TIN TÀI TRỢ.

Cận cảnh suất ăn của các hãng bay Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.3K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,704 Bài viết

• 5,109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackrider89 Xem bài viết
    Mà đi máy bay đòi ăn ngon thì đúng là ko tưởng. Chỉ có dở và bớt dở thôi.
    Bạn này nói chuẩn, ox mình ổng bảo biết là chả ngon nhưng ko ăn thì lấy cái gì mà ăn vì lão toàn bay đường dài trên 15 tiếng ko à!
    Beautiful life.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,586 Bài viết

• 5,213 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi petit_cochon Xem bài viết
    Mình khá thích ăn đồ ăn trên máy bay, lần nào đi cũng ko bỏ phí, có lẽ do mình hợp với kiểu nấu ăn của nước ngoài nên ăn thấy hợp, nhất là món cá ( mềm, không xương, ăn ko phải nhằn ... )
    Với những ngừoi quen ăn đồ ăn thuần Việt, nấu nướng kiểu Việt thì thường ko thích ăn đồ ăn hàng không.
    Mình cũng thuần ăn đồ Việt nhưng được cái dễ ăn nên lên máy bay ăn gì cũng thấy ngon. Hai lúa quá mất
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,794 Bài viết

• 5,841 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mkk Xem bài viết
    Tớ thấy đồ ăn của VNairline còn đỡ hơn chán vạn đồ của bọn Quantas nếu chỉ so sánh chuyến nội địa của hai bên. Tớ đi từ Syd về chỗ tớ ở, có một bữa ăn nhẹ mà nó đưa cho cái bánh cứng như đá với một gói nuts và một cốc nước lọc, chấm hết. Thường thì tớ chỉ uống nước lọc, mấy thứ kia không nuốt nổi.
    Bạn Vnairline thì khá hơn, ít ra còn có sữa chua với trái cây, hoặc bánh ngọt.
    Bay trong Châu Âu ăn uống cũng chán, mình bay từ Paris đi Áo và đi Séc họ cho ăn 1 cái bánh mỳ kẹp thịt nguội cuốn kín trong cái giấy phim, ăn dai như dẻ lau trong khi cũng chừng đấy thời gian bay HN-SG vẫn được suất ăn nóng sốt.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 281 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Ôh, hôm qua nhà e vừa bay viet jet về, đồ ăn ngon lắm nhé. Xôi gấc thơm lừng mùi dừa, ăn dẻo phết. E gọi miến xào cua, nhìn thấy chán, thế mà ăn vào đánh sạch sành sanh. Mỗi tội 1h bay, 12h34 e ra đến sân bay, các ban vẹt jet nhất quyết ko cho e làm thủ tục check-in, trong khi người nhà e bên trong bảo tầm 1h15-20 nó mới bay. E rầu quá, phải ngồi đợi 5 tiếng sau ở sân bay đến chuyến 6h20pm. Hic, vừa yêu vừa ghét. Ah,1 cái được nữa là máy bay hạ cánh êm ru, chứ ko cạch cạch roạch roạch roạch như VNA ạ. E thích.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,013 Được cảm ơn

Emirates bay 12 tiếng mà ăn 5 bữa, ăn không kịp thở. Service thì quá ổn.
    Chắc em dễ tính, em đi nhiều hãng nhưng chưa thấy vấn đề gì ăn uống. Có thể không vừa ý mình nhưng không bức xúc hay cũng không đến nỗi phải complaints. Ai khó ăn thì cứ mì tôm thôi, dễ mà!
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,633 Bài viết

• 4,860 Được cảm ơn

Nhím con nhà mình thì thích đồ ăn trên máy bay lắm.Lần nào cũng hết sạch luôn. Có lần 2 mẹ con bay 10h bay mà con hỏi cô tiếp viên cô ơi! Vừa ăn nhẹ rồi thì bao giờ mới đc ăn nặng hả cô? Làm cả khoang ai cũng phì cười với con gái. Mà may là Bố hay mua cho mẹ con hạng thương gia thành ra con đc ăn thoải mái. Về kêu ăn trên máy bay ngon hơn ở nhà mẹ ạ.
    Chung tay giúp đỡ bệnh nhi nghèo mắc bệnh EB - ly thượng bì bọng nước
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...ai-da-1575532/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,223 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

mình thấy bình thường có đắt gì đâu, các mẹ ai ở SG thì vô Monaco có chi nhánh Maximark hay parkson mà coi, đồ ăn đắt hơn cái này nhiều!
    • 1,416 Bài viết

