TIN TÀI TRỢ.

Các sao Hollywood ngoài 40 vẫn không thích có con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.56K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,083 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Các sao Hollywood ngoài 40 vẫn không thích có con

Cameron Diaz, Zooey Deschanel và nhiều nghệ sĩ khác sợ con cái vướng bận và làm xáo trộn cuộc sống của họ.

2s-4393-1410256986
    Cameron Diaz rất thích trẻ con và từng rất háo hức khi cô bạn thân Drew Barrymore sinh nhóc thứ hai. Tuy nhiên bản thân cô lại không muốn sinh đẻ và làm mẹ. Nữ diễn viên 42 tuổi chia sẻ trên tạp chí Esquire đầu năm nay: "Tôi thích che chở cho mọi người nhưng chưa bao giờ khao khát trở thành mẹ". Thậm chí cô đào nóng bỏng của Hollywood cũng chưa màng chuyện cưới xin dù đã sang tuổi tứ tuần.

1-2066-1410256986
    Mặc dù bạn thân là Brad Pitt có tới 6 nhóc tỳ, tài tử George Clooney lại không muốn vướng víu con mọn. Rất nhiều lần George tuyên bố rằng anh không thích có con. "Tôi luôn biết việc làm bố không phù hợp với tôi", ngôi sao 53 tuổi giải thích trên tờ Daily Telegraph. Nhiều cuộc tình của George đổ vỡ được cho là vì anh không muốn làm cha.

4-3812-1410256986
    Nữ diễn viên "Tiểu thư Jones" Renée Zellweger đã 45 tuổi nhưng vẫn chưa có ý tưởng sinh con hay nhận con nuôi. Cô từng nói: "Làm mẹ chưa bao giờ là ao ước của đời tôi".

5-4490-1410256986
    Nữ diễn viên hài Chelsea Handler thẳng thắn bày tỏ rằng cô không thích bận rộn chuyện con mọn. Cô chia sẻ trong chương trình The Conversation: "Tôi hoàn toàn không muốn có con. Tôi không nghĩ mình sẽ là một người mẹ tuyệt vời".

11-1483-1410256986
    Nữ diễn viên "Sex and the City" Kim Cattrell từng kết hôn 3 lần nhưng không sinh mụn con nào. Đến nay, ở tuổi 58, cô cũng không hề cảm thấy cô đơn dù đang độc thân. Kim giải thích: "Tôi thích trẻ con nhưng không bao giờ thích được lâu. Ban đầu tôi nghĩ chúng rất vui nhộn và dễ thương nhưng sau đó tôi thường nhức hết cả đầu vì chúng".

6-1533-1410256987
    Trong khi nhiều cặp đôi đồng tính khác ở Hollywood tìm mọi cách để có con, nữ MC Ellen DeGeneres và diễn viên Portia de Rossi lại không muốn đứa trẻ nào xáo trộn cuộc hôn nhân hạnh phúc của hai người. Ellen từng giải thích một cách khôi hài: "Nghiêm túc mà nói, tôi rất trẻ con. Chúng tôi xác định sẽ không bao giờ sinh con. Có quá nhiều kính trong nhà chúng tôi".

7-8271-1410256987
    Minh tinh Helen Mirren không cho rằng chuyện có con là điều quan trọng trong cuộc sống. Bà chia sẻ: "Tôi chưa bao giờ cảm thấy cần thiết phải có một đứa con và chưa bao giờ cảm thấy thiếu vắng vì điều đó. Tôi luôn đặt công việc lên trên mọi thứ".

8-8204-1410256987
    Nam diễn viên Jon Hamm đóng vai một ông bố trong phim truyền hình ăn khách "Mad Men" nhưng ngoài đời anh rất thờ ơ với chuyện con cái. Jon và vợ đã kết hôn 17 năm nhưng hai người vẫn là vợ chồng son. Nam diễn viên lý giải: "Tôi nghĩ mình sẽ là một ông bố tồi".

Hoài Vũ

http://ngoisao.net/tin-tuc/hau-truon...n-3077143.html
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,524 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đơn giản thôi, Phương Tây họ muốn sống cho bản thân, thích sinh ít con thậm chí họ nuôi con nuôi và coi nhưu con mình còn Việt Nam cứ phải có con cho ông bà tổ tiên có nối dõi, sống vì chồng vì con vì bó mẹ, không được sống cho bản thân.
    • 168 Bài viết

• 4,100 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thích coi film có Cameron Diaz . Mấy bữa trước mới coi film The Other Woman, mắc cười gần chết . Hilarious !

Cameron Diaz đóng trong Charlie's Angels series coi rất mãn nhãn . Mấy người đẹp mà đóng action movie coi phê gì đâu .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,785 Bài viết

• 31,327 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ chắc ai hồi nhỏ hay bế em thì sẽ thích em bé hơn thì phải.

Mình từ nhỏ ko phải bế em. Tới lúc lấy chồng thì số lần bế con nít chắc được 3 lần là cùng. Bế em bé thấy sợ sợ ớn ớn, ko thấy thích gì cả. Nhưng bế chó con thì thích vô cùng, cưng nựng, hôn hít cái miệng thơm sữa của bọn nó, bón cơm, đút sữa ko nề hà.
    Tới lúc lấy chồng gặp ông chồng cũng ko phải bế em, cũng ko thích em bé. Cưới xong 4 năm, một ngày đứa nhỏ hàng xóm leo lên đùi mình ngồi, sờ tay vào má mình. Thế là thích em bé.

