Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chị em Thanh Thảo lại nổi đóa với Ngô Kiến Huy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.1K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 123 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

http://giadinh.net.vn/van-hoa/chi-em-thanh-thao-lai-noi-doa-voi-ngo-kien-huy-20130117111719165.htm
    GiadinhNet - Trước ý kiến của Ngô Kiến Huy trong một bài phỏng vấn gần đây, chị em ca sĩ Thanh Thảo đã ngay lập tức có những phản ứng gay gắt trên facebook cá nhân.

NKH3-5be8f
    Thanh Thảo với bé Jacky trong một sự kiện ca nhạc gần đây

Câu chuyện về bé Jacky Minh Trí – Con trai của ca sĩ trẻ Ngô Kiến Huy với Thụy Anh - Em gái ca sĩ Thanh Thảotưởng chừng như đã yên ắng khi những người trong cuộc tuyên bố “không bao giờ nói nữa” hay “để đứa bé được yên”… Tuy nhiên, mới đây, sau phát biểu của Ngô Kiến Huy trong một bài phỏng vấn trên trang báo điện tử, chị em Thanh Thảo – Thụy Anh lại tiếp tục nổi đóa trên facebook.

Ngô Kiến Huy khi được hỏi "có thường xuyên đến thăm con trai?” đã trả lời: “Về chuyện này tôi không muốn nhắc tới. Khi mọi người nhìn từ một khía cạnh thì mọi người chỉ thấy những gì trước mắt, tuy nhiên, một sự việc có rất nhiều góc khuất. Từ trước đến nay, những góc khuất này tôi luôn chủ động im lặng và chuyện riêng tư của gia đình, tôi luôn muốn tự giải quyết. Về đứa bé, nó còn quá nhỏ và tôi không muốn bé trở thành chủ đề bán tán của mọi người”.

Tiếp sau đó, Ngô Kiến Huy cũng có đôi lời phân trần chuyện anh bị Thanh Thảo liên tục lên báo trách móc đã không gửi tiền trợ cấp và vô trách nhiệm với con trai như sau: “Về chuyện chị Thanh Thảo lên báo nói tôi không gửi tiền trợ cấp, tôi đã suy nghĩ rất nhiều và chọn cách im lặng. Như đã nói, câu chuyện luôn có nhiều góc khuất, có mặt trắng, mặt đen. Tôi làm gì đều có lý do của nó cả. Tôi không muốn đưa “mặt đen” đó lên mặt báo. Tôi luôn làm những gì mình cảm thấy đúng và không vi phạm đạo đức".

Hay: "Tôi không muốn đứa bị bé “nhồi nhét” những tư tưởng của người lớn. Tôi muốn con mình có cuộc sống khỏe mạnh, bình thường như những đứa trẻ khác”.

NKH1-5be8f

Ngay sau đó, Thanh Thảo lập tức lên facebook cá nhân của mình “dằn mặt” đàn em: “Mỗi lần định phát hành album là lại lôi tên mình lên báo để gây chiến. Đúng là hết thuốc chữa! Nhắc lại lần cuối là em chưa có tư cách đòi giáo dục con cái hay là nhắc đến tên con mình hay là chị đâu em nhé! Lần cuối em nhé!”.
    Trong khi đó, em gái của Thanh Thảo là Thụy Anh cũng bày tỏ bức xúc: “Ai đã từng trải qua những cơn thập tử nhất sinh để sinh ra được một đứa trẻ khỏe mạnh mới cảm nhận hết được tình cảm thiêng liêng của người mẹ dành cho một sinh linh bé bỏng nhiều đến mức nào.

Trong cuộc sống này dẫu biết bất cứ chuyện nào xảy ra đi nữa thì người phụ nữ mãi mãi là người thiệt thòi nhất. Đôi khi họ nghĩ vì đứa con của họ đã được hiện diện trong cùng họ trong cuộc sống này là một điều hạnh phúc giản đơn đầy đủ nhất nên mọi sóng gió họ đều có thể vượt qua sau những vấp ngã trên đường đời.

Ai trên đời này thì cũng được cha mẹ sinh ra và rồi tất cả sẽ trở về với cát bụi. Vậy thì hãy sống sao cho đúng với một cuộc sống có ý nghĩa vì sinh ra được làm con người, đầu óc để suy nghĩ, tay chân để làm việc. Đừng lôi chuyện một đứa trẻ con hay chỉ biết đổ lỗi cho người khác mà không nhìn nhận lại bản thân xem mình đúng hay sai.

Làm phải hay làm trái. Sức chịu đựng của một con người trước những sóng gió tất nhiên chỉ có giới hạn. Và làm ơn đừng ai nói đến Jacky nữa, đó là một tài sản vô giá mà mình đã có được nên tất nhiên sẽ không ai có quyền làm tổn thương nó”.

