TIN TÀI TRỢ.

Cấm cá nhân mang vàng miếng, vàng nguyên liệu khi xuất nhập cảnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,409 Bài viết

• 3,355 Được cảm ơn

Nguồn tin: TTVN | 25/07/2012 5:01:41 CH
    Cấm cá nhân mang vàng miếng, vàng nguyên liệu khi xuất nhập cảnh
    Cá nhân xuất nhập cảnh bằng hộ chiếu được phép mang vàng trang sức, vàng mỹ nghệ, có tổng khối lượng 300gram trở lên phải khai báo với Hải quan và nộp thuế theo quy định.

Ngân hàng Nhà nước đang lấy ý kiến dự thảo Thông tư hướng dẫn việc mang vàng của cá nhân khi xuất cảnh, nhập cảnh. Dự thảo thông tư quy định rõ các trường hợp được và không được mang vàng của cá nhân khi xuất nhập cảnh.

Với trường hợp cá nhân mang hộ chiếu là người Việt Nam hay nước ngoài đều không được đem vàng miếng, vàng nguyên liệu. Được phép mang vàng trang sức, vàng mỹ nghệ, có tổng khối lượng 300gram trở lên phải khai báo với Hải quan và nộp thuế theo quy định.

Trường hợp cá nhân Việt Nam và cá nhân nước ngoài khi xuất cảnh, nhập cảnh bằng giấy thông hành, chứng minh thư biên giới chỉ được phép mang theo vàng trang sức đeo trên người và không phải khai báo với cơ quan Hải quan và cũng nghiêm cấm mang vàng miếng, vàng trang sức.

Đối với Cá nhân Việt Nam được phép định cư ở nước ngoài khi xuất cảnh mang theo vàng nguyên liệu, vàng miếng, vàng trang sức, vàng mỹ nghệ có tổng khối lượng từ 300g (ba trăm gam) trở lên phải khai báo với cơ quan Hải quan và phải nộp thuế theo quy định pháp luật.

Trong trường hợp cá nhân Việt Nam được phép định cư ở nước ngoài mang theo vàng nguyên liệu, vàng miếng, vàng trang sức, vàng mỹ nghệ có tổng khối lượng từ 01kg (Một kilôgam) trở lên phải có Giấy phép mang vàng khi xuất cảnh do Ngân hàng Nhà nước Chi nhánh tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương nơi cá nhân đó cư trú cấp, đồng thời phải khai báo với cơ quan Hải quan và nộp thuế theo quy định pháp luật.

Capture-du-thao-mang-vang-xuat-nhap-canh

Thông tư được ban hành sẽ thay thế Quyết định số 1165/2001/QĐ-NHNN ngày 12/9/2001 của Thống đốc Ngân hàng Nhà nước về việc mang vàng của cá nhân khi xuất cảnh, nhập cảnh.
    Thanh Hải

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 229 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Các bác cho em hỏi, đến thời điểm này thì nhà nước đã cấm mang vàng miếng chưa hay vẫn còn được mang 300gram không phải khai báo ạ? Em sắp nhập cảnh vào VN thăm gia đình bằng Visa, đang băn khoăn quá, có được mang tí vàng miếng nào không vậy? Mong các bác cho em tí tin tức cập nhật với ạ. cám ơn mọi người.
    • Veg
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 624 Bài viết

• 3,316 Được cảm ơn

Rồi, bước đệm để bắt dân bán vàng cho máy in tiền đây.

Một hai ba ... đào hố : giấu khẩn cấp!
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 62 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Sắp kết kim rồi. Cho đủ 30 kí tự.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,122 Được cảm ơn

Sắp tới cấm mang USD ra nước ngoài thì hài vãi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 975 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Đăng nhập chửi phát ,, t sư cấm cấm cấm .... Cái éo gì cũng thấy cấm .
    Rồi đến lúc đi pupu cũng cấm , 3 ngày đi 1 lần , ai đi quá số lần đánh thuế
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • 54 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Kết kim, các bạn google tra "kết kim" nhé.
    ZZ1ep7
    50
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 849 Bài viết

• 1,690 Được cảm ơn

"thiên đường " là thế tao hok thích tao cấm cấm cấm, mai nha buồn tí tối dzia nghĩ ra cấm cấm...........đỉnh cao của các Pac dân trí cao ló như thế đấy, còn các Pac thoải mái rùi ko muốn ai hơn mình , cho mình " độc " rùi thì ta cấm đê.....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,696 Bài viết

• 25,304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện này đâu có gì đâu mà ngạc nhiên chời, hù từ 3 năm nay, giờ vẫn còn hù sao ?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,200 Bài viết