Bởi vậy, hoàn toàn có thể hiểu được tại sao nhiều người Tây họ chọn ko sinh con.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,182 Được cảm ơn

Người ta có nhiều việc để làm, có nhiều điều để quan tâm, có con sẽ vướng bận, cản trở người ta làm những điều đó nên họ ko thích có con.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 741 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

1 phần họ cũng tự tin vào bản thân mình nữa. Nhiều ng muốn có đứa con để ràng buộc ck. Hoặc câu mình hay đc nghe là vk ck sống vs nhau ko có đứa con thì chán chết. Ít vui thú trong đời nên đẻ con cho có thêm niềm vui chăng

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    "Tôi từng mơ ước nhiều
    cứ bên ai buồn vui sớm chiều
    cứ cho ai tin yêu rất nhiều
    mà tình yêu ai người thấu hiểu"
    • 2,631 Bài viết

• 9,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nam diễn viên Jon Hamm đóng vai một ông bố trong phim truyền hình ăn khách "Mad Men" nhưng ngoài đời anh rất thờ ơ với chuyện con cái. Jon và vợ đã kết hôn 17 năm nhưng hai người vẫn là vợ chồng son. Nam diễn viên lý giải: "Tôi nghĩ mình sẽ là một ông bố tồi".

cặp này ko con nhưng chung sống lâu phết, nhìu cặp 3-4 đứa vẫn tan đàn xẻ nghé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,731 Bài viết

• 19,666 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có quen anh bạn thích chơi cả trẻ con nhưng k muốn có còn vì k muốn ráng buộc. Nhưng nếu đẻ thì có lẽ là người cha tốt. Vc mình rặn mãi mới ra 1 cu con nên yêu lắm. Muốn có thêm nhiều
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 1,372 Bài viết

• 2,916 Được cảm ơn

con cái là niềm vui của mình , nếu có khả năng lo cho bọn chúng , mong đẻ thêm 3-4 đứa nữa .

Nếu không đẻ con thì có lẽ nhìn mình không tàn tạ hơn bây giờ , đủ tiền đi du lịch nhiều hơn , mua vài cái túi hàng hiệu Gucci , Chanel , ... , nhưng vẫn không có gì đáng quí bằng ở bên chơi đùa cùng bọn trẻ . Nhưng cực quá , không ngạc nhiên lắm nếu có ai đó không muốn làm cha mẹ .
    Bò Sữa

"Thế giới này trở nên bị tổn thương quá nhiều không phải bởi vì sự hung bạo của những kẻ xấu xa mà chính bởi vì sự im lặng của những người tử tế"
    -----------------------
    "The world suffers a lot not because of the violence of bad people but of the silence of good people"

Napoleon Bonaparte ( dịch lấy trong Wegreen Vietnam - fb )
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 578 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Giống mình quá , mình cũng không thích có con .Mình không ghét con nít ngược lại rất thích em bé nhưng mình thấy đó không phải mục đích cuộc đời mình . Mình thích cuộc sống độc thân hưởng thủ ghét nhất phải lấy chồng sinh con ,cực kì phiền phức .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 180 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Với mình thì con cái là điều tuyệt vời nhất, cứ nhìn 2 con ngày 1 lớn, nhìn chúng chơi với nhau hay cách chúng mừng rỡ khi mình đi đâu về, hay chỉ đơn giản những lúc nằm ngủ 2 con bên cạnh sao mà mình thấy cuộc sống ý nghĩa và hạnh phúc thế.
    Mình thích con nhưng cũng chỉ ủng hộ đẻ nhiều con nếu điều kiện kinh tế cho phép, chứ nhiều khi thấy các gia đình rất hoàn cảnh mà đẻ con thứ 3 mình thấy thương tụi trẻ quá.
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,172 Bài viết

• 11,282 Được cảm ơn

mình thích nói chuyện với con nít nhưng k thích sinh con.
    mình nghĩ rằng bản thân k phải 1 ng mẹ tốt, cũng k thích hợp với cs gia đình.

mỗi ng mỗi quan điểm, m tôn trọng tất cả ý thích. nhưng nếu bạn ở VN, bạn sẽ thấy rất phiền phức khi k đi theo số đông.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 140 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ở mỹ có con cũng được không có cũng được, vì nếu có con đến lúc già cũng đâu được gần con gần cháu. Già thì vào viện dưỡng lão sống thôi.
    • 208 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Mình ghét con nít mình chỉ thích chó mèo thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,440 Bài viết

• 23,917 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Mình nghĩ chắc ai hồi nhỏ hay bế em thì sẽ thích em bé hơn thì phải.

Mình từ nhỏ ko phải bế em. Tới lúc lấy chồng thì số lần bế con nít chắc được 3 lần là cùng. Bế em bé thấy sợ sợ ớn ớn, ko thấy thích gì cả. Nhưng bế chó con thì thích vô cùng, cưng nựng, hôn hít cái miệng thơm sữa của bọn nó, bón cơm, đút sữa ko nề hà.
    Tới lúc lấy chồng gặp ông chồng cũng ko phải bế em, cũng ko thích em bé. Cưới xong 4 năm, một ngày