TIN TÀI TRỢ.

Cận cảnh suất ăn của các hãng bay Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.3K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hông hiểu chắc mình dễ ăn hay sao mà thấy hầu hết các món đều ngon!
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,690 Bài viết

• 1,408 Được cảm ơn

Ủa kì ta... em bay chuyến hn sg hn của jetstar nó chả cho gì ngoài chai nước suối Ai mún ăn thêm thì tự mua....
    đời là những chuỗi ngày dài cộng trừ yêu thương
    • 2,037 Bài viết

• 2,557 Được cảm ơn

đi cái hãng hàng không giá rẻ của AA thấy có đồ ăn gì đâu, muốn ăn thì phải mua mà, đi Jet star cũng vậy
    • 650 Bài viết

• 2,350 Được cảm ơn

có 1 sự khác biệt rất lớn giữa hạng economic và business của vn airline =.= "
    Love is a decision.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi *Yukihana* Xem bài viết
    có 1 sự khác biệt rất lớn giữa hạng economic và business của vn airline =.= "
    B của Vna ăn ngon và thoải mái no...thích ăn thêm thì gọi khoái nhất là Bánh mỳ chiên bơ tỏi và Xa-lát

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 171 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

E thấy hãng nào cũng vậy thôi. E đi Cathay hoài đồ ăn vẫn khó ăn chứ ko nói dở được. Tren máy bay có nguyên tắc của nó chứ, tại mình ko biết chứ ai mà muốn nấu ăn dở bao giờ? Mướn đầu bếp nấu dở là nghỉ việc từ lâu rồi. Nghĩ thử đúng hok? Chắc có lý do bên trong . Ráng cho con cháu học TVHK đi roi sẽ biết ly do trong kẹt của nó.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Nước mắt mẹ chỉ rơi duy nhất vì 1 người. Đó là ba của con. Mong rằng sau khi con ra đời sẽ đừng là ng thứ hai để mẹ tặng cho nước mắt, con nhé! Con phải hiếu thảo và là 1 đứa trẻ ngoan lễ phép. Mẹ mong con!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ đồ ăn trên máy bay bị chê dở, là vì nó không được nóng sốt và được phục vụ thẳng khi vừa nấu xong!
    Còn trên máy bay, đồ ăn được nấu nướng dưới mặt đất, xong đóng hộp, cất vào trong khoang máy bay. Trên máy bay nhiệt độ thấp nên đồ ăn trở nên nguội lạnh nhanh chóng. Tới giờ ăn chúng sẽ được hâm nóng bằng lò vi sóng.

Mình chỉ thắc mắc, khi tiếp viên phục vụ họ hay hỏi mình chọn món. Giả sử trong chuyến bay có 300 hành khách, thì hãng hàng không sẽ chuẩn bị khoảng 300 phần ăn, chứ hổng lẽ chuẩn bị 500-600 phần để cho khách hàng chọn lựa? Tóm lại mình không hiểu hãng hk làm cách nào để cho hành khách có thể chọn món mà không phải chuẩn bị quá nhiều khẩu phần dẫn tới thừa thãi và lãng phí?
    Nếu chuẩn bị ít, không lẽ các khách hàng ngồi hàng đầu được chọn, còn những ai được hỏi sau cùng thì không?
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 171 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Đúng vậy đó! Cb dư chứ ko cb thiếu đâu bạn đừng lo. Hehe. Phần ăn co chút xíu àh đâu có choáng chổ đâu mừ sợ? Lúc nào hết thì tv co thể xin lỗi và nói ăn món khác đi. Mình bay ra nc ngoài nên nó có cho mì hộp free suốt chặng. Trái cây thì ko ngọt. Kỳ ha! Hihi

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Nước mắt mẹ chỉ rơi duy nhất vì 1 người. Đó là ba của con. Mong rằng sau khi con ra đời sẽ đừng là ng thứ hai để mẹ tặng cho nước mắt, con nhé! Con phải hiếu thảo và là 1 đứa trẻ ngoan lễ phép. Mẹ mong con!
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Món ăn nó tính xác suất rồi ...tất nhiên ko đúng 100% nên mới xảy ra trường hợp chỉ còn 1 món

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 131 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    Mình nghĩ đồ ăn trên máy bay bị chê dở, là vì nó không được nóng sốt và được phục vụ thẳng khi vừa nấu xong!
    Còn trên máy bay, đồ ăn được nấu nướng dưới mặt đất, xong đóng hộp, cất vào trong khoang máy bay. Trên máy bay nhiệt độ thấp nên đồ ăn trở nên nguội lạnh nhanh chóng. Tới giờ ăn chúng sẽ được hâm nóng bằng lò vi sóng.

