TIN TÀI TRỢ.

Cháu bé 14 tuổi bị đốt tóc, cắn tai gần chết trong khách sạn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 106 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thương cho em sinh ra đã chịu khiếm khuyết, mà lại còn sinh ra ở trong 1 gia đình vô tâm thế này. Con mình như thế không biết kêu, không biết nói bị người khác dắt đi cả tháng trời không biết sống chết ra sao mà không sốt ruột, sốt gan sao? nó chỉ nhắn cho mấy cái tin vớ vẩn rồi cũng thôi. Nó không nhắn tin cho cái địa chỉ khách sạn thì có khi vài tháng hoặc cả năm cũng kệ chăng? Không hiểu loại bố mẹ gì, càng đọc càng căm cả thằng súc vật bệnh hoạn kia và cả cái thể loại bố mẹ này. Giờ mở miệng ra than khó khăn, vay tiền hết mấy triệu cho con nằm viện. Trường hợp này mà có kêu gọi đóng góp thì cần có người đứng ra để giữ và chi trả phí điều trị và chăm sóc cho thằng nhỏ, chứ đến tay vợ chồng nhà này thì không biết thằng nhỏ có được gì hông.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,312 Bài viết

• 1,845 Được cảm ơn

Cần giải cứu em ra khỏi cha mẹ; 2 ng này có vấn đề.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xót xa cháu bé quá! Liệu chúng ta có thể chung tay làm gì để giúp cháu???

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngan_kon
    • 497 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Đọc xong cứ đờ cả người đi vì thương, xót và căm giận!
    Muốn chửi cả thằng khốn đó và 2 ng đc gọi là bố mẹ của e!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 320 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Lúc đầu mình đọc ko kỹ nên tưởng đâu em bị đưa đi ngày 18/9 đến ngày 19/9 thì được tìm thấy thì đã thấy bực mình ba mẹ em rồi, không ngờ là đã 1 tháng ko biết tin tức con mình mà họ ko báo công an hay gì hết. Mong là chuyện này phải được điều tra rõ ràng vì ba mẹ em có gì che giấu đây nè, sinh con ra mà ko biết lo cho con thì đừng sinh, muốn chửi bậy luôn á. Nghĩ mà thương em ko biết rồi tương lai sẽ ra sao, ai sẽ là người chăm lo cho em đây???
    cuILm7
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 702 Bài viết

• 1,840 Được cảm ơn

Trời ạ! Loại bố mẹ gì thế này?! Con bị bắt đi cả tháng trời, biết ai là kẻ bắt con đi mà ko chịu báo công an, ko chịu đi tìm con. Tội thân con quá! Mong pháp luật trừng trị thích đáng thằng bắt cóc cháu và tìm hiểu bố mẹ cháu có điều gì mờ ám ở đây ko!? Cầu mong con sớm khoẻ lại và có cs tốt hơn!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bingbeng
    • 1,876 Bài viết

• 11,673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tqanhthu Xem bài viết
    Lúc đầu mình đọc ko kỹ nên tưởng đâu em bị đưa đi ngày 18/9 đến ngày 19/9 thì được tìm thấy thì đã thấy bực mình ba mẹ em rồi, không ngờ là đã 1 tháng ko biết tin tức con mình mà họ ko báo công an hay gì hết. Mong là chuyện này phải được điều tra rõ ràng vì ba mẹ em có gì che giấu đây nè, sinh con ra mà ko biết lo cho con thì đừng sinh, muốn chửi bậy luôn á. Nghĩ mà thương em ko biết rồi tương lai sẽ ra sao, ai sẽ là người chăm lo cho em đây???
    Mình cũng muốn chửi thề , nó sanh mà không dưỡng được thì đừng sanh đi ,để đứa trẻ khổ thế
    • 5,730 Bài viết

• 19,657 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sợ quá. Xã hội giờ nhiều thú vật. Run hết cả người
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 5,730 Bài viết

