TIN TÀI TRỢ.

Chết bất thường ở trụ sở công an

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chết bất thường ở trụ sở công an

Sau hơn 3 giờ có mặt tại trụ sở công an xã, một người dân ở Hà Nội đã tử vong với rất nhiều vết bầm tím trên cơ thể * Tạm giam 2 công an liên quan

Trao đổi với phóng viên Báo Người Lao Động chiều 31-8, ông Hoàng Ngọc Vui, Phó trưởng Công an xã Kim Nỗ, huyện Đông Anh - Hà Nội, cho biết Cơ quan Điều tra Công an huyện Đông Anh đã triệu tập 4 người thuộc công an xã này để lấy lời khai liên quan đến vụ việc ông Nguyễn Mậu Thuận chết bất thường.

“Cơ quan điều tra vừa gửi thông báo cho chúng tôi biết về việc bắt tạm giam đối với ông Hoàng Ngọc Tuyên, phó trưởng công an xã và ông Nguyễn Trọng Kiên, công an viên, để điều tra về việc cố ý gây thương tích dẫn đến cái chết của ông Thuận” - ông Vui khẳng định.

Riêng 2 công an viên khác là ông Đoàn Văn Tuyến và Hoàng Ngọc Thức (cùng tham gia buổi lấy lời khai của ông Thuận) vẫn đang bị tạm giữ để lấy lời khai. Ngoài ra, Công an huyện Đông Anh cũng đã triệu tập ông Nguyễn Đức Vọng, Trưởng Công an xã Kim Nỗ, lên báo cáo về vụ việc. Theo ông Vui, xác định ban đầu của cơ quan điều tra cho thấy ông Thuận chết vì có tác động của ngoại lực.

5anhtrangbandoc_0969a
    Nhiều vết bầm tím trên khắp cơ thể ông Nguyễn Mậu Thuận. ẢNH DO GIA ĐÌNH NẠN NHÂN CUNG CẤP

Cùng ngày, thi thể ông Nguyễn Mậu Thuận đã được gia đình đưa từ Bệnh viện Đa khoa huyện Đông Anh về nhà riêng để tổ chức mai táng.

Theo tìm hiểu của chúng tôi, sáng 30-8, UBND xã Kim Nỗ tổ chức lực lượng tiến hành cưỡng chế việc xây dựng tường rào bằng gạch lấn vào đường đi chung trái phép của cụ Nguyễn Mậu Diệp, bố ông Thuận.
    Buổi cưỡng chế diễn ra khá suôn sẻ. Đến trưa 30-8, ông Thuận sang gia đình người hàng xóm đứng đơn kiện gia đình mình là bà Đoàn Thị Bút để nói chuyện cho ra lẽ. Ông Thuận cho rằng việc bố mình xây tường rào hoàn toàn trên diện tích đất đã được huyện Đông Anh cấp sổ đỏ.

Sau khi đòi gặp ông Phú - chồng bà Bút - không được, ông Thuận định ra về thì xảy ra xích mích, lời qua tiếng lại với bà này. Ông Thuận đã dùng tay đẩy ngã bà Bút rồi về nhà ngủ. Vụ việc được gia đình bà Bút báo cáo lên xã. Đến 13 giờ cùng ngày, 3 công an viên xã Kim Nỗ đã áp giải ông Thuận lên trụ sở để lấy lời khai.
    Anh Nguyễn Mậu Công, con trai ông Thuận, bức xúc: “Tôi chở bố tôi lên trụ sở UBND xã và định ở đấy xem họ xử lý vụ việc thế nào. Tuy nhiên, mấy ông công an xã bảo tôi cứ về nhà, họ chỉ lấy lời khai xong sẽ cho bố tôi về. Khi vợ chồng tôi đang ở nhà thì nhận được điện thoại của ông Nguyễn Đức Vọng cho biết ông ấy đang phải xoa dầu gió cho bố tôi.
    Đến 16 giờ, tôi nhận được tin báo bố tôi bất tỉnh nhân sự. Bác sĩ trạm y tế xã Kim Nỗ cho biết tim bố tôi đã ngừng đập nhưng tôi vẫn yêu cầu đưa ngay ông lên bệnh viện huyện cấp cứu”. Tại Bệnh viện Đa khoa huyện Đông Anh, các bác sĩ khẳng định ông Thuận đã chết trước đó.

