TIN TÀI TRỢ.

Cận cảnh suất ăn của các hãng bay Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.3K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

• Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,651 Bài viết

• 9,354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heisei Xem bài viết
    Mình chẳng bao giờ thấy đi đâu mà dân Việt Nam không chê đồ ăn nơi đó được cả_ Ăn đồ máy bay --> chê_ Ăn đồ tàu --> chê_ Ăn đồ khách sạn --> chê_ Ăn đồ Tàu. Hàn, Nhật --> chê_ Ăn đồ Thái, Camp --> chê_ Ăn đồ Âu --> chê_ Nếu là người Bắc, đồ miền Nam hay miền Trung cũng chê được. Mình còn có đứa bạn cứ chỉ ăn phở nội thành Hà Nội, cử ra ngoại thành là chê tới tấp.Mình đi du lịch nhiều thấy mọi người mang tiếng là đi mở rộng tầm mắt mà không chịu ăn đồ nước bản địa, cứ chăm chăm chê theo cái khẩu vị của bản thân, cho rằng chỉ có nhà mình, quê mình là nhất. Bó tay. Đi cùng mấy kiểu người này chán chỉ muốn bỏ đi cho nó xong việc. Ngay cả bố mẹ mình cũng thế. Khó ăn kinh khủng.Không hiểu là do tính cách hay do sự nuôi dưỡng mà nhiều người Việt mình ra nước ngoài rất khó thích nghi với cuộc sống mới.Trở lại về máy bay mình không thích đi máy bay lắm vì đi nhiều quá rồi, mệt mỏi và chán. Ăn cũng bình thường, không ngon không dở. Mình chỉ ghét mỗi cái mùi của khăn ướt máy bay. Kinh đến nỗi mình ngửi phát đã mất cảm giác thèm ăn rồi.
    Mình đồng ý với bạn về vụ khăn ướt, đi máy bay chả bao giờ dám dùng. Không chỉ mùi nồng khó chịu mà khăn đó còn tẩm rất nhiều chất tẩy, có lần cực chẳng đã mình phải dùng 1 gói để lau miệng, lau xong môi vừa khô vừa rin rít như quần bò mới giặt bằmg Omo :-s

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11,561 Bài viết

• 18,121 Được cảm ơn

Suất ăn của VNA đây:

- Bữa sáng: Xôi Gà ngon lắm Nếp dẻo kinh hồn
    IMAG0032

- Bữa tối :

+ Khai vị :
    IMAG0058
    IMAG0059

+ Bữa chính :
    IMAG0061

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,561 Bài viết

• 18,121 Được cảm ơn

Còn đây là suất ăn chuyến bay Quốc tế của Lufthansa :

IMAG0033

VUA HÒA GIẢI
    • 2,971 Bài viết

• 11,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Còn đây là suất ăn chuyến bay Quốc tế của Lufthansa :

IMAG0033
    Đơi là bay nội địa chao ao nhá, Nó cho Thầy ăn thế này à, thầy bẩu em, em mắng cho chúng ló 1 trận
    Tay của HY

1382398_10202386288763369_112567223_n
    • 11,561 Bài viết

• 18,121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tran-Quan-Hy Xem bài viết
    Đơi là bay nội địa chao ao nhá, Nó cho Thầy ăn thế này à, thầy bẩu em, em mắng cho chúng ló 1 trận
    Đi từ nước này sang nước khác là bay quốc tế rồi

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 2,703 Bài viết

• 14,996 Được cảm ơn

thích ăn đồ VNA, dù sao vẫn hợp vị hơn so với mấy hãng khác
    mình đi Sing Air, thấy đồ ăn hơi nhạt so với mình, Cathay thì ổn

Có thắc mắc là đồ ăn sau khi gom vào người ta xử lý thế nào? Vì thường phần tráng miệng mình hay để lại (còn nguyên, chưa đụng vào), nếu người ta đem vứt hẳn thì phí quá
    • 139 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Bay Quốc Tế chặng dài thì ăn đúng bữa cho đỡ đói chứ còn bay trong nước chặng ngắn thì quan trọng gì cái suất ăn đâu, hơn nữa đã là ăn tạm trên đường di chuyển thì thế là ổn rồi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 150 Bài viết

• 1,433 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heisei Xem bài viết
    Mình chẳng bao giờ thấy đi đâu mà dân Việt Nam không chê đồ ăn nơi đó được cả
    _ Ăn đồ máy bay --> chê
    _ Ăn đồ tàu --> chê
    _ Ăn đồ khách sạn --> chê
    _ Ăn đồ Tàu. Hàn, Nhật --> chê
    _ Ăn đồ Thái, Camp --> chê
    _ Ăn đồ Âu --> chê
    _ Nếu là người Bắc, đồ miền Nam hay miền Trung cũng chê được.

