Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chơi sang, chi ngàn USD mua đồ tặng cô

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.95K Lượt đọc
  • 101 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhớ ngôi trường thân yêu và bạn bè quá. Những ngày này mình và các bạn thường mang bông đến tặng cô, cô hạnh phúc lắm
    http://**************/index.php/Trang_chu.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 713 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là lều vịt báo, không biết cái thằng viết bài này trong đầu nó có não không nữa.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,051 Bài viết

• 5,033 Được cảm ơn

Bó tay rồi - Chỉ biết nói thế thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 23 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Con gái mình năm nay học lớp 12. Con hay tự làm những món quà nhỏ tặng cô nhân dịp 20-11. Năm nay con và 1 bạn nữa làm bánh tặng cô. Hôm qua mẹ có nhắn tin chúc mừng cô.
    Mẹ: Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam, chúc cô giáo mạnh khỏe, luôn được học sinh gọi là Mẹ như các cháu 12D4 năm nay.
    Cô giáo: Em cảm ơn chị. Hôm nay bọn trẻ con làm bánh đến tặng cô rồi tổ chức hát hò. Em cảm động lắm chị ạ.
    Mẹ: Hôm qua bạn P và bạn C làm bánh. Mẹ thấy bạn P hào hứng lắm. Cũng mừng là các cháu hết lòng và quyết tâm (vì mới chỉ chập chững làm bánh thôi mà) tự mình làm quà tặng cô.
    Cô giáo: Thấy làm bánh lên tay lắm chị ạ. Em rất cảm động khi đón nhận tình cảm của các con.
    Con gái mình học lớp 12D4 Trường Nguyễn Tất Thành. Cô giáo chủ nhiệm tên là Phương.
    Lớp mình ra trường rất nhiều năm rồi nhưng năm nào cũng tụ tập đi chúc mừng các thầy cô cấp I, cấp II.
    Mình vẫn luôn tin ở các thầy cô.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 2,612 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ngày xưa hồi còn đi học cấp 1 ngày 20-11 1 lũ túm lại mua tặng Cô chục cam, cân đường hay bịch xà phòng.. đem đến nhà Cô thì Cô bóc cam ra cho cả lũ ăn luôn. Lên cấp 2 thì khá hơn tí, khăn quàng cổ cho Cô, cravat cho Thầy... nhưng chưa bao giờ tặng tiền. Bây giờ ngày hiến chương nhà giáo biến thể thành ngày phụ huynh mua chuộc Thầy Cô. Thời buổi gì mà quà tặng Thầy Cô có giá trị lên đến nghìn đô??? Nghe thì nhiều nhưng để mua danh dự người Thầy thì rẻ rúng quá.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 153 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Tại sao lại cho đăng những bài báo như thế này, bọn này là bọn cổ súy cho tham nhũng. Phải phạt bọn lều báo này vì tội tham nhũng mới phải.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 501 Bài viết

• 247 Được cảm ơn

Nhớ cái thời xa xưa của mình, ngày 20/11 cả lớp góp tiền lại mua tặng cô: cô thì cái nón (thời đó là 3k thì phải), cô thì cái chậu nhựa, sang nhất và hoành tráng nhất là "quả" bức tranh đóng khung bán sẵn made in Tung Của trị giá 6k. Mà vui lắm, lớp chia nhau ra thành từng nhóm, mỗi nhóm đại diện đi tặng 1 - 2 cô. Đến nhà thầy, cô nào là náo loạn cả khu vực đó luôn.
    Thời nay, chả biết lúc con mình đi học chữ thì sẽ thế nào. Nhưng giờ con đi mẫu giáo, ba mẹ chẳng biết tỏ lòng biết ơn thầy cô kiểu nào cho phù hợp. Thôi thì đành mượn cái thiệp để gửi gắm "bông hoa" vậy (cũng phải dấu không để con biết bí mật ẩn sâu bên trong). Cũng chỉ mong cô đừng nghĩ gia đình có ý này ý nọ, chỉ là lời cảm ơn cô đã vất vả vì các con thôi.
    HrQ7p7
    • 1,016 Bài viết

• 1,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ thì tớ chả tin bài báo này lắm hoặc như bạn nào đã com phụ huynh mua quà tặng quá đắt tiền chắc phải nhờ việc gì lớn thôi.
    Nhưng cho tớ hỏi các bố/ mẹ là ngày 20.11 tớ mua quà cho các cô giáo của con/ lớp mẫu giáo - 4 cô trên lớp khoảng 200 - 300 thì có ít quá không nhỉ.
    Yêu con gái nhất nhà

• 168 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Đọc bài này lại thấy buồn quá. Biết là bây giờ cuộc sống khó khăn, nghề giáo cũng là một nghề, cũng bị thương mại hóa đi nhiều nhưng những thứ này rồi sẽ làm thầy hỏng, trò hỏng thôi.
    • 17 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Khu em trọ có chị làm cô giáo dạy tiếng anh một trường mầm non tư nhân, lương chị ấy so với mặt bằng chung không hề thấp. Nhưng qua những câu chuyện của chị, em thấy chị rất mong chờ đến ngày đầu tháng và những ngày lễ, tết vì những ngày ấy chị được phụ huynh tặng phong bì. Cách đây 2 ngày, chị ngồi tính với em là chị mới được bằng này bằng kia, lớp còn 15 phụ huynh nữa chưa đi phong bì chị ấy. Với thái độ háo hức như vậy, lỡ phụ huynh nào đó không có phong bìcho chị ấy liệu con trẻ có được đối xử công bằng không?
    • 475 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bài báo nói láo, quà cáp cho cô thì cũng là thể hiện tình cảm của cha mẹ và học sinh với thầy cô.

