TIN TÀI TRỢ.

Chết cười với những “pha nóng” khi bố chăm con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.97K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,194 Bài viết

• 1,917 Được cảm ơn

Suýt "chết" vì sản phẩm của "thằng ranh"

Anh Đỗ Việt (27 tuổi, Bắc Linh Đàm, Hà Nội) vốn là một ông bố yêu con hết mực. Trước khi chị Hàn Nguyệt – vợ anh sinh bé Gigi, anh thấp thỏm, lo lắng, đi ra đi vào và gõ đầu tự hỏi: “Chỉ còn 1 tuần nữa ‘quái vật’ thức giấc, mình liệu có chăm được con không đây?”.

Thế nhưng, khi “quái vật” chào đời, nhìn thấy thiên thần bé xíu giống mình như tạc hồi nhỏ, anh Việt hạnh phúc lắm.

Càng chăm con, anh càng hạnh phúc và càng yêu con hơn. Anh là một ông bố tuyệt vời – theo lời chị Nguyệt vợ anh nói, chẳng có việc gì dính dáng đến Gigi mà anh nề hà.

Chị tâm sự: “Bà ngoại, bà nội chăm bé rất tốt nhưng để giao cho một cách yên tâm thì bố nó vẫn là người chăm con tốt hơn cả”.

Anh chỉ làm việc trong giờ hành chính, còn công việc của chị có phần đặc thù hơn là đi công tác nhiều rồi làm việc trên máy tính suốt ngày kể cả ngày nghỉ nên anh Việt là “tay sai” cực đắc lực của chị.

Có một lần, chị đang ngồi làm việc trong phòng, anh tha thẩn ôm thằng bé xuống dưới phòng ông bà chơi cho mẹ tập trung. Được một lúc, cả nhà giật nảy mình vì tiếng kêu thất thanh của bố.

Chị chạy vù xuống nhà thì chứng kiến chuyện vô cùng ngộ nghĩnh của bố cháu.

chet-cuoi-voi-nhung-pha-nong-khi-bo-cham-con_1
    Nhìn hai bố con ôm nhau ngủ, chị vui nhiều hơn trách ông bố trẻ con (Ảnh minh họa)

Chẳng là trong lúc hai bố con đang say sưa chơi trò “Tấn công ngoài vũ trụ”, Gigi “ị” lúc nào anh Việt không hay biết. Anh vẫn an tâm bế và chơi cùng con mà không hề hay biết “vũ khí hạng nặng” của con đã được rải rác đầy giường bà.

Tệ một điều là lúc định cho con xuống nhà ăn cháo, anh nhìn xung quanh và phát hiện ra nhiều hạt nhỏ nhỏ li ti, “yêu yêu”, nghĩ là bà nội không cẩn thận nên để rơi mấy viên thuốc đông y ra nhà. Bố cúi xuống nhặt lên thì ôi thôi...

Hôm khác, cuối tuần rảnh rỗi, cả nhà đưa Gigi đi sở thú. Trước khi đi, bố yên tâm là bé ngồi bô từ sáng. Đến nơi, chị Nguyệt chạy ra ngoài mua nước ngọt và đồ ăn nhẹ. Hai bố con hí hửng đi vào trong, đi được vài bước, thấy bé “gồng mình” bất thường và có tiếng “bíp bíp”... đáng ghét (theo anh là như vậy).

Ngay lập tức thấy sự "hiểm nguy" cận kề liền vớ ngay cái mũ lưỡi trai đắt tiền vừa sắm bịt vào mông cu cậu và động viên: “Ị đi, ị đi con”. Khi vợ anh đến, thấy hai bố con ngồi thở hổn hển, con lại cởi truồng, đầu tóc bố xơ xác, chị mới ngơ ngác hỏi “quần con đâu anh?.

Anh chỉ tay vào thùng rác: “Quần và mũ anh trong dó, thối lắm, đừng có nhặt ra”.

Nổi tiếng vì "chăm con siêu vụng"

Anh Chính (Long Biên, Hà Nội) cũng nổi tiếng cả khu với khả năng “chăm con siêu vụng” của mình. Chị Nhàn – vợ anh có phương châm ngay từ hồi anh chị còn yêu nhau đó là “chồng phải hơn vợ kể cả chuyện chăm con”.