Mình còn có đứa bạn cứ chỉ ăn phở nội thành Hà Nội, cử ra ngoại thành là chê tới tấp.

Mình đi du lịch nhiều thấy mọi người mang tiếng là đi mở rộng tầm mắt mà không chịu ăn đồ nước bản địa, cứ chăm chăm chê theo cái khẩu vị của bản thân, cho rằng chỉ có nhà mình, quê mình là nhất. Bó tay. Đi cùng mấy kiểu người này chán chỉ muốn bỏ đi cho nó xong việc. Ngay cả bố mẹ mình cũng thế. Khó ăn kinh khủng.

Không hiểu là do tính cách hay do sự nuôi dưỡng mà nhiều người Việt mình ra nước ngoài rất khó thích nghi với cuộc sống mới.

Trở lại về máy bay mình không thích đi máy bay lắm vì đi nhiều quá rồi, mệt mỏi và chán. Ăn cũng bình thường, không ngon không dở. Mình chỉ ghét mỗi cái mùi của khăn ướt máy bay. Kinh đến nỗi mình ngửi phát đã mất cảm giác thèm ăn rồi.
    Càng lạc hậu thì càng khó thích nghi bạn ạ. Có hiểu biết rộng, đi nhiều, va chạm nhiều, đầu óc cởi mở, sẵn sàng chấp nhận cái mới, dễ thích nghi... là tư duy của con người hiện đại năng động.

Tuy nhiên những người hay dài mồm ra chê bai đôi khi là biểu hiện của tính sỹ diện, nghĩ rằng làm thế thì thể hiện mình khó tính, sành điệu, đẳng cấp, đời sống cao. Có truyện cười về nhà giàu mới nổi (giàu xổi), một hôm anh chồng bảo vợ: Mình ơi sáng nay tôi ra xem hoa bị mấy giọt sương rơi vào người, mệt quá chắc cảm mất thôi. Vợ cười bảo: Lạ thế, mới năm ngoái tôi với mình chưa có nhà ở, còn chui trong bụi tre cả đêm mưa ướt hết người có làm sao đâu
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi XiaoBru Xem bài viết
    thích ăn đồ VNA, dù sao vẫn hợp vị hơn so với mấy hãng khác
    mình đi Sing Air, thấy đồ ăn hơi nhạt so với mình, Cathay thì ổn

Có thắc mắc là đồ ăn sau khi gom vào người ta xử lý thế nào? Vì thường phần tráng miệng mình hay để lại (còn nguyên, chưa đụng vào), nếu người ta đem vứt hẳn thì phí quá
    nói không ngoa nhưng thực là suất ăn trên mỗi chuyến bay, nếu còn thừa sẽ bị vứt hết
    nói chung cái công ty cung cấp suất ăn cho VNA, sau khi mỗi chuyến hạ cánh, thì họ lại lấy lại phần suất ăn còn thừa và đem về công ty. ở đây có bộ phận chuyên đổ những left-over này ssuaats ăn bị vứt bởi vé máy bay khách hàng đã bỏ tiền mua đã bao gồm cả phí suất ăn rồi, nên là của khách hàng. khách hàng ăn không hết nên phải vứt thôi chị ạ! có những chuyến bay mà nhiều suất ăn vẫn còn nguyên vẹn 100%, khách hàng k sử dụng.
    nên chị nào thấy tiếc thì cố ăn hết nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,158 Bài viết

• 1,587 Được cảm ơn

Mình thấy thức ăn của VNA ổn mà sao nhiều mẹ chê thế nhỉ? Đến cả thức ăn cho trẻ con cũng vừa miệng và đúng vị của bọn trẻ con mà, con mình rất hào hứng mặc dù con mình là đứa khảnh ăn thế mà nó chén sạch chỗ này đấy.

