TIN TÀI TRỢ.

Cận cảnh suất ăn của các hãng bay Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.3K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,080 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cận cảnh suất ăn của các hãng bay Việt Nam
    Thị trường | Cập nhật thứ sáu, ngày 03/05/13 09:44 sáng

http://news.zing.vn/kinh-doanh/can-canh-suat-an-cua-cac-hang-bay-viet-nam/a317571.html#home_multimedia

Giá cao gấp 2-6 lần so với sản phẩm tại siêu thị, nhưng suất ăn của Vietnam Airlines, Vietjet Air và Jetstar lại không được đánh giá cao.

untitled2

Suất ăn chính của Jetstar đồng giá 50.000 đồng/phần.
    vietjet1
    Trong khi Vietjet Air bán với giá 45.000 đồng.
    untitled
    Với cùng một loại bánh Oreo, trong khi Vietjet Air chỉ bán với giá 5.000 đồng thì hành khách của Jetstar sẽ phải trả chi phí gấp đôi. Giá của các mặt hàng đồ uống trong menu của Jetstar cao gấp 3-6 lần sản phẩm cùng loại tại siêu thị.
    untitled3
    Mỳ tôm, đồ ăn liền là thức ăn nhẹ mà tất cả các hãng hàng không Việt Nam có trong menu phục vụ. Nhiều hành khách còn cho rằng, đây là món ngon và dễ ăn nhất trên các chuyến bay, đặc biệt là với khoang hạng phổ thông.
    vna-hang-thuong-quoc-te
    Vietnam Airlines có công ty cung cấp suất ăn riêng là công ty cổ phần suất ăn hàng không Nội Bài. Những suất ăn của Vietnam Airlines khá đa dạng, phục vụ cả yêu cầu cá nhân của hành khách. Đây là suất ăn trên khoang hạng phổ thông - chặng bay quốc tế của hãng.
    vna-thuong-gia-quoc-te
    Với 3 hạng ghế ngồi, Vietnam Airlines cũng phục vụ những món ăn với chất lượng khác nhau. Đây là suất ăn hạng thương gia trên đường bay quốc tế của hãng.
    vna-mon-truyen-thong-tren-chang-bay-nuoc-ngoai
    Món ăn được coi là truyền thống của Vietnam Airlines - cơm bò, phục vụ cả trong những chặng bay quốc tế và trong nước.
    suat-an-han-nha-cua-vna-nam-2010
    Trong khi các suất ăn trên chuyến quốc tế được đánh giá cao, thì những món ăn chặng ngắn hoặc trong nước của hãng lại chịu không ít lời chê bai. Tuy nhiên, Vietnam Airlines vẫn được coi là hãng có những suất ăn nóng sốt nhất.
    air-chuyen-dai-tp-hcm-han
    Hãng hàng không vừa tạm ngừng bay Air Mekong được đánh giá là có suất ăn ngon nhất. Hình ảnh suất ăn trên đường bay dài của hãng từ Hà Nội đến TP.HCM.
    airmekong-chang-ngan-25-phut
    Ngay cả suất ăn trên chặng bay siêu ngắn từ TP. Hồ Chí Minh ra Côn Đảo của hãng này cũng được đánh giá cao. Thời gian bay của Air Mekong trên chặng này chỉ là 25 phút.

*Ảnh: Travip.me
    TRẦN ANH (TỔNG HỢP)Theo Infonet

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,909 Bài viết

• 12,612 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi bay SG, tiếp viên đưa cơm gà cho vợ, cơm bò cho chồng, nhà mình ko nuốt nổi một miếng. Gà và bò xào ko ra mặn, ko ra ngọt, chẳng có vị gì + vài cọng cải ngọt thâm đen.

Giờ đi máy bay là mình cứ chén no ở nhà trước, hoặc thủ sẵn hộp bánh lên ăn, đỡ bực mình.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,724 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Đồ ăn của hãng giá rẻ nếu ko ăn thì ngậm miệng chứ kêu ca gì? Thik thì vào siêu thị mà mua.
    Bí cháo giờ viết bài rẻ tiền quá.