Báo chí kiểu này làm lệch lạc suy nghĩ của phụ huynh và học sinh đối với thầy cô.
    • 186 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thần kinh rung rinh mới tăng thầy cô ipad, iphone5, nữ trang chục triệu! Nhớ đến thầy cô, thấy thầy cô vất vả thì một tí phong bì cũng được(nhất là các bé học mẫu giáo, nhà trẻ) chứ con đi học rồi mà không biết phấn đấu, không biết tự thân học tập mà phải đợi bố mẹ mua chuộc thầy cô, mở đường trải hoa hồng cho con sẵn hết thế này thì tôi không hâm nhé, nhà báo nói láo ăn tiền!
    Còn thầy cô nào mà lấy vật chất, giá trị những món quà tri ân làm thước đo để đối xử với học sinh, những thầy cô đó không còn đất trên diễn đàn để bình luận!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 302 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Bài báo này kg đúng sự thật, có vẻ giống như là mua điểm cho con , chứ kg phải là sư cám ơn công lao dạy dỗ chăm sóc các em. Cô giáo của con mình, chỉ vào dịp trung thu, phụ huynh tặng bánh trung thu, Cô đem hết ra cho các em ăn và nói vui rằng có phước cùng hưởng có họa cùng chia...hihihi...còn vào những dịp lễ thầy cô, tết....phụ huynh tặng bao thư, vải vóc thì Cô nhất định kg nhận...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 101 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

tặng cả nghìn usd chắc không phải thi cũng được lên lớp
    • 196 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienluc Xem bài viết
    Bà xã của lều báo giáo viên hay sao?
    Chắc đúng rồi đó chị lên mới viết bài kích động các bậc phụ huynh cả tin.
    Mình chẳng có IP 5 hay những món quà xa xỉ đó đâu, tấm lòng thôi,
    Lều báo biết bài cổ động thương mại hóa chuyện quà tặng à
    • 3,271 Bài viết

• 8,110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ca.chep.sot.ca Xem bài viết
    thần kinh rung rinh mới tăng thầy cô ipad, iphone5, nữ trang chục triệu! Nhớ đến thầy cô, thấy thầy cô vất vả thì một tí phong bì cũng được(nhất là các bé học mẫu giáo, nhà trẻ) chứ con đi học rồi mà không biết phấn đấu, không biết tự thân học tập mà phải đợi bố mẹ mua chuộc thầy cô, mở đường trải hoa hồng cho con sẵn hết thế này thì tôi không hâm nhé, nhà báo nói láo ăn tiền!
    Còn thầy cô nào mà lấy vật chất, giá trị những món quà tri ân làm thước đo để đối xử với học sinh, những thầy cô đó không còn đất trên diễn đàn để bình luận!
    bọn nhà báo biến chất bắt đầu cổ xúy cho xu hướng hàng hiệu xa xỉ từ showbiz sang giáo dục đây ,
    Ẹ nó đọc mà ngứa cựa , con nứt mắt ra đã hồ hởi lót tay cô giáo, sống bằng vật chất thế thì nhân cách ra gì đây .

PS . các mẹ ném đá tớ nhặt , tớ cũng thích hàng hiệu ,không bài bác nhưng cái gì xài đúng nơi đúng chỗ mới hay chứ không phải chà đạp lên mọi giá trị để xài hàng hiệu thì kinh

bực quá vừa gọi điên cho bọn VNnet chửi cho 1 trận , bọn nó bảo để bọn nó xem lại ngay
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
    • 911 Bài viết

• 1,546 Được cảm ơn

Mọi năm ngày này mình toàn mua 1 bó hoa Ly thật to về cắm để mừng bố và mẹ (mặc dù mẹ đã mất). Nhưng năm nay kinh tế khó khăn, chỉ dám mua 5 cành Ly vàng và mấy cành salem về cắm. Tuy ko hoành tráng như những năm trước nhưng thực sự vẫn rất vui, thế mà đọc bài báo này lại thấy chạnh lòng thương những em học sinh nghèo. Ôi, phú quý sinh lễ nghĩa.
    Mẹ yêu con nhất trên đời.
    • 196 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    bọn nhà báo biến chất bắt đầu cổ xúy cho xu hướng hàng hiệu xa xỉ từ showbiz sang giáo dục đây ,
    Ẹ nó đọc mà ngứa cựa , con nứt mắt ra đã hồ hởi lót tay cô giáo, sống bằng vật chất thế thì nhân cách ra gì đây .

