Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cẩn thận với lời mời chào ba ba giá 200.000 đồng/kg?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23,100 Bài viết

• 34,981 Được cảm ơn

(PL&XH) - Khi được hỏi, cô nhân viên trả lời: “200.000 đồng/kg là loại dưới 1,2kg và em đã nói là hết. Ai đã từng vào ăn ở đây, đều biết loại ba ba giá 200.000 đồng/kg luôn trong tình trạng hết thường xuyên, hết liên tục...

Ở đầu phố Nguyễn Chí Thanh có nhà hàng Ba ba ao quê. Sự nổi tiếng không nằm ở tay nghề đầu bếp hay chất lượng món ăn mà ở CÁI GIÁ. Giá ba ba mồi chào ở đây chỉ có 200.000 đồng/kg và treo công khai ngoài cửa hàng (ảnh).

84cba-ba

Có anh bạn tôi nói, “có mà ba ba nhựa”. Cũng có anh lại nhận định: “Chắc là ba ba chết”… Xin thưa, đây là ba ba… “hơi”. Từ “hơi” ở đây giống như hơi của nồi chõ vậy! Anh bạn tôi kể lại: “Cách đây mấy hôm, tôi đưa ông bác và ông anh họ ở quê đến nhà hàng này. Cô nhân viên thủ thỉ: “Thưa anh, hôm nay nhà em vừa hết ba ba loại nhỉnh 1kg, chỉ còn loại gần 2kg”. Tôi gọi 2 con. Cô phục vụ nhoẻn miệng cười… Lúc trả tiền, tôi chết lặng khi nhìn vào số tiền “khổng lồ” trên phiếu thanh toán.

Khi được hỏi, cô nhân viên trả lời: “200.000 đồng/kg là loại dưới 1,2kg và em đã nói là hết. Ai đã từng vào ăn ở đây, đều biết loại ba ba giá 200.000 đồng/kg luôn trong tình trạng hết thường xuyên, hết liên tục... Em cũng đã nói nhà hàng chỉ còn loại gần 2kg/con, loại đắt nhất, gấp khoảng 3 lần loại kia và anh đã đồng ý”.

Anh bạn tôi đắng ruột rút tiền ra trả không phải cái giá 200.000 đồng/kg như nhà hàng mồi chào ở cửa.

Chuyên mục góc nhìn thẳng phản ánh các việc làm đáng biểu dương và các việc làm chưa được, cần khắc phục sửa chữa ở mọi nơi có thể nhìn thấy.

Bạn đọc có thông tin cho chuyên mục, xin gửi tới hòm thư toasoan@phapluatxahoi.vn hoặc gọi theo đường dây nóng 0915544455.

Minh Đạo

http://phapluatxahoi.vn/201107070946...000-dongkg.htm
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,704 Bài viết

• 8,868 Được cảm ơn

Mình cũng đi qua đây thường xuyên và luôn tự nhủ, chắc là lừa đảo hoặc cân điêu. Răng như ỳ, y như rằng, hihi!
    Có điều ngay giữa con phố đông đúc bậc nhất của thủ đô mà còn kiểu lừa đảo như thế này mà ko bị loan truyền tin và tẩy chay sớm thì kể cũng lạ!
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    • 178 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hi, thế mà có lần mình ngây thơ vào hỏi mua họ chế biến và nấu sẵn rồi mang về, nhưng e phục vụ nói chỉ bán tại nhà hàng thôi.:Laughing:
    12yTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,892 Bài viết

• 19,175 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kekeke, viết ở đây thành ra quảng cáo cho mụ Dung béo. Nhà nào thích ăn ba ba ra Thể Giao, địa chỉ chính xác mình chẳng nhớ nhưng quãng giữa phố, giá khoảng 250K/kg, bắt, làm cắt tiết tại chỗ, sơ chế làm rang muối và nấu chuối đậu. Rất rẻ.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 316 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thôi xong, nhà hàng này chuẩn bị đóng cửa.
    squsquard20080728_5_Bu
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Đóng vào mắt, nó chém mấy lão gà thôi
    Bọn em đi vẫn 200K/kg
    1 chú chuối đậu+bún, 1 chú rang muối
    2 chai diệu
    4 anh em mỗi thằng chưa đến 150K, ngon bổ rẻ
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 626 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Baba ngon nhất chỉ có ông Tiến trong Hà Đông làm thôi.
    • 407 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

