Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

"Cầu vồng tình yêu" khiến khán giả bất ngờ vì Phương Nam chết

• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.18K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,150 Bài viết

• 1,972 Được cảm ơn

http://saigonnews.vn/index.php/giai-...-nam-chet.html

"Cầu vồng tình yêu" khiến khán giả bất ngờ vì Phương Nam chết
    Thứ sáu, 18/05/2012, 17:13
    Tập 71 của bộ phim vừa khiến các khán giả nữ khóc hết nước mắt...

Sau khi tập 70 kết thúc với nhiều lo lắng của khán giả dành cho số phận trắc trở của câu chuyện tình Minh Khang - Mộc Miên, đồng thời là những tiếng cười từ câu chuyện tình hài hước của cặp đôi Phương Nam - Thế Hiển thì tập 71 lại đột ngột "quay ngoắt 180 độ" khiến các khán giả của Cầu vồng tình yêu phải sững sờ.

Tập 71 có thể gọi là tập của "các ông bố" khi phân nửa thời gian câu chuyện dành cho cuộc đối thoại của hai ông bố Hoàng Sơn, Lý Hào và cuộc gặp gỡ đầy căng thẳng giữa Mộc Miên và bố của Minh Khang.

Vứt bỏ lòng kiêu hãnh của một vị Tổng Giám đốc đức cao vọng trọng, Hoàng Sơn đã quyết tâm đến gặp Lý Hào với mong muốn bố của Minh Khang tác thành cho đôi trẻ. Thậm chí vị trưởng nam nhà họ Hoàng còn hứa hẹn sẽ làm mọi việc, kể cả nhường vị trí Tổng Giám đốc cho Minh Khang, miễn là họ Lý đồng ý để đôi trẻ đến với nhau.

Trong khi đó, khán giả lại được phen hồi hộp đứng tim khi bố của Minh Khang, Lý Hào muốn gặp riêng Mộc Miên để nói chuyện. Cô giáo Mộc Miên đã một lần nữa khiến người hâm mộ "nở mày nở mặt" khi tuyên bố với ông bố chồng tương lai: "Cháu sẽ chờ, khi nào anh Minh Khang không muốn ở bên cháu nữa, cháu sẽ đi, nhưng cháu sẽ không bao giờ làm vợ người khác".

120518cauvong2_7958c

Cuộc đấu tranh vì tình yêu của Mộc Miên - Minh Khang ngày càng căng thẳng

Nếu như chuyện tình Minh Khang - Mộc Miên đã tìm thấy được một chút hy vọng nhờ sự "mở cửa" mới nhất từ phía bố Minh Khang, thì có một câu chuyện tình khác, những tưởng bắt đầu bước vào thời điểm thăng hoa của cảm xúc thì lại khiến khán giả sững sờ bởi đoạn kết đầy nước mắt, nếu không muốn nói có phần... lãng nhách. Đó là câu chuyện của cặp đôi "phường chèo" Phương Nam - Thế Hiển.

Tập 71 của Cầu vồng tình yêu đã chứng kiến cái chết đầy bất ngờ của Phương Nam, ngay trước chuyến đi dã ngoại hứa hẹn đầy lãng mạn với người yêu. Cay đắng hơn, cái chết xảy đến với Phương Nam chỉ vài giây sau khi cô mơ được lồng tay vào chiếc nhẫn cưới thiêng liêng, mơ được làm cô dâu xinh đẹp của chú rể Thế Hiển.

Cuộc chia ly vĩnh viễn của cặp đôi này trong bối cảnh bệnh viện đã lấy đi nhiều nước mắt của khán giả. Tình tiết này chắc chắn sẽ khiến nhiều người xem đặt câu hỏi, phải chăng "chặng nước rút" của Cầu vồng tình yêu từ bây giờ sẽ bắt đầu tràn ngập nước mắt, căng thẳng và mệt mỏi? Bởi cặp đôi mang lại tiếng cười và sự nhẹ nhõm đã không còn nữa.

120518cauvong1_179b1

Cuộc chia ly đẫm nước mắt của Thế Hiển - Phương Nam

Trong "preview" của tập 72 sẽ diễn ra vào tối nay, Cầu vồng tình yêu vẫn tiếp tục xoay quanh cuộc đấu tranh của Minh Khang - Mộc Miên với thành kiến khó lòng thay đổi của mẹ Minh Khang. Liệu họ có thể vượt qua được những trở ngại để bước tiếp? Về phía Thế Hiển, những hình ảnh được hé lộ cho thấy phần nào cuộc sống đầy khó khăn và trạng thái suy sụp của anh sau cái chết của người yêu.
    Theo *******

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,326 Bài viết

• 2,832 Được cảm ơn

Bầu to rùi, không đóng được nữa? Thanh toán diễn viên?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 368 Bài viết

• 1,429 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm hỏng hết cả kịch bản đạt giải HQ. Chán
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,542 Bài viết

• 3,277 Được cảm ơn

Nói thật là,e cũng hơi hơi thích xem phim này
    Nhưng cứ đến đoạn PN và TH là e next sang kênh khác
    Mà chiện tình MM và MK bắt đầu rơi vào "trạng thái" dài... lê lết
    Fire,fire fireman
    Anh sẽ xóa tan ngọn lửa trong em,anh sẽ lạnh như một que kem...
    Anh sẽ là người hùng của em
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,355 Bài viết