Ông Thuận bị trói, đánh?

Ông Hoàng Ngọc Vui cho biết Công an xã Kim Nỗ được trang bị còng số 8, gậy titan (dùi cui điện), gậy cao su. Những vật dụng này chỉ được phép sử dụng trong trường hợp cần phải trấn áp ngay những đối tượng nguy hiểm hoặc có thể gây ra hành vi nguy hiểm cho những người xung quanh. Ông Vui khẳng định tại phòng làm việc của UBND xã không thể cho phép công an sử dụng các dụng cụ này vào việc lấy lời khai.

Cung cấp cho chúng tôi những bức ảnh chụp tay, chân ông Thuận với rất nhiều vết thâm tím, ông Nguyễn Mậu Tình, em ông Thuận, khẳng định anh mình đã bị trói, khóa rồi đánh để lấy lời khai nên mới như thế.

Bài và ảnh: THẾ KHA
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Xin hãy cùng lên tiếng chấm dứt nạn bạo lực của công an với dân thường.

Xin hãy đừng đóng những thread tương tự (thread nói về cái chết của anh Nguyễn Công Nhựt), đây không phải vấn đề chính trị!!!

Giả sử phỉ phui, người nhà của người đóng thread bị công an đánh chết, ai sẽ lên tiếng cho bạn???
    • 9 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Xin bạn sad_day tránh chữ cs và suy diễn đến vấn đề chính trị để thead được tồn tại. Ta chỉ nói về việc thực thi luật pháp mà thôi. Luật pháp phải công bằng và chúng ta chính là những người phải lên tiếng để việc thực thi luật pháp phải nghiêm chỉnh, thượng tôn pháp luật.

Không nên im lặng. Vì nếu cứ im lặng thì số người sinh ra không bằng so với người chết đi, và sẽ sớm đến lượt chính chúng ta.

Để xem vụ này sẽ đi đến đâu. Hy vọng gia đình của nạn nhân biết cách gìn giữ những bằng chứng, vật chứng về sự tra tấn này, đừng giao cho bất cứ 1 ai, kể cả cơ quan báo đài nào đó, hoặc chỉ giao bản sao.

Tuy mới chỉ bắt những tên công an này ở lý do cố ý gây thương tích, nhưng nếu theo luật, phải là tội giết người.

Thật nực cười ở chỗ vụ việc xảy ra đúng vào dịp ông Nguyễn Đức Chung nhận chức mới. Đề nghị ông Chung hãy thể hiện mình đi!!!!
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Tàn ác quá ko chịu nổi. Bọn CA xã vừa kênh kiệu vừa dã man. Vụ này được đưa lên báo thế này chẳng biết được mấy ngày, rồi lại chìm một cách êm đẹp thôi. Dây vào CA là thiệt thân thôi
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 264 Bài viết

• 1,115 Được cảm ơn

Khốn nạn quá, quá khốn nạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 806 Bài viết

• 3,566 Được cảm ơn

Dân mình đúng là bị nhốt và nghèo khổ quá lâu nên cứ mãi tự hào và chấp nhận cuộc sống hiện tại, còn dám vỗ ngực là VN sướng nhất, đúng, sướng với những người có tiền, vì những người có tiền tha hồ chà đạp lên những người ko có tiền, chẳng hạn như thuê osin ở tháng, cậy CA hiếp đáp dân nghèo, thế mà thử chạm mặt COCC xem, hay xoè tí đô la ra xem các anh có còn dám oánh cho thế này ko, hay lại chả o bế như thần thánh.

Thôi đến mình khổ mà còn chấp nhận mình khổ thì làm sao ai có thể giúp đc mình, chính bản thân mình ko muốn thoát khỏi cái vòng xích này, để cho các bọn CS Trung Quốc nhập đồ ăn mang dịch bệnh, đánh chiếm đảo điếc của mình, cắt từng miếng thịt của mình hằng ngày mà vẫn chịu đc cơ mà, biểu tình 1 phát các anh cho ăn dùi cui ngay. Thôi đã yêu nước như thế thì phải yêu Đ luôn chứ, còn oan với ức gì nữa.

