TIN TÀI TRỢ.

Cháu bé 7 tuổi bị đánh dã man vì 10.000đ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.29K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 91 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Lấy 10.000đ đi mua bánh mì ăn, cháu Thanh (7 tuổi) đã bị vợ chồng ông Ly đánh thậm tệ với hơn 20 vết roi tím bầm trên cơ thể.

Chiều ngày 10/3, ông Đào Phong Mây, Phó Chủ tịch UBND xã Nguyễn Phích (U Minh, Cà Mau) cho biết: “UBND xã Nguyễn Phích đã chỉ đạo lực lượng chức năng xác minh, lập biên bản đối với hành vi đánh cháu của ông Trần Văn Ly ở ấp 6, xã Nguyễn Phích.

Trước đó, vào ngày 6/3, do cháu Ngô Quốc Thanh (7 tuổi) đã ăn cắp của ông Ly 10.000 đồng để mua bánh mì ăn. Sau khi phát hiện, ông Ly cùng vợ đánh cháu một trận. Cho đến hôm nay, trên người cháu vẫn còn in đậm từng vết roi.

Tiếp xúc với chúng tôi chiều 10/3 cháu Ngô Quốc Thanh vẫn còn đầy nỗi sợ hãi…

Trước đó, mặc dù bị đánh rất đau, cháu vẫn đến trường vào ngày 7/3, nhưng khi đến lớp cháu Thanh không ngồi được, bởi những vết thương ở phần mông sưng tấy.

Cháu bé 7 tuổi bị đánh dã man vì 10.000đ, Tin tức trong ngày, bị danh, chau be 7tuoi, bi danh da man, vet roi, tim
    1299829117-vet-roi-1
    Những vết bầm và rỉ máu trên người cháu Thanh sau 2 ngày bị ông Ly đánh

“Hôm đó, cháu không ngồi được, có những lằn roi còn rỉ máu”, cô T chủ nhiệm lớp cháu Thanh tại trường Tiểu học Huỳnh Quảng (xã Nguyễn Phích, U Minh) nói trong bức xúc.

Theo tìm hiểu của chúng tôi cháu Ngô Quốc Thanh là con ruột của bà Nguyễn Mỹ Hạnh có bà con họ hàng xa với ông Trần Văn Ly. Do gia đình nghèo nên từ nhỏ cháu Thanh đã được bà Hạnh gửi cho gia đình ông Ly.

Chúng tôi tìm đến nhà cháu Ngô Quốc Thanh, cũng là nhà ông Ly vào chiều cùng ngày thì bị gia đình ông Ly không ngớt lời mắng nhiếc. Ông Trần Văn Ly vừa chửi vừa nói: “Nó ăn cắp tiền nên tôi đánh, đó là sự răn dạy”. Còn bà vợ thì to tiếng: “Có ai đánh bằng dao, bằng búa đâu mà phải cần đến nhà báo”.

Trao đổi với chúng tôi, ông Nguyễn Văn Ngọt, Trưởng ấp 6 xác nhận: “Khi chúng tôi đến xác minh thì thu được cây roi nhỏ hơn ngón tay út, nhưng những vết bầm trên người cháu Thanh thì to bằng 2 ngón tay, có đến hơn 20 lằn roi”.

http://hcm.24h.com.vn/tin-tuc-trong-...46a363039.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 73 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Khổ thân mới bé tý mà đã phải sống trong nhà người lạ . mà sống kiểu này không bị tra tấn mới lạ
    • 1,239 Bài viết

• 1,535 Được cảm ơn

tớ thấy còn may vì chỉ toàn bị tét vào mông, có chớm đùi nhưng còn hơn các phần khác, vậy là lúc tức quá mà đánh đau chứ bác nó chắc cũng chẳng đến mức xấu xa hành hạ cháu đâu, tớ nghĩ hành hạ là vụt liên tiếp mà trẻ k có sức kháng cự, các bộ phận trên cơ thể đều dính đòn ấy.
    Dù sao vẫn thương cái mông bé, hi vọng bé bỏ được thói ăn cắp để tốt hơn trong cuộc sống tương lai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Ăn cắp thì phải dạy là đúng rồi,không dạy mai kia lớn nó cướp của giết người lại chửi không biết dạy con cháu.Giọng nào cũng nói được,bao nhiêu chuyện lớn không nói moi móc cách dạy cháu của người ta.Thằng nhà báo này phải có con ăn cắp xem nó dạy kiểu gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 744 Bài viết