Thế là từ khi yêu, chị đã "luyện" cho anh thành một chàng người yêu có trách nhiệm và giờ thành một ông chồng, ông bố cực "chuẩn". Nhất là từ ngày bé Mít chào đời, việc gì anh cũng xăng xái đảm nhiệm.

Anh Chính hồ hởi lắm: “Vợ sinh con vất vả lắm rồi. Vợ chăm ngày mình đi làm, mình chăm đêm cho bà xã ngủ lấy sức”. Anh còn tự an ủi mình rằng trên báo người ta tổng kết rằng trẻ con ngủ suốt, ọ ẹ thì nhét sữa vào mồm làm xong.

Ấy nhưng đó chỉ là lý thuyết, còn bé Mít lại khác. Ngày bé ngủ, đêm bé thức, chơi.

Vì thế, ngày nào anh Chính cũng đi làm với hai con mắt sâu hoắm như con gấu trúc. Anh tâm sự: “Mệt lắm nhưng vẫn chưa lại. Có lúc mình buồn ngủ quá, nó khóc, mình pha sữa xong xuôi đâu đấy rồi, mình lại ngủ quên xừ nó luôn, nhét nhầm ngón tay vào miệng con thay vì ti bình mới chết chứ. Hôm đó bị bà xã mắng ghê lắm”.

Anh hào hứng nhất là hôm nào có MU đá bóng, "thế là một công đôi việc", anh tủm tỉm. Gì thì gì, chị Nhàn rất tự hào chồng vì cái khoản tự giác chăm con.

Mít nghịch lắm, toàn uốn éo, ọ ẹ nhất là khi bố mẹ thay tã. Anh nghiệm ra một điều, lúc thay tã cho cu, anh toàn há miệng ra cắn nhẹ vào chân bé. Bé buồn cười ngả nghiêng thích chí.

Anh kiêu căng dạy lại cho vợ. Có lần, anh đang áp dụng chiến thuật dở thì bé tè cho một cú bổng điêu nghệ. Thấy bố kêu quàng quạc thì chiến sĩ Mít càng tỏ ra khoái chí.

Nhắc đến vụ nổi như cồn về vụ chăm con của anh khiến cả khu ai nấy đều biết đó là lúc bé Mít được hơn 1 tuổi, bố thấy con không chịu ngủ, nghịch như ngụy, anh rủ con “cụng ly” bia.

Anh chỉ có ý định cho bé thưởng thức chút bia để “đổi gió” trong lúc thức, ai dè hiệu nghiệm thật, bé ngủ luôn một mạch tới chiều.

Nhìn hai bố con ôm nhau ngủ, chị Nhàn vui nhiều hơn trách ông bố trẻ con.

http://tintuconline.com.vn/vn/********/20121120102340427/chet-cuoi-voi-nhung-pha-nong-khi-bo-cham-con.html
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 892 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Đọc thấy vui vui,đỡ căng thẳng.
    Em chỉ là em thôi.......Em của thời Nông Nổi , Dại Khờ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,632 Bài viết

• 7,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi, giá mà chồng em được như thế!.
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 751 Bài viết

• 495 Được cảm ơn

Bó tay với mấy bạn bố, chăm con như thế đấy!
    xã mình bế con mà nó ị lúc nào chẳng biết, quết ra đẩy quần áo của 2 đứa rồi bà ngoại phát hiện dùm, haizzzzzzzzzzz, chẳng biết nói sao!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,377 Bài viết