Mình chỉ thắc mắc, khi tiếp viên phục vụ họ hay hỏi mình chọn món. Giả sử trong chuyến bay có 300 hành khách, thì hãng hàng không sẽ chuẩn bị khoảng 300 phần ăn, chứ hổng lẽ chuẩn bị 500-600 phần để cho khách hàng chọn lựa? Tóm lại mình không hiểu hãng hk làm cách nào để cho hành khách có thể chọn món mà không phải chuẩn bị quá nhiều khẩu phần dẫn tới thừa thãi và lãng phí?
    Nếu chuẩn bị ít, không lẽ các khách hàng ngồi hàng đầu được chọn, còn những ai được hỏi sau cùng thì không?
    Chỉ những người hỏi trước thì được chọn thôi, nếu nhiều ngừơi chọn cùng 1 món thì khi hết những ngừơi sau phải ăn món còn lại, có lần mình chọn món bò thì họ xin lỗi vì đã hết chỉ còn gà, thế là đành phải chén
    Mà đi nhiều hãng thấy vnal đồ ăn cũng ok mà, hơn hàng không Nga nhiều.
    • 165 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Hôm trước mình bay VN airline qua Paris được ăn mì xào bò cũng ngon lắm, lúc nào bay mình cũng đều ăn món mặn hết sạch, chắc tại đói nên thấy ngon.
    Đến khuya đói quá xin mì ly ăn mà tiếp viên ko cho, bảo là hết rồi, thế là 1 lát mình thấy có người ở trên mình 1 khoang yêu cầu phục vụ mì thì có, mình hỏi thì tiếp viên nói khoang mình hết mì, khoang trên thì còn. Có 1 ly mì mà cũng ko đc phục vụ nữa... chán ghê.

Air mekong hôm tết bay đc 1 chặn xong sau đó thì ngừng bay rồi, có mẹ nào biết lí do sao ko ạ?
    Con là hạnh phúc nhất của mẹ
    • 1,924 Bài viết

• 12,237 Được cảm ơn

Có ai như mình không, thích ăn đồ ăn trên máy bay. Có thể lúc sửa soạn với thời gian check in đủ mệt rồi nên lên đến máy bay chỉ ngóng máy bay ổn định độ cao để đc ăn thôi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 659 Được cảm ơn

Hãng Emirates giá rẻ" lắm đấy, mang hành lý mà quá kí thì dù có là nội bộ thì 1 kg cũng không xin được. Trả tiền quá kí gần như cao nhất trong tất cả các hãng.Hỏi sao dịch vụ của nó quá tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,103 Bài viết

• 13,840 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bay từ bờ Tây sang bờ Đông của Mỹ, cả 5 tiếng đồng hồ chỉ được nước uống và gói chip hay cookies. Các hãng máy bay Vietnam còn phục vụ bửa ăn nóng là quá tốt rồi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,700 Bài viết

• 4,034 Được cảm ơn

Mình sợ đồ ăn Emirates, dở chưa từng thấy hay do mình chọn toàn sai món ? Bay thử Airbus 380 1 lần cho biết cách đây mấy năm mà chán chả muốn quay lại. Mình thấy đồ ăn VN air khá hợp với mình, cả Korea air và Air France nữa, vừa mua vé VN airline để hè về, nghĩ đến 12 tiếng ngồi một mình mà ngán, chắc phát điên
    • 1,720 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Emirates là tốt rồi, cơm bưng nước rót tận tình chu đáo. Muốn hầu hạ tốt thì phải đi mấy hãng Á hay Á Rập, chứ bọn Tây ko quen mấy trò đó lắm đâu...

