Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Check khả năng trở thành người giàu qua những dấu hiệu dễ thấy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.53K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,745 Bài viết

• 15,159 Được cảm ơn

Những dấu hiệu dưới đây sẽ giúp bạn nhận ra mình có tiềm năng giàu có tới mức nào.

Trở nên giàu có là khát vọng của rất nhiều người trong chúng ta. Tuy nhiên, không phải ai cũng có khả năng hiện thực hóa được giấc mơ ấy.

Vậy căn cứ vào đâu để ta phát hiện ra những người có tiềm năng làm tỉ phú? Hãy check các dấu hiệu được khoa học chứng minh dưới đây để xem bạn giàu có tới mức nào.

Người có vẻ ngoài ưa nhìn

1-e34d3

Theo nghiên cứu của Daniel S. Hamermesh năm 1994, nam giới được đánh giá là đẹp trai có thu nhập cao hơn những người bình thường 9%. Con số này ở những người phụ nữ xinh đẹp là 4%.

Người "nổi tiếng" vì có nhiều bạn bè

2-e34d3

Một nghiên cứu xã hội học đã chỉ ra, sự nổi tiếng của một người ảnh hưởng rất lớn tới tài sản cá nhân của họ. Các chuyên gia chứng minh được rằng, mỗi người bạn ở trường phổ thông có thể giúp bạn tăng 2% thu nhập khi trưởng thành. Do đó, dù có tốt bụng hay xấu tính, hãy cố kết bạn thật nhiều.

Người có chiều cao vượt mức trung bình

3-e34d3

Một nghiên cứu được tiến hành ở Australia chỉ ra rằng, người cao dễ được chú ý hơn trong công việc, từ đó dễ kiếm được nhiều tiền hơn trong sự nghiệp. Người cao hơn chiều cao trung bình từ 7,5 - 9 cm có thu nhập lớn hơn người bình thường từ 4 - 10%.

Phụ nữ trẻ có thân hình cân đối hoặc hơi gầy

tumblr_m3d310Gsqu1r7ifqv-3af29

Những phụ nữ có cân nặng “quá khổ” thường rất khó trở nên rất giàu có. Nguyên nhân là vì những người này gặp nhiều nguy cơ với sức khỏe, đặc biệt là béo phì nên thu nhập thường bị cắt giảm cho việc đi khám bệnh.

Người có cuộc hôn nhân bền vững

wedding_17-3af29

Một thống kê xã hội học cho thấy những người ly dị có thể đánh mất 77% tài sản cá nhân của mình. Ngược lại, hôn nhân cứ kéo dài thêm một năm lại giúp tăng thu nhập gia đình lên 16%.

Người có tửu lượng khá

105df36b8b45fd1ddb0adebe20088e48-bad7e

Điều này không có nghĩa là khuyến khích việc bạn uống nhiều rượu, mà chuyện "tửu lượng" liên quan đến khả năng uống rượu không say và khả năng kiềm chế bản thân khi uống đồ có cồn.

Jim Britt, tác giả cuốn “Do This. Get Rich!” cho biết, uống rượu có thể giúp mở rộng mối quan hệ xã hội, từ đó giúp tăng thu nhập của bản thân. Theo đó, những người đàn ông tự nhận mình uống rượu giỏi có tiềm năng kiếm nhiều tiền hơn người không biết uống tới 21%.

Những cô gái tóc vàng

large-b32f5

Một nghiên cứu năm 2010 chỉ ra rằng, phụ nữ tóc vàng hấp dẫn trong mắt người khác, đặc biệt với nam giới. Họ có thu nhập cao hơn những cô gái tóc đen hay tóc nâu tới 7%.

Người không hút thuốc

giphy-268c2

Những người hút thuốc lá mất đi 4% thu nhập mỗi năm chỉ vì mua sản phẩm này. Ngược lại, người không hút thuốc có tài sản lớn gấp hơn 2 lần những con nghiện thuốc nặng.

(Nguồn: Business Insider, Wikipedia)

http://kenh14.vn/kham-pha/check-kha-...6094252113.chn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,745 Bài viết

• 15,159 Được cảm ơn

Trích comment từ trang bạn

Còn ở VN mình để ý mấy thằng lùn thường rất lanh và dễ giàu, con gái thì k biết thế nào chứ con trai là vậy, ông bà có câu nhất lé, nhì lùn, nhưng mình nghĩ câu này không mang hàm ý chê bai, mình nghĩ ý ông bà là "có tật thì có tài" ^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,744 Bài viết

• 13,002 Được cảm ơn

Mình cân đối, hơi gầy, tửu lượng khá, k hút thuốc, tóc vàng loe hoe, cũng hơi ưa nhìn, sắp giàu rồi ahaha

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Em đã biết tự tập sống cho riêng mình.