• 6,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để em kể sự tích chăm con của chồng em nhé, bình thường chồng em cẩn thận lắm, chăm con khéo nổi tiếng ở nhà ý thế mà hôm ý nhà em có giỗ, em thì phải trông con zai cả ( 3 tuổi) nên mới ném con zai út ( 8 tháng) cho bố nó. Lúc ý là ăn cơm xong rồi, chồng em chắc cũng có vài chai bia trong người ý he he. Dỗ xong thằng anh ngủ, em mới đi tìm chồng em để cho thằng bé ngủ. Ôi zời ơi là giời, vào trong phòng thấy ông bố nằm ngủ khì khì, ông con thì đầu tóc, quần áo, chân tay và đặc biệt là mồm nhoe nhoét một sản phẩm biến dạng màu vàng nhạt. Lúc ý chưa bật đèn nên em nghĩ con em bị trớ, cái sản phẩm kia là cháo bí ngô =)) nên em mới vỗ nhẹ vào người ông ý : Này, anh trông con kiểu gì mà nó trớ hết rồi đây này. Ông ý mở mắt ra : trớ à xong lại nhắm mắt vào. Lúc này em mới bật điện lên thì ôi thôi cái sản phẩm vàng vàng ý ko phải là cháo mà là *ứt ạ =))))))))))))))))))
    Ôi giời ơi vừa tức vừa buồn cười thế là em gào rú ầm nhà lên, ông ý ko hiểu chuyện gì xảy ra cho đến khi em dí cả người thằng bé vào mũi ông ý
    - Anh có thấy gì ko ?
    - Không, chả thấy gì, à mà mùi cháo =)))))))
    - Cháo cái con khỉ ý, anh trông con kiểu gì mà nó ăn no ***ứt rồi ý hu hu hu hu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 871 Bài viết

• 494 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy các anh bố chăm con giỏi thì giỏi thật mà 1 khoản chung là sợ dọn vệ sinh ói, xỉa của các bé. Không có ai ở gần thì vẫn làm được còn mà có người thì hay... xin nhường, nhà các chị có phải như vậy k a?
    "When in doubt, wear RED" - Bill Blass (Khi còn do dự, hãy mặc màu đỏ)
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,309 Bài viết

• 2,362 Được cảm ơn

Sáng nay nhà mình thì thế này :

" ị ị ị .. xì xì xì' thế là bố nó đang uống caphê cũng phải lao vào phòng lôi anh ta đi ị. mà nó đâu có ị. nó cười sằng sặc.

Rồi 30' sau, nó lại " ị ị ị .. xì xì xì ", bố nó đang thắt cà vạt lao vào phòng lôi anh ta đi xi ị . Cũng ko thèm ị.

Nó hành bố nó cả buổi sáng đi làm trễ. Đến lúc mẹ xi thì ị.
    1. Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình
    2. Ngu dốt lớn nhất của đời người là dối trá
    3. Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại
    4. Bi ai lớn nhất của đời người là ganh tỵ
    5. Sai lầm lớn nhất của đời người là đánh mất mình
    • 5,377 Bài viết

• 6,094 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ciyevn Xem bài viết
    Mình thấy các anh bố chăm con giỏi thì giỏi thật mà 1 khoản chung là sợ dọn vệ sinh ói, xỉa của các bé. Không có ai ở gần thì vẫn làm được còn mà có người thì hay... xin nhường, nhà các chị có phải như vậy k a?
    Công nhận, chồng tớ chăm con lắm, yêu nó lắm nhưng mà khoản dọn kít của con có vẻ ngại, có vẻ ngại thôi chứ ông ý vẫn làm nhưng mà tớ thấy mặt mũi nhăn nhó thấy thương mà rửa tay chắc 20 lần =))
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,877 Bài viết

• 1,923 Được cảm ơn

Anh xã mình chăm con khéo lắm các mẹ nhé. Hồi mình mới sinh bé xong, suốt ngày đêm buồn ngủ í. Vậy là ban ngày anh xã đi làm, mình chăm bé. Tối anh xã về, mình ngủ xã chăm bé. Bữa nào thấy tồi tội thì mình phụ một tay... Thay phiên nhau như thế tới lúc mình đi làm sau 4 tháng nghỉ đẻ mới thôi. Lúc này thì ban ngày bé ở nhà ới baà ngoại, tối về hai vợ chồng cùng chăm con. Cũng vui.
    Bé mình là bé gái, mà chẳng hiểu sao 1,2 tháng đầu bé toàn tè vọt cần câu. Mình mở bỉm con ra thay chưa lần nào bị bé vọt vào người, nhưng xã mình dính chương dăm lần bảy lượt, có lần còn bị con tè ướt hết cả mặt mũi vì ban đêm phải nhìn sát cho rõ mà.
    Mà khi xã ru con ngủ thì thôi rồi, toàn ừ ư ừ ư... những bài nhạc vàng không à. Con chưa ngủ mẹ đã lăn quay rồi vì chán quá. Ấy vậy mà mẹ ru thì bé không chịu đâu.
    Giờ bé 13M rồi, mà chỉ quấn ba thôi.
    pzBrp7

Ba Mẹ Yêu BiNheo nhất nhất nhất!!!!!!!!

