TIN TÀI TRỢ.

Cảnh báo nguy hại khi để điện thoại dưới gối khi ngủ

• 11.4K Lượt chia sẻ
  • 65K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4,787 Bài viết

• 9,845 Được cảm ơn

(ĐSPL) - Các chuyên gia khuyến cáo rằng không nên để điện thoại dưới gối khi ngủ vì nó gây nhiều nguy hiểm cho sức khỏe.

Mọi người thường có thói quen khi ngủ để điện thoại dưới gối để không bỏ lỡ các cuộc gọi nhỡ. Tuy nhiên, các chuyên gia khuyến cáo rằng không nên để điện thoại dưới gối khi ngủ vì nó gây nhiều nguy hiểm cho sức khỏe.Một nghiên cứu chỉ ra rằng việc để điện thoại bên cạnh khi ngủ là cực kỳ nguy hiểm bởi vì những bức xạ gây hại. Ngoài ra, trong các nghiên cứu khác cũng chứng minh rằng nếu bạn giữ điện thoại gần bên mình trong khoảng thời gian dài sẽ gây ra đau đầu, đau cơ và thậm chí nghiêm trọng hơn là ung thư. Tuy nhiên, đó chỉ là nhận định ban đầu, các nhà nghiên cứu vẫn đang tìm ra mối liên kết giữa những bức xạ và bệnh ung thư.Để điện thoại dưới gối không phải là nơi tốt nhất cho bạn, đặc biệt khi bạn muốn đặt báo thức và để điện thoại bên cạnh giường ngủ.
    canh-bao-khi-de-dien-thoai-duoi-goi-khi-ngu
    Để điện thoại dưới gối khi ngủ gây nhiều nguy hiểm cho sức khỏe. Ảnh minh họa.
    Trẻ em rất dễ bị tổn thương do bị bức xạ, trong các báo cáo, các nhà nghiên cứu khuyến cáo rằng các bậc cha mẹ không nên cho con mình sử dụng điện thoại, đặc biệt là trẻ em dưới 10 tuổi, ngoại trừ trường hợp khẩn cấp.Việc sử dụng điện thoại di động bên trong các tòa nhà hoặc trong ô tô có thể làm tăng nguy cơ ung thư do bức xạ tăng, phát ra để hoạt động. Trong trường hợp này bạn nên nhắn tin hoặc sử dụng tai nghe không dây để làm giảm nguy cơ ung thư. Các chuyên gia cũng khuyến cáo bạn không nên để điện thoại trong người, đặc biệt là trong túi quần, túi áo.Một số biện pháp sử dụng điện thoại di động an toàn:- Sử dụng loa ngoài thay vì nói chuyện trực tiếp, áp điện thoại lên tai để nghe.- Nhắn tin.- Sử dụng tai nghe hoặc kết nối bluetooth.- Nếu bạn đang sử dụng điện thoại để làm đồng hồ báo thức thì nên để chế độ máy bay.- Để ở vị trí xa người khi bạn đang ngủ.

http://www.doisongphapluat.com/doi-s...gu-a87255.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 586 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

mình thì chuyên gia để đt ở cạnh gối khi ngủ, hix hix :-ss
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không những 1 mà còn 2 cái trên giường khi ngủ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

• 6,371 Bài viết

• 75,039 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả tin. Người quen của nhà tớ, năm nay mới ngoài 60, chú sống và sinh hoạt vô cùng chuẩn: 15 năm nay ko ăn thịt đỏ, chỉ ăn cá, mà là cá nhỏ tươi mới đánh bắt (nhà chú ở vùng biển). Không rượu chè thuốc lá. Ngày nào cũng bơi 2km chỉ trừ mùa đông giá thì thay bằng chạy bộ. Ăn nhiều rau, uống đủ nước, tập thể thao đều, tinh thần lạc quan vân vân và vân vân. Môi trường trong lành. Vậy mà ung thư máu. Chữa lần đầu, hóa trị 4 đợt, khỏi bệnh, nhưng chỉ 1 năm sau tái phát, và nặng hơn. Nhiều người khác cũng ung thư mà chả rõ vì đâu vì ko hút thuốc, ko bia rượu, chỉ ăn rau nhà trồng (ở quê), ăn uống thanh đạm, chỉ ăn ít thịt gà vịt nhà nuôi, ko dùng điện thoại hoặc máy vi tính...
    Và nhiều em bé mới có vài tháng, vài năm tuổi cũng đã dính ung thư.

Tớ thấy để điện thoại dưới gối chưa chắc đã ung thư, nhưng chắc sẽ mất ngủ vì kiểu gì cũng moi lên để chát chít, chơi game, đọc báo, lướt web hehe... Thiếu ngủ có thể dẫn đến suy giảm chức năng của hệ miễn dịch => lâu ngày có thể gây bệnh tật, ung thư chỉ là 1 trong số đó.
    Còn nói bức xạ nọ kia thì chả tin, hoặc chưa đủ để tin.