Chàng kỹ sư Canada ăn rừng, ở rẫy chinh phục cô gái Việt nghèo

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.18M Lượt đọc
  • 6.6K Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 58 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    @motngaydaxa: nói chung eo phẳng lại cao 1m6 như bà thì dễ mặc đồ quá còn gì. Tui mà cao 1m6 thì tui có mặc đồ rách tui cũng thấy sướng rồi. Cảm giác đứng trên cao nhìn thấy xoáy đầu bọn 1m5 đã là một thành tựu trong cuộc đời rồi.

@unacceptable: bà hay quá há. Bà giỏi quá há.

@minibeou: đi đâu mà lặn một hơi vậy má? Lâu nay fan club bà hoạt động tới đâu rồi.

Cảm ơn chị em đã nhiệt tình chỉ tui cách trang điểm. Lâu nay cũng có bôi trét mà toàn 1 lớp dưỡng, tới bb cream của Loreal mà nhìn ko đẹp gì hết. Có lần ngồi trên tàu thấy con bé người Tây nó trang điểm. Từ lúc trước khi trang điểm da nó đầy tàn nhang, xấu hơn da tui nhiều. Nó trang điểm xong nhìn khác một trời một vực, xinh hơn hẳn mấy bậc.

Mà sao thằng ku ao vua bị tui chửi quá trời mà nó vẫn lẵng nhẵng bám tui vậy? Còn bà yeuconnit123 đâu rồi?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Gauna
    Ta đã phải gió nàng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,699 Bài viết

• 25,122 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    @Chim Sun: còn thấy ngươi thì ta như bị trúng gió.

À, chị em ơi, chàng trai năm ấy chúng ta cùng không theo đuổi đâu rồi. Hôm bữa đọc bài thơ con nhái của ổng xong, tui cười gần chết, đau bụng luôn. Ôi ông Lạt, vì bá tánh, ông nên báo trước khi ông có nhã ý làm thơ nha.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Gauna
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @ gauna: tui mê máy bộ đồ của mụ Bin lắm, đơn giản mà đẹp, nên cứ phải nhèo nhẹo đi kiếm mụ í
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,699 Bài viết

• 25,122 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motngaydaxa Xem bài viết
    @ gauna: tui mê máy bộ đồ của mụ Bin lắm, đơn giản mà đẹp, nên cứ phải nhèo nhẹo đi kiếm mụ í
    Con nhỏ đó đang bận chạy doanh số cuối tháng. Đợi boong đúng 1/9 sang đầu tháng nó rảnh lại à.
    Trong lúc chờ, bà có thể google: nhà mặc đẹp webtretho tìm ý tưởng cho dáng bà, tiện thể giết thời gian. Hình như cái nhà đó cũng vài chục tầng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 470 Bài viết

• 1,452 Được cảm ơn

@Gauna: 2 sản phẩm đang làm mưa làm gió là It Cosmestic CC Cream với lại Wet n Wild Photo Focus Foundation. 2 cái này đúng tiêu chuẩn của bà, mỏng nhẹ, kiềm dầu tốt phù hợp xài hàng ngày. Cái wet n wild lại còn ngon bổ rẻ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 517 Bài viết

• 3,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Đọc converstion của chim sun với các mem khác cứ làm cho mình cười. Người đâu hay vậy?

Hôm rồi ai hỏi mắc yêu "điêu thế" trong tiếng Anh, ở top kia thì phải, mình thấy chồng con mình hay mắc yêu mình là "you bums".

Unaccept's English quá siêu, viết ngắn ngọn mà đủ, sao mình không thể viết được như thế? Viết cái gì cũng dài lê thê. Hay mắc bệnh lão sinh viên nhỉ? Thường xuyên phải viết assignments, mà phải viết dài có khi lên đến cả 10 trang. Nên cứ phải "đẻ ra" để viết cho đủ, nếu ngắn quá lạ bị ít điểm?