https://www.youtube.com/watch?v=3rp4l...eature=related
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,813 Bài viết

• 6,142 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tửu lượng khá + ko hút thuốc săp giàu cmnr
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 4,363 Bài viết

• 7,811 Được cảm ơn

Tui có tất cả các dấu hiệu này, chừng nào tui giàu đây ta?
    Giao diện cũ
    Gặp bài viết vi phạm nội quy diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo Vi Phạm" bao_vi_pham2 ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi funnyboy840 Xem bài viết
    Trích comment từ trang bạn

Còn ở VN mình để ý mấy thằng lùn thường rất lanh và dễ giàu, con gái thì k biết thế nào chứ con trai là vậy, ông bà có câu nhất lé, nhì lùn, nhưng mình nghĩ câu này không mang hàm ý chê bai, mình nghĩ ý ông bà là "có tật thì có tài" ^^
    Chồng mình cũng lùn cũng chẳng lanh, được cái ai cũng khen hiền, thật thà. Nhưng vẫn mong giàu như bạn nói.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,867 Bài viết

• 26,230 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chết thật, mấy bài báo dư lày khiến mình nghèo đi ấy chứ, vì sẽ phải chi tiền:
    - làm đẹp, tút tát bản thân đặng vẻ ngoài ưa nhìn hơn
    - rượu chè be bét để nâng cao tửu lượng, mở rộng mối quan hệ
    - lấy chồng, mất thời gian cho gia đình thì giảm thời gian đầu tư cho công việc =))
    - Nhuộm tóc vàng

just joking, hehhe
    • 347 Bài viết

• 2,152 Được cảm ơn

Để mình có ý kiến, theo mình quan sát được thì thấy (đúng với số đông):
    - Có bề ngoài ưa nhìn và cao: Chứng tỏ được sinh trưởng ra trong một gia đình có kinh tế tốt, thế mới đủ ăn đủ mặc để phát triển về thể chất. Mà sinh ra trong gia đình tốt thì bố mẹ họ thường là có đầu óc tốt (có thế mới kiếm được tiền). Thế nên bố mẹ họ đầu óc tốt thì biết giáo dục con, cộng thêm họ được hưởng gien tốt từ bố mẹ. Từ tiền đề ấy khả năng cao là họ thành công.
    - Hôn nhân bền vững: Hẳn rồi, về nhà mà có vợ/chồng yêu thương, gia đình là điểm tựa vững vàng thì còn gì bằng. Toàn tâm toàn ý cho công việc thì tỷ lệ thành công hơn những người bị phân tán vì gia đình là đương nhiên.
    - Nhiều bạn bè, mạng xã hội tốt: Chứng tỏ người ấy giỏi giao tiếp, nhiều đức tính tốt nhiều người muốn chơi cùng.
    Còn mấy thứ tửu lượng, màu tóc, hút thuốc thì mình thấy hơi nhảm.
    Những điều trên đúng với đa số người bình thường, như chúng ta. Vẫn còn có những người đột biến theo kiểu xấu xí, trắc trở trong hôn nhân, không thích giao tiếp... nhưng vẫn thành công. Nhưng những người đó hẳn là rất hiếm, không đúng với số đông và không mang tính quy luật.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,292 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này đúng nhất:

Một nghiên cứu xã hội học đã chỉ ra, sự nổi tiếng của một người ảnh hưởng rất lớn tới tài sản cá nhân của họ. Các chuyên gia chứng minh được rằng, mỗi người bạn ở trường phổ thông có thể giúp bạn tăng 2% thu nhập khi trưởng thành. Do đó, dù có tốt bụng hay xấu tính, hãy cố kết bạn thật nhiều.

Quá chuẩn. Giờ mình vẫn còn tiếc sao hồi đi học không chơi thật nhiều, vì đi làm đâu cũng gặp "bạn cũ", trong ngành mình quá dễ để gặp nhau. Haizzz tiếc rẻ nên phải làm lại từ đầu. Có thể sẽ không quá muộn để kết bạn lại....
    cVJSp7
    • 64 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

giàu hay không phải hỏi người đó có chăm chỉ không, có hoài bão không, có bỏ nhiều thời gian để làm giàu không. Chứ ngó vào ba cái ngoại hình này thì khác gì trông mặt bắt hình dong
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo mình thấy là nhờ vì giàu có trc nên họ mới hội tụ được những điểm trên(ngoại trừ ngoại hình cao hay thấp, gầy hay ốm, mặt xinh hay xấu) thì những vấn đề còn lại đạt được đa phần vì họ có tiền.
    • 748 Bài viết

• 1,829 Được cảm ơn

Oprah Winfrey chẳng xinh, chân không dài và có vỏng eo bánh mì mà vẫn không nghèo nổi.