PS . các mẹ ném đá tớ nhặt , tớ cũng thích hàng hiệu ,không bài bác nhưng cái gì xài đúng nơi đúng chỗ mới hay chứ không phải chà đạp lên mọi giá trị để xài hàng hiệu thì kinh
    Chính bọn nhà báo làm hư các cô, các cô giáo đừng có tin bọn này nhá
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,514 Bài viết

• 2,848 Được cảm ơn

Những người có điều kiện, hoặc thoáng tính họ ko tiếc đâu. Mình ko biết những TH khác như thế nào riêng nhà mình có 2 cô cháu gái, đứa bé năm ngoái học lớp prep (5tuổi) lớp có 3 cô, chị mình mua tặng cô người Việt mỗi cô 1 cái đồng hồ hơn 5triệu, cô người giáo người nước ngoài cái dây chuyền. Năm nay cháu học lớp 1, lớp cũng có 3 cô nhưng kinh tế khó khăn nên chỉ tặng mỗi cô 1 lọ nước hoa thôi, thế mà cũng mất khối tiền đấy.
    Trong lớp cháu nhà mình là dạng bình thường nhất đấy nhé, mình nói về kinh tế ấy, còn hầu hết các gđ khác giàu lắm mà ai cũng tặng quà cô giáo. Nhưng học sinh vẫn mua hoa & quà tặng cô riêng, quà kiểu trẻ con đáng yêu thôi.
    Mình nghĩ ko nên làm như vậy, chị mình thì nghĩ khác bởi vì chị ko tặng người ta cũng chả cần cái quà của mình mà sống cả đời đc đâu nhưng cả 1 năm học mới có 1 ngày thôi ăn bao nhiêu cũng hết tặng cô chút quà cô vừa vui, phấn khởi lại càng nhiệt tình hơn. Thật ra thì cũng đúng nhưng làm vậy rồi cô giáo sẽ quen thói nhận quà giá trị, và sẽ có sự so sánh giữa người tặng và ko tặng quà, thành thói hư tật xấu...
    Tthời mình nhà nghèo đi học cả đời chả biết tặng quà là gì. May lắm, thi thoảng cũng có năm cũng góp chung với bạn mua mấy bông hoa, mấy cây bút hoặc cuốn sổ tặng thầy cô thôi chứ ko như bây giờ.
    :Angel::Angel::Angel:I'M DREAMER:Rose::Rose::Rose:
    xQrturRXjEwEinWitKNWfifNDhFxCaOjXRvd-610xh
    hoadep
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,271 Bài viết

• 8,110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mask_girl08 Xem bài viết
    Những người có điều kiện, hoặc thoáng tính họ ko tiếc đâu. Mình ko biết những TH khác như thế nào riêng nhà mình có 2 cô cháu gái, đứa bé năm ngoái học lớp prep (5tuổi) lớp có 3 cô, chị mình mua tặng cô người Việt mỗi cô 1 cái đồng hồ hơn 5triệu, cô người giáo người nước ngoài cái dây chuyền. Năm nay cháu học lớp 1, lớp cũng có 3 cô nhưng kinh tế khó khăn nên chỉ tặng mỗi cô 1 lọ nước hoa thôi, thế mà cũng mất khối tiền đấy.
    Trong lớp cháu nhà mình là dạng bình thường nhất đấy nhé, mình nói về kinh tế ấy, còn hầu hết các gđ khác giàu lắm mà ai cũng tặng quà cô giáo. Nhưng học sinh vẫn mua hoa & quà tặng cô riêng, quà kiểu trẻ con đáng yêu thôi.
    Mình nghĩ ko nên làm như vậy, chị mình thì nghĩ khác bởi vì chị ko tặng người ta cũng chả cần cái quà của mình mà sống cả đời đc đâu nhưng cả 1 năm học mới có 1 ngày thôi ăn bao nhiêu cũng hết tặng cô chút quà cô vừa vui, phấn khởi lại càng nhiệt tình hơn. Thật ra thì cũng đúng nhưng làm vậy rồi cô giáo sẽ quen thói nhận quà giá trị, và sẽ có sự so sánh giữa người tặng và ko tặng quà, thành thói hư tật xấu...
    Tthời mình nhà nghèo đi học cả đời chả biết tặng quà là gì. May lắm, thi thoảng cũng có năm cũng góp chung với bạn mua mấy bông hoa, mấy cây bút hoặc cuốn sổ tặng thầy cô thôi chứ ko như bây giờ.
    mình đồng ý có rất nhiều gia đình giàu có thì 1000$ không là gì to tát . nhưng đó là phần rất cá biệt , nếu nhà báo viết lên thành thông tin đại chúng thì kể cả bài báo này nhiều thầy cô cũng bức xúc vì nó làm giảm giá trị thầy cô đi rất nhiều ,
    .AMA shop ƯU ĐÃI VÁY, SƠ MI CHỈ CÒN 240-260 k.
    How can you just walk away from me ,

When all I can do is watch you leave!
    Cos we've shared the laughter and the pain ,and even shared the tears. (Phil Collins)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6