TIN TÀI TRỢ.

Căn hộ đẹp như khách sạn 5 sao của MC "Đường lên đỉnh Olympia"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22K Lượt đọc
  • 164 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 703 Bài viết

• 2,810 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui bần cố nông, chả biết xấu đẹp saoo, chỉ đi vào để ái mộ tuổi trẻ tài cao, làm thế lào mà kiếm xèng giỏi thế, tậu nhà to cửa rộng, nội thất lắm tiền giữa thủ đô đắt đỏ, rồi nhìn lại con mẹ mướp mình hãm hãm là, cày kéo mửa mật vẫn không thấy tỉ nọ tỉ kia đâu cả các bà ạ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,422 Bài viết

• 7,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy đẹp mà. Phòng khách có vẻ rộng rãi. Phòng ngủ master cũng rộng. Kể nhà tắm rộng nữa là tốt. Mình thích 3 nơi đó rộng

Không biết căn này khoảng bao nhiêu mét. Bằng tuổi bạn này mà tiền nong rủng rỉnh sắm đc nhà thế, nội thất thế là giỏi quá rồi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,753 Bài viết

• 31,162 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MJJh8UxP-6_3Py9oF4h74NRSSsc-RIIM1WD_CiFwtDr7m7ZUvBvah0Cygzy2UfRk-qXf9fYpO4ykKtA74LHsrm-pRtkgqlY

Bếp không quá rộng nhưng toàn bộ nội thất từ bếp từ, máy hút mùi, lò nướng, nồi, chảo, dao kéo , máy xay sinh tố... đều hoàn toàn nhập ngoại từ một đơn vị uy tín.
    Một mình mà làm nên được căn nhà thế này là quá xuất sắc. Đáng ngưỡng mộ.

Cá nhân mình thì thích cho cái bếp từ vào phía trong để cái bench trống nhìn bếp sẽ rộng hơn. Hút mùi cũng hiệu quả hơn. Nhiều khi mấy người kiến trúc sư cứ nghĩ là nó đẹp và lạ khi làm cái bếp kiểu standalone nhưng mà khi nấu lại chả tiện tí nào.
    • 144 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Princess-hanoi Xem bài viết
    Mình thấy đẹp mà. Phòng khách có vẻ rộng rãi. Phòng ngủ master cũng rộng. Kể nhà tắm rộng nữa là tốt. Mình thích 3 nơi đó rộng

Không biết căn này khoảng bao nhiêu mét. Bằng tuổi bạn này mà tiền nong rủng rỉnh sắm đc nhà thế, nội thất thế là giỏi quá rồi.
    Bố của em Diệp Chi cũng từng có chức sắc ở Nghệ An (hình như trong ngành Công an thì phải) nên em í mua được căn nhà như thế này cũng là bình thường mà.
    Căn hộ trước của em Diệp Chi cũng phong cách cổ điển như thế này (mình nhớ có cái hình chụp gia đình ngồi ăn ở phòng bếp, phong cách cũng y chang). Có vẻ em này thích phong cách này, nhưng được cái gu thẩm mỹ khá ổn, đẹp hơn rất nhiều bà mợ showbiz lắm tiền nhiều của, xây cái nhà y như cái showroom bán nội thất Quảng Châu, điển hình là nàng Mộng Nhàn, rồi nhà bà ca sĩ Trang Nhung,.. nhìn phát gớm.

Cá nhân mình vẫn đánh giá nhà em Diệp Chi đẹp, chỉ cần tiết chế đồ đạc hơn một chút thì nhà sẽ rộng và sang hơn nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,735 Bài viết

• 25,589 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tham chi tiết nếu chọn phong cách sang trọng nhã nhặn và còn thiếu chiều sâu nếu đánh vào tâm lý cổ điển, quý xờ tộc.

