TIN TÀI TRỢ.

Cho rùa hồ Gươm phối giống với rùa Trung Quốc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.04K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • ._.
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 375 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Hơi "phản động" một chút nhưng bao năm bắc thuộc chính dòng máu trong cơ thể các bạn có hòa trộn chút ít phương bắc mà.

Rùa Hồ Gươm họ hàng gần với rùa Thượng Hải. Ngay bản thân rùa Thượng Hải cũng còn rất ít. Vì khoa học và một di sản văn hóa thì việc phối giống này là cần thiết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• ._.
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 375 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ WINNI Xem bài viết
    Trên thế giới nhiều giống rùa lắm mà , chả nhẽ cụ Rùa Hồ Gươm nước mình cứ phải phối giống với rùa TQ sao ta ...các nhà khoa học lười quá ...
    Không lai phối được bác à. Khoa học bảo thế chứ không phải lười, mà thậm chí việc phối giống này khá tốn kém vì hình như giống rùa thượng hải còn 2-3 con thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 166 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

e chỉ thắc mắc là liệu tuổi cụ có còn khả năng sinh nở hay k, hay rồi vác đi phối 1 hồi rồi bảo cụ hết tứng hoặc của cụ trong veo như nước máy rồi nên cụ k thể có con được

E còn lo nữa, nếu cụ là zai, với tuổi í, rồi lâu lắm rồi k gì cả, cụ hăng mà cụ TMP thì cũng toi

Nếu cụ là nữ thì cũng lo, nhỡ phải thằng rùa tàu nào nó máu nó cho cụ ngất k dậy được thì cũng nguy phết

Nói chung là e lo lắm í
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babyish Xem bài viết
    e chỉ thắc mắc là liệu tuổi cụ có còn khả năng sinh nở hay k, hay rồi vác đi phối 1 hồi rồi bảo cụ hết tứng hoặc của cụ trong veo như nước máy rồi nên cụ k thể có con được

E còn lo nữa, nếu cụ là zai, với tuổi í, rồi lâu lắm rồi k gì cả, cụ hăng mà cụ TMP thì cũng toi

Nếu cụ là nữ thì cũng lo, nhỡ phải thằng rùa tàu nào nó máu nó cho cụ ngất k dậy được thì cũng nguy phết

Nói chung là e lo lắm í
    Chết cười với bài của bác này.
    Nhưng chắc phối giống nhân tạo chứ không để giao phối tự nhiên đâu. Tức là lấy nòng nọc của cá thể đực rồi đưa vào tử cung của cá thể cái giống như phối giống trâu, bò, lợn thôi. Hoặc cũng có thể trong ống nghiệm trước rồi cấy phôi vào buồn trứng.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chủ quyền Vn đâu..đem dâng hiến cho ngta đi....
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuong_tnh Xem bài viết
    chủ quyền Vn đâu..đem dâng hiến cho ngta đi....
    Đến nẫu với những cái comment như này. Cái gì cũng lôi chuyện chính trị chính em vào được.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 759 Bài viết

• 1,277 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi C97 Xem bài viết
    Mình tò mò quá, có cụ nào ở HN cho hỏi, cụ Rùa ngoải là cụ ông hay cụ bà? Nếu là cụ ông thì cho giao phối với rùa Tàu cũng được chứ sao. Chả sướng quá. Mà nếu là cụ bà thì tôi phản đối. Không cho.
    Mắt kém thế, đọc lại đi:
    "nhiều ý kiến đề xuất cho ghép đôi thử rùa đực Đồng Mô với rùa cái hồ Gươm
    "
    chén rượu ngon không làm giặc say chết, tiếng hát hay không làm giặc điếc tai
    • 62 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bọn Trung quốc là gọi chung thôi chứ thực ra chỉ có bọn Hán là có máu bành trướng, muốn bá chủ thiên hạ.
    Mình thuộc dân tộc Việt sinh sống phía Nam sông Dương Tử đã bị bọn Hán đồng hóa, chỉ có một bộ phận nhỏ di cư xuống đồng bằng bắc bộ ngày nay do xa xôi cách trở, địa hình hiểm trở nên bọn Hán không với tay tới là ít bị đồng hóa.
    Ngay cả nhà Trần cũng là người Việt di cư xuống để tránh tàn sát của bọn người Hán.