• 491 Được cảm ơn

Quan trọng là đánh như thế nào?? Đánh một đứa trẻ thâm tím cả mông thế kia mà bảo là dạy dỗ sao??? Chỉ có quân thù mới đánh nhau như thế!!! Người ai nỡ!!!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 169 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Bé 7 tuổi đã ý thức được thế nào mà gọi là ăn cắp ạ? chỉ có người lớn ăn cắp tuổi thơ của bé thì có. Không được ở với cha mẹ ruột vì cha mẹ ruột quá nghèo phải cho bé đi làm con nuôi người khác, cha mẹ nuôi thì dữ thế cơ mà.

Em nghĩ bé đói nên lấy tiền mua bánh mì ăn thôi, bé chưa hiểu được hành động đó là xấu đâu, dùng từ ăn cắp với 1 đứa trẻ 7 tuổi thì quá nặng nề! Tội nghiệp bé quá!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,423 Được cảm ơn

Khiếp quá bố mẹ nào trên kia nói hay thế! "Ăn cắp là phải đánh"!?
    Khổ thân con quá!!!
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Như Duyên nghĩ thì bé Thanh còn quá nhỏ để biết hành vi của mình là xấu xa. Là ngươi lớn thì ông bà Ly phải biết điều này chứ trong khi đó bé Thanh lại thiếu thốn tình cảm của ba mẹ nữa. Ông bà Ly nên khuyên răn bé chứ không nên đánh bé đến mức như vậy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,414 Bài viết

• 5,423 Được cảm ơn

Chỉ có thú vật mới hành xử với đứa trẻ như vậy. Bức xúc quá!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,797 Bài viết

• 31,380 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô Ngô Mỹ Nhân, giáo viên chủ nhiệm của cháu Thanh cho biết, cô đã phát hiện sự việc từ ngày 7/3. Theo cô Nhân, đầu năm học Thanh tỏ ra là một học sinh cá biệt, hay đánh bạn cùng lớp nhưng gần đây đã ngoan, viết nhanh nhưng học lực vẫn còn yếu.
    to-2
    Bà Nguyễn Thị Hạnh, mẹ của Thanh cho hay ông Ly là anh họ của bà. Do hoàn cảnh khó khăn nên bà gửi con cho ông Ly nuôi từ nhỏ. Thanh bị đánh vậy bà cũng không có ý kiến cũng như không mang con về nuôi vì quá nghèo.

Thiệt tình, nhìn hình thằng bé xinh xắn vầy mà mẹ nó không nuôi, cậu thì đánh tàn nhẫn mà rớt nước mắt.

Ghét thể loại đàn bà đẻ con ra mà không nuôi được con. Nếu không nuôi được thì đừng có đẻ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,731 Bài viết

• 19,672 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình nghĩ 2 bác kia ko có ý định hành hạ cháu đâu. Họ đã tốt bụng mang cháu về nuôi trong khi kinh tế ko khá giả gì thì biết động lực nuôi cháu ko phải là xấu. Có lẽ môi trường tạo con ngừoi. Đối với họ, 10 nghìn có thể rất to. Chính họ có khi cũng đói khát. Tiền đó có thể để đi chợ cho cả nhà ăn cho nên khi bé trai lấy cắp thì họ đánh vào mông quá tay. Cái khó nó bó cái khôn. Bạn nào đã trải qua thời bao cấp thì nhớ là miếng ăn rất to. Chen lấn xô đẩy chửi nhau lừa lọc cũng chỉ vì miếng ăn. Cái chuyện mà bây giờ kể ra thì nghe rất buồn cười nhưng ko trong hoàn cảnh đó ko biết được. Ăn cắp là 1 thói xấu cần phải nghiêm dậy. Mỗi người 1 quan điểm. Nếu mình ngày xưa mà ăn cắp thì có lẽ cũng bị nát mông mặc dù gia đình cũng khá giả vả mình được chiều đầy đủ. Quan niệm yêu cho roi cho vọt thì khối nhà áp dụng. Nhưng cũng ko nên đánh đau quá hoặc đánh thường xuyên trừ khi tái phạm nhiều lần thì phải răn cho triệt để. Con mình thì có lẽ mình cho 5 roi xong bắt xin lỗi.
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 1,320 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