Ví dụ:
    -Phòng con gái: như 1 cái showroom. Tự nhiên để bức tranh 3 chân chỏng chơ, nếu thực sự con thích vẽ, thì còn có mực, bút vẽ... la liệt. Cá nhân mình thấy chính cả căn phòng của con gái còn lạnh lẽo, nói chi các căn phòng khác có ánh đồng, ánh vàng. Muốn nó ấm cúng, chỉ cần thêm 1 tấm thảm, đặt cái giá vẽ hoặc vài quyển sách và 1 cái gối hờ hững sẽ có sức mạnh thị giác hơn.
    - Hoa quá nhiều, không chỉ bình nhỏ bình lớn mà còn tranh ảnh tứ lung tung.
    - Không hiểu sự giật cấp của sàn phòng ngủ con gái là mục đích gì, trẻ con cần chạy nhảy bò leo hay múa hát, giật cấp sàn kiểu này thật ra nguy hiểm hơn là thẩm mỹ. Nếu thật sự nghĩ cho con, dẹp cái giật cấp này sớm.
    - Cái mình đánh giá thấp tính tiện dụng của toàn bộ các phòng là chiều cao ghế và bàn. Minh hoạ là bạn học của con, cái bàn có thêm hộc sẽ rất cộm, mặt ghế đã muốn cao bằng mặt dưới của bàn, khi ngồi làm sao con kéo ghế vào để thẳng lưng nếu cái đùi cứ bị tì vào bàn như thế ? Giảm tập trung, thậm chí gây gù lưng. Đổi khẩn cấp cái bàn hoặc vứt hộc đi. Con cái cần sự thoải mái và tiện ích, mấy cái màu mè này người lớn hứng là đủ lắm rồi.
    Nhìn qua bàn làm việc chính (có desktop và laptop) cũng thế, cấn cấn cái đùi là mình ghét rồi.
    - Bàn trang điểm của phòng master: Nhìn tưởng rất là chu đáo chỉnh tề nhưng cái khiến chủ nhân lộ ra sự sắp đặt là cái gương. Khi trang điểm, cần nhất là tấm gương để bàn để soi rõ các chi tiết nhỏ khi kẻ eyeliners, dán mí ... này nọ đồ, nhưng chủ nhân bày rất nhiều mỹ phẩm, thậm chí cả hoa tung xoè mà cái gương thì xa lắc xa lơ thậm chí không biết ngồi có nhìn được mặt không hay lúc tự make up là phải đứng nhón nữa á. Bà này mình nhớ cũng không cao, sao treo cái gương cao dữ thần.
    -Bếp thì không hiểu sao khu nấu tí tẹo chỉ đủ 1 người đứng mà thò ra cái khu bên kia, băng qua cái tủ lạnh í, đã thiết kế thì vứt cái tủ lạnh vào 1 góc, để nấu liền lạc khỏi chạy xấc bấc xang bang mệt, ông kts này binh cái tủ để nhìn từ phòng khách cho đẹp thôi hay sao á.
    -Bàn ăn và phòng ngủ thì chắc không rẻ tiền, nhưng người nào cũng nhỏ con mà thấy đồ đạc to oành, nuốt hết cả người với cảm giác lọt tỏm.
    Nói chung, với mớ hoa văn góc cạnh của các chân bàn ghế và tường giường ghế tủ ốp nhung ốp vải này mà không có ngv lau chùi thì nản lắm í.
    Mình không có tiền như DC đâu, nên cứ gán mác gato thoải mái, mà mình chỉ nói cái gì bất tiện thôi chứ nhà ai nấy lo miễn DC thích thì làm, liên quan rì nhao. Chỉ là nếu mình đủ tiền, thì mình chọn đồ sao cho sống thoải mái nhất có thể chứ k sống cho thiên hạ nhìn he he.
    • 1,012 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi không làm được như vậy nên tôi thấy cũng đẹp. Cơ mà cho tôi ở thì tôi không ham, dọn dẹp mệt lắm
    Ps, thiết kế tone trắng thì nhà nào mới cũng đẹp, nhưng ở cái môi trường VN nhiều bui bẩn khi nhà cũ sẽ trông gớm ghiếc ngay. Gì thì gì tôi là bà nội trợ nên đẹp không đủ phải thuận tiện dọn dẹp tôi mới thích.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 141 Bài viết

• 1,356 Được cảm ơn

Nhà mình vừa cho người họ hàng cái bồn tắm nằm rồi - Bác ấy mang về trồng rau!
    Cái bồn tắm loại này theo tôi là thứ tốn tiền, tốn chỗ và vô dụng nhất trong nhà. Cả năm nhà chả sài được lấy một lần, chỉ béo mỗi tụi trẻ con chui vào tè lúc tắm đứng. Mà tụi nó chui vào đây tè + nghịch ngợm thì mình lại lo trượt chân ngã. Các cụ cũng thế, té ngã như chơi . Mình cũng 2 lần bị trượt chân lúc bước ra rồi, dù đã có thảm chống trượt. Dẹp!

Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    [COLOR=#000000]Mới đây, MC Diệp Chi đã tiết lộ không gian căn hộ mới khiến nhiều người lác mắt
    VUoFF8v4cJMh0alF2jNPnwBMSwovGvhhOLr6pzbUfAkViUM0CHxZR3Rx3TaVTNx4BQTsf77pxsilYGdybkTAkg1i3b6Y
    Bồn tắm nhập khẩu là nơi Diệp Chi thư giãn sau một ngày làm việc mệt nhọc.
    [/CENTER]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,942 Bài viết

• 14,903 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Evora.Shoes Xem bài viết
    Cái bồn tắm loại này theo tôi là thứ tốn tiền, tốn chỗ và vô dụng nhất trong nhà. Cả năm nhà chả sài được lấy một lần, chỉ béo mỗi tụi trẻ con chui vào tè lúc tắm đứng. Mà tụi nó chui vào đây tè + nghịch ngợm thì mình lại lo trượt chân ngã. Các cụ cũng thế, té ngã như chơi . Mình cũng 2 lần bị trượt chân lúc bước ra rồi, dù đã có thảm chống trượt. Dẹp!
    Vì ng VN mình ko có thói quen dùng bồn á!
    Nhưng nếu có thì thỉnh thoảng xả nc, thả ít tinh dầu và muối tắm vào nằm thư giãn cũng ra gì và này nọ lắm ~

Nhưng như thế thì mình thích có thêm cái kệ bên cạnh, để để cốc trà hoặc rượu vang, vừa ngâm vừa nhâm nhi,hehe.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,587 Bài viết

• 6,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mợ chê thì làm ơn post hình căn hộ, căn nhà mà mợ cho là đẹp lên để mọi ng cùng thẩm và xem ng khác họ ý kiến ra sao nhỉ 9 người 10 ý đấy các mợ nhớ cho

Nhà này nhìn đủ đẹp bắt mắt, đủ sang, đủ gọn gàng
    Quan trọng nhất là ko bị phô trương, cố đu theo phong cách hoàng gia quý tộc như thị Kỳ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,587 Bài viết

• 6,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Evora.Shoes Xem bài viết
    Bồn này chỉ để trang chí là chính, mấy khi dùng, thà làm cái phòng xông hơi nho nhỏ, xông hơi thảo dược còn thích hơn
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,320 Bài viết

• 12,517 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nhìn đồ đạc của nhà DC có vẻ sang hơn, ít màu mè hơn nhà LNK và đặc biệt là Thanh Bạch.
    -------
    Em cầm tinh con lười, nên thấy nhà nào nhiều đồ đạc, với đồ toàn to nặng cồng kềnh là choáng.
    Nhà em cũng chả có phong cách phong kiếc gì, chỉ chọn đồ nội thất cùng tông màu, bàn ghế gỗ sồi (nhạt), giường, các cửa phòng gỗ gõ (đậm), phòng ngủ sàn nhà gạch xanh nhạt, tường xanh lơ, hành lang và phòng khách tường trắng, gạch trắng, nhà vs và sân thượng gạch caro đen trắng. Đồ đạc thì cực kì ít ỏi so với diện tích nhà. Em thích bếp rộng, nên lúc nhận nhà thô có cái phòng tắm ngay cạnh bếp, em đập đi chuyển ra sân sau, và đặt bàn ăn vào đấy.
    Đấy là em ở nhà mặt đất rộng rãi, còn nếu ở căn hộ nhỏ thì đồ sẽ còn ít nữa, và kích thước nhỏ gọn, dễ di chuyển.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,816 Bài viết

• 35,829 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết
    Tham chi tiết nếu chọn phong cách sang trọng nhã nhặn và còn thiếu chiều sâu nếu đánh vào tâm lý cổ điển, quý xờ tộc.

