Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

"Chặt chém" 2 bát cơm, nhà hàng ở Sầm Sơn bị phạt 20 triệu đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.18K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 937 Bài viết

• 5,908 Được cảm ơn

À hôm nọ đi công tác thanh hoá. Vào quán ăn gà mạch gì đó ăn. Ăn xong hỏi chủ quán taxi mai linh số bao nhiêu để mình gọi. Xong chủ nhà hàng bảo để a gọi luôn cho. Nghe cuộc hội thoại giữa chủ hàng và tài xế mình đã nghi ngờ có vấn đề rồi, y như rằng 1 lúc sau có 1 anh chạy xe 7 chỗ đến và ko phải là taxi mai linh, cũng ko phải của hãng taxi nào khác mà là xe riêng. Lúc đó mình là phụ nữ lại đi có 1 mình nên suy nghĩ ko biết có nên đi hay ko, người ta gọi đến nơi rồi mà ko đi có khi nào bị ăn đập ko? Rồi nếu cứ lên xe ngồi có vấn đề gì nguy hiểm ko? Nhỡ may ng ta chở mình đi đâu sao mà biết đc. Cuối cùng mình quyết định xin lỗi thay đổi kế hoạch ko dùng xe nữa mà nói là hẹn chờ bạn ở quán cafe bên cạnh có ít việc. Mình nói sẽ trả tiền coi như tiền mở cửa vì xe đã đến rồi. Thế là bị chửi 1 chặp. Mình thôi im luôn cho họ chửi, vì đất khách quê người 1 điều nhịn 9 điều lành mà!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,269 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Nói đến mới nhớ, tầm 2010, mình đi dịch cho 2 ông chuyên gia, lần đầu sang Việt Nam, làm ở thành phố TH nên mình rủ về SS chơi 1 ngày rồi về HN. Buổi sáng hai ông muốn ăn cháo ngao, mình thích bánh cuốn nên chỉ đường cho hai ông rồi mình đi ngược về hàng bánh cuốn, nửa tiếng sau không thấy hai ông đâu mới đi tìm, thấy hai ông đang ngồi thuỗn ra ở 1 cái hàng trông cũng quê quê, sát bờ biển, hỏi sao chưa ăn, ông bảo nó băm băm chặt chặt cái gì nửa tiếng rồi, mà vẫn chưa được, quay qua hỏi nó bảo em thông cảm bọn anh còn luộc cua, luộc tôm, luộc ngao giờ đang xé ra này. Mình mới bảo hai ông ăn cháo ngao mà, lão bảo "anh bảo hai ông ấy là cháo hải sản ngon lắm, thế là hai ông ấy đồng ý đổi sang cháo hải sản. Mình mới hỏi là bao nhiêu 1 bát, lão bảo 2 trăm (thời 2010 nhé), mình mới bụng bảo dạ thôi bỏ mẹ rồi, chạy thôi. Mới quay sang nói sự tình, hai ông tây hốt hoảng bảo thôi tao không ăn nữa, thế là lão kia gọi cả 1 hội chừng 4 con mẹ sồn sồn chạy đến vây quanh, có mẹ cầm con dao còn huơ huơ lên, đòi phải trả tiền mới cho đi, hai ông tây mặt cắt không còn giọt máu, tóm lại sau 1 hồi xô xát là phải xì ra cho chúng nó 200k và vác bụng đói về. Sau vụ đó mình quá xấu hổ với hai bác tây luôn, mỗi lần nghĩ đến SS và TH là có một cái gì rất khó tả.
    -----Nghĩ lại mới nhớ hình như đã có lần mình bla chuyện này cũng trên 1 topic SS thì phải, chắc chuyện này xuống huyệt em vẫn không quên được các bác ạ, truyền thông người Việt ta nó thù dai nhớ lâu thế đấy. Giờ bảo đi đâu thì đi, cạch cái SS ra giùm em, hổ mà thay lông thì bản chất nó chắc vẫn để nấu cao được, chứ không ninh lên làm canh sườn thơm ngon được đâu.
    ouL9p7
    Sẽ mua 1 cái nhà nữa
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 232 Bài viết

• 1,066 Được cảm ơn

Đã thành thương hiệu rồi. Chính quyền phải làm mạnh tay và lâu dài nhiều thế hệ mới chấm dứt tư duy này được. em e là khó đấy.
    • 741 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Văn hóa rồi. Khó đổi lắm
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"
    • 197 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi khi đọc bài về SS mình cứ thắc mắc sao nó "nổi tiếng" thế mà người ta cứ kéo nhau đi nhỉ. Biển nước đục ngầu, cát đen xì, phong cảnh chả có gì đặc sắc, còn con người và dịch vụ thì thôi, chả còn gì để nói nữa. Bảo 15-20 năm trước đường xá quá xấu, giao thông chưa phát triển, đi lại khó khăn thì dân miền Bắc chọn SS vì nó gần gũi dễ đi còn được. Thế còn bây giờ, thật k hiểu người ta chọn SS vì lý do gì nữa?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,524 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    người miền ngoài đúng là có sức chịu đựng dẻo dai.
    l58m
    gvUWp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thợ xẻ Xem bài viết
    Mỗi khi đọc bài về SS mình cứ thắc mắc sao nó "nổi tiếng" thế mà người ta cứ kéo nhau đi nhỉ. Biển nước đục ngầu, cát đen xì, phong cảnh chả có gì đặc sắc, còn con người và dịch vụ thì thôi, chả còn gì để nói nữa. Bảo 15-20 năm trước đường xá quá xấu, giao thông chưa phát triển, đi lại khó khăn thì dân miền Bắc chọn SS vì nó gần gũi dễ đi còn được. Thế còn bây giờ, thật k hiểu người ta chọn SS vì lý do gì nữa?
    Người ta chọn SS vì nhiều khi thời gian nghỉ ngắn (2 ngày), nên chả đi được đâu cả nên phải đi SS ạ. Đấy là trường hợp cơ quan em, bắt buộc phải tổ chức nghỉ mát, mà lại được nghỉ có 2 ngày nên đành chọn SS dù biết là nhiều vấn đề. Mà cũng chả phải mỗi SS đâu ạ, đi đâu ở Thanh Hóa em cũng cảm thấy phải cẩn thận. Hôm trước nhà em đi Hải Tiến, mua 2 hộp sữa chua vinamilk, không hỏi giá trước, tới lúc ăn xong mới trả tiền thì là 30k/2 hộp. Rồi xe điện chạy có khoảng 1km khứ hồi chém 150k. Thanh Hóa sợ lém, chả riêng SS đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2