Mà đi máy bay đòi ăn ngon thì đúng là ko tưởng. Chỉ có dở và bớt dở thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,716 Bài viết

• 2,375 Được cảm ơn

Ăn trên trời nó phải đắt hơn dưới đất chứ .
    Đáng nói là ngay ở Sân bay đã bị chém rồi .
    ...phi thương...bất cưới ...
    • 1,526 Bài viết

• 7,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày trước ăn của Indochina chỗ anh Hà Dũng, ngon và đầy đặn lắm (HN-SG), bảo sao phá sản. Máy bay giá rẻ, lại phục vụ cả suất ăn miễn phí (ngon), gì mà chả vỡ nợ.
    Mỗi tội cái máy bay lởm, tiếp viên cũng thuê nước ngoài, đồng phục xấu ơi là xấu.
    Đi được đúng 1 vòng (HN-SG-HN) rồi thôi ko có cơ hội đi lại lần 2.

Cứ kêu chuẩn bị đồ ăn ở nhà hay ăn no trước, hic, nó delay 4-5h đồng hồ, ai mà chuẩn bị được. Mua ở dưới sân bay thì khác gì mua trên máy bay đâu.

Giờ so sánh giá ở siêu thị với giá ở trên máy bay, ko hiểu phóng tinh viên trong hộp sọ có cái gì nữa hay đầu chỉ để đội mũ thôi.
    Nhan sắc có hạn, lựu đạn vô biên.
    • 938 Bài viết

• 5,894 Được cảm ơn

Chặng SG-HN-SG hay được Vietnamairline cho ăn bánh mì kẹp thịt nguội, chán ốm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4,803 Bài viết

• 15,430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em toàn bay với Việt nam Airline, chưa dùng Vietjet với cả mấy hãng Việt khác. Nhưng mà đồ ăn trên máy bay thì chỉ thích ăn thịt bò với khoai chiên/tán thôi chứ ăn cơm với mấy món khác nuốt không trôi cho dù toàn đi hạng thương gia. Chỉ thấy có bánh tráng miệng là ăn được, còn không thì chỉ ăn bánh mì tỏi hoặc bánh mì với bơ.
    Viens M'Embrasser
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,859 Được cảm ơn

Bay nội địa có 2h tốt nhất là ko cần ăn nhiều vậy, chỉ cần cái snack là được cho giá vé giảm đi (giảm tiền ăn và chi phí phục vụ, máy hâm nóng). Bay quốc tế thì đố VNA nói chung là được, cũng chả kém các hãng như AF đâu.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 343 Bài viết

• 632 Được cảm ơn

Trước giờ chưa đi máy bay bao giờ, rút kinh nghiệm từ mấy mẹ, có đi thì sẽ mang theo đồ ăn , nhìn mấy món trong menu là ngán tới tận cổ, đã thế nước uống thì mắc như trong quán karaoke ấy.
    • 1,794 Bài viết

• 5,840 Được cảm ơn

Mình khá thích ăn đồ ăn trên máy bay, lần nào đi cũng ko bỏ phí, có lẽ do mình hợp với kiểu nấu ăn của nước ngoài nên ăn thấy hợp, nhất là món cá ( mềm, không xương, ăn ko phải nhằn ... )
    Với những ngừoi quen ăn đồ ăn thuần Việt, nấu nướng kiểu Việt thì thường ko thích ăn đồ ăn hàng không.
    • 2,941 Bài viết