Vậy là nhớ đời, bố bảo lần sau cũng ko dám ăn cắp. Khổ chú bé.
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Sao lại có những người không có lương tâm trên đời thế nhỉ?
    • 231 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

có dạy bảo thì cũng đánh 1,2 roi thôi chứ, trẻ con nó đã biết gì đâu. vô lương tâm quá, nhìn mặt cháu bé vẻ sợ hãi tội nghiệp quá
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 672 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    7 tuổi đi học rồi là cũng biết đấy chứ, không đánh nhỡ bé quen thói ăn cắp hư hỏng thì sao, thấy bé cũng chỉ bị đánh vào mông, chắc là bác cháu cũng chỉ răn dạy thôi chứ không phải hành hạ gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 672 Bài viết

• 422 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuongtieuthu Xem bài viết
    có dạy bảo thì cũng đánh 1,2 roi thôi chứ, trẻ con nó đã biết gì đâu. vô lương tâm quá, nhìn mặt cháu bé vẻ sợ hãi tội nghiệp quá
    Ngày trước tớ bị đánh suốt:Silly:, bé cũng bị bố đánh, đánh nhiều ấy, sau mỗi trận đòn là thấy mình ngoan hơn, lần sau định hư là sợ bị đánh thế là không bao giờ tái phạm lỗi nữa .
    • 28 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhìn mặt bé thật tội nghiệp, chắc phải ăn đòn đau lắm
    • 653 Bài viết

• 1,516 Được cảm ơn

Quan trọng bé bị đánh đau như vậy mà ko biết có hiểu tại sao bị đánh như vậy không? Nếu đã giải thích, dạy bảo bằng lời lẽ nghiêm khắc rồi mà còn tái diễn lần 2, lần 3 lúc đó có đánh vài roi cũng đỡ. Có lẽ bé chưa đủ hiểu hết hành động của mình. Thương. Dạy con bằng roi vọt, cá nhân mình hầu như tránh. Đánh như vậy mình thấy là quá năng tay với bé.
    Live a life that matters!
    • 1,140 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

À, nói đi thì cũng phải nói lại. Cô giáo cũng nói nó cũng cứng đầu.
    Phương châm quán triệt của em (may mà em còn ở VN nhá) con hư là phải đánh, đánh cho thật đau để mà chưà. Phải tội ông cậu hơi quá tay. Theo em chừng 10 roi là được rồi.
    Từng nghe 1 câu :"Lúc nhỏ ăn cắp cái trứng gà thì về già ăn cắp cái xe hơi" và "trẻ ko đánh nó thì về già nó đánh mình"
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,320 Bài viết

• 1,403 Được cảm ơn

trẻ con mà hư hay ăn cắp tui cũng đánh, nhưng đúng là chỉ lên 1-2 roi thôi, đánh thế này nhìn sót quá.
    Có thể do ông cậu nóng tính, lại nhà quê nên hơi quá tay.
    Bé ấy cũng được cho đi học mà.
    Nhiều khi có những sự việc làm quá nên mà chưa tìm hiểu nguyên nhân thì hậu quả đằng sau câu chuyện lại bất lợi cho chính người mà nhà báo nghĩ sẽ bảo vệ. Sau khi đưa bài báo này lên thì sao? Bé sẽ được trả lại cho người mẹ không có khả năng nuôi? Gia đình ông cậu sẽ bớt thương bé hơn? Lúc đó, không chừng bé còn bị đòn nhiều hơn (nếu gia đình cậu là người xấu), hay ai sẽ đứng ra nhận nuôi dưỡng bé?
    Nhiều khi lòng tốt cũng gây ra hậu quả không tốt cho người khác