• 3,287 Được cảm ơn

Ôi mình cũng thích đồ ăn trên máy bay, chắc tại ngồi đợi bay cả buổi bụng đói meo, xuất cơm lại ít nên ăn ngon miệng , ăn sạch sẽ ko để lại chút gì luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 275 Bài viết

• 824 Được cảm ơn

Chẳng hiểu sao con trai mình cực thích ăn trên máy bay, nhiều khi ăn luôn cả suất của mẹ, mọi người xung quanh cứ gọi mắt tròn mắt dẹt, mà ở nhà có để con đói đâu

Các mẹ cứ chê, chứ đi sang mấy chuyến nội địa của châu Âu hay Mỹ, đồ ăn có khi chỉ được hamburger hay bánh snack với chai nước thôi. Các hãng nước mình thế này cũng cố gắng nhiều rồi
    • 11,553 Bài viết

• 18,164 Được cảm ơn

Ngon nhất là suất ăn hạng First của Emirate

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,838 Bài viết

• 1,519 Được cảm ơn

mình mới đi VNA và AMK thôi, thấy đồ ăn cũng được mà nhỉ
    lần nào cũng xơi sạch luôn
    có ấn tượng tốt với đồ ăn của AMK, đơn giản nhưng ngon, kg biết bao h hãng bay lại nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 346 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cơm trên máy bay khác gì cơm chợ! Được cái đẹp mắt. Ăn như đấm vào mồm!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,696 Bài viết

• 4,615 Được cảm ơn

Tớ say máy bay nên chưa bao giờ đụng đến đồ ăn trên máy bay. Lên máy bay có 1 việc duy nhất là ngủ
    Mẹ yêu con
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,117 Bài viết

• 1,555 Được cảm ơn

Con mình cũng thik đồ ăn trên máy bay. Hik. Bt chả chịu ăn nhưng lên máy bay cái cảm guác ngồi 1 mình 1 ghế rồi lật bàn ăn ra khiến anh ý kích động hay sao ý( 3 tuổi ạ) . Mới lên máy bay đã hỏi " chưa đc ăn hả mẹ ? " rồi khi thấy serve bánh mỳ anh ý bảo " đi ngắn quá k đc cho ăn cơm hả mẹ " ( nghe lỏm mẹ nói chuyện) . Rồi khi đc ăn anh ý ngồi rất chững ra vẻ ăn uống nhiệt tình . Mình thì ăn đồ nóng của vn airline thấy bt nhưng sợ ăn bánh mỳ nhất, bánh mỳ thịt nguội và giờ bạn ý mới có món bánh mỳ kẹp gì đó lổn nhổn mầu sắc sặc sỡ nhìn kinh chết đi đc. Hôm rồi dù đói nhưng k thể ăn đc miếng thứ 2. Thà bạn ý chi mình bánh ngọt còn cân đc
    SoEDSoEDp7
    G2F7bbXG2F7p7
    iMiip7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 139 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

mình bay Vietnamairline qua Đức thấy đồ ăn ngon mà,minh ăn thấy hợp chăc tại ăn được đồ tây.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 117 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Air Mekong giải thể rồi hả mọi người
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,690 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Synn Xem bài viết
    Air Mekong giải thể rồi hả mọi người
    rồi ạ, chị em làm cho Air Mekong đã chính thức thất nghiệp cách đây gần tháng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,716 Được cảm ơn

Tui thấy đồ ăn trên máy bay ăn cũng được, lần đó có ăn món mì xào cải với bò của VNA đúng là hơi mặn. Nói chung là về đồ ăn thấy cũng ok.
    Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!
    • Veg
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 624 Bài viết

• 3,316 Được cảm ơn

Các Mẹ khó tính nhờ

Đồ ăn VNA nói chung trên trung bình
    VietJet Air tương đương

Còn muốn ăn ngon khẩu vị Á thì xin mời qua Cathay nhé. Đảm bảo từ hạng eco đến first ko có gì phải phàn nàn.
    "Tôi không muốn trong nhà tôi có chữ ký của một kẻ đang làm nghèo đất nước, làm khổ nhân dân"
    Nguyễn Thị Kim Chi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 246 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Bay nội địa Mỹ không phục vụ ăn gì cả chỉ 1 goi peanut nhỏ xiu gặm chơi thôi , muốn ăn thì rút credit card tự mua
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9