• 3,014 Được cảm ơn

Trời ạh , cơm của VnA lắm hôm còn nguyên mùi bò làm mình không ăn được . Tráng miệng không hiểu sao lại có vải hộp bầm dập thay thế cho vô vàn các trái cây tươi ngon của Vn ???
    NÓI lời hay ý đẹp
    KHÔNG tẩy chay nhãn hàng
    VỚI tinh thần đoàn kết
    HÀ tất phải hoang mang
    :https://www.webtretho.com/forum/f22/h.../#post33393940
    • 325 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Giời ơi, em chưa bao giờ ăn cơm suất của VNE, thấy nó chả ra cái vị gì cả. Sợ nhất là món bánh mì kẹp thịt nguội mỗi khi bay chặng HN- ĐN hoặc HN-Nha Trang
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,855 Bài viết

• 19,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubien123 Xem bài viết
    Giời ơi, em chưa bao giờ ăn cơm suất của VNE, thấy nó chả ra cái vị gì cả. Sợ nhất là món bánh mì kẹp thịt nguội mỗi khi bay chặng HN- ĐN hoặc HN-Nha Trang
    Cho bay mấy hãng của Ấn ăn đồ ăn mới biết đồ của VNA vẫn là thiên đường.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 764 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Em cũng không nuốt nổi mấy món cơm gì gì đó của VNA, em nấu ăn dở vào loại có số, thế mà chịu không thể chế biến ra cái món khoai tây hầm gà của VNA....
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 215 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Đúng là suất ăn của VNA bây giờ cũng không nuốt nổi, sao không bỏ luôn bữa ăn đi để tiết kiệm tiền vé, hoặc thậm chí chỉ cần cho một thanh socola/kẹo gì đó... cũng được, hay đó cũng là một nguồn thu của VNA. Thà như đồ ăn của Singapore Airlines hay Thai Airlines thì còn đỡ.
    • mkk
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,673 Bài viết

• 3,986 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi conduongmua Xem bài viết
    Chặng SG-HN-SG hay được Vietnamairline cho ăn bánh mì kẹp thịt nguội, chán ốm.
    Tớ thấy đồ ăn của VNairline còn đỡ hơn chán vạn đồ của bọn Quantas nếu chỉ so sánh chuyến nội địa của hai bên. Tớ đi từ Syd về chỗ tớ ở, có một bữa ăn nhẹ mà nó đưa cho cái bánh cứng như đá với một gói nuts và một cốc nước lọc, chấm hết. Thường thì tớ chỉ uống nước lọc, mấy thứ kia không nuốt nổi.
    Bạn Vnairline thì khá hơn, ít ra còn có sữa chua với trái cây, hoặc bánh ngọt.
    Nothing is impossible
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,355 Bài viết

• 6,062 Được cảm ơn

Ơ em cũng thích đồ ăn máy bay lắm nè . Đi VNA ăn sạch chỉ trừ hôm nào tráng miệng bánh ngọt quá thì bỏ. Đồ ăn của VJ cũng ngon mà, còn nóng sốt nữa. Ăn cơm gà thấy đỡ nhất, mì xào hơi mặn còn miến xào thì hơi nát chút chút. Thích nhất là được lựa chọn thôi chứ còn VNA biết trước menu làm đi làm lại cũng chán.

Có lần bạn em kể TVHK phục vụ khách chuyến nó như sau:
    - Mời quý khách dùng bữa, mì bò hay cơm cá?
    - Cho tôi mì bò.
    - Hết mì bò rồi anh ạ anh ăn cơm cá vậy nhé.
    "Yet there are times when even we children of sunlight may find comfort in the gentle healing embrace of darkness. We need the sheltering night."
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 449 Bài viết

• 1,339 Được cảm ơn

Mình bay của Air mekong thấy đồ ăn ngon nhất. K ăn nổi thịt nguội bánh mỳ của VN airlines.
    6AzNp7
    • 34 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mình gần đây đi giá rẻ vietjet, có nhiều món để lựa chọn. ăn xôi là ngon nhất thì phải, hôm đi, cả đoàn gọi bún miến, mìn, ăn xôi gấc thịt gà vừa ngon vừa chắc dạ :P.
    • 151 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

jetstar cái gì ngon nhất mng nhỉ? mai e đi jetstar
    Nhạt ko thèm ký :-P
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9