Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cảnh nhếch nhác không tưởng tại phòng chờ ra máy bay ở sân bay Nội Bài

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.07K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 458 Bài viết

• 5,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ thân bạn nhà báo này, chắc lần đâu được đi máy bay nên trí tưởng tượng nó hơi khác
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 657 Bài viết

• 1,985 Được cảm ơn

Thật ra có nhếch nhác, nhưng chú lều báo ko chụp đúng chỗ. Cái chỗ cần chụp là chỗ vào làm thủ tục ấy, dân VN mình gọi là cực kì ko có ý thức, 1 người đi thì cả bầu đoàn thê tử quần lửng dép lào ống thấp ống cao đi tiễn lộn xà lộn xộn bu kín cả lối vào. Bay đêm đi Nhật, Hàn rất hay gặp cảnh này.

CON CÁI phải biết ơn...CON ĐỰC
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,363 Bài viết

• 3,090 Được cảm ơn

ra sân bay mà ngồi như mụ mặc đồ hường là biết dân thiếu ăn học rồi, đã mặc đồ ngủ ra sân bay thì mần ơn ngồi cho lịch sự chút, giờ đi quán caphe cũng gặp mấy đứa xì tin ngoi kiểu như vại, con gái con lứa mất nết ghê

sanbayNoibAI5
    • 553 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nằm ngủ thì ko sao, mà nhìn cảnh ngỗi xổm trên sàn mới chán làm sao, ngay cả bên sảnh quốc tế cũng có cảnh ngồi xổm dù để ý vẫn thấy có ghế trống
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 870 Bài viết

• 6,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả thấy gì nhếch nhác mà cũng chả thấy gì không tưởng. Tưởng là ông nào bà nào nằm dài ra sàn, ở trần mặc quần đùi hay ngồi bắt chấy cho nhau chứ hoá ra là khách hàng ngồi trên ghế nghe nhạc từ iPhone với lại ngồi gõ Macbook không.

Với lại sân bay muốn vắng thì đừng delay nữa. Bắt ngừoi ta chờ đợi rồi chê ngừoi ta sao chờ có 6, 7 tiếng mà mệt. Đứa nào viết bài này chắc bị bipolar không biêt mệt là gì.
    • 302 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thấy sân bay mới xây đi quốc tế đẹp mà. Chắc chưa nhìn hết toàn diện vấn đề. Việt Nam mình hay vậy lắm
    • 4,337 Bài viết

• 18,764 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_blue Xem bài viết
    hàng ko giá rẻ thì ai là ng đi mà đòi phải sang trọng cao cả? chưa kể ý thức của ng dân kém nên nhếch nhác là chuyện đương nhiên thoai. Cái này thuộc về phông văn hóa roài.

Muốn ko nhếch nhác thì nhắn bà con ai đi tàu bay làm ơn ăn mặc đẹp đẽ chút. nhìu ng tui thấy sân bay thì đẹp đẽ mà họ thì mặc đồ nhàu nhĩ đen đúa, chưa kể nhìu ng rất hôi. muốn 'bộ mặt' sân bay đẹp cũng khó.
    Thôi đi má, tui đi Air Asia bao nhiêu chuyến ko đếm xuể mà chưa bao giờ gặp chuyến nào bị delay cả.
    Ăn mặc đẹp hay xấu là chuyện cá nhân của nta, cứ bay đúng giờ đi thì sẽ ít hẳn cảnh ăn nằm vạ vật chầu chực như ngoài bến tàu bến xe thế kia!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui chỉ nhớ Nội Bài có cái toilet vừa dơ vừa hôi.
    Không biết bao nhiêu năm qua có sạch hơn chưa?
    • 807 Bài viết

• 4,121 Được cảm ơn

Bay đêm thì chịu cảnh vạ vật là thường. Có chuyến tôi đi hongkong về bị delay từ 11h mà 1 rưỡi đêm mới bay, cả lũ quây một góc lăn ra sàn nó nằm ngủ. Mà cái trò ra đến cửa máy bay là tiêu hết tiền rồi chả mua đc gì nữa, chán ghê.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,852 Bài viết