522711_10151337002102781_405113706_n

Nhiều lần đi rồi, lần nào nó cũng thích ăn đồ ăn trên chuyến bay của VNA mà. Còn đi SIA (singapore airlines), cả nhà mình lại không thích lắm vì đồ ăn nguội hơn. Ông xã mình dù không phải người Việt nhưng lại thích đồ ăn trên các chuyến bay của VNA hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • 2,703 Bài viết

• 14,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chishikatoji Xem bài viết
    nói không ngoa nhưng thực là suất ăn trên mỗi chuyến bay, nếu còn thừa sẽ bị vứt hết
    nói chung cái công ty cung cấp suất ăn cho VNA, sau khi mỗi chuyến hạ cánh, thì họ lại lấy lại phần suất ăn còn thừa và đem về công ty. ở đây có bộ phận chuyên đổ những left-over này ssuaats ăn bị vứt bởi vé máy bay khách hàng đã bỏ tiền mua đã bao gồm cả phí suất ăn rồi, nên là của khách hàng. khách hàng ăn không hết nên phải vứt thôi chị ạ! có những chuyến bay mà nhiều suất ăn vẫn còn nguyên vẹn 100%, khách hàng k sử dụng.
    nên chị nào thấy tiếc thì cố ăn hết nhé!
    chết thật, thế này từ sau đi cố ăn cho hết thôi, đẻ lại cũng vứt, phí phạm chết +_+
    em cứ nghĩ mấy cái bánh ngọt, hay chè, mình để nguyên lại, không động vào, thì nhân viên bên công ty cung cấp thức ăn họ vẫn chia nhau được , nhưng đúng là theo capitalism thì quản lý đời nào để chuyện đó xảy ra >.<
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 151 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meValentine Xem bài viết
    Mình thấy thức ăn của VNA ổn mà sao nhiều mẹ chê thế nhỉ? Đến cả thức ăn cho trẻ con cũng vừa miệng và đúng vị của bọn trẻ con mà, con mình rất hào hứng mặc dù con mình là đứa khảnh ăn thế mà nó chén sạch chỗ này đấy.

522711_10151337002102781_405113706_n

Nhiều lần đi rồi, lần nào nó cũng thích ăn đồ ăn trên chuyến bay của VNA mà. Còn đi SIA (singapore airlines), cả nhà mình lại không thích lắm vì đồ ăn nguội hơn. Ông xã mình dù không phải người Việt nhưng lại thích đồ ăn trên các chuyến bay của VNA hơn.
    em thấy bên SQ ăn cũng được mà chị. chỉ là cái bánh mì của nó ăn không khác gì nhai rơm
    từ HAN bay qua Sing thì bên SQ vẫn lấy đồ ăn từ Việt nam của NCS
    còn bay từ Sing -HAN thì nó mới lấy bên đó
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình sợ các xuất ăn trên máy bay của Vietnam Airlines. Càng ngày càng thấy tồi tệ đi, mới đây mình đi chuyến HN -ĐN thề là lên máy bay vẫn còn thấy đầy rác. Chăn đắp cho hành khách thì không có, cứ ngửi thấy mùi hôi hôi như mùi dầu máy lan khắp may bay, ai cũng kêu, chưa bao giờ mình say máy bay vậy mà chuyến đó say lử đử luôn. Về nhà nằm bẹp cả ngày mới dậy được.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 54 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình thích món ăn của Qata hơn he..he. Các em tiếp viên cũng xinh nữa chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,511 Bài viết

• 10,909 Được cảm ơn

Mình đi máy bay nào cũng ăn ngon cả, hihihi. Mình cứ lên máy bay ăn rồi ngủ ngủ rồi lại dậy ăn, mà chả cần ai đánh thức, cứ tới giờ là dậy ăn rất đều. Đến nỗi có lần người ngồi cạnh mình phải bật cười và bảo: thấy mày ngủ giỏi thật
    Chỉ trừ đi nội địa HN-SG thì sợ chết khiếp, hihii. Vì cái bánh mỳ kẹp thịt của VNA, hixx.
    Mà đi nội địa hay đi chặng ngắn của tất cả các nước mà mình từng đi đồ ăn đều chán.
    • 9 năm
    • 399 Bài viết

• 843 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Chết vì tội háu đói Lần sau nhớ mang nắm xôi đỗ đi nhé
    Làm cặp bánh dày kẹp chả hay cái bánh khúc cũng ngon bác Lành ạ
    Yêu là ... (phải)... cưới
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,151 Bài viết

