TIN TÀI TRỢ.

Cay cú vụ bầu Kiên, VFF quay sang "dằn mặt" báo chí ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.33K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,007 Bài viết

• 1,879 Được cảm ơn

Thứ Ba, 13.9.2011
    Sau những phản bác về phát biểu của bầu Kiên, VFF tiếp tục có những động thái hòng "dằn mặt" giới truyền thông. Mới nhất, báo thể thao 24h đã nhận đuợc công văn "khiển trách" từ liên đoàn bóng đá Việt Nam.

LTS: Để rộng đường dư luận, chúng tôi xin đăng công văn số 713 của VFF phản ứng về việc báo Thể thao 24h đăng bài phát biểu của Chủ tịch CLB HN ACB Nguyễn Đức Kiên:

Liên đoàn bóng đá Việt Nam (VFF) xin gửi tới các Quý cơ quan lời chào trân trọng.

Ngày 08.09.2011, LĐBĐVN và Ban tổ chức các giải bóng đá quốc gia mùa giải 2011 đã tiến hành tổng kết công tác giải 2011 và thông qua các kế hoạch chuẩn bị mùa bóng 2012. Với tinh thần cầu thị và dân chủ, LĐBĐVN đã đồng ý cho đại diện các cơ quan thông tấn báo chí được vào dự lễ tổng kết. Tuy nhiên, ngày 09.09.2011 trên một số tờ báo, cụ thể là Thể thao 24h đã phản ánh sai lệch bản chất sự việc, xoay quanh các phát biểu thảo luận của đại diện các Câu lạc bộ Bóng đá.

Điển hình, trong Lễ tổng kết anh Nguyễn Đức Kiên (CLB Hà Nội ACB) có ý kiến xoay quanh công tác tổ chức giải, những vấn đề tồn đọng cần phải được nhìn nhận nghiêm túc để khắc phục, làm tốt hơn trong những mùa giải tiếp theo vì sự phát triển của bóng đá nước nhà. Theo đánh giá của LĐBĐVN và Ban tổ chức giải, những ý kiến của anh Kiên và một số đại biểu khác có nhiều tính xây dựng. Tuy nhiên, trong bài viết " Bom nổ ngang trời" trên trang 2 tờ Thể thao 24h, tác giả Tự Dương đã tổng kết " điểm nhấn duy nhất của buổi tổng kết mà qua đó, cả một mùa giải lẫn thực trạng thối nát của BĐVN phơi bày hết".

LĐBĐVN khẳng định, trong các ý kiến phát biểu tại Lễ tổng kết, không có bất kỳ ai, kể cả anh Nguyễn Đức Kiên, đề cập đến những thực trang thối nát của BĐVN đang được phơi bày. Sự quy chụp với ngôn từ của tác giả Tự Dương "thực trạng thối nát của BĐVN phơi bày hết" đã xúc phạm nghiêm trọng những người làm bóng đá Việt Nam và người hâm mộ, gây sự phẫn nộ trong công luận.

Một trong những nhiệm vụ của báo chí là phải phản ánh trung thực các sự kiện, nhưng cách viết quy chụp, tự tổng kết của phóng viên báo Thể thao 24h đã gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến hình ảnh và uy tín của ngành thể thao nói chung, bóng đá nói riêng.

Liên đoàn bóng đá Việt Nam trân trọng kiến nghị các cơ quan quản lý báo chí hỗ trợ chỉ đạo các báo tuyên truyền chính xác sự kiện cũng như đăng cải chính thông tin theo quy đinh của Luật báo chí để định hướng dư luận.