• 26,115 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui dào vụ ngủ này có thế này mà cũng nói. Qua Changi coi thiên hạ trải khăn ra ngủ xải lai là chuyện ở huyện đó lều báo ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM_THI_MI-HUNG Xem bài viết
    ra sân bay mà ngồi như mụ mặc đồ hường là biết dân thiếu ăn học rồi, đã mặc đồ ngủ ra sân bay thì mần ơn ngồi cho lịch sự chút, giờ đi quán caphe cũng gặp mấy đứa xì tin ngoi kiểu như vại, con gái con lứa mất nết ghê
    ừ, tui ở nhà còn không mặc đồ ngủ kiểu đó, đi ra đi vô đụng người khác thấy khó chịu, nên mấy cái đồ ngủ đúng nghĩa là chỉ mặc khi sắp đi ngủ, thường thích bóng bóng kiểu vải Thái Tuấn nó xếch xì, hé hé ... ai dòm là chảy máo cam ráng chịu vì nó trễ nải 1 cách không thể hở hơn =)) Tui ở quê nhiều người mặc đồ kiểu bà áo cam cả ngày này qua tháng nọ, nhưng mà họ chỉ đi ra chợ đi vô nhà nên ai cũng như ai không nói làm gì. Xách đít đi tới cơ quan mà mặc đồ kiểu này nếu bị bảo vệ đuổi ra tui càng hoan nghênh.

ngày xửa ngày xưa tui đi Jet star còn gặp 1 bác treo lủng lẳng cái ... bàn chải đánh răng ngay cái khóa kéo, mà tưởng cái bàn chải đẹp đẽ gì, đằng này nó cong quắn, bạc phết còn tệ hơn cái bàn chải tui vứt đi. Chắc vừa đánh răng xong xỏ vào xách balo đi luôn ra sân bay. Eo ơi bao nhiu bụi bẩn nó bám vào, lại lôi ra thọt vào miệng =)) tui không dám đi sau lưng vì ớn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 190 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế này thì đâu gọi là nhếch nhác. Mệt quá thì nằm nghỉ chứ có sao đâu. Chả nhẽ lại cứ phải ngồi nghiêm chỉnh như đi hội nghị à. Miễn là bà con đừng xả rác bừa bãi hay làm mất vệ sinh là được. Mình nghĩ quan trọng nhất là cần có vệ sinh sạch sẽ thôi. Chứ mới có nằm ngồi mà kêu nhếc nhác không hợp lý.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,147 Bài viết

• 6,263 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi chuyến bay đêm hay sáng sớm xem, sân bay nước ngoài chả trải chăn đắp áo ngủ la liệt ấy, ai ra sớm đc nằm trên ghế nệm là thiên đường, còn ko cứ đất mà thẳng tiến
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 702 Bài viết

• 2,322 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Father cái lũ lều báo dở hơi, viêt bài thì cũng dùng não đi chứ. Thế này mà kêu nhếch nhác được thì chắc cái đứa viết bài đi đổ rác, cọ toilet nó cũng mặc váy dạ hội, đi giày cao gót or mặc comple, giày đen mất.

Cứ thử ở HK airport dính một cơn bão hay sương mù xem, ghế chả có mà nhón mông, ngồi la liệt dưới đất.
    • 1,810 Bài viết

• 9,055 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014eee Xem bài viết
    Thôi đi má, tui đi Air Asia bao nhiêu chuyến ko đếm xuể mà chưa bao giờ gặp chuyến nào bị delay cả.
    Ăn mặc đẹp hay xấu là chuyện cá nhân của nta, cứ bay đúng giờ đi thì sẽ ít hẳn cảnh ăn nằm vạ vật chầu chực như ngoài bến tàu bến xe thế kia!
    chiện đi = mb gì đâu quan trọng. cơ bản là hành khách thoai. hành khách ăn mặc lôi thôi thì cảnh tượng nó nhếch nhác. có gì lạ đâu. các SB ở nc ngoài nó cũng ráng có những chỗ nghỉ ngơi ở góc khuất cho ng bị trễ chuyến hoặc chuyển chuyến nghỉ ngơi. họ ko hề khuyến khích hành khách nằm xải lai trên ghế như vậy nhé. mấy hình ảnh ăn nằm la liệt họ cũng ráng để hạn chế ít nhất.
    • 332 Bài viết

• 877 Được cảm ơn

Hễ Vietjetair trễ chuyến là ngay lập tức có báo viết ngay. Quá hay bác VNA ạ!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2