P/S : RIP bác trong bài báo, mong bác sớm rũ bỏ lòng thù hận để đi đầu thai kiếp khác ở nước khác miễn sao ko phải VN và TQ là được, mong bác yên nghỉ, gia đình đừng quá đau buồn. Cho gửi lời nguyền ác độc nhất dành tặng riêng cho kẻ nào đã làm bác ra nông nỗi này.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Rồi lại như vụ đánh chết ng ở bến xe Giáp Bát thôi, tù mấy năm or kỷ luật ,hạ cấp xuống tí là xong. Công lý ở đâu?
    • 624 Bài viết

• 2,027 Được cảm ơn

Không thể tưởng tượng nổi, ngay giữa HN mà thế này.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 452 Bài viết

• 1,213 Được cảm ơn

Thắp nén nhang cho hương hồn bác thanh thản, lâu rồi không khóc, nhìn cái hình, người ngoài còn không chịu nổi huống là người nhà. Công an gì bọn này, xã hội đen nó tra tấn người cũng chỉ dã man được đến nhường đấy. Da thịt người ta chứ có phải trâu bò đâu cơ chứ... mà trâu bò cũng ứa nước mắt chứ đừng nói đến người.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,729 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chehatsen Xem bài viết
    Không thể tưởng tượng nổi, ngay giữa HN mà thế này.
    Đông Anh chứ giữa HN ở đâu ? Mấy cái CA đánh người này như trong phim Memories of Murder, tra hỏi là đánh dã man để ép cung --> kết tội, đỡ phải điều tra thêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 75 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vcbv2303 Xem bài viết

P/S : RIP bác trong bài báo, mong bác sớm rũ bỏ lòng thù hận để đi đầu thai kiếp khác ở nước khác miễn sao ko phải VN và TQ là được, mong bác yên nghỉ.
    Cùng một lời chia sẻ như trên
    Nếu bác đã, đang và sẽ là công dân khu Xa La (XaLa, BMM, Phúc Hà, Viện Bỏng, Đại Thanh...) thì vào đây chơi nhé: https://dothixala.net
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcbv2303 Xem bài viết
    Dân mình đúng là bị nhốt và nghèo khổ quá lâu nên cứ mãi tự hào và chấp nhận cuộc sống hiện tại, còn dám vỗ ngực là VN sướng nhất, đúng, sướng với những người có tiền, vì những người có tiền tha hồ chà đạp lên những người ko có tiền, chẳng hạn như thuê osin ở tháng, cậy CA hiếp đáp dân nghèo, thế mà thử chạm mặt COCC xem, hay xoè tí đô la ra xem các anh có còn dám oánh cho thế này ko, hay lại chả o bế như thần thánh.

Thôi đến mình khổ mà còn chấp nhận mình khổ thì làm sao ai có thể giúp đc mình, chính bản thân mình ko muốn thoát khỏi cái vòng xích này, để cho các bọn CS Trung Quốc nhập đồ ăn mang dịch bệnh, đánh chiếm đảo điếc của mình, cắt từng miếng thịt của mình hằng ngày mà vẫn chịu đc cơ mà, biểu tình 1 phát các anh cho ăn dùi cui ngay. Thôi đã yêu nước như thế thì phải yêu Đ luôn chứ, còn oan với ức gì nữa.

P/S : RIP bác trong bài báo, mong bác sớm rũ bỏ lòng thù hận để đi đầu thai kiếp khác ở nước khác miễn sao ko phải VN và TQ là được, mong bác yên nghỉ, gia đình đừng quá đau buồn. Cho gửi lời nguyền ác độc nhất dành tặng riêng cho kẻ nào đã làm bác ra nông nỗi này.
    Thấp cổ bé họng và không có ai bảo vệ dân cả, chỉ cái bọn dã man đó chúng nó bảo vệ nhau thôi. Tức ko làm gì được. Hức hức. Nếu bác có đầu thai kiếp khác thì bác nhớ quay về báo thù cho hả giận, ức quá đi mà
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,658 Được cảm ơn