NB: 3,5kg-50cm
    1M: 4,8kg-55cm
    2M;6,3kg-58cm-2,5M : Biết lật
    3M: 7,4kg-61cm
    4M: 8,1kg-65cm- Tập trườn
    5M: 8,5kg-68cm -Bò giỏi, 2 răng
    6M: 9,2kg-69cm-Ngồi tốt, 4 răng

7M: 10,2kg-70cm-8 răng
    8M: 10,7kg-72cm-Tự vịn tường đứng dậy, đứng chựng rất vững
    9M: 10 kg-72,5cm. 9,5M: Biết đi những bước đầu tiên
    10M: 10,7kg-75cm-9 răng, Đi tốt
    11M: 11kg-75,5cm-10 răng, đi ngon lành cành đào rùi

12M: 11,2kg-78,5cm, 14 răng, nói được nhìu nhìu
    13M: 11,5kg, 78,5cm, 16 răng, chạy nhảy, nói suốt ngày
    14M: 12kg, 80cm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 824 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ciyevn Xem bài viết
    Công nhận. Chồng e cũng chăm con lắm nhưng riêng khoản dọn đầu ra đấy cho con là ngại làm. K có ng thì vẫn dọn thôi nhưng có mẹ ở nhà là nhường gấp ngay
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 269 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1311981 Xem bài viết
    Anh xã mình chăm con khéo lắm các mẹ nhé. Hồi mình mới sinh bé xong, suốt ngày đêm buồn ngủ í. Vậy là ban ngày anh xã đi làm, mình chăm bé. Tối anh xã về, mình ngủ xã chăm bé. Bữa nào thấy tồi tội thì mình phụ một tay... Thay phiên nhau như thế tới lúc mình đi làm sau 4 tháng nghỉ đẻ mới thôi. Lúc này thì ban ngày bé ở nhà ới baà ngoại, tối về hai vợ chồng cùng chăm con. Cũng vui.
    Bé mình là bé gái, mà chẳng hiểu sao 1,2 tháng đầu bé toàn tè vọt cần câu. Mình mở bỉm con ra thay chưa lần nào bị bé vọt vào người, nhưng xã mình dính chương dăm lần bảy lượt, có lần còn bị con tè ướt hết cả mặt mũi vì ban đêm phải nhìn sát cho rõ mà.
    Mà khi xã ru con ngủ thì thôi rồi, toàn ừ ư ừ ư... những bài nhạc vàng không à. Con chưa ngủ mẹ đã lăn quay rồi vì chán quá. Ấy vậy mà mẹ ru thì bé không chịu đâu.
    Giờ bé 13M rồi, mà chỉ quấn ba thôi.
    Ôi giời ơi, chuyện của bé nhà mẹ nó giống y chang con gái mình. Mà chắc con nhà mình còn siêu cao thủ hơn. Thằng anh 4 tuổi đứng trên hiên nhà tè cầu vồng xuống sân, con em thấy anh tè cũng tụt quần làm quả cầu vồng như thế, không hề ướt quần nhé. Cả nhà được trận cười nghiêng ngả; thỉnh thoảng nó vẫn đòi đứng tè như thế mà mình ko cho, sợ nó lại "man" thật thì chết.