Mình thường đi bơi, sit-up, nhẩy dây, 40 rồi mà chẳng thấy bao giờ bị đau lưng. Mình cũng thử tập yoga mà sao thấy nẫu quá, so slow, ruồi bâu không thèo đuổi. Bỏ luôn sau vài lần tập
    • 5,396 Bài viết

• 29,272 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi motngaydaxa Xem bài viết
    @mụ Bin: mụ làm ơn làm phước tư vấn vụ mặc đồ cho tui với mụ ơi. bữa giờ tui ra ngóng vào trông mụ đó mụ có biết không hả??????????????????????????????
    Chị. EM chỉ chị cách nhanh nhất để làm mới tủ đồ mà đẹp này
    Chị đừng có lên wtt này học ai hết đó. Nhất là đừng có vào top mặc đẹp mà bị loạn tâm.
    Nhiều người chị nghĩ mặc đẹp chưa chắc thật là đẹp (chị nghĩ thôi chứ nh ng k nghĩ vậy)
    Mà nhiều người chị nghĩ k đẹp, thật sự họ lại được đánh giá là đẹp
    Nên nếu chị không phải là người có cái nhìn khá về quần áo thì đừng tự mình đi oánh giá ai mặc đẹp xong đu theo. K có đúng đâu
    Với lại nhiều khi chọn thì phong cach phải phù hợp nữa

Còn để chọn được đồ đẹp, thì em khuyên chân thành, nếu chị ở SG ghé warehouse, oasic, topshop, coast
    Có tiền hơn tý thì lên Ted baker, Max&Co
    Chị đừng tự chọn nếu chị k phải là tay khá chọn đồ (nghĩa là đồ chị mặc k có mấy ai khen đẹp, còn đám elise khen chị khỏi tính đi). Chị cứ ra đó, xem manocanh con nào mặc ưng ý chị kêu cho chị thử nguyên set, đúng size chị, thấy đẹp lắm là mua
    Chị khỏi lo mua theo set ma nơ canh mặc k đẹp, vì đó là guideline từ bên hãng gửi về, chuyên gia phối đồ đã phối thì k lệch được. CHị mua 10 bộ theo set như vậy, ít nhất có 8 bộ đẹp, 2 bộ k. Còn chị tự đi chọn theo ý chị, khá thì 50/50, tệ thì 10 bộ mặc tạm được 2 bộ, 1 bộ cho là đẹp, còn nữa là k đẹp

tuyệt đối đừng mua hàng online, vì mua 10 hỏng 8, 9 tốn tiền còn chả ra gì. Chị mà lên online mua đồ thì tủ đồ k ra gì đâu, trừ khi chị quan niệm "chừng đó cũng ổn rồi" (trừ mấy mợ siêu mua online, chứ em ngu em nghĩ vậy đó)

Mua hàng ở tiệm trên mặc vừa vặn hãy mua, đừng mua về cắt sửa, vì tay thợ Vn sửa đồ là hu hết 80% form dáng, k đẹp được như form cũ
    Kể cả cắt ngắn cũng chọn đúng tiệm mà cắt

VD có 1 lần em mua maxi bên Warehouse, tà trước dài hơn tà sau mún cắt ngắn bớt 4cm cho vừa dáng đủ phủ đôi giày, mà bả thợ sửa kêu "cái này trước bị dài sau ngăn để cô cắt bằng 1 vòng cho nó bằng nhau luôn, chứ nó lệch thế này nè" em sợ quá sợ hết hồn ôm đầm chạy 1 mạch qua chỗ nhà Son hay kêu khách sửa, và họ sửa trước cắt 4cm thì sau cũng 4cm chứ k "làm 1 vòng cho bằng nhau" như thợ kia

Vài tip thế

Còn tài chính: Nếu chị mún thay nguyên tủ đồ mà tầm warehouse, topshop, oasic... thì khoảng 30tr/10 bộ chưa kể giày, túi
    Thêm tedbaker khoảng 7-10tr/set nữa
    Max&Co đăt hơn

Vậy nha chị, chứ lên đây mỗi ng chỉ 1 cách, chị bị loạn đó. Hãy tin vào manocanh và tin vào phối đồ bên hãng các brand trên. Quan trọng chị thích phong cách nào

À chị mua các tiệm khác ngoài đường thì em k biết nhé.
    Mí brand trên theo mắt em mặc là dễ đẹp
    Thêm chiều cao 1m6 của chị các brand đó là lựa chọn ổn nếu thêm đôi giày cao

Em đảm bảo được nếu chọn các brand trên sẽ rất đẹp, nếu chọn đúng cho body của chị

Em k recommend các brand như Levis, Gap, G2000, mango, oldnavy (mango khó lựa, đường may xấu), zara (đường may xấu kinh dị, hay đụng hàng)

Mún tiết kiệm tài chính thì chờ tới tháng 12, sẽ bớt được 30-50% tổng số tiền đầu tư

Nếu chị ok với các brand trên, hum nào em lượn lờ sg centre em chộp vài set mà mắt em thấy là đẹp gửi chị. Sure chị mà mặc hợp thì sẽ đẹp (em nhấn mạnh mặc hợp nha)
    Còn chị k thích các brand/phong cách trên thì em chịu
    Em làm được đến đó thôi

À Trừ mặt thằng elise ra chị nhé. Elise cả hoa hậu thân tiên tỷ tỷ (mợ thảo gì đó) mặc vào cũng chịu k nổi. Phá hêt cả dáng
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 269 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    @motngaydaxa, vai bạn khá rộng nhưng bờ vai cao nhìn khá gợi cảm.
    Bạn mặc maxi suông, váy chữ A trên đầu gối hoặc váy cotton suông, quần shorts hay ripped jeans với áo thun chắc đẹp.
    Mình mua mấy ripped denim shorts của Mango thấy khá ok mặc với tank top.