Ví dụ:
    -Phòng con gái: như 1 cái showroom. Tự nhiên để bức tranh 3 chân chỏng chơ, nếu thực sự con thích vẽ, thì còn có mực, bút vẽ... la liệt. Cá nhân mình thấy chính cả căn phòng của con gái còn lạnh lẽo, nói chi các căn phòng khác có ánh đồng, ánh vàng. Muốn nó ấm cúng, chỉ cần thêm 1 tấm thảm, đặt cái giá vẽ hoặc vài quyển sách và 1 cái gối hờ hững sẽ có sức mạnh thị giác hơn.
    - Không hiểu sự giật cấp của sàn phòng ngủ con gái là mục đích gì, trẻ con cần chạy nhảy bò leo hay múa hát, giật cấp sàn kiểu này thật ra nguy hiểm hơn là thẩm mỹ. Nếu thật sự nghĩ cho con, dẹp cái giật cấp này sớm.
    - Cái mình đánh giá thấp tính tiện dụng của toàn bộ các phòng là chiều cao ghế và bàn. Minh hoạ là bạn học của con, cái bàn có thêm hộc sẽ rất cộm, mặt ghế đã muốn cao bằng mặt dưới của bàn, khi ngồi làm sao con kéo ghế vào để thẳng lưng nếu cái đùi cứ bị tì vào bàn như thế ? Giảm tập trung, thậm chí gây gù lưng. Đổi khẩn cấp cái bàn hoặc vứt hộc đi. Con cái cần sự thoải mái và tiện ích, mấy cái màu mè này người lớn hứng là đủ lắm rồi.
    Nhìn qua bàn làm việc chính (có desktop và laptop) cũng thế, cấn cấn cái đùi là mình ghét rồi.
    - Bàn trang điểm của phòng master: Nhìn tưởng rất là chu đáo chỉnh tề nhưng cái khiến chủ nhân lộ ra sự sắp đặt là cái gương. Khi trang điểm, cần nhất là tấm gương để bàn để soi rõ các chi tiết nhỏ khi kẻ eyeliners, dán mí ... này nọ đồ, nhưng chủ nhân bày rất nhiều mỹ phẩm, thậm chí cả hoa tung xoè mà cái gương thì xa lắc xa lơ thậm chí không biết ngồi có nhìn được mặt không hay lúc tự make up là phải đứng nhón nữa á. Bà này mình nhớ cũng không cao, sao treo cái gương cao dữ thần.
    -Bếp thì không hiểu sao khu nấu tí tẹo chỉ đủ 1 người đứng mà thò ra cái khu bên kia, băng qua cái tủ lạnh í, đã thiết kế thì vứt cái tủ lạnh vào 1 góc, để nấu liền lạc khỏi chạy xấc bấc xang bang mệt, ông kts này binh cái tủ để nhìn từ phòng khách cho đẹp thôi hay sao á.
    -Bàn ăn và phòng ngủ thì chắc không rẻ tiền, nhưng người nào cũng nhỏ con mà thấy đồ đạc to oành, nuốt hết cả người với cảm giác lọt tỏm.
    Nói chung, với mớ hoa văn góc cạnh của các chân bàn ghế và tường giường ghế tủ ốp nhung ốp vải này mà không có ngv lau chùi thì nản lắm í.
    Mình không có tiền như DC đâu, nên cứ gán mác gato thoải mái, mà mình chỉ nói cái gì bất tiện thôi chứ nhà ai nấy lo miễn DC thích thì làm, liên quan rì nhao. Chỉ là nếu mình đủ tiền, thì mình chọn đồ sao cho sống thoải mái nhất có thể chứ k sống cho thiên hạ nhìn he he.

