Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

"Chặt chém" 2 bát cơm, nhà hàng ở Sầm Sơn bị phạt 20 triệu đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.18K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,332 Bài viết

• 5,341 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mặc dù trong bữa ăn không có 2 bát cơm, nhưng một nhà hàng ở Sầm Sơn (Thanh Hóa) vẫn “chặt chém” thêm 2 bát cơm lấy 60.000 đồng nên bị phạt 20 triệu đồng.

dsc-3411-1435918149778
    Đoàn du khách không hề ăn cơm nhưng trong hóa đơn bán hàng nhà hàng Duy Anh vẫn kê 2 bát cơm 60.000 đồng cho du khách

Thông tin từ Đội Quản lý thị trường số 2 (Chi cục Quản lý thị trường tỉnh Thanh Hóa), ngày 3-7 cho biết trong mùa du lịch này, đơn vị đã tham mưu cho lãnh đạo thị xã Sầm Sơn phạt rất nhiều trường hợp chủ nhà hàng tự ý nâng giá, thu thêm tiền của du khách.

Cụ thể, vào ngày 20-4, đơn vị này đã tham mưu cho lãnh đạo thị xã Sầm Sơn ra quyết định xử phạt đối với hộ kinh doanh Cao Thị An ở kiot số 09, phường Trường Sơn, thị xã Sầm Sơn 10 triệu đồng về hành vi không thực hiện bán hàng hóa dịch vụ đúng với mực giá đã được quy định.

Tiếp đó, vào ngày 30-4, tiếp nhận thông tin của du khách về việc họ không ăn cơm nhưng trong hóa đơn thanh toán, nhà hàng Duy Anh (đường Hồ Xuân Hương, phường Bắc Sơn, thị xã Sầm Sơn) vẫn "chặt chém" du khách thêm 2 bát cơm với giá 60.000 đồng. Sau khi cử lực lượng chức năng xuống làm việc, Đội Quản lý thị trường thấy việc du khách phản ánh là đúng nên đã tham mưu cho lãnh đạo thị xã Sầm Sơn ra quyết định xử phạt chủ nhà hàng này 20 triệu đồng về hành vi trên.

1-1429356419266
    Dù đã có nhiều bảng biển cấm để làm đẹp Sầm Sơn trong lòng du khách, nhưng đâu đó vẫn có những người vì hám lợi trước mắt mà làm xấu đi hình ảnh của Sầm Sơn

Theo ông Hoàng Sỹ Quang, Đội trưởng Đội Quản lý thị trường số 2, từ đầu mùa đến nay, đơn vị đã tham mưu cho lãnh đạo thị xã ra quyết định xử phạt 49 trường hợp vi phạm. “Mặc dù tình trạng thu thêm tiền vượt giá niêm yết vẫn còn xảy ra, nhưng dù thu thêm 1 bát canh hay 1 bát cơm mà du khách phản ánh là chính xác thì chúng tôi vẫn đưa ra hình thức xử lý nghiêm minh. Năm nay tình trạng có này có giảm nhiều so với năm ngoái, tuy nhiên tình trạng thu tiền quá giá niêm yết vẫn còn, đặc biệt là những ngày cuối tuần, khi lượng du khách về đông” - ông Quang nói.

Liên quan đến con gà luộc bán với giá 600.000 đồng tại bãi biển này, lãnh đạo thị xã Sầm Sơn cho biết đã vào cuộc làm rõ sự việc. Tuy nhiên, đoàn du khách này đã phản ánh tới đường dây nóng sau khi đã rời Sầm Sơn nên khó có căn cứ để xử lý, nhưng nhà hàng Hải Nhân, nơi xảy ra sự việc cũng sẽ bị thanh kiểm tra toàn diện.

http://nld.com.vn/thoi-su-trong-nuoc...3171514378.htm

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Nhớ hồi lâu lâu gia đình vẫn hay đi Sầm Sơn, hồi đấy thì làm gì đã có báo chí facebook như bây giờ... chặt chém cứ gọi là gấp 5-10 lần thế này cũng phải chịu giờ cho tiền cũng chả dám quay lại...
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,228 Được cảm ơn

