TIN TÀI TRỢ.

Choáng với những bà mẹ chồng quý tộc

• 1 Lượt chia sẻ
  • 7.89K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 135 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Mẹ chồng giỏi, kiếm được nhiều tiền.
    Con dâu thì hình như chỉ là công chức bình thường nên mới choáng thôi.
    Hâm mộ bà mẹ chồng quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy cô này cứ phải cho gặp quả mẹ chồng suốt ngày ra chỉ thị hô hào đóng góp với cả : "Thời tôi làm dâu thì á ..."
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 868 Bài viết

• 2,567 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lại 1 kiểu bài báo ngồi phòng máy lạnh tưởng tượng!

• 966 Bài viết

• 2,968 Được cảm ơn

Tất nhiên là lều báo ngồi bịa bài này rồi... Mà nếu có thật thì cũng có gì mà choáng??? Thích quá ấy chứ!
    • 23,100 Bài viết

• 34,968 Được cảm ơn

Nhà báo cũng chả bịa đâu. Đúng là ngoài đời có những cảnh như thế.

Một điều là có nhiều nick quy kết luôn 'lều báo' bịa; không hiểu các nick ấy làm nghề gì, nhưng có lẽ khi họ hành nghề của họ, cũng sẽ có những người khác chê bai thế nọ thế kia, gọi họ xách mé thế này thế khác thôi.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • mkk
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,672 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bread & Honey Xem bài viết
    Xời, có được bà mẹ chồng đi chơi nước ngoài về còn mua một đống váy áo nước hoa làm quà cho con dâu , lại chả sướng quá í !!!

Tự hỏi xem nếu mình nhiều tiền, có tốt với mc được như vậy không?
    Hê hê, thích câu hỏi của mẹ này.
    Tiền ai nấy tiêu, có tiêu tiền của CD đâu mà choáng với chả ngất. Nẫu
    Nothing is impossible
    • 2,704 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Hình như trong mục ĐBGB hôm nay có 2,3 topic gì ấy nói về MC thấy toàn mấy Mẹ bảo là cổ tích í, danh từ MC ở VN ít nhiều gì cũng gây lên một sự nguy hiểm rồi .
    Mình ko ngán MC mình chỉ thua MC về độ sành điệu của bà thôi, có lần đi làm móng tay với bà, cô nhân viên hỏi mình cắt móng bầu hay vuông mình trả lời bầu, bà quay sang mình bảo model bây giờ là vuông ai để móng bầu nữa. Mình thích xăm hình sau cổ nên hay nói với mấy cô bạn là muốn đi xăm, mấy cô bạn bảo ko sợ nhà chồng nghĩ này nghĩ nọ sao, mình bảo mình chỉ sợ cha mẹ mình, chứ BMC thì ko ngán vì họ model lắm và cực kỳ tâm lý nữa. Xã mình hay đùa có lẽ mình tuổi con Ngựa, rồi MC cũng tuổi con ngựa nữa nên hợp nhau về khoản điệu đà là phải rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 214 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ chồng thế này càng dễ sống chứ sao, chỉ sợ nhất là MC không có thú vui hoặc bạn bè đi chơi suốt ngày ngồi nhà soi con dâu. Mà tiền mẹ, mẹ tiêu con dâu có phải cho mẹ cái gì đâu nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,177 Bài viết

• 6,100 Được cảm ơn

Có Mc thế này mà choáng, sướng như tiên lại còn mong gì hơn... Lều báo dễ xúc động thế
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,227 Bài viết

• 2,507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuchep Xem bài viết
    MC thế này thích quá còn gì
    Hị hị, chả bù cho MC em,nhiều tiền hẳn hoi mà tiết kiệm kinh, toàn đợi con dâu bỏ cái gì thì lấy mặc. Quần áo ở nhà em mà không mua cho bà thì chả bao giờ bà dám tự bỏ tiền ra mua đồ winny mặc. Chả hiểu sao phải khổ thế.
    Nam mô Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan thế Âm Bồ Tát
    Nam mô Dược Sư Lưu Ly Quang Như Lai
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,166 Bài viết