Hehe em là người trải nghiệm sâu sắc cái gọi là ngu dốt trong thiết kế như những điều bà mèo miêu tả nè
    Nhà có cái bồn rửa mặt. Lỡ cãi lời kts làm cao hơn tẹo xong đứng với với khi rửa mặt khùng thấy mẹ luôn.
    Xong cũng cái bồn rửa mặt đó. Lỡ ngu dốt cãi lời kts làm mặt để bồn to hơn tý. Tầm có 10cm hay 20cm gì đó. Trong khi bề rộng của chỗ để bồn (nhà tôi làm cái chỗ để bồn như hotel á kiểu dài vậy đó) phải tương tự chiều rộng của bồn k được hơn quá nhiều. Tôi cứ làm theo ý tý là khi rửa mặt vói vào cái bồn thí mẹ do bồn ở trong tít kia còn cái gờ để bồn nó xa ra ngoài này. Thế là cứ với cứ với.

Ng mà lùn mà treo gương cao thì đúng là hơi bị ngu hehe vì tôi nghĩ tôi ngu rồi (mà tôi k có treo gương cao. Gương dễ chỉnh) không nghĩ ng khác cũng ngu ngu như tôi

Những chỗ khác tôi chưa nhìn tới. Đi tý về liếc lại hehe
    • 950 Bài viết

• 2,666 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi total Xem bài viết
    Bồn này chỉ để trang chí là chính, mấy khi dùng, thà làm cái phòng xông hơi nho nhỏ, xông hơi thảo dược còn thích hơn
    Tại người lớn mình bận rộn nên ko có tg dùng thôi chứ nhà mình tuần nào cũng cho 2 đứa trẻ con ngâm bồn 2 lần, cho bọn nó vào đó đùa nghịch đỡ phải trông. Trẻ con nhà mình thích nghịch nước nên lúc nào cũng háo hức đc đi tắm bồn, bọn nó ngâm cả tiếng đồng hồ trong bồn ko chán.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 183 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    KTS nhà bạn Binbin có tâm có rồi. Mình đang xây nhà nên có trải nghiệm sâu sắc mấy chuyện này. KTS cứ mặc sức thiết kế mà không nghĩ đến người sử dụng. Riêng cái bếp nhà mình phải sửa bản vẽ đến 3-4 lần mới đúng ý. Ai đời lò nướng+lò vi ba cho nằm dưới gầm cầu thang (theo giải thích là tận dụng không gian), máy rửa bát thì để xa bồn rửa...Với mình 1 ngôi nhà ngoài tính thẩm mỹ ra còn phải tiện cho người sử dụng chứ không thì giống cô gái đẹp trong tủ kính, chỉ để ngắm mà không có tính thực dụng.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,816 Bài viết

• 35,829 Được cảm ơn

Mà tôi thắc mắc. Nếu mấy cái bà mèo phân tích là đúng thì sao vậy hỷ.
    Vì thường đồ nội thất mua tại brand có tiếng tý như nhà xinh vv thì độ logic, cao thấp thế nào cực kỳ cực kỳ hợp lý.
    Từ ghế, giường, bàn, tủ vv. Rất hợp lý.

Thường đồ bị sai độ cao thấp là do tự đặt vì thông số tùm lum. Hỏng lẽ nhà này nội thất tự đặt.

Tôi gì thì gì. Nhà đẹp mấy mà các đồ trong nhà thông số sai để gây khó khăn khi dùng là rác hết. Chạm tới là muốn nổi khùng.

Tôi đã trải nghiệm sâu sắc bồn rửa mặt và ấm ức tới giờ.

Có lần ông bà tôi tự đặt bàn ăn bị sai thông số. Ngồi vào rất khó chịu. Bà nhà tôi tiêc mấy tôi cũng vứt ròii đặt mua ngoài tiệm. Thoải mái hẳn 👍🏼.

@kts bạn tôi nên rất rất có tâm. Làm gì cũng để ý tính tiện dụng đầu tiên. Nên tính toán thông số rất kỹ (thỉnh thoảng cũng mát tý nếu k tập trung).
    Mà bạn tôi kêu thông số thế nào thì làm vậy đi (nội thất nhé. Thiết kế cũng vậy).
    Ngu ngu tự đổi tý ăn đủ ngay. Nên sau đó tôi chả cãi gì nữa.
    Học hành đâu mà cãi cho lắm .