• 15,172 Được cảm ơn

Mình ko thể mê nổi phim này, xem kịch ko chịu đc, chán òm
    Bài ca đó là tôi...sáng nay mùa thu ghé qua....và tôi biết mình say...say trong bờ môi sướt mướt...♥ :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,482 Bài viết

• 8,562 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chickenfamily Xem bài viết
    Mẹ này nói làm em buồn cười quá . Nhưng công nhận vì diễn viên có bầu mà làm hỏng hết cả kịch bản, sao đạo diễn ko cho quay những cảnh của PN, TH trước nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chickenfamily Xem bài viết
    "Thanh toán diễn viên" đọc mà chết cả cười!
    nghe đâu chị này bầu đc 7 tháng nên fai nghỉ giữa chừng! Mất cả hứng.
    p/s: phim đến tập 71, 72 j` rồi mà hóng mãi chưa thấy kiss sence của MM với MK! Đến nản!
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Thế Hiển Phan Anh vừa khóc thật trong đoạn tưởng nhớ tới Phương Nam. Cảm xúc phết!
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 415 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn diễn viên đóng vai PN có bầu khiến phim phải thay đổi kịch bản đột ngột, nhưng mình cảm giác kịch bản thay đổi chưa được "nuột" thì phải. PN với TH xác định cưới nhau đến nơi rồi mà PN còn chưa đến nhà TH ra mắt lần nào. Rồi tập hôm nay, tự nhiên trong bữa ăn của gia đình Hoàng gia, khi nhắc đến việc bạn gái của TH mới qua đời, mọi người mới thẫn thờ bàng hoàng...Nói chung đoạn này mình thấy cứ thế nào .
    • 317 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Phim bắt đầu thấy lan man, lê thê và vào hình như theo vết xe đổ
    • 118 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Phim xem chán òm, thoại tình yêu chả thấy cảm xúc gì được mỗi nhạc hay
    • 3,343 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

Phuong Nam là ai đóng thế? lúc đầu cũng hóng phim này mà sau ko có time để xem nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,482 Bài viết

• 8,562 Được cảm ơn

Phải công nhận một điều là những đoạn nào mà theo đúng kịch bản Hàn thì hay, chứ BK mình mà tự ý đổi đi là ... hay có vấn đề T_T. Phim của mình xây dựng nhân vật MM ngày càng khô và gượng, xem MK thì thấy tràn đầy tình yêu cho MM mà MM thì... chán chả buồn nói. Chả hiểu sao BK lại xây dựng MM khác với bản gốc thế, ý đồ là gì? Là gì thì mình cũng ném đá!
    Mong là phim sẽ sớm lấy lại phong độ, chứ mấy tập gần đây lê thê và đuối thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 498 Bài viết

• 893 Được cảm ơn

Chả xem phim VN đóng nhưng liếc qua cái title tưởng bạn này chết (ngoài phim). Thằng đặt title khôn quá !
    • 900 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho tớ hỏi trong phiên bản Hàn, Phương Nam cuối cùng ra sao ạ?
    • 842 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Dù sao thì bài hát quá hay còn gì. Mình chỉ cần nghe bài này thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 158 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngân Khánh Xem bài viết
    2 người lấy nhau
    • 1,031 Bài viết

• 4,094 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Ngân Khánh Xem bài viết
    Cô ý lấy Anh kia và sinh con. Đôi đó kết hôn xong còn vui và hài nữa. Buồn cười nhất là vụ nghén hộ vợ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 900 Bài viết

• 1,119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi SunnyRosee Xem bài viết
    Cô ý lấy Anh kia và sinh con. Đôi đó kết hôn xong còn vui và hài nữa. Buồn cười nhất là vụ nghén hộ vợ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yunamos Xem bài viết
    2 người lấy nhau
    Có lần tớ xem clip bài Cám ơn tình yêu thì thấy cảnh đám cưới 2 đôi ở cuối phim, thằng bé con Thế Hiển cầm tay bố nó và mẹ nó đặt lên nhau, xong 2 anh chị nhìn nhau tủm tỉm, chắc là về với nhau.
    • 240 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình xem đi xem lại bản Hàn k bíet bao nhiu lần ý , 5 Lần thì phải mà k thấy chán , iu kang suck - dal ah . Bao nhiu thì ghét cái bạn Minh khang và mộc miên bấy nhiêu . Hic Chẳng hỉu Sao chuyện tình đẹp như thế của người ta mà mấy bạn này Diễn gượng và kịch ơi là kịch . Ở bản Hàn xem cảm giác nó k bị lê thê thế này đâu ạh mà cái đoạn bị cấm đoán này xem cảm động hay nhất phim luôn , chuyện 2 bạn này chắc trở Mãi rùi mới cưới đc nhau , mà kang suck là cái bạn Minh khang ý càng cuối càng trẻ con và đáng iu mà chắc hồng đăng k diễn tả đc vẻ đáng iu trẻ con như anh park shi hoo đâu
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3