TIN TÀI TRỢ.

Cách đàn ông nhìn phụ nữ

• 16 Lượt chia sẻ
  • 6.55K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,323 Bài viết

• 4,571 Được cảm ơn

Trong 10 năm liền bên nhau, chồng tôi thậm chí còn không nhận ra hai bàn chân tôi có rất nhiều sẹo, kết quả của nhiều lần tiểu phẫu những cục mụn thịt xấu xí luôn làm tôi mất tự tin. Nói vậy để thấy, đàn ông nhìn cơ thể đàn bà theo một cách rất khác.
    Về cơ bản, phái mạnh sẽ nhìn cơ thể chúng ta theo 3 cách, và chẳng cách nào trùng với cách phụ nữ chúng ta tự nhìn nhận về mình.

nhin-13913-00423

1. Họ nhìn xem điều gì ở chúng ta làm nên chất “đàn bà”

Có nghĩa là, khi ngắm nhìn một phụ nữ, đàn ông sẽ sớm để ý đến những điểm trên cơ thể mang đặc tính đàn bà: Ngực, hông, mông, những đường cong, ngay cả cách phụ nữ bước đi cũng được họ để ý.

Không một người đàn ông nào sẽ bận tâm đến điều gì khác nếu chưa nhận ra các phần cơ thể đang ngân lên câu nói: “Em là đàn bà”. Cánh tay bèo nhẽo thiếu săn chắc, mỡ thừa, hay vệt nâu trên bụng báo hiệu người phụ nữ mang thai hoặc vừa sinh con đều không nằm trong danh sách này, cho nên cánh chị em chẳng việc gì phải lo hay cảm thấy thiếu tự tin nếu chẳng may đang sở hữu các đặc điểm đó.

2. Họ nhìn điểm làm nên sự khác biệt của bạn

Bạn ghét cái răng khểnh của mình? Nhưng chưa biết chừng với đàn ông đó lại là một nét duyên của người phụ nữ. Bạn rất mất tự tin với lằn mỡ thừa “rơi” ra khỏi cạp quần? Đàn ông chẳng nhìn thấy đâu, có khi họ lại tưởng “vớ bở” được một cô có vòng 3 bự đấy.

Bạn nghĩ môi mình mỏng dính? Đàn ông sẽ vẫn yêu đôi môi đó nếu nó mỉm cười với họ. Và thực thà mà nói, khi hình dung môi bạn chạm đến cơ thể họ, họ chẳng thầm nghĩ “ôi, môi nàng quá mỏng” làm gì!

Nhìn chung, nếu nhận thấy những điểm mà bản thân bạn tự ti khoác cho ba chữ “chả giống ai”, thì đàn ông lại cho rằng đó là nét độc đáo chỉ mình bạn mới có. Và vì họ khao khát bạn, nên sẽ khao khát cái điểm “chẳng giống ai” đấy như tất cả những điểm khác thuộc về con người bạn.

3. Họ nhìn xem bạn luôn hướng sự tập trung của họ vào cái gì

Đây chính là điểm mang sức mạnh đủ để làm mối quan hệ trở nên tuyệt vời hoặc đổ vỡ.

Mỗi lần bạn phàn nàn về cơ thể mình, thì khát khao được yêu và tận hưởng cơ thể ấy của đàn ông lại bị bào mòn đi đôi chút. Hãy hình dung chuyện này giống như, anh ấy nghĩ: “Mình có thể ve vuốt cơ thể cô ấy cả ngày”, còn bạn thì “độp” rằng: “Em quá nhẽo”. Như vậy là bạn không chỉ tự vùi dập bản thân mà còn làm cho suy nghĩ, khát khao, sự hào hứng của anh ấy với bạn tuột dốc.

Giờ bạn hãy tin rằng, cách đàn ông nhìn bạn hoàn toàn khác với những gì bạn hình dung. Bởi thế, đừng có tự ti, hãy diện dép xỏ ngón dù chân bạn có sẹo, mặc áo sát nách hay khoác lên mình chiếc váy đen quyến rũ hở lưng, tấn công anh ấy không khoan nhượng bằng cơ thể mà anh ấy hằng yêu mến.