đáng đời
    • 651 Bài viết

• 1,535 Được cảm ơn

Lần cuối cùng nhà mình đi Sầm Sơn là cách đây ngót chục năm. Chém đẹp quá nên sau lần đó thề không bao giờ quay lại Sầm Sơn nữa. Chúa ghét cái kiểu làm ăn chộp giật
    Đàn ông tốt không được để cho người phụ nữ mình yêu tranh đấu với kẻ thứ ba, mà phải tự giác đá văng cô ta.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 124 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

bình thường mà, người ở đây còn có thương hiệu cơ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bachaumekem
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,916 Bài viết

• 3,737 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hà nội cũng đang thấy bảo có chặt chém trên cầu Long Biên đây, ngồi chiếu 150k, ăn mấy củ đậu, trà đá 200k Chả thấy ai dẹp cho Hà NỘi nó văn minh lên tí
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 793 Bài viết

• 2,713 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích đi du lịch miền trong, vì người dân hiền hòa dễ chịu. Có lần đi Hội An, cả nhà đi bộ dạo phố cổ, mua ngô luộc xong thấy mấy cái ghế gỗ kê dưới dàn hoa giấy, ngay trước cửa nhà ai đang mở, phong cảnh tuyệt đẹp, bèn ngồi xuống đó nghỉ chân rồi tiện thể ăn ngô. Ăn xong ngồi chơi ngắm phố mãi, mà cũng chả thấy chủ nhà ra bảo gì, mặc dù rõ ràng mình thấy loáng thoáng có người trong nhà, muốn họ ra để xin phép và cảm ơn mà họ cũng chẳng ra. Nghĩ chả bù cho Hà Nội, dừng xe trước cửa nhà người ta 10 giây đã có kẻ ra trừng mắt đuổi đi hic.

Thanh Hóa muốn làm du lịch tốt thì nên thay đổi từ gốc. Trừng phạt chỉ là giải pháp tình thế mà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 870 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 4nnie Xem bài viết
    Hà nội cũng đang thấy bảo có chặt chém trên cầu Long Biên đây, ngồi chiếu 150k, ăn mấy củ đậu, trà đá 200k Chả thấy ai dẹp cho Hà NỘi nó văn minh lên tí
    Nhưng nó chưa thành truyền thống như SS!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Tham thì thâm, lâu lâu có vài nhà hàng bị phạt nặng vậy mà sao bọn họ vẫn cứ chứng nào tật ấy thế nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bị phạt xong nó có quay sang kiếm mình trả thù k ạ, nếu mà bị trả thù thế này thà mất tiền còn hơn, chỉ rút kinh nghiệm cá nhân là lần sau k thèm đến nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 939 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Nếu đúng hóa đơn này thì mình lại tin rằng nhà hàng bị oan, chả nhẽ khách ăn vã canh cua đồng và thịt ba chỉ rang á???? Hay khách mang sẵn cơm đi
    Chắc có gọi 2 tô cơm nhưng chỉ ăn có 1 ít, trả lại 1 tô nhưng nhà hàng ko chịu nên tức mới tố cáo.

dsc-3411-1435918149778
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    họ trở nên dịu dàng, nữ tính và quyến rũ lạ thường
    • 1,623 Bài viết

• 3,777 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=Nguoi_chong_Nhan_dan;33518590]Nếu đúng hóa đơn này thì mình lại tin rằng nhà hàng bị oan, chả nhẽ khách ăn vã canh cua đồng và thịt ba chỉ rang á???? Hay khách mang sẵn cơm đi
    Chắc có gọi 2 tô cơm nhưng chỉ ăn có 1 ít, trả lại 1 tô nhưng nhà hàng ko chịu nên tức mới tố cáo.