Riêng khoản nội thất tôi kinh nghiệm: ra nhà xinh, grandbois uma các kiểu là ổn. Đừng tự vẽ
    • 6,471 Bài viết

• 9,895 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    nhà này thiết kế bắt chước biệt thự của mấy siêu sao bên Mỹ đây, nhưng mà nhà người ta rộng mênh mông, còn đây chỉ là căn hộ nhỏ để nhiều đồ chật chội. Mới decor chụp hình thấy lung linh, tới khi ở mà có trẻ con thì dọn dẹp mệt vãi.

p/s: vote 10 sao bài của mèo
    Thư viện https://cauchuyenhoanggia.blogspot.com/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoCara Xem bài viết

Ví dụ:
    Mình xin phép phản biện và bổ sung một số ý kiến mẹ mèo chút nhé!
    - Về phòng ngủ của bé con gái: Vì bé nhà DC cũng lớn rồi, không còn nhu cầu chạy nhảy nữa, con nhà mình cũng là con gái mình biết, rất thích trong phòng giật cấp đi lên đi xuống như kiểu cái sân khấu cho các nàng í biểu diễn, nên nhà mình cũng vậy, phòng của bạn bé gái thứ 2 nhà mình cũng thiết kế tương tự phòng bé nhà DC, rèm cửa, tủ, giường chăn ga gối, sơn tường và đèn trần, tất cả đều màu hồng hết. (Gu nội thất của vc mình là phong cách hiện đại, chủ yếu dùng chất liệu gỗ và da màu nâu và màu ánh bạc).
    - Về chiều cao của bàn ghế phòng bé gái, mình đồng ý với mẹ mèo, nhưng mình nghĩ là cái này do em DC thiết kế đóng bộ kệ bàn học này trước, sau đó sàn nhà lại nâng cốt giật cấp nên thành ra cái bàn bị thấp hẳn đi (chắc phải cưa chân vì phần kệ trên chạm trần nhà rồi), cái kệ này chắc dùng thêm được 2-3 năm cho đỡ phí rồi sau đó thay thôi.
    - Trong ảnh chụp nhà DC nhiều hoa, cái này là làm màu tý thôi, kiểu có người đến chụp ảnh nhà mình lên tạp chí thì dọn dẹp chỉnh trang lại nhà cửa, cắm thêm vài lọ hoa cho đẹp thôi mà.
    - Về cái bàn phấn, mình thấy kích thước của bàn so với vị trí gương khá là hợp lý với người ngồi rồi, vì Diệp Chi là MC, không phải người showbiz nên trang điểm không cần cầu kỳ, và vì em này bị cận nên chắc chắn chẳng thể ngồi trang điểm mà phải đứng sát vào gương mới trang điểm được, vì vậy vị trí gương và kích thước bàn, vị trí đặt đồ makeup như vậy, theo mình là ok.
    - Về khu vực bếp, không hiểu các bạn KTS muốn lấy hương theo phong thủy hay sao mà lại đặt vị trí bếp kỳ cục vậy, ở giữa nhà như thế mà không có hút mùi thì hương thơm ngào ngạt lắm, nhất là ngay sát cạnh bộ bàn ăn có đệm ghế da cực kỳ ám mùi.

Có vài điểm mình chưa ưng, nhưng mình nghĩ nhà ai cũng vậy thôi, chẳng bao giờ có thể đẹp hoàn hảo trong mắt tất cả mọi người, khi show bất cứ ngôi nhà nào trên TG lên tạp chí, mình nghĩ kiểu gì cũng vẫn có người khen chê vì thẩm mỹ là tùy mắt. Quan trọng là mình thấy đẹp với mình và nhà là nơi bình yên, thoải mái, ấm áp và muốn về nhất là ok rồi.
    • 10,420 Bài viết