Mình search đc mấy kiểu bạn tham khảo xem.

NIB_enf6ynbvcRZ8WuUrovrevrZpuA7zFE23lwPvltvw52STdGCXt6gBHB7gWpWxGmFBHKByy2OKXpSn7qlMXzxo1Sdb44U8QBcGHWbjkAge-a5ger6gaFOQ--FkG3KETCXMMwUlIiSe9AD1DWM66b5UDclAFZD8pkDQ93nrtRCKfB5yO_31x5o-F_PRgXjNCsjczHLIAFMCfwqzSZP-Lp5cZ5lkxQ73QfS4CnqxaqD-Injfw2uxGD5kNOLkvbcqgrCc2bmOo74M8XcCUjn8v7inv9ApUXTI8YyLBBi4Y54AhxfhkAXB7JSBRJ9fIMG4BVyEKUy4-HNn2OZJdFxMetpCPfERDDGN9YFLne7TYyH5Z0OBHKkI8FJffQY903BfyxT2Qx7OEDoFXc0UDJm_XvH0TljWBQMXnUTYhM4uaov1NTFnrjeA5EOgU_Ab_q8OuDd-vbkWy4orRxEKNZ2aa8UQ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,128 Bài viết

• 40,173 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Bí quyết mặc đẹp tớ thấy rất đơn giản là IBM tầm 20-23, và bụng nhỏ. Lúc đó khoác bao tải lên người cũng đẹp.

Chỉ có lũ vừa lùn vừa béo như tớ mới khổ sở vụ chọn đồ phối đồ, chứ các bạn nào IBM tầm 20-22 thì cứ yên tâm các bạn mặc gì cũng đẹp. Mà không mặc gì cũng đẹp.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • 479 Bài viết

• 4,220 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Everyday-smile Xem bài viết
    Đọc converstion của chim sun với các mem khác cứ làm cho mình cười. Người đâu hay vậy?

Hôm rồi ai hỏi mắc yêu "điêu thế" trong tiếng Anh, ở top kia thì phải, mình thấy chồng con mình hay mắc yêu mình là "you bums".

Unaccept's English quá siêu, viết ngắn ngọn mà đủ, sao mình không thể viết được như thế? Viết cái gì cũng dài lê thê. Hay mắc bệnh lão sinh viên nhỉ? Thường xuyên phải viết assignments, mà phải viết dài có khi lên đến cả 10 trang. Nên cứ phải "đẻ ra" để viết cho đủ, nếu ngắn quá lạ bị ít điểm?

Mình thường đi bơi, sit-up, nhẩy dây, 40 rồi mà chẳng thấy bao giờ bị đau lưng. Mình cũng thử tập yoga mà sao thấy nẫu quá, so slow, ruồi bâu không thèo đuổi. Bỏ luôn sau vài lần tập
    Hehe là em đó, vẫn chưa thấy từ nào tương đương cả. Kiểu khôn thế, ngu thế, khờ thế, xạo thế thì em biết nói. Còn điêu thế em vẫn chưa tìm được nên trước giờ toàn nói tiếng Việt you're so điêu vậy đó. Lần đầu tiên nghe thì ông ý bảo deal là gì, rồi giờ nghe nhiều chắc cũng đoán đoán ra

Chị chăm tập thể dục vậy thì ít đau lưng là phải. Em cũng đang định mua dây tập nhảy cho phản xạ nhanh mà ko biết chị có routine nào hay tập không? Yoga thì chị chọn lớp Ashtanga hay ít ra là lớp đề power yoga, vinyasa flow yoga ý thì nó còn có mấy routine "tăng động", tụi này hay warm up bằng 5 vòng Sun salutation A (chào mặt trời ) rồi thêm 5 vòng nữa cho sun salutation B. Xong mấy vòng đấy là mình cũng chống đẩy được 3, 4 chục cái, cơ thể bắt đầu toát mồ hôi, sẵn sàng cho mấy màn stretch rồi. Chứ chị vô phải mấy lớp hatha yoga thì đúng là chậm thật, em đi được khoảng 3 lần, lần nào cũng ngủ gật giữa giờ