NKH2-5be8f

Nhiều cư dân mạng đã tỏ ra rất bất bình trước những phản ứng của Thanh Thảo và Thụy Anh. Một thành viên có nick name “Cá sấu chúa” cho rằng: “Đã nói dừng mọi chuyện để cậu bé Jacky được bình yên thì việc gì phải đôi co, hơn thua nhau lời nói. Thụy Anh lúc nào cũng lặp đi lặp lại điệp khúc “trải qua cơn thập tử nhất sinh mới sinh được con”, cứ cả thế giới này mỗi mình cô ý sinh con vậy.
    Mà đã quyết định giữ con lại để nuôi rồi thì còn trách móc làm gì. Ai đúng ai sai thì mọi sự đã rồi. Còn ca sĩ Thanh Thảo suốt ngày đưa bé ra để PR mà hễ cứ Ngô Kiến Huy nói đến con mình lại xù lên như một con nhím. Thử hỏi, Thanh Thảo có quyền gì mà suốt ngày trách móc, nói này nói nọ Ngô Kiến Huy. Mẹ con trai Ngô Kiến Huy là Thụy Anh cơ mà!”.
    Cứ đà này, xem chừng, mâu thuẫn giữa Ngô Kiến Huy với chị em Thanh Thảo sẽ khó có thể dừng lại đúng chỗ và đứa bé vô tội sẽ lại không được bình yên khi chính những người ruột thịt của mình đem nhau ra để hả cơn thù hận.
    Hà Tùng Lon
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 461 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà báo hỏi thì NKh trả lới, cũng trả lới rất chừng mực. Hai bà này làm như bây h không thèm nhắc tới, cứ có dịp là nhảy ra bù lu bù loa.
    Tui là tui thấy bà Thảo đang ăn theo NKH hơi nhiều đóa.

anh_cover_facebook22
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,678 Được cảm ơn

đứa bé thật tội khi có bà bác & mẹ suốt ngày lắm chuyện
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 959 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Đọc kỹ thì thấy NKH cũng thuộc dạng vô trách nhiệm có ra thể thống gì đâu, không bị chưởi cũng uổng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamam Xem bài viết
    Đọc kỹ thì thấy NKH cũng thuộc dạng vô trách nhiệm có ra thể thống gì đâu, không bị chưởi cũng uổng.
    bạn ơi với giọng điệu bà bác & mẹ như thế này thì cho dù có muốn trách nhiệm họ cũng làm khó dễ mà thôi...Chỉ tội thằng bé mới nhỏ đã thế lớn chút nữa thì đầu óc bị nhồi nhét những điều ko tốt cho xem
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 966 Bài viết

• 3,256 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày trc thì vẫn bênh bên ngọai bé Minh Trí. Còn bây giờ thấy cả đôi bên chả ra làm sao.
    :Rose:
    • 9,112 Bài viết

• 28,688 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Với hai quả bà chị nanh nọc ghê gớm thế này, tưởng muốn quan tâm hay thăm nuôi thằng bé mà dễ à. Thằng cu Huy kia sẽ còn chưa được yên, ít nhất là đến chừng nào hai mụ này chưa lấy được chồng.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 462 Bài viết

• 1,696 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2 chị em nên chuyển nghề bán cá thì hơn. Chợ là nơi rất hợp với 2 chị để chặt chém
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 26 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Báo chí toàn đăng mớ vớ vẫn nhỉ !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi t21_newyork Xem bài viết
    2 chị em nên chuyển nghề bán cá thì hơn. Chợ là nơi rất hợp với 2 chị để chặt chém
    thì mẹ của 2 bà này bán cafe trước cửa nhà mà trong hẻm vào chùa Giác Ngạn & chợ Trần Hữu Trang mà

nói chung thấy tội thằng bé ko bít sau này thế nào đây
    • 289 Bài viết

• 1,015 Được cảm ơn

Nhà báo hỏi theo yêu cầu của thân Chủ thôi. NKH cố tình trọc tức hai chị em TT, 2 chị em hồn nhiên nổi đóa lên vô tình PR mạnh mẽ cho album mới của NKH)))
    "Lùi một bước, chẳng những không tiến được ba bước mà lại lùi thêm vài bước nữa, lùi thành quen đi. Nào cùng tiến lên nào anh chị em ơi........"
    • 9,977 Bài viết

• 37,580 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hk289 Xem bài viết
    bạn ơi với giọng điệu bà bác & mẹ như thế này thì cho dù có muốn trách nhiệm họ cũng làm khó dễ mà thôi...Chỉ tội thằng bé mới nhỏ đã thế lớn chút nữa thì đầu óc bị nhồi nhét những điều ko tốt cho xem
    Cũng chỉ là suy đóan. Kiểu như thôi khó quá, có làm cũng ko được --> khỏi làm.
    Nếu có lòng chân thành thì đã khác
    • 1,677 Bài viết