Giá Emirates cũng tùy đợt, có khi còn rẻ hơn VNairlines. VNairlines phục vụ và thái độ tốt, chỉ có điều đắt nên nhiều khi muốn ủng hộ đồng bào cũng khó.
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Dân mình... nhất là các bác mới đi máy bay hoặc đi máy bay bằng tiền chùa có vẻ rất quan trọng vụ ăn uống trên mb Đã từng nghe các bác đi về rủa thậm tệ ra vẻ: Hôm qua, vừa đi SG về ...vn airlines nó cho ăn như cho lợn ăn Mình nghĩ bụng: các bác chuẩn lợn rồi

Các bác đâu biết các hãng lớn ở Âu, Mỹ ..các chuyến bay dưới 4 tiếng kể cả bay quốc tế nhé...nó chỉ phục vụ 1 chai nước suối và 1 cái bánh Ngay cả Tây khi đi HN-SG cũng thế, ít ng họ ăn lắm. Đi máy bay có vài tiếng ..ko ăn đã chết ai đâu..suất ăn thì chế biến theo quy trình chuẩn, tất nhiên ko thể hợp khẩu vị của tất cả mọi người đc, chả nhẽ phải phục vụ kiểu cơm bình dân la liệt các món mới vừa lòng?
    Vna thì tiền suất ăn vào tiền vé rồi, còn hàng không giá rẻ thì ai ăn tự mua, đắt thì kêu trời lên... bán đồ ăn cách mặt đất 10km cơ mà ...đi chùa leo núi vài trăm mét giá ăn uống đã khác. Kiểu gì cũng chê được, đúng là dân VN

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,861 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi guguchacha Xem bài viết
    Hôm trước mình bay VN airline qua Paris được ăn mì xào bò cũng ngon lắm, lúc nào bay mình cũng đều ăn món mặn hết sạch, chắc tại đói nên thấy ngon.
    Đến khuya đói quá xin mì ly ăn mà tiếp viên ko cho, bảo là hết rồi, thế là 1 lát mình thấy có người ở trên mình 1 khoang yêu cầu phục vụ mì thì có, mình hỏi thì tiếp viên nói khoang mình hết mì, khoang trên thì còn. Có 1 ly mì mà cũng ko đc phục vụ nữa... chán ghê.

Air mekong hôm tết bay đc 1 chặn xong sau đó thì ngừng bay rồi, có mẹ nào biết lí do sao ko ạ?
    Công nhận bay toàn chặng dài liên tiếp của Tây đến lúc gặp đồ ăn VA thấy ngon chết đi được, ăn èo phát hết suất ngay. Tuy nhiên lần nào mình ăn mì cốc cũng xuống khu phục vụ (của khoang mình) để yêu cầu lấy chứ chưa yêu cầu nhân viên mang cho bao giờ (các hãng khác bay đêm cũng có vậy tuy có lúc ko có mì gói - chỉ bay từ châu á hoặc về châu á thì mới có mì gói thôi). Cũng có lúc hết (khuya muộn nhiều người ăn) cũng có lúc còn nhiều. Và đúng là đồ của khoang nào phục vụ cho khoang đó thôi, mình cũng nên thông cảm cho họ.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 447 Bài viết

• 1,528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy đồ ăn của các hãng trong nước đều ổn mà. Ngon và rẻ hơn nhiều so với đồ ăn bán tại sân bay Nội Bài. Đi máy bay bây giờ cũng được mang bánh, sữa, hoa quả thoải mái, chỉ không được mang nước lên thôi, thế là tốt quá rồi còn gì.:-)

Mình cũng thường ăn hết suất ăn của Vietnam airline, dù chặng ngắn hay dài.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 518 Bài viết

• 716 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chỉ đi mỗi VNA thôi, ăn hoài cũng quen rồi, nói sao nhỉ, ngon thì cũng chả ngon gì lắm nhưng đặt trong bối cảnh trên máy bay (mệt, đói, chán...) ăn cũng là 1 cách giải sầu. Mình thường ăn hết suất và ko có phàn nàn gì. Mà đúng là đa phần trẻ con rất thích bữa ăn trên máy bay. Cách phục vụ riêng, ngồi ghế riêng, suất ăn riêng... như ng lớn khiến chúng thấy mình trở nên quan trọng; món ăn thì mềm, ko xương, ít tẩm ướp... thích hợp với trẻ nhỏ; cộng với chúng chắc cũng ăn giải sầu như mình nên con em cũng toàn ăn hết suất, trong khi ở nhà có ăn uống mấy đâu...Đang tính thử lấy Air Mekong đi Phú Quốc cơ mà lại tạm ngừng phục vụ rồi, buồn thật!
    Be good - Be bad - Be myself
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9