thì xin mời chồng đi làm về cùng phụ nấu cơm, rửa bát chăm con nhé. Lúc đó mà vợ kêu không có thời gian làm đẹp và “xuống mã” thì mời là lỗi ở vợ nha mấy ông. Còn không thì xin hãy hiểu và cảm thông cho chung tôi.

Cái dạng đàn ông mà mới thấy vợ vì chăm con nhỏ vừa hơi “xuống mã “ tí đã “tìm vui nơi khác” thì vợ mà lúc nào cũng đẹp, lúc nào cũng chu toàn, biết đâu mấy ông lại chán vợ kiểu vợ “hoàn hảo quá” và cũng lại “tìm vui nơi khác” mà thôi. Đó là bản chất thích “tìm vui nơi khác” của mấy ông chứ chắc gì tại vợ.
    Live a life that matters!
    • 474 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thằng em đồng nghiệp mình tiết lộ, nó đi với gái 3 lần trong lúc vợ nó mang bầu đứa đầu, đứa sau kg biết có đi hok nữa, hok nghe nó kể, hihi, nghĩ chồng mình có hok mấy mẹ. Chồng em nói ngu mới tốn tiền cho khoản đó, free anh mới đi, em nói rằng, free mới dễ chết hơn, cứ nghĩ free nên anh tới đi anh, em tới luôn đi em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12,258 Bài viết

• 9,828 Được cảm ơn

Bất công quá! Đành rằng người vợ không nên bỏ đói chồng khi mang bầu nhưng nói rằng vì vợ có bầu, sinh con nên xuống mã và người chồng ko được thỏa mãn nên phải tìm niềm vui khác là ích kỷ ? Thử hỏi mẹ các anh mà cũng ham làm đẹp, không dành thời gian chăm sóc gia đình và nuôi các anh ăn học nên người, lúc nào cũng chỉ lo làm sao để giữ chồng thì các anh có ngày hôm nay hay không?
    Con thì là con chung của cả 2 người trong khi mỗi mình người vợ mang nặng đẻ đau, chăm sóc nuôi dạy để các anh yên tâm làm ăn vậy mà các anh không thông cảm, yêu thương vợ hơn lại còn trách móc gì ?
    Đâu phải phụ nữ nào cũng như mấy cô người mẫu mà đẻ xong phải giữ dáng, cho con ăn sữa ngoài vì sợ xấu
    Kiểu gì cũng chê trách, chán kiểu mấy ông chồng này thật!
    An lạc - Tự tại

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 762 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Ui , chồng mình thì lúc nào cũng ngọt ngào với mình , mình và anh ấy xxx ngay khi mình có baby ( theo hướng dẫn của bác sĩ :Laughing: ) , nên ko biết chồng có quá thiếu thốn để đi ngoài ko ta ? Hỏi thì chồng nói ko , tin chồng thì cũng ko dám chắc , ko tin thì có lỗi với chồng quá ( nếu chồng đàng hoàng ) .
    Làm đàn bà sao khổ thế , cứ lo canh cánh chuyện chồng "ăn chả" mà ko rũ mình ăn chung :Laughing: .
    • 12,258 Bài viết

• 9,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé_tuệ_hoa Xem bài viết
    Thằng em đồng nghiệp mình tiết lộ, nó đi với gái 3 lần trong lúc vợ nó mang bầu đứa đầu, đứa sau kg biết có đi hok nữa, hok nghe nó kể, hihi, nghĩ chồng mình có hok mấy mẹ. Chồng em nói ngu mới tốn tiền cho khoản đó, free anh mới đi, em nói rằng, free mới dễ chết hơn, cứ nghĩ free nên anh tới đi anh, em tới luôn đi em.
    Chồng mình khi lấy mình thì cũng đã nhiều tuổi nên khi mình có bầu chồng giữ lắm, mong có con nên sợ xxx chẳng may làm sao thì ân hận, nhiều lần mình thấy thương chồng nên chủ động nhưng chồng bảo anh tự xử được. Ai biết sau lưng mình các ông ấy làm gì, thôi thì mắt không thấy tim không đau, nghĩ làm gì cho mệt?
    An lạc - Tự tại

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 349 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói gì thì nói, nếu mình mà phát hiện ra chồng mình ăn chả dù trong bất kỳ hoàn cảnh nào, mang bầu hay ko thì cũng ko thể chấp nhận và tha thứ được. Mâu thuẫn, đói khát gì thì tìm cách giải quyết ngay trong nhà đã, đừng có lý do này nọ mà ra ngoài đú đởn. Mình mà đú thì cũng ứ thằng nào chịu được, có khi còn bị nó tẩn và tống cổ ngay ra khỏi nhà.
    • 12,258 Bài viết