• 12,901 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cattuonggia Xem bài viết
    Mình xin phép phản biện và bổ sung một số ý kiến mẹ mèo chút nhé!
    - Về phòng ngủ của bé con gái: Vì bé nhà DC cũng lớn rồi, không còn nhu cầu chạy nhảy nữa, con nhà mình cũng là con gái mình biết, rất thích trong phòng giật cấp đi lên đi xuống như kiểu cái sân khấu cho các nàng í biểu diễn, nên nhà mình cũng vậy, phòng của bạn bé gái thứ 2 nhà mình cũng thiết kế tương tự phòng bé nhà DC, rèm cửa, tủ, giường chăn ga gối, sơn tường và đèn trần, tất cả đều màu hồng hết. (Gu nội thất của vc mình là phong cách hiện đại, chủ yếu dùng chất liệu gỗ và da màu nâu và màu ánh bạc).
    - Về chiều cao của bàn ghế phòng bé gái, mình đồng ý với mẹ mèo, nhưng mình nghĩ là cái này do em DC thiết kế đóng bộ kệ bàn học này trước, sau đó sàn nhà lại nâng cốt giật cấp nên thành ra cái bàn bị thấp hẳn đi (chắc phải cưa chân vì phần kệ trên chạm trần nhà rồi), cái kệ này chắc dùng thêm được 2-3 năm cho đỡ phí rồi sau đó thay thôi.
    - Trong ảnh chụp nhà DC nhiều hoa, cái này là làm màu tý thôi, kiểu có người đến chụp ảnh nhà mình lên tạp chí thì dọn dẹp chỉnh trang lại nhà cửa, cắm thêm vài lọ hoa cho đẹp thôi mà.
    - Về cái bàn phấn, mình thấy kích thước của bàn so với vị trí gương khá là hợp lý với người ngồi rồi, vì Diệp Chi là MC, không phải người showbiz nên trang điểm không cần cầu kỳ, và vì em này bị cận nên chắc chắn chẳng thể ngồi trang điểm mà phải đứng sát vào gương mới trang điểm được, vì vậy vị trí gương và kích thước bàn, vị trí đặt đồ makeup như vậy, theo mình là ok.
    - Về khu vực bếp, không hiểu các bạn KTS muốn lấy hương theo phong thủy hay sao mà lại đặt vị trí bếp kỳ cục vậy, ở giữa nhà như thế mà không có hút mùi thì hương thơm ngào ngạt lắm, nhất là ngay sát cạnh bộ bàn ăn có đệm ghế da cực kỳ ám mùi.

Có vài điểm mình chưa ưng, nhưng mình nghĩ nhà ai cũng vậy thôi, chẳng bao giờ có thể đẹp hoàn hảo trong mắt tất cả mọi người, khi show bất cứ ngôi nhà nào trên TG lên tạp chí, mình nghĩ kiểu gì cũng vẫn có người khen chê vì thẩm mỹ là tùy mắt. Quan trọng là mình thấy đẹp với mình và nhà là nơi bình yên, thoải mái, ấm áp và muốn về nhất là ok rồi.
    Nhà DC dùng máy hút khói khử mùi âm bàn chứ ko như máy hút mùi phổ biến là treo trên bếp nấu đâu bạn ah. Giá loại máy âm này cũng đẹp phết đấy.

may-hut-mui-elica-SEE-YOU-nhap-khau-yK-3410DDR
    • 144 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maximax43kd Xem bài viết
    Nhà DC dùng máy hút khói khử mùi âm bàn chứ ko như máy hút mùi phổ biến là treo trên bếp nấu đâu bạn ah. Giá loại máy âm này cũng đẹp phết đấy.

AasVLkP-WdXH92YqZf1GVwidbW08V88W8WwLiUQOMLnNNkEQegv4d2q4q1LjBEwrdlFCjlIHbyGnhwZ2TsaSLeywH_fXswK-3410DDR
    Máy hút mùi loại này đắt nhưng thực sự về hiệu quả k cao đâu mẹ ạ, vì hơi khói có xu hướng bốc lên cao rồi lan tỏa ra xung quanh, máy hút mùi âm bàn dạng ngang như thế này chỉ hút được khoảng 30-40% thôi. Phòng bếp phải cực rộng, và không có các thể loại đồ da, đồ vải gần vị trí bếp nấu ở giữa phòng thì mới không bị ám mùi, chứ nếu không thì ám ngay. Giống như mình đi ăn lẩu không khói í, về nhà mùi nồng nặc chẳng đỡ hơn gì không có hút mùi âm.
    • 3,444 Bài viết

• 21,393 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nhà này mình thấy khá thôi, chứ ko đẹp. Hôm trước Cao Thái Hà post nhà 6 tỷ mình thấy đẹp hơn nhiều: https://vietnamnet.vn/vn/giai-tri/th...an-584793.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9