• 9,048 Được cảm ơn

Mỗi miếng vàng mang duoc về VN là chênh 2 triệu 1miếng rồi mà . Vàng miếng ko dược còn vàng trang sức vòng vèo thì được ha ? Cứ làm cái dây chuyền nặng trĩu cổ là được rồi ha .
    • 6 năm
    • 85 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi-na Xem bài viết
    Sắp tới cấm mang USD ra nước ngoài thì hài vãi.
    Vẫn cấm mang ngoại tệ đi mà. Mỗi lần đi chơi chỉ giới hạn bao nhiêu thôi. Nếu chuyển tiền ra nước ngoài phải có giấy phép, ví dụ cho con tiền học phải có xác nhận của bộ giáo dục gì đó, còn chuyển tiền mua thì phải có hợp đồng nhập khẩu. Tóm lại là vẫn cấm nhưng mọi người vẫn chuyển được. Còn mang vào thì thoải mái mà, mang bao nhiêu chả hoan nghênh, các bác có tiền, vàng mang về thoải mái nhá. Có mỗi tiền từ Mỹ chuyển về VN là hơi lâu với khoản to vì hình như bên Mỹ họ kiểm tra xem tiền chuyển có sạch không hay sao í.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,915 Bài viết

• 17,497 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Wow, vậy đeo cái dây chuyền bự bự chắc được hả?
    Chỉ sợ ra khỏi sân bay thì bị đứt đầu thôi chứ năm nay VK về nước nhiều lắm, Christmas này giá vé về VN cao ngất ngưởng.
    Chắc đem tí vàng về bù lỗ tiền vé máy bay quá.
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,561 Bài viết

• 8,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Harmony_spa Xem bài viết
    Vẫn cấm mang ngoại tệ đi mà. Mỗi lần đi chơi chỉ giới hạn bao nhiêu thôi. Nếu chuyển tiền ra nước ngoài phải có giấy phép, ví dụ cho con tiền học phải có xác nhận của bộ giáo dục gì đó, còn chuyển tiền mua thì phải có hợp đồng nhập khẩu. Tóm lại là vẫn cấm nhưng mọi người vẫn chuyển được. Còn mang vào thì thoải mái mà, mang bao nhiêu chả hoan nghênh, các bác có tiền, vàng mang về thoải mái nhá. Có mỗi tiền từ Mỹ chuyển về VN là hơi lâu với khoản to vì hình như bên Mỹ họ kiểm tra xem tiền chuyển có sạch không hay sao í.
    Ý mình là không được mang 1 đồng đô la nào ra khỏi Vn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 373 Bài viết

• 613 Được cảm ơn

Đánh cái sợi xích chó bằng vàng, rồi đeo vô cổ; về tới VN là có ối tiền chênh lệch rồi.
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 342 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

ơ, thế những người nước ngoài công tác tại việt nam lâu năm, họ ở đây lâu và có nhiều đồ trang sức thì cũng bị tịch thu khi họ chuyển qua nuơc kha a?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,200 Bài viết

• 9,048 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi contau Xem bài viết
    Wow, vậy đeo cái dây chuyền bự bự chắc được hả?
    Chỉ sợ ra khỏi sân bay thì bị đứt đầu thôi chứ năm nay VK về nước nhiều lắm, Christmas này giá vé về VN cao ngất ngưởng.
    Chắc đem tí vàng về bù lỗ tiền vé máy bay quá.
    Làm cái dây chuyền bự bự , cổ 1 cái , 2 tay 2 cái , xong rồi mặc cái áo kín cổ , dài tay che cái dây chuyền đi chứ ko thôi ra khỏi sân bay dễ mất thủ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 525 Bài viết

• 1,208 Được cảm ơn

400 tấn vàng trong dân không huy động được vì dân đào lỗ chôn giấu biệt. Đã thế ông cấm thì đừng hòng mang đi đâu nhé! Cứ để đấy từ từ sẽ có lệnh mới, đang nghĩ...
    Our genes make us immortal...
    • 1,488 Bài viết

• 4,954 Được cảm ơn

nhà em có vàng là thích máng lên người cho đẹp, nhưng đeo trong nước thì cho nhưng nếu xuất cảnh là bị đánh thuế, vậy cấm đeo trang sức mịe cho rồi
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 229 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Các bác ơi, cho em biết dùm với, giờ em về VN thì làm cách nào mang được mấy cây vàng về đây? Đánh cái dây truyền to như cái xích thật hả? Vàng miếng 9999 loại quốc tế mang từ Mỹ về giờ bán ở VN được giá nhiêu các bác?