Do vậy chính xác thì chíng ta phải nói chúng ta là người Việt chứ không phải người TQ (và cái tên VN chẳng qua bị trùng mà thôi).
    Chúng tôi sẵn lòng tư vấn và tìm cho các bạn một nơi an cư phù hợp ở Sài Gòn hoàn toàn miễn phí.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Em đề nghị lai rùa Hồ Gươm với gấu trúc Panda ạ, vậy là công bằng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,196 Bài viết

• 12,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Căm ghét tk bành trướng. 1000 năm trước nó không chiếm được VN thì sau đó nó vẫn không từ bỏ chiếm VN.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 872 Bài viết

• 1,776 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dẫu biết ta giống Tàu, nhiều nét tương đồng. song trong bao nhiêu nước C.Á, chẳng lẽ ko còn nước nào còn bảo tồn được giống rùa để có thể giúp cụ duy trì nòi giống hay sao?
    • 1,281 Bài viết

• 2,966 Được cảm ơn

Rùa thì chỉ cần duy trì nòi giống, chứ nó cũng có khái niệm gì về tc hay Việt Nam đâu mà viết thành bài báo thế?

Sao không viết các bài tương tự về các nàng con gái Việt lấy chồng tc và để các chàng xây nhà ở dầm dề và mọc rễ trên đất Việt không chịu về nước? Sao không viết các bài về sự khác nhau về tự tôn dân tộc trong việc cưới gả của Việt Nam và tc?

Sao không viết những bài về sự xâm lăng văn hóa, kinh tế, địa lý đang diễn ra trước mắt mà lại quan tâm đến chuyện phối giống của mấy con rùa không quốc tịch thế?
    Trăng tàn, nguyệt tận, chưa từng tuyệt vọng đâu em
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 638 Bài viết

• 1,638 Được cảm ơn

Hàng triệu gái Việt mang bím mang vú đi hầu bọn Khựa, Hàn, Đài kia kìa!

Rồi bao thằng trai Tầu vào làm ăn, lấy vợ, sinh con đẻ cái ở Việt Nam kia kia!

Sao không phản đối chuyện đó, sao không bảo vệ những cái bím con người đó, mà lại phát cuồng đi bảo vệ cái bím con rùa!
    • 1,131 Bài viết

• 1,695 Được cảm ơn

E là cứ cực lực phản đối, chưa biết đầu cua tai nheo thế nào nhưng nghe đến tk là làm cái j mình cũng phải lùi lại 1 bước để xem có nên như vậy k? Vì bọn tk thâm nho nhỡ đâu cho quả Cụ Rùa nhà nó tiêm hóa chất để hại cụ Rùa nhà ta thì cái giống nòi Rùa nhà ta sẽ như thế nào, thành quái vật ah, mà có khi sau 1 đêm phối giống nói dại miệng Cụ có làm sao thì có phải ân hận k? K tìm đc nước nào nó tử tế hơn nước Trung Quốc ah? Rõ là liều.
    • 1,131 Bài viết

• 1,695 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piee Xem bài viết
    Hàng triệu gái Việt mang bím mang vú đi hầu bọn Khựa, Hàn, Đài kia kìa!

Rồi bao thằng trai Tầu vào làm ăn, lấy vợ, sinh con đẻ cái ở Việt Nam kia kia!

Sao không phản đối chuyện đó, sao không bảo vệ những cái bím con người đó, mà lại phát cuồng đi bảo vệ cái bím con rùa!
    Mẹ nó này, những cái bím của con ng là do họ tự nguyện chứ có ai ép họ như là đang ép Cụ Rùa đâu, nếu Cụ Rùa biết suy nghĩ biết nói như ng thì Cụ sẽ mắng cho vào mặt ý vì biết đâu cụ chỉ thích sang Châu Âu hoặc Châu Mỹ thì sao. Rõ ràng đây đang là 1 vụ ạp đặt có tổ chức đấy, he he.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,462 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bethoccuame Xem bài viết
    E là cứ cực lực phản đối, chưa biết đầu cua tai nheo thế nào nhưng nghe đến tk là làm cái j mình cũng phải lùi lại 1 bước để xem có nên như vậy k? Vì bọn tk thâm nho nhỡ đâu cho quả Cụ Rùa nhà nó tiêm hóa chất để hại cụ Rùa nhà ta thì cái giống nòi Rùa nhà ta sẽ như thế nào, thành quái vật ah, mà có khi sau 1 đêm phối giống nói dại miệng Cụ có làm sao thì có phải ân hận k? K tìm đc nước nào nó tử tế hơn nước Trung Quốc ah? Rõ là liều.
    Bạn đọc lại đi. Rùa Hồ Gươm làm gì còn nước nào có nữa, ngoài cá thể ở Đồng Mô và hai cá thể ở Trung Quốc thôi. Mà các nhà khoa học cũng đã nói rõ nếu thất bại với rùa Đồng Mô mới có thể tiến hành làm với rùa Trung Quốc.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2