• 2,251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi t21_newyork Xem bài viết
    Ối bạn ơi,bây giờ mấy người bán hàng ngoài chợ dễ chịu lắm.Họ chiều và giữ khách chứ k ghê ghớm như chị em nhà này đâu.Bạn so sánh vậy tội họ ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cloud_cherry Xem bài viết
    Cũng chỉ là suy đóan. Kiểu như thôi khó quá, có làm cũng ko được --> khỏi làm.
    Nếu có lòng chân thành thì đã khác
    chẳng lẽ NKH đến thăm con chụp hình thì để chứng tỏ lòng chân thành sao bạn đc cái NKH nó ko đem chuyện con cái lên FB & báo chí như bà bác & mẹ...nghĩ lại nhìu khi nhà Ngoại cũng quá đáng lắm làm nhớ lại cái vụ năm 2011 con rễ đi thăm con nhà ngoại ko cho gặp mà chỉ nhìn qua song cửa rồi bị thằng em vợ đâm 1 nhát sợ toi luôn...vụ này thì chắc bà bác & mẹ đc lòng mấy mẹ ở WTT rồi dù có sai hay đúng

P/S: mình chỉ nói cái quan niệm riêng nên đừng gây gỗ nhá mọi ng có gì bỏ qua nếu ai ko thích thì ý kiến nhỏ nhẹ
    • 2,217 Bài viết

• 5,596 Được cảm ơn

Sắp làm mẹ nên mình cũng bênh bà mẹ hơn là ba của nó. Mới đầu còn ko thừa nhận con hihi. Gặp mình là mình cũng chả bỏ qua đâu. Tức ói máu luôn đó chứ
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,855 Bài viết

• 26,149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi trời ơi, nồi nào vung nấy thôi mà. Ông trời cũng có mắt ghê á.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,246 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Mình thấy 2 chị e Thanh Thảo cũng chỉ phát ngôn trên facebook chứ ko phát ngôn chính thức trên 1 trang báo điện tử nào cả, như vậy cũng chỉ là chia sẻ cá nhân khi có cục tức thôi. Nhà báo để cái tít cũng hơi quá!
    Mình ko bênh ai ở đây cả vì mình ko có thần tượng cả 3 người này, nhưng dưới con mắt của mình thì thấy Ngô Kiến Huy rất vô trách nhiệm.
    Chỉ thương bé Jacky, hi vọng e gái Thanh Thảo sớm tìm được người nào đó yêu thương, yêu cả cậu bé đáng yêu kia nữa
    • 570 Bài viết

• 997 Được cảm ơn

- Haizzz, suốt ngày cứ chuyện 2 mụ TT, Thuỵ Anh và NKH, sao cứ nhoi lên để thiên hạ sỉ nhục vậy 2 bà ác? TT dạo này chìm lỉm rồi, già quá date mà chưa có chồng con gì nên dễ lên máu điên lắm, thông cảm..thông cảm chém nhẹ tay...haha. Bà Thuỵ Anh thì ở ngoài đời 1 trời 1 vực với TT, c nhìn cũng đẹp mà em thì xin lỗi, chịu k nổi... cầu mong cho có 2 anh nào có lòng hảo tâm vớt giùm 2 mụ này để thiên hạ yên ổn đê!!
    RiW8p7
    • 9,977 Bài viết

• 37,580 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hk289 Xem bài viết
    chẳng lẽ NKH đến thăm con chụp hình thì để chứng tỏ lòng chân thành sao bạn đc cái NKH nó ko đem chuyện con cái lên FB & báo chí như bà bác & mẹ...nghĩ lại nhìu khi nhà Ngoại cũng quá đáng lắm làm nhớ lại cái vụ năm 2011 con rễ đi thăm con nhà ngoại ko cho gặp mà chỉ nhìn qua song cửa rồi bị thằng em vợ đâm 1 nhát sợ toi luôn...vụ này thì chắc bà bác & mẹ đc lòng mấy mẹ ở WTT rồi dù có sai hay đúng

P/S: mình chỉ nói cái quan niệm riêng nên đừng gây gỗ nhá mọi ng có gì bỏ qua nếu ai ko thích thì ý kiến nhỏ nhẹ
    Không phải bạn ạ.
    Ý mình là từ ý của bạn đấy. Bạn nói TT dữ quá nên NKH có muốn tỏ lòng cũng ko được đó. Mình thì thấy NKH ta khá là hờ hững. Ví dụ khi trả lời câu hỏi: có gửi tiền trợ cấp và đến thăm con ko. Nếu có thì đã trả lời có rồi, đằng này là ko nên mới vòng vo: khó nói lắm, chuyện nhiều khía cạnh, ko muốn lôi con lên báo, bla bla...
    Mình chà ưa gì TT nhưng NKH cũng chả hay ho gì.
    • 1,534 Bài viết

• 1,508 Được cảm ơn

Sao mấy cái em này cứ mang chuyện riêng tư bô bô lên fb thế nhỉ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3