• 9,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pigtyty Xem bài viết
    Ui , chồng mình thì lúc nào cũng ngọt ngào với mình , mình và anh ấy xxx ngay khi mình có baby ( theo hướng dẫn của bác sĩ :Laughing: ) , nên ko biết chồng có quá thiếu thốn để đi ngoài ko ta ? Hỏi thì chồng nói ko , tin chồng thì cũng ko dám chắc , ko tin thì có lỗi với chồng quá ( nếu chồng đàng hoàng ) .
    Làm đàn bà sao khổ thế , cứ lo canh cánh chuyện chồng "ăn chả" mà ko rũ mình ăn chung :Laughing: .
    Mẹ này nói chuẩn! Mình tức vì đi "ăn chả" mà không rủ mình ăn chung nhỉ:Laughing::Laughing:
    An lạc - Tự tại

• 1,140 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Mấy thằng này cắt dzái hết đi cho đở nhục.
    • 1,059 Bài viết

• 637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé_tuệ_hoa Xem bài viết
    thằng nào mà khốn nạn thế, con ng khác con vật ở cái đầu óc,vì ko đáp ứng dc nhu cầu sinh lý khi vợ mang bầu mà đi chơi gái thì khác gì con thú,đàn ông thời nay sao chán thế,thiêt nge zậy chả mún lấy chok
    Phải chăng anh là cơn gió lạ,
    Đến bên em rồi chợt bay xa
    Em chợt nghe tim mình đau nhói
    Cơn gió ơi sao dỗi vô tình....
    color-colors-girl-inspiration-legs-nature-Favimcom-38644_large
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Chẹp, kiểu gì cũng khổ, ăn chả bà xã biết đc thì làm ầm lên đòi tự tử này nọ. Đi bóc bánh trả tiền thì tốn bố nó hộp sữa cho con, thế mà tự làm, cho vào ống sắt thì bị vỡ mạch máu ko rút ra đc, phải cắt ! Thế biết làm sao giờ chứ lại :Laughing::Laughing: Giải pháp gì bây giờ đây hả giời ? :Worried:
    • 12,258 Bài viết

• 9,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Chẹp, kiểu gì cũng khổ, ăn chả bà xã biết đc thì làm ầm lên đòi tự tử này nọ. Đi bóc bánh trả tiền thì tốn bố nó hộp sữa cho con, thế mà tự làm, cho vào ống sắt thì bị vỡ mạch máu ko rút ra đc, phải cắt ! Thế biết làm sao giờ chứ lại :Laughing::Laughing: Giải pháp gì bây giờ đây hả giời ? :Worried:
    Có sex toy đấy em, vừa an toàn mà vẫn chung thủy với vợ.:Battin ey::Battin ey:
    An lạc - Tự tại

• 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghoang_2410 Xem bài viết
    Có sex toy đấy em, vừa an toàn mà vẫn chung thủy với vợ.:Battin ey::Battin ey:
    Thôi thôi vẫn là cái trò đó thôi ạ, em là em nghĩ trước òy, chi bằng nhân lúc vắng vợ, ta lấy sợi dây điện rồi dí vào cái ấy... coi cái cảm giác giật giật tê tê nó có thích hơn cái khoái cảm xác thịt ăn hoài ko ?

Hay nhỉ chị nhỉ :Laughing::Laughing::Clown:
    • 12,258 Bài viết

• 9,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Elber Xem bài viết
    Thôi thôi vẫn là cái trò đó thôi ạ, em là em nghĩ trước òy, chi bằng nhân lúc vắng vợ, ta lấy sợi dây điện rồi dí vào cái ấy... coi cái cảm giác giật giật tê tê nó có thích hơn cái khoái cảm xác thịt ăn hoài ko ?

Hay nhỉ chị nhỉ :Laughing::Laughing::Clown:
    Can em, đừng dại thế, có ngày lại bị lên mục ĐBGB đấy:Laughing:
    An lạc - Tự tại

• 9 năm
    • 8,205 Bài viết

• 6,979 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghoang_2410 Xem bài viết
    Can em, đừng dại thế, có ngày lại bị lên mục ĐBGB đấy:Laughing:

Nói vui vậy thôi, chứ em cũng là mem hội nông dân chăn rau sạch với hội PC của mấy.... Sau này lấy vợ chả đến mức túng bấn lắm đâu, he he ! :Silly: Ặc ặc ngu òy.
    • 474 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Lần trước phát hiện chồng tự xử còn để lại tang chứng trong tờ khăn giấy, ặc, hỏi gặng mãi tại sao kg xxx zới zợ, vì chồng 2w rồi hok đụng vào zợ, hehe, c hơi bực bội, chồng nói tại mệt, với lại zợ bầu bì mà đòi hỏi wai hay sao, trong khi đó mình muốn thì thèng chả hok mần mới bực, lần đầu tiên phát hiện c tự xử zậy đó, chắc lúc đó mình hơi quá mồm chăng, còn đỡ hơn c đi ra ngoài lung tung hen.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 349 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Oài ôi, chồng e thì e mời mọc mà lão nhất định từ chối sợ ảnh hưởng đến con. Mà e bầu bì thì nhu cầu lại ... chẹp mới sợ chứ. Không hiểu lão có ra ngoài giải quyết ko đây.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2