Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chậm như... cứu cụ rùa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.66K Lượt đọc
  • 62 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Chiều em ra Ao 33, thấy chả ai quan tâm dùa dải dì đâu, thế nên em nghĩ trước giờ em k0 sai: Đứa nào gọi đứa nào bằng cụ thì kệ cụ nó, chứ đừng bắt em gọi theo.
    Ăn được, ngủ được là Tiên

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23,100 Bài viết

• 34,983 Được cảm ơn

Tôi xin nối tiếp thông tin vào chủ đề này cho liền mạch

Cận cảnh những tảng đá hộc dưới lòng hồ Gươm

(Dân trí) - Hôm qua 27/2, công nhân Công ty Thoát nước Hà Nội đã dọn dẹp vật cứng, hút bùn đưới lòng hồ Gươm. Chỉ sau vài giờ, các công nhân đã thu lượm được những tảng đá hộc khá lớn dưới lòng hồ.
    >> Khẩn cấp cứu cụ Rùa Hồ Gươm

Theo thông tin từ đại diện của Công ty Thoát nước Hà Nội, đơn vị sẽ tiến hành di chuyển những vật cản, những đường ống thoát nước thải, phế thải cứng... ra khỏi lòng hồ Hoàn Kiếm. Đây là hoạt động nằm trong kế hoạch tổng thể của Ban chỉ đạo nhằm cải tạo môi trường sống cho cụ Rùa và về lâu dài là cải thiện từng bước sự ô nhiễm của hồ Gươm.
    dahoc1
    Những hòn đá hộc sần sùi với những góc cạnh sắc nhọn được vớt lên từ hồ Gươm

Kế hoạch này bao gồm nhiều nhóm công tác khác nhau với nguyên tắc thực hiện là đặt yếu tố an toàn cho cụ Rùa lên hàng đầu, không gây xáo trộn môi trường sống của sinh vật linh thiêng này.

Đứng trước những lo lắng của người dân đối với ảnh hưởng của việc thi công này tới cụ Rùa, đơn vị khẳng định đã tiến hành khoanh vùng từng đoạn hồ khoảng 100m chiều dài, căng lưới, căng bạt để loại trừ khả năng cụ Rùa nằm trong khu vực thi công.

Sau khi làm xong khu vực này, đơn vị mới tiếp tục triển khai khu vực kế tiếp. Theo dự kiến, việc thi công sẽ kéo dài trong khoảng 10-15 ngày. Được biết, bên phía cấp nước Hà Nội cũng đang tiến hành bơm nước từ từ vào hồ để không thay đổi sinh thái nhưng vẫn đảm bảo cho mùa khô 2011. Bên cạnh đó, việc xử lí rác thải mặt hồ cũng thường xuyên được các công nhân vệ sinh đảm bảo.

Đơn vị cũng nhận chỉ thị tạo đường lên cho cụ Rùa vào Tháp Rùa bằng cách xếp những bao cát xếp tầng. Nếu tiến hành thuận lợi, các nhóm công tác khác sẽ có thể chữa bệnh cho cụ Rùa ngay tại Tháp.
    c0ddahocc2
    Chuẩn bị thang để "bắc cầu" xuống vớt đá hộc.
    39ddahocc2.2
    990dahocc3
    70fdahocc4
    641dahocc6
    Những chiếc xe của công ty thoát nước được huy động để hỗ trợ việc hút bùn.
    732dahocc8
    c84dahocc9
    73ddahocc11
    Công tác cứu cụ Rùa luôn thu hút sự quan tâm của đông đảo người dân.

Tiến hành “chiến dịch” cứu thương cụ Rùa

Hàng loạt hoạt động cải tạo môi trường đã được Ban chỉ đạo khẩn cấp bảo về Rùa hồ Hoàn Kiếm triển khai. Dù thế, việc chữa bệnh tại chỗ cho cụ Rùa chưa thể tiến hành ngay.

Vấn đề chữa các vết thương cho cụ Rùa đã được UBND TP thành lập một tổ chuyên trách gồm các chuyên gia, bác sỹ trong và ngoài nước, đứng đầu là Giám đốc Sở Y tế Hà Nội, ông Lê Tuấn Anh. Tuy nhiên, đến thời điểm này, tổ chuyên trách vẫn chưa thể quyết định điều trị cho cụ Rùa theo phác đồ gì, bởi các chuyên gia đều thống nhất cần có mẫu bệnh phẩm để xét nghiệm trực tiếp mới có thể đưa ra phương án chữa bệnh thích hợp. (P. Thanh)
    Mai Châm
    http://dantri.com.vn/c20/s20-460850/...ng-ho-guom.htm
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 817 Bài viết

• 1,448 Được cảm ơn

Tưởng hội thảo khoa học với bao nhiêu trí tuệ của thế kỷ 21 thì phải thế nào chứ. Làm thủ công, khuấy đục caí vũng sình thế này thấy thật bôi bác. Xấu hổ quá.
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Xưa nay chua ai ăn thịt rùa bao giờ, nhưng có lẽ thịt cụ rùa ngon phải biết, ăn vào vở vẩn lại trường sinh bất tử nhự kụ thì còn gì bằng, cứ làm món rang muối, om chuối đậu nhắm với rượu tiết thì phê cả ngày...**** phải bảo tồn với cả nhân giống nữa, cứ cho cụ lên thớt là xong đỡ phải bàn bạc nhiều, làm dân đen hoang mang
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4