Nhìn hình sợ quá tui ko bao giờ dám đụng CSGT tụi nó là kẻ giết ng có = cấp nên ko làm gì đc...Còn bọn CA là cướp cạn cũng có = cấp nó muốn lấy bao nhiu thì dân phải móc hầu bao...Toàn đồng hương giết lẫn nhau huống chi giặc ngoài
    • 11,553 Bài viết

• 18,186 Được cảm ơn

Chia buồn cùng gđ người xấu số

này là CA xã, hình như là ko qua trường lớp ko có quân hàm hay sao ý, toàn tuyển hoang dã từ mấy đứa đầu bò ở địa phương nên chúng nó mới ngu và tàn bạo thế này. Các chú CA xịn ko bao giờ mắc lỗi ngớ ngẩn này đâu.

Sao lại có 2 vết khâu dài ở đùi nhỉ? Pháp y chăng?

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,604 Bài viết

• 1,801 Được cảm ơn

Mà chuyện có j đâu mà oánh người ta ra nông nỗi này để ... lấy lời khai. Chắc là trong mấy thằng cảnh sát đó có đứa là người nhà của bà hàng xóm bị bác này đẩy ngã
    Home is where the heart is...
    • 3,505 Bài viết

• 5,552 Được cảm ơn

"Đây chính là khởi đầu của cuộc cách mạng ở Ai Cập. 1 thằng đọc báo thấy hình ảnh thằng bạn bị công an đánh chết. Nó vào FB lập 1 trang fanpage trên FB với lời giới thiệu: Ngày hôm nay chúng nó (công an) đã giết Khaled Said. Nếu tôi không hành động cho linh hồn anh ấy, ngày mai chúng sẽ giết tôi". và đặt tên trang đó là "Tất cả chúng ta là Khaled Said". Ngay lập tức trang đó đã được đông đảo thanh niên Ai Cập Like và tham gia ủng hộ. Rồi 1 ngày họ ấn định xuống đường biểu tình phản đối cảnh sát giết người dân với hình ảnh Khaile Said bị giết. Hàng triệu người tham gia biểu tình và vô tình biến thành 1 cuộc cách mạng, khiến tổng thống Mubarak phải từ chức và Ai Cập phải đưa ra 1 cuộc bầu cử dân chủ để lập chính phủ mới."

Nếu dân Việt Nam là dân Ai Cập thì tình hình đã khác lắm rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,489 Bài viết

• 5,541 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ vì một xích mích nhỏ với hàng xóm mà thiệt thân. Mình tin là ác giả ác báo, người bị xô ngã nhẹ, nếu ko có gì nghiêm trọng cũng chẳng đến mức phải thưa kiện lên CA để bọn đó hại chết một người.

Công an xã dùng bạo lực trong trường hợp này là ko đúng vì chỉ là xích mích dân sự, xử phạt hành chính, hoặc cảnh cáo là được.

Cầu mong cho linh hồn người xấu xố siêu thoát.
    • 815 Bài viết

• 6,001 Được cảm ơn

Mấy thằng CA này chắc thuộc dạng đầu gấu làng hay lưu manh xã đc nâng cấp lên làm CA cho oai nên mới đánh bạo tay và gây thương tích tới mức này. CS điều tra chuyên nghiệp họ có nghiệp vụ chuyên môn, đánh kiểu nào cũng chả để lại dấu và biết dừng đúng lúc để ko gây chết người. Gặp thằng tội phạm nào cứng đầu là thế nào cũng có cách để cạy răng nó ra, dưng tội của bác này là án dân sự làm gì phải đánh tới mức đó.

Thật tội cho bác quá, chết oan thế này thì người nhà đau xót lắm. Mong bác yên nghỉ.
    • 541 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Thật lòng không hiểu tại sao con người có thể ra tay tàn bạo thế này. Kể cả không phải là công an, người thường với nhau cũng khó đánh nhau đến mức độ này. Chia buồn với gia đình.
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 20 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Toàn mấy bà trẻ vào phán.Chưa có chứng cứ j,chưa có điều tra mà dám kết luận là do công an đánh,tra khảo.Sự việc như nào đã có bộ CÔng An giải quyết,ko phải dựa vào 3 lời nói bịa đặt của đám báo mạng được.Dự là ông này cũng chẳng vừa,đánh nhau bị lôi lên đồn rồi còn hổ báo.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3