• 40,611 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi tớ thấy đồ ăn trên VNA cũng ngon mà, hay tại mình dễ tính. Tớ thích đồ ăn của VNA hơn của Sing Air, chẳng qua hay chọn đi Sing Air vì máy bay to chỗ rộng, mà service cũng dễ chịu hơn VNA.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,916 Được cảm ơn

Mình chưa đi Qatar Airways bao giờ. Nhưng mình định book vé của hãng này cho 2 em của mình sang đây du lịch. Mình phân vân quá vì đọc reviews thì thấy nhiều người khen, nhưng số người chê cũng ko ít. Có ai đã đi với hãng này rồi thì cho mình biết đồ ăn có ngon ko? mọi thứ có tốt ko?

Àh thêm 1 thắc mắc ngoài lề nữa, 2 em mình còn đi học. Vậy xác suất ko xin duoc visa Schengen có cao ko? Về mặt hồ sơ thì mình ko thấy có điểm nào để họ đánh rớt duoc (vì mình bảo lãnh và lo hết từ A-Z). Mình định book vé truoc vì thấy đang có vé khuyến mãi rẻ quá, nhưng cứ lo lo.
    • 192 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Sao không thấy mẹ nào nhắc Japan Airlines nhỉ? Đợt mình đi JA đồ ăn ngon khỏi phải chê. Cho ăn muốn no căng bụng luôn. Có cái món gì mà mình phải mở hộp, kéo dây để đổ phần đồ ăn ở ngăn trên xuống ngăn dưới rồi xóc lên, họ phát cùng cái hình con gấu ngộ nghĩnh để chỉ mình cách ăn luôn. Mình với ông Mỹ ngồi cạnh ăn sạch sành sanh. Cứ vài ba tiếng là có snack rồi lại bữa phụ, bữa chính, toàn đồ ăn truyền thống của Nhật. Họ phát món nào cũng kèm một mảnh giấy nhỏ giải thích tên món ăn và ý nghĩa, đặc trưng của món ăn đó trong đời sống Nhật.
    Ăn no lặc lè mà trình bày món ăn cũng xinh xắn và ngon lành vô cùng. Tiếp viên lúc nào cũng tươi cười và niềm nở. Lúc xuống máy bay cô nào cũng nhẹ nhàng cúi gập người đúng kiểu Nhật, mỉm cười và "Arigatou gozaimasu" với từng khách hàng một, nhìn thấy dễ thương lắm!
    Công nhận Nhật làm gì cũng có quy củ, bài bản dễ sợ!
    À, Có bạn nào quá cảnh ở Narita ấn tượng với cái toilet tự động của Nhật ko nhỉ? Ở Sân bay Narita đợt mình quá cảnh có cái cửa hàng duty free cho ăn mochi miễn phí. Họ để ra một hộp to đùng để khách thử, ngon ơi là ngon.
    xS5Im5 t1hqm5
    • 778 Bài viết

• 3,284 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi midan Xem bài viết
    Mình chưa đi Qatar Airways bao giờ. Nhưng mình định book vé của hãng này cho 2 em của mình sang đây du lịch. Mình phân vân quá vì đọc reviews thì thấy nhiều người khen, nhưng số người chê cũng ko ít. Có ai đã đi với hãng này rồi thì cho mình biết đồ ăn có ngon ko? mọi thứ có tốt ko?

Àh thêm 1 thắc mắc ngoài lề nữa, 2 em mình còn đi học. Vậy xác suất ko xin duoc visa Schengen có cao ko? Về mặt hồ sơ thì mình ko thấy có điểm nào để họ đánh rớt duoc (vì mình bảo lãnh và lo hết từ A-Z). Mình định book vé truoc vì thấy đang có vé khuyến mãi rẻ quá, nhưng cứ lo lo.
    Vụ visa thì mình không biết, cá nhân mình chỉ đi qatar 2 lần và thề không đi lần nữa. Không bàn về thức ăn nhưng dịch vụ của qatar thì mình không thích chút nào, nhất là đoạn từ doha- milano thì ta nói toàn người trung đông, toilet mb thì hôi thối không chịu nổi, rác thì đầy ( không biết do họ dọn dẹp không kịp hay sao ) nhưng nói chung là mình tởm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9