Còn chuyện chăm con thì nhà mình cả 2vc đều bình thường, ko khéo mà cũng chẳng vụng. Chỉ có bà nội hồi xưa lên chăm thằng anh lúc còn bé thì cũng cho mình 1 quả, đang yên đang lành phải lôi chiếu trúc đi giặt. Chuyện là nó ị nhưng bà sờ vào thấy ướt, tưởng nó tè, thế là bà lột quần nó ra (như mình thì mình cởi từ từ, vẫn là phải quần, tụt dần xuống chân); nhưng bà lại lộn ngược từ trong ra ngoài, thế là sản phẩm của nó nhoe nhoét hết ra chiếu, bực ơi là bực mà ko nói gì bà được.
    • 853 Bài viết

• 1,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng mình thì siêu về khoản chăm con vì dưới trướng xã là 5 đứa. Khi mình sinh con trai ẵm bé cứ lóng nga lóng ngóng , khi đầy tháng bế bé đi khám định kỳ BS hỏi : bộ mới đẻ con so hả, mình dạ ran thì BS phang luôn : hèn chi ẵm con vụng quá . Xã bế gọn hơ nhất là lúc tắm cho cu cậu, nhìn thấy mê, mình thì mãi đến tháng 3 mới dám tắm cho bé vì sợ rớt xuống nước.
    Bữa mình phải đi làm tối nên giao cho xã trông, khi mở cửa vào nhà thì thấy xã đang ngủ với cu cậu mà mình mẩy cứ uốn éo liên tục. Số là cu cậu có tật măn tí mẹ mới ngủ mà ba thì không có nên nó rờ tùm lum, hết rờ cục yết hầu xong đến mũi, chán chê là rờ đến cùi chỏ. Mình bật cười ba nó liền mở mắt và nhảy khỏi giường, miệng thì lèm bèm : trả cho mẹ đó, nó rờ tùm lum nhột muốn chết không ngủ được gì hết á.
    Chồng mình khi ngủ thì ngủ rất say trời sập cũng không biết, khi sinh bé thì mình phát tướng nên mỗi khi mở cửa thì rất đau tay vì phải thò tay vào trong cửa sắt mới mở được, chồng mình hiến kế là cột sợi dây vào ngón chân chồng khi về chỉ cần giật sợi dây là chồng tỉnh. Vậy mà mình giật đến đứt sợi dây mà chồng vẫn ngáy khò khò. Vô cơ quan kể mấy bà tám lăn ra cười và nói sao không cột dây vào cái đó, chỉ cần giật một cái là nó tỉnh ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 811 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Thư giãn quá, chồng tớ lúc con mới sinh cũng xung phong giặt đồ cho con tháng đầu, rất cẩn thận vì sợ giặt máy giặt ko sạch. Buồn cười nhất khi con tớ khoảng 1 tuổi, những lúc cả nhà đang ăn cơm tối thì con tớ lại hay ị vào lúc đó, thế là cả bố lẫn mẹ bế con chạy vào toilet, mồm thì nhồm nhoàm cơm, tay thì người rửa đít, người giũ quần áo cho con!
    • 263 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Có con vất vả nhưng hạnh phúc các mẹ nhỉ
    "Trái tim người thì ấm...Nước mắt người thì đắng...Hoa Đỗ quyên thật sự rất thơm"

120408kpngthuat08_f59a3
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chồng mình cũng rất khéo chăm con. Toàn ru con ngủ buổi tối thôi. Vụ đầu ra thì cũng giống các ông bố khác, kêu thúi k chịu được...Mà bé toàn ị tầm măm cơm tối nữa, đểu thế chứ.
    • 9,707 Bài viết

• 9,676 Được cảm ơn

chồng mình mà chăm con thì 1 tiếng đồng hồ sau cái nhà thành bãi chiến trường
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trời, chẳng lẽ chồng mình là số 1 àh!!!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 622 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Thích cái sự vụng về của mấy ông bố chăm con khi không có mẹ ở nhà , đáng iêu mà .
    Dù gì cũng rất đáng khen ngợi rồi .
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 965 Bài viết

• 2,013 Được cảm ơn

Vụng là vì ít phải làm thôi. Các mẹ cứ cho làm thường xuyên xem, đảm và cẩn thận hơn cả mẹ cả bà

Xưa bố con tớ siêu nhất trong việc cho con ti bình. Mẹ và bà nội không làm sao cho được. Sau mẹ không làm được mà bố không làm nữa nên con không có thói quen bú bình.
    thumb_Oh_Clivia
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 250 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Mấy ông của các bác chưa bằng em. Vợ em nó cứ cãi con em đi phân sống. Em liền lấy một ít cho nên đầu ngón tay xoa thử để chứng minh cho vợ em biết là k phải.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3