Trân trọng cảm ơn.
    KT. CHỦ TỊCH
    PHÓ CHỦ TỊCH
    PGS.TS Nguyễn Lân Trung
    Công văn của VFF
    Công văn của VFF
    http://laodong.com.vn/Tin-Tuc/Cay-cu...bao-chi-/58189
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,031 Bài viết

• 19,313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác nì, cứ đùa dai!
    Clip toàn văn lời phát biểu của ông Kiên, nói là chửi vào mặt mấy bác còn nhẹ nữa là...
    Bắt đầu thích VFF rồi đấy... lâu lắm mới thấy ở VN, có diễn viên hài coi được :Laughing::Laughing::Laughing:
    • 1,007 Bài viết

• 1,879 Được cảm ơn

Báo chí thế là sai rồi!xin lỗi các ông kẹ đi!
    Sao mấy ngày nay sau vụ Bầu Kiên 0 thấy VFF mần gì mà chỉ đi bắt câu, bẻ chữ của cả bác Kiên nhỉ, rôi lôi cả Công an vào cuộc để dọa. Tớ mà là Bác Kiên để cho đỡ mất công với cái thằng Chí VFF này thì cứ bảo tao xóa tin nhắn rồi, sau đó nhờ Thanh tra VHTTDL vào cuộc vụ chi tiêu cho giải cùng với việc chi tiêu tiền của VFF từ tiền tài trợ, VFF cứ mà xoắn quẩy hết
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 906 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Ơ, tôi là công chúng mà tôi chả thấy phẫn nộ gì với bầu Kiên cũng như mấy bài báo đó, ngược lại tôi bắt đầu thích bầu kiên rồi đấy.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 526 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

Ơ, gây phẫn nộ trong dư luận ah??? Các bác đùa dai quá, vẫn cứ là câu của bác Kiên: cứ làm như chúng tôi là trẻ con...
    • 3,405 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

LĐBĐVN khẳng định, trong các ý kiến phát biểu tại Lễ tổng kết, không có bất kỳ ai, kể cả anh Nguyễn Đức Kiên, đề cập đến những thực trang thối nát của BĐVN đang được phơi bày.
    Ơ, nếu trong văn bản mà không có dấu ngoặc kém cho "những thực trang thối nát của BĐVN đang được phơi bày" thì thành ra câu này hiểu là đang thực sự có những những thực trang thối nát của BĐVN, nhưng trong cuộc họp tổng kết không nhắc đến thôi.:Laughing:
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,143 Bài viết

• 6,224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhacb.jp Xem bài viết
    không có bất kỳ ai, kể cả anh Nguyễn Đức Kiên, đề cập đến những thực trang thối nát của BĐVN đang được phơi bày.
    Ủa chứ bác Kiên ko nói về sự thối nát của BĐVN thì hoá ra bác nói về chuyện hoa quả thối ngoài chợ Long Biên à :cool:
    Em cứ tưởng bác Lân Trung xuất thân trong gia đình có truyền thống hiếu học, thì phải có nhiều chữ nghĩa hơn mấy ông ít não của LĐ chứ, hoá ra cũng 1 giuộc à, thất vọng quá :Worried:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,317 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

MAFIA có thật ở VN à ?
    Nếu quả này mà Vietnam Fun Football xử được Mr K thì đúng là Mafia toàn cõi. :Crying: :Crying:

Các bạn chờ xem hài đi. Gay cấn phết đấy !
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • A_S
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 266 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Phải kiện đến cùng! Chỗ thơm ngon như vậy mà chúng dám bảo thối nát!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

"Trời đất lại còn thế này nữa. Cái bọn VFF quả này nhục như chó. Thấy quá tiếc cho tình yêu, lòng tin, niềm hy vọng của tất cả những người Việt Nam đã và đang cổ vũ cho bóng đá Việt. Đá giải trong nước không nói làm gì (ko thèm xem), nhưng những lần đội tuyển tham dự giải khu vực, làm sao mà quên được hàng nghìn nghìn người rạng rỡ cờ quạt xuống đường hò reo mỗi khi đội nhà thắng. Bóng đá, cũng như những môn thể thao khác, được sinh ra không chỉ để cái ông cầu thủ kia tập thể dục, mà là để cống hiến những màn giải trí đẹp mắt cho người hâm mộ. Nhưng ở Việt Nam, người hâm mộ chúng ta chỉ là những con rối trong một trò hề khổng lồ do những kẻ bất tài vô dụng kia dàn dựng nên." Mình post cau này của bạn beebee bên Link hay vì bạn ấy nó quá chính xác
    WE LOVE BA BÍCH
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,597 Bài viết

