Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cái tát tai trong giờ chào cờ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.63K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 183 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_ong_nau Xem bài viết
    giáo dục kiểu đó biểu sao xã hội không toàn lưu manh trộm cắp.
    Bạn nhầm rồi đấy bạn ạ, lưu manh trộm cắp hoặc là không được học hành, hoặc là do cha mẹ quá nuông chiều con!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,066 Bài viết

• 6,922 Được cảm ơn

...làm giáo dục mà vô giáo dục quá
    • 2,876 Bài viết

• 1,709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me bebi 2008 Xem bài viết
    Không biết giờ học của HS lớp 6 là mấy giờ mà trường bắt 6h30 là phải có mặt, trễ là bị đánh. Làm sáng nào con mình cũng sợ trễ không chịu ăn sáng, ép lắm thì uống được ly sữa. Dạo này hỡ chút là bị đánh, giáo dục kiểu gì không biết, stress quá.
    Con mẹ nó học trường nào mà bị đánh thế, giờ thời buổi nào mà còn đánh học sinh kinh thế á.:Sad:
    Mã vạch hàng hóa TQ bắt đầu bằng các số: 690, 691, 692, 693, 694, 695. Mã Đài Loan là 471
    • 847 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

Cách đây 20 năm thời mình học cấp 2 đã thế rồi, nhưng thời trc thì công nghệ thông tin k đc như bg nên chẳng có rùm beng báo chí như thế này. Mình nhớ ông tổng phụ trách (tương đương với giám thị) tự cho mình có quyền sinh sát. Học sinh phạm lỗi ( hoặc có những trg` hợp tự nghĩ là hs phạm lỗi) thì hoặc là xách 2 tai hs nhấc bổng cả ng` lên đến rách tai chảy máu, hoặc là túm tóc tạt tai tát tới tấp đến chảy máu mồm, bất kể hs nam hay nữ.
    :Battin ey:
    • 32 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Đầu vào sư phạm từ trước đến nay rất thấp, hs giỏi năm lớp 12 đa phần thi vào Kinh Tế, Ngoại Thương, Ngân Hàng, Bách Khoa, Kiến Trúc... còn các em còn lại nhắm ko nổi mới theo sư phạm. Cũng có một số em hs giỏi thi vào sư phạm nhưng ko nhiều.

Năm nay đầu vào sư phạm thấp ko thể tả, các em hs thi vào chuyên ngành gì mà điểm thi môn đó có 1 - 2 điểm cũng đậu, thậm chí môn sử thi được có 0,25 điểm cũng đậu thì ra trường dạy được ai. Mấy em hs thi được 1 - 2 điểm này chắc trong lớp 12 cũng thuộc loại quá yếu kém có khi hư hỏng ham, bất hảo chơi ko chừng. Thế mà vài năm sau đứng lớp, thật ko thể tưởng tượng nổi. Thôi ai có con mà sau này lỡ học mấy gv này thì xem như sống chung với lũ nhé.

Link báo tuổi trẻ: http://tuoitre.vn/Tuyensinh/Tuyen-si...ong-phanh.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 743 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Hồi xưa người ta gọi cái nghề giáo viên là nghề "gõ đầu trẻ". Bây giờ nên gọi là nghề "bợp tai trẻ".
    (Rất xin lỗi những người giáo viên chân chính.)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 411 Bài viết

• 614 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện đánh học sinh là chuyện bình thường ở mấy trường công lập, con mình học lớp 8 về kể: giờ Sh chủ nhiệm, bạn nào quậy là cô bắt nằm lên bàn lấy thước đánh, còn mấy giờ học khác, cô CN kêu mấy bạn vi phạm ra nhéo lỗ tai là chuyện cơm bữa,rồi đề nghị giáo viên bộ môn bắt đứng ngoài học không cho vô lớp.... À cô giáo CN này còn rất hay bắt làm kiểm điểm: chủ nhật con không đến trường để cổ vũ bóng đá- kiểm điểm, học thêm nghỉ dù cha mẹ đã xin phép- làm kiểm điểm ... nếu sưu tầm được 3 bản kiểm điểm thì hạ bậc hạnh kiểm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,551 Bài viết

• 20,482 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill_Bờm Xem bài viết
    Con mẹ nó học trường nào mà bị đánh thế, giờ thời buổi nào mà còn đánh học sinh kinh thế á.:Sad:
    Trường Phan Bội Châu, đường Độc Lập, quận Tân Phú bạn ạ. Đúng ra tớ không định nêu tên trường, nhưng sợ mọi người bảo nói phét. Nghe con tớ bảo nhìn thấy thầy giám thị đánh các bạn đi trễ và đùa giỡn trong giờ chào cờ. Hôm mới vào trường con tớ cũng bị khẻ tay, có bạn nữ cũng bị khẻ tay, khóc bù lu bù loa. Bạn nào không tin tới trường đó hỏi bất kỳ em HS nào xem.
    Tớ còn bị sốc khi nghe giám thị nói chuyện với HS mà nói cộc lốc, học sinh đưa Đơn xin phép nghỉ học, thầy phán cộc lốc " khỏi, mời phụ huynh vô gặp tui". Chuyện bình thường ở huyện, ngạc nhiên sao nhiều người lấy làm lạ vậy không biết.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 537 Bài viết

• 1,316 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi mình học cấp 2 cũng bị thế mà. Cô đó là tổng phụ trách đội của trường. Lúc xếp hàng chào cờ, mình chả nhớ như thế nào, chắc mải nói chuyện nên không để ý. Tự dưng thấy bị quật túi bụi vào mặt, xây xẩm mặt mày. Mà quật bằng cái khúc gỗ buộc với cái dây dù, y như cái côn ý. Cả dây dù, cả gỗ đập vào đầu, vào mặt túi bụi. Một lúc mới biết là mình bị đánh. Đau và xấu hổ với các bạn nhưng không hiểu sao không khóc, tím mặt mất mấy ngày.
    Đứa nào bị cô ý đánh thì đúng là nhớ suốt đời. Thằng bạn mình bị cô bắt quỳ, nhưng nó không quỳ, cô cầm cái roi đánh túi bụi vào kheo chân cho đến khi nó khuỵu xuống mới thôi. Nhưng chẳng đứa nào về mách bố mẹ, vì lại sợ bố mẹ mắng là đi học không ngoan mới bị cô đánh.
    Giờ lớn mới biết là nếu mách chắc cũng ngăn chặn được bạo hành cho các bạn khác. Chắc tâm lý các bạn nhỏ bây giờ đi học cũng thế. Bị thầy cô bạo hành cũng không dám về mách bố mẹ, trừ trường hợp để lại dấu tích quá nặng.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6,697 Bài viết

• 2,176 Được cảm ơn

Cách đây 15 năm , mình học lớp 10.Giờ chào cờ có trống giục ra sân rồi, nhưng vì mải chơi nô đùa đuổi nhau, thầy hiệu trưởng đi qua lớp nhắc mãi ko được, thầy vào lớp lùa hết ra, đứa chạy chậm là mình bị thầy túm lấy, đấm 1 phát vào lưng, bạt 1 phát vào tai.Hic, vậy mà có sao đâu, căn bản là do thời đại thông tin thôi, chứ cả nước có biết bao nhiêu cái trường học, nhà báo nào đi hết được để biết hết đâu.
    Nam mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát Ma Ha Tát!
    g578p7
    zjaKci7zjaKp8
    CON CÓ LỚN VẪN LÀ CON CỦA MẸ
    ĐI SUỐT ĐỜI LÒNG MẸ VẪN THEO CON
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2