Bạn người Thanh Hóa à mà bênh dữ vậy. Oan mà ko cãi mới lạ
    • 900 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn tớ đi SS cách đây 5-6 năm, hỏi mua dừa, nó bảo 60k/quả. Bạn tớ mặc cả 30k và mua 2 quả, nó tính 2 quả 90k (quả 1 mặc cả còn 30k, quả 2 chưa mặc cả vẫn tính 60k).
    • 939 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

[QUOTE=Thảo_Mai;33518926]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoi_chong_Nhan_dan Xem bài viết
    Nếu đúng hóa đơn này thì mình lại tin rằng nhà hàng bị oan, chả nhẽ khách ăn vã canh cua đồng và thịt ba chỉ rang á???? Hay khách mang sẵn cơm đi

Bạn người Thanh Hóa à mà bênh dữ vậy. Oan mà ko cãi mới lạ
    Thấy vô lý thì nói thôi, Thanh Hóa hay đâu thì cũng cũng có ng nọ ng kia. Bạn đã bao giờ ăn vã thịt ba chỉ rang và húp suông canh cua đồng chưa đấy? nếu đã từng thì thôi stop, ko tiếp tục tranh luận nữa nhé
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,013 Bài viết

• 6,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoi_chong_Nhan_dan Xem bài viết

dsc-3411-1435918149778
    Dù mình ghét kiểu chặt chém của Sầm Sơn, nhưng mình phải công nhận bạn này nói đúng. Món nào ăn vã thì được chứ chả ai gọi ba chỉ rang ăn vã cả, ngoài ra có đến 2 món canh nữa, không lẽ húp canh suông. Đi biển thường bơi nhiều đói và ai cũng phải ăn cơm mới chắc bụng được.

Khả năng nhà này ăn 1 tô cơm, nhưng bị tính giá 60k nên uất quá.
    Tẩy chay những sản phẩm sử dụng người đại diện không xứng đáng.
    #SAYNOTOHA #HOADONKOHA
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17,573 Bài viết

• 26,597 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=Nguoi_chong_Nhan_dan;33519468]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo_Mai Xem bài viết
    Thấy vô lý thì nói thôi, Thanh Hóa hay đâu thì cũng cũng có ng nọ ng kia. Bạn đã bao giờ ăn vã thịt ba chỉ rang và húp suông canh cua đồng chưa đấy? nếu đã từng thì thôi stop, ko tiếp tục tranh luận nữa nhé
    Chưa đọc cmt bên dưới, thấy cái bill em cũng thắc mắc giống bác.
    Thăc mắc nữa là giá món ăn ko đắt, và đoàn này gọi phản ánh khi đã rời đi, thì mấy ông quản lý thị trường kia xử lý kiểu j nhỉ? Cái bill có vài chữ mà đến 2 màu mực. Thuyết âm mưu chăng?
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • 939 Bài viết

• 2,324 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngân Khánh Xem bài viết
    Bạn tớ đi SS cách đây 5-6 năm, hỏi mua dừa, nó bảo 60k/quả. Bạn tớ mặc cả 30k và mua 2 quả, nó tính 2 quả 90k (quả 1 mặc cả còn 30k, quả 2 chưa mặc cả vẫn tính 60k).
    Bạn đừng tát nước theo mưa, mấy chuyện như này trước thì công nhận có và lưu truyền trên mạng mãi rồi. Nhưng 3 năm trở lại đây cq thị xã SS đã thay đổi nhân sự trẻ, nhiệt huyết, hiểu biết và có lòng tự trọng cao nên đã làm rất căng với các hộ kinh doanh ở đây nên đã hết mấy trò chặt chém kiểu này rồi. Vi phạm thì bị rút gpkd hoặc phạt tiền rất nặng...thử đi lại SS xem có ngạc nhiên ko nhé
    • 177 Bài viết

• 390 Được cảm ơn

Bố cháu soi kỹ thế, nhà báo quên đưa : hình chỉ có tính chất minh hoạ
    LikeGi.com%20Gifs%20%28310713070%29
    Bác nay tuy đã dà dồi
    Dà dồi nhưng vưỡn vui tươi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,659 Bài viết

• 80,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại nghiêng về giả thuyết khác
    Chả có đoàn khách nào, chả có nh Duy Anh ko địa chỉ nào. Cái hóa đơn có cơm là hợp lý, đoàn lấy chứng cớ đâu là ko cóm chỉ canh và thịt?
    Mà là lãnh đạo Ss đang dùng báo chí trấn an du khách: về SS đi, chúng anh lo cho
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 3,097 Bài viết

• 9,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao mình cứ nghĩ vụ này lãnh đạo chỉ đạo thí tốt làm điểm để trấn an du khách nhỉ? Chốt lại ko bao giờ đi Sầm Sơn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2