• 2,525 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ chồng nghèo cũng kêu, giàu cũng than, yếu cũng chê mà khỏe cũng trách, đảm quá thì oán mà vụng lại ngấm nguýt nọ kia. mẹ chồng bây giờ khổ nhỉ? chả biết đến lúc mình làm mẹ chồng thì còn đến nông nỗi nào
    Áo vàng chẳng tiếc mà chi

Tiếc chăng là thuở xuân thì chóng phai
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 906 Bài viết

• 1,912 Được cảm ơn

Toàn những chuyện vặt vãnh, nhà báo có sáng tác cũng phải cố mà dặm vào tí muối cho đỡ nhạt chứ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 104 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mẹ chồng thế này thì có làm sao đâu nhỉ. Người ta kiếm ra tiền thì được quyền tiêu chứ có phải xin tiền con cái rồi đòi hỏi mua cái nọ cái kia đâu. Được tặng một núi đồ thế kia thì có mà sướng âm ỉ mấy ngày chẳng hết í chứ. Nhưng mà pv viết bài này có vẻ ko hiểu gì lắm thì phải: sao lại để chanel cạnh HM cơ chứ?
    • 2,465 Bài viết

• 4,159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mìh đọc thấy bịa bịa sao íh
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 173 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Có MC sành điệu như vậy là niềm tự hào chứ mắc gì phải choáng!
    • 4,483 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julie0310 Xem bài viết
    Mẹ chồng thế này thì có làm sao đâu nhỉ. Người ta kiếm ra tiền thì được quyền tiêu chứ có phải xin tiền con cái rồi đòi hỏi mua cái nọ cái kia đâu. Được tặng một núi đồ thế kia thì có mà sướng âm ỉ mấy ngày chẳng hết í chứ. Nhưng mà pv viết bài này có vẻ ko hiểu gì lắm thì phải: sao lại để chanel cạnh HM cơ chứ?
    ko phải H&M đâu,mà là Hermes đó
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 918 Bài viết

• 4,996 Được cảm ơn

MC mình xài còn khiếp hơn thế này nhưng đc cái gia đình chồng chả bao giờ tính toán tiền bạc với nhau. Xưa nay quy tắc đi ăn hay cafe uống nước thì ai là người có vai vế lớn nhất người đó trả, còn đi chơi thì ai chủ xị người đó bỏ tiền ra lo từ A - Z cho tất cả mọi người. Tính thì chỉ nên tính với người ngoài, còn trong gia đình với nhau thì ko nên tính toán hay soi mói vào tình hình tài chính của BMC hay anh chị em chồng làm gì cho mệt, của ai người đó xài miễn ko lợi dụng hay chơi xấu với nhau là đc rồi, còn nếu biết lo lắng và thương yêu nhau thì càng quá tốt.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 593 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Vấn đề là các bà già rồi mà còn son phấn sành điệu thì tính hay bị đồng bóng, chứ mà thoáng tính thì đã sướng.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,225 Bài viết

• 2,370 Được cảm ơn

Nếu chuyện bìa ==> nhà báo dở hơi.

Nếu có thật ==> con dâu dở hơi.

Tiền bà làm ra bà muốn tiêu gì bà tiêu, chết có đem theo được đâu. Miễn là bà không để chúng mày thiếu đói, bà có cho chúng mày làm vốn là được rồi.

Chả lẽ bà làm ra nhiều tiền thế mà phải tằn tiện, co ro cúm rúm mua vàng, mua đất, gửi hết ngân hàng thì con dâu mới vừa lòng sao.

Vớ vẩn.
    H C Đào: Nhờ các bạn Việt Nam mua dùm trái cây, nông sản, ĐTDĐ, quần áo may sẵn, đồ chơi, đồ gia dụng SX tại Trung Quốc để chúng tôi có tiền mua tàu chiến, súng đạn đánh chiếm Hoàng Sa, Trường Sa của các bạn. Cảm ơn các bạn.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 660 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

MC tiêu tiền của bả mà, thỉnh thoảng còn rủ CD đi ăn uống, ko so đo xét nét. thích quá còn gì

hay CD nghĩ mình 'chuột sa hũ nếp' nên lý ra cũng phải được ...1/2 mẹ chồng mới ko ấm ức?
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4