• 6,158 Được cảm ơn

Nhớ ngày xưa bác Hồ Đức Việt nhậm chức chủ tịch vff có vài tháng là bác bỏ đi ko lời từ giã. Đúng là người thì ko thể chung mâm với lũ chuột bọ. Lão LT này mặt trơ trán bóng đến thế là cùng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 541 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Mình cũng không nghĩ ông Lân Trung xuất thân gia đình học hành thế mà lại cho phép đứng tên kiểu cãi cùn như vậy. càng nói người ta càng ghét các ông, càng thấy sự ngu dốt và thối nát của các ông. Cách cư xử hợp lí bây giờ phải là im lặng đi, nếu k thể làm được gì có ích. Nói thế này thì mình thấy ông Trung cũng chả khác gì ông Mùi hay ông Khôi cả. chán
    Mà đợt này lắm ông to dính nhỉ, cả ông Lại Văn Sinh vụ Điện ảnh cũng thế. cứ tưởng lâu nay các bác hoành tráng lắm cơ chứ.
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng...
    • 541 Bài viết

• 1,337 Được cảm ơn

Mình mà là ông LT chắc mình xin từ chức, dù sao cũng nên tỏ ra là người có tự trọng và giữ tiếng cho một gia đình danh giá lâu đời. Tiền bạc có thể cũng cần đấy nhưng mà chắc bác cũng kiếm đủ rùi hoặc nên biết thế nào là đủ. Đầu hai thứ tóc mà còn để thiên hạ suốt ngày lôi ra chửi là không nên. Không nên để mình cũng mặt dày như bác Khôi được. Mình nghĩ nếu là con cái của mấy ông này chắc cũng xấu hổ lắm.
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 526 Bài viết

• 1,104 Được cảm ơn

èo, rồi còn vụ CA vào cuộc điều tra trọng tài đòi 500tr nữa chứ, bác Kiên mệt đầu rồi đây
    • 160 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi billme Xem bài viết
    èo, rồi còn vụ CA vào cuộc điều tra trọng tài đòi 500tr nữa chứ, bác Kiên mệt đầu rồi đây
    Ôi sao lại mệt chứ. Mình dự là có khi lại chính bác Kiên kêu CA vào cuộc ấy chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 203 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Công luận nào phẫn nộ ? Các bác có phẫn nộ ko thế ? Cá nhân em thấy mấy ông LD VFF ngu ngu đến là tội nghiệp trong lúc bị bác K chửi..sao ko dám đứng dậy mà bật lại luôn đi về nhà rồi mới dám sủa nhỉ
    • 62 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Dòng họ Nguyễn Lân dạo này có vấn đề về ngộ chữ hay sao vậy. Lão Lân Trung này tự biến thành con rối, nói và viết ra những điều mà ai cũng thấy lố bịch: "Sự quy chụp với ngôn từ của tác giả Tự Dương "thực trạng thối nát của BĐVN phơi bày hết" đã xúc phạm nghiêm trọng những người làm bóng đá Việt Nam và người hâm mộ, gây sự phẫn nộ trong công luận.

Một trong những nhiệm vụ của báo chí là phải phản ánh trung thực các sự kiện, nhưng cách viết quy chụp, tự tổng kết của phóng viên báo Thể thao 24h đã gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến hình ảnh và uy tín của ngành thể thao nói chung, bóng đá nói riêng."
    Làm xấu cho một dòng họ.
    • 1,182 Bài viết

• 2,750 Được cảm ơn

VFF siêu bẩn! ăn bẩn! :Laughing:
    bẩn từ cái đầu bây giở lại thể hiện ra hành động, lời ăn tiếng nói!

ngu như bò, ko thằng nào lên mạng, diễn đàn mà xem người hâm mộ đang chửi chúng nó!
    thế mà lại nhân danh người hâm mộ, công chúng để ra cái công văn rác rưởi này!
    người hâm mộ, công chúng = cái lũ Hỷ, Tuấn, Trung, Mùi, ... à?
    • 2,216 Bài viết

• 4,326 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Toàn văn
    Chỉ nói lên sự thực tẩy chay gia đình họ lã mà cũng vi phạm. Thôi thì khỏi ký
    • 23 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

warning !!! mọi người chuẩn bị xem những màn kịch gay cấn sắp tới :Applause:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4