HA
    Theo JFMT
    http://dantri.com.vn/tinh-yeu-gioi-tinh/cach-dan-ong-nhin-phu-nu-778588.htm
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 398 Bài viết

• 780 Được cảm ơn

Bà xã sinh được 2 năm, lúc nào cũng than vãn vì ko thể giảm cân và làm mờ những vết dạn. Nhưng nói thật là mình chẳng để ý. Có khi như thế trông vợ còn "phụ nữ" hơn. Tóm lại là không hẳn những thứ đó mới quyết định tình yêu có phai nhạt hay không. Vợ khi nào cũng đẹp, sinh con xong còn dẹp hơn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 239 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khang_Khang Xem bài viết
    Bà xã sinh được 2 năm, lúc nào cũng than vãn vì ko thể giảm cân và làm mờ những vết dạn. Nhưng nói thật là mình chẳng để ý. Có khi như thế trông vợ còn "phụ nữ" hơn. Tóm lại là không hẳn những thứ đó mới quyết định tình yêu có phai nhạt hay không. Vợ khi nào cũng đẹp, sinh con xong còn dẹp hơn. Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Phụ nữ là chúa đa nghi nên nếu bạn có nói ra chưa chắc vợ bạn đã tin đâu. Chịu khó xoắn xuýt vợ , chia sẻ nhiều việc nhà và chăm con cùng cô ấy. Lựa cơ hội khen đúng lúc nữa thì cô ấy mới tin . Chúc mừng vợ bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 367 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khang_Khang Xem bài viết
    Bà xã sinh được 2 năm, lúc nào cũng than vãn vì ko thể giảm cân và làm mờ những vết dạn. Nhưng nói thật là mình chẳng để ý. Có khi như thế trông vợ còn "phụ nữ" hơn. Tóm lại là không hẳn những thứ đó mới quyết định tình yêu có phai nhạt hay không. Vợ khi nào cũng đẹp, sinh con xong còn dẹp hơn. Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Ước gì tất cả các ông chồng đều nghĩ như bạn! Để pn chúng mình sẽ tự tin hơn sau khi sinh nở!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 500 Bài viết

• 1,862 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Về cơ bản, khi đàn ông nhìn người phụ nữ anh ta sẽ nhìn ngực, hông, mông, eo. Và sau đó nhìn thêm cái gì nữa thì.... hí hí.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 53 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Dù sao phụ nữ tát tút lại cho long lanh hơn cũng thấy tự tin hơn nhiều.
    • 681 Bài viết

• 1,843 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuthuylovely Xem bài viết
    [SIZE=3][B]
    [/CENTER]
    1. Họ nhìn xem điều gì ở chúng ta làm nên chất “đàn bà”

Có nghĩa là, khi ngắm nhìn một phụ nữ, đàn ông sẽ sớm để ý đến những điểm trên cơ thể mang đặc tính đàn bà: Ngực, hông, mông, những đường cong, ngay cả cách phụ nữ bước đi cũng được họ để ý.
    tóm lại là đàn ông sẽ nhìn xem cô ấy f-u-c-kable hay nonf-u-c-kable
    • 4,323 Bài viết

• 4,571 Được cảm ơn

Nhìn đường cong

Này em từ đâu về đây vừa hay nhìn em là say.
    Này em từ xưa về nay hay lòng ta thức dậy
    Oh oh la la đường cong em đấy mà
    Oh oh la la ngọc ngà sexy lady

Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 244 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Ngực - hông - mông - eo mình thì lần lượt như thế này: Bé - to - bé - to ...Phù, may là mình vẫn lấy được chồng! Và lão chồng thì như bị loạn thị, thi thoảng lại khen vợ đẹp! Túm lại số mình may
    • 114 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đàn ông đích thực, nhìn ngực đầu tiên==> Chuẩn!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 55 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Em thì thích nhìn dáng p.n uyển chuyển với v3=90-95 là hấp dẫn nhất
    • 846 Bài viết

• 779 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em mong là những điều này là Thật :">
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 340 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Ôi giời ơi, chồng mình ngược lại hoàn toàn. Nhìn mặt vợ thì soi xem có mọc thêm cái mụn nào không, xoa lưng vợ mà cũng phát hiện ra cái mụn bé tí. Nhìn vợ thì lườm lườm cái bụng, ra ý là sao vẫn chưa được 6 múi, 2 con rồi da nhão hết cả lấy đâu ra bụng 6 múi nhỉ . Vợ bảo cấp tiền cho vợ đi nâng ngực cũng tưởng thật, lại còn google tự tìm hiểu thêm các loại làm đẹp khác rồi hí hửng bảo vợ nên làm cái này cái kia Soi vợ phát kinh, mà thấy cái gì xấu là không kiềm chế được phải phát biểu ngay, cái gì được được thì chỉ cười tủm tỉm chả khen bao giờ, khổ nỗi vợ vốn "xấu tự nhiên" nên nhiều lúc bị soi thấy mất tự tin ghê gớm.