• 19,657 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thương bé quá. Trời bắt bé câm giờ còn bị đau đớn. Buôn cho 1 kiếp người. Xin trời phật bù đắp cho bé
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,515 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có những loại cha mẹ, họ coi con họ như đồ sở hữu, đồ tốt thì họ đầu tư, sau này kiếm lời, đồ xấu thì họ coi như ko có.
    Nên ai mà nói sinh ra đã có công lao, phải có hiếu, thì tôi khinh.
    l58m
    gvUWp7
    • 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Vừa đọc về Vụ này ở trang ttol/ Thấy xã hội thật là loạn. Là bố là mẹ, thật đau xót nhìn đứa con của mình bị vậy. Sáng thứ 2 đọc tin xong thấy lòng ngổn ngang. Buồn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 647 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

Mình không dám nhìn kỹ những bức ảnh. Sao lại có những tội ác kinh khủng như vậy được chứ? Thật khủng khiếp. Cháu bé thật sự đáng thương quá. Ở Việt Nam mình có luật bố mẹ như thế nào thì không được nuôi con không???

Nói rộng ra thì xã hội mình vẫn còn quá ít sự quan tâm đến những người tàn tật, từ góc độ người quản lý đến nhận thức chung của cộng đồng. Làm sao để thay đổi?
    Khi tức giận hãy đếm nhẩm từ 1 đến 10 để bình tĩnh lại nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 75 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghĩ tới cảnh mình là thằng bé, bị đày đọa như vậy bao tháng ngày, nghĩ lúc bị nó hành hạ và làm nhục như vậy không biết khi nào thoát, cảm giác lúc đấy chắc một cuộc đời chắc gì đã hết nhỉ? Đau lòng quá...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 271 Bài viết

• 1,327 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn chửi ông bố bà mẹ này quá. Đọc mà muốn sôi máu lên
    • 1,048 Bài viết

• 3,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phạt thật nặng những thằng biến thái khốn nạn thú vật làm những trò này. May ra không còn nhiều bài báo thế này nữa.
    Giận cha mẹ em cũng khó. Trẻ em nông thôn, người dân nông thôn hiền lành lắm, huống chi em bệnh tật không tự lo được nữa là bảo vệ bản thân.
    Cứ thằng nào làm sai bắt hết đi, vào tù cho mấy anh 2 trong đó đập cho nhừ xương, may ra.
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.
    • 321 Bài viết

• 2,256 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn hình thấy đau lòng quá. Có chữa lành vết thương cho con thì cũng ko thể chữa đc vết thương tinh thần mà con phải chịu. Cảm thấy thật đáng sợ, xã hội đảo điên, ác quỷ nhiều hơn người
    • 5,730 Bài viết

• 19,657 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tammy2010 Xem bài viết
    Nhìn hình thấy đau lòng quá. Có chữa lành vết thương cho con thì cũng ko thể chữa đc vết thương tinh thần mà con phải chịu. Cảm thấy thật đáng sợ, xã hội đảo điên, ác quỷ nhiều hơn người
    Đúng rồi đó. Mình cũng có súy nghĩ vậy. Từ nhien chán xã hjôi này kinh khủng. Người k ra người thứ k ra thú. Cả ngày cứ suy nghĩ về bé mãi k thôi. Xót lòng ghê
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 91 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

súc vật...... thường con qua cũng là một kiếp người mà sao con khổ quá con ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 339 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết em có được đi học lớp dành cho trẻ khuyết tật không, hy vọng là có, ít ra như vậy em có thể giao tiếp, có thể gặp bs tâm lý để giải tỏa sang chấn
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,125 Bài viết

• 3,118 Được cảm ơn

Tự dưng nước mắt cứ rơi ... thương cho một kiếp người. Cũng là trẻ con mà sao con khổ thế.
    Nhìn ánh mắt vô hồn của thằng bé mà cứ bị ám ảnh mãi
    Bố mẹ gì mà bạc thế
    Cuộc sống đôi khi khó khăn hơn chúng ta tưởng, nhưng chủ yếu vẫn là niềm vui :Battin ey:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)