Quên mấy bạn có kêu đi bơi nhiều tóc hay bị khô thì mình hay cho ít conditioner lên tóc trước khi bơi, chịu khó đội mũ bơi thì thấy OK lắm. Đi bơi xong cũng ko sấy tóc mà để khô tự nhiên thôi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 277 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Vậy khôn thế, ngu thế, khờ thế, xạo thế nói thế nào hở unacceptablyme. Vào top này biết thêm bao nhiều là thứ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,699 Bài viết

• 25,122 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me Bống Xem bài viết
    Bí quyết mặc đẹp tớ thấy rất đơn giản là IBM tầm 20-23, và bụng nhỏ. Lúc đó khoác bao tải lên người cũng đẹp.
    Ôi, quả thực là ĐƠN GIẢN.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 479 Bài viết

• 4,220 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Mấy câu mình hay dùng nè:

Khôn thế: (theo kiểu lợi dụng người khác hoặc yêu cầu quá "quyền hạn của mình") what a cheek. Vd như thằng bạn hỏi mày đói chưa, đi làm burger tao ăn với, thì mình sẽ cười cười bảo what a cheek. Hoặc khi bán món hàng 1 tr mà người mua mặc cả bảo tao có mỗi 400k thôi, mày bán thì tao trả tiền liền - cái này gọi là a cheeky offer

Khôn thế (theo kiểu tỏ vẻ) thì có thể nói don't be such a smart ass.

Khờ thế/ngu thế (theo kiểu dễ thương): don't be so silly. Còn ngu theo kiểu đầu đất thì hay dùng từ stupid, thick hoặc kêu what an idiot. Tự mình than sao hôm nay ngu quá thì mình hay kêu I'm such a stupid cow (chớ ko dám kêu người khác ).

Xạo thế: you're such a fibber! Có lẽ cái này gần nhất với câu điêu thế

Tào lao thế: stop speaking nonsense hay stop this malarkey

Điên thế: what a loon. Hay là nói she's bat sh** crazy (con đấy điên như ph*n dơi ). Mày điên/dở hơi à: are you crazy? Are you insane? Còn điên theo kiểu điên lạ, điên khùng: he's a weirdo.

Hão: Dream on

ảo tưởng sức mạnh: she's so delusional/deluded

Hehe gõ mấy cái này tui cũng thấy buồn cười. Còn câu/từ gì vui vui ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 269 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình hay nói theo cách của minh là dzay; yours cutting me/ sarcastic you/ yours sharp- mouthed/ yours twisted tongue.
    • 479 Bài viết

• 4,220 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Ôi, quả thực là ĐƠN GIẢN.
    Haha nói đơn giản chớ có nói là dễ đâu bà gấu
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 269 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Minh thi ntn;

khờ, ngu thế: silly you
    Xạo: Pikachu you
    Khôn thế : so smart of you
    Tào lao: what a nonsense!
    Điên thế: fxxxing crazy

LOL
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 277 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hehe có điên thế mà bao nhiêu là cách nói. Sư bố ông nào bảo tiếng Việt ta giàu và đẹp. Chê ai tào lao thì mình hay nói 'cut the crap'.
    • 443 Bài viết

• 1,971 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    đa tạ 2 nàng Bin và Kye lắm lắm nhiều nhiều.
    Bin ơi hóng Bin lắm lắm nha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,405 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Cái top này hấp dẫn thật, có thể buôn đủ thứ chuyện trên đời. Thấy trang tăng vù vù nhảy vào xem có nhiều thông tin rất hữu ích.

Tặng hoa cho các nàng này
    • 517 Bài viết

• 3,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    No có routine gì het, nhưng mình cố gắng đi bơi tuần 3 buổi, mình thường apply dầu dừa hoặc olive oil, và đội mũ bơi, không thấy tóc rụng mà chỉ thấy nó khô khô, có lẽ chưa dùng đủ lượng, hoặc là lười, quên không apply trước khi bơi. Sit-up thì khi nào xem tivi làm thôi. Push-up thì làm được vài cái là hết cỡ. Nhẩy dây thì hàng ngày, tranh thủ lúc nào có thời gian là nhẩy. Người cân đối, ngực nở, eo nhỏ, mỗi tội chưn ngắn . Mặc quần áo cũng thấy hót hót (chồng con bảo thế)