SG thì ba ba chỗ nào ngon và giá dc dc nhỉ?
    NHỮNG NGÀY VUI TA BÊN NHAU ÔI ĐẸP LÀM SAO :LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 370 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Treo đầu dê...nhưng không có đầu dê để bán. Họ chỉ treo biển vậy thôi, hỏi 10 lần thì cả 10 : chúng em hết loại tầm 1kg rồi ạ, chỉ còn loại to thôi, chị dùng tạm. M hỏi mua baba sơ chế + nguyên liệu ( riềng, mẻ, tía tô, đậu...) các nàng bảo 650k/ kg chị ạ. Mất công và bực mình. M vào đây 3 lần với 3 thời điểm khác nhau.
    Mình mua tại chợ TC, 33 đã là 400k/kg cách đây 4 tháng.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 720 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Thật ra nếu có con tầm 1kg cũng không nên ăn vì con bé ăn tanh thịt nhạt lắm. Nên ăn con ít nhất từ 2kg trở nên nhưng mà trong nhà hàng thì loại lớn giá thường đắt ...còn loại nhỏ thì ...em hết rùi

Hồi công ty mình thấy chỗ người quen treo biển y vậy thế là rủ nhau đến ăn...cũng bị đối đãi y như thế, đành nghiến răng ăn một bữa ( hồi đó phải gọi con hơn 3 kg - đắt lòi ), không lẽ đến rùi về, thế nên chả nên tin cửa hàng nào treo biển kiểu này.
    • 114 Bài viết

• 534 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm gì có chuyện như bài báo nhỉ. V/c mình chuyên gia ăn baba. Chẳng cân keo' gì, cứ bảo làm cho C con 1kg. Các E vẫn rất nhiệt tình, 1 đĩa rang muối+còn lại om chuối đậu. Lần nào cũng đếm đủ. Có đợt có 150k thôi. Mngười hãy đi thực tế đi. Đừng nghe đài nói. Mìh chẳng comment bao giờ nhưng thấy fi lý mới nói. Hoặc nhà hàng chăn gà kiểu gì mình k biết.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 198 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NNTT Xem bài viết
    Baba ngon nhất chỉ có ông Tiến trong Hà Đông làm thôi.
    Bạn cho tớ xin địa chỉ cụ thể nhé. Từ khi sinh đến giờ mình chưa được ăn....thèm quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,287 Bài viết

• 6,093 Được cảm ơn

Ngon nhất là ba ba cắt tiết tại buồng, giá khoảng 500k một con, chén xong thấy mệt mún chít luôn.
    • 561 Bài viết

• 748 Được cảm ơn

ơ, em chẳng biết chủ bài báo đến nhà hàng lúc nào thì em không biết nhưng em vừa ăn ở đó hồi cuối tháng 5 (lĩnh lương xong đi phá đời ) xong, vẫn có giá 150,000 mà, mang ra còn ngo ngoe. Thậm chí loại ở mức giá cao nhất là 1,000,000/kg thì phải thì lại hết. nhà em ăn 2 con loại 150,000/kg mỗi con 1kg và 1 con loại 700,000/kg (nặng 2kg) thì thấy đúng là như thịt gà công nghiệp và thịt gà ta nhưng thực tế là vẫn có loại đó và ba ba loại đó vẫn còn sống (em thấy vì họ mang ra cân tại bàn cho mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12,357 Bài viết

• 16,087 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Evans Xem bài viết
    Ngon nhất là ba ba cắt tiết tại buồng, giá khoảng 500k một con, chén xong thấy mệt mún chít luôn.
    Khổ, loại ấy cần gì cắt tiết
    Ăn được, ngủ được là Tiên
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hungvd Xem bài viết
    Khổ, loại ấy cần gì cắt tiết
    Chả khổ lắm cụ à. Hehe ... Cứ "diệu dắn với cao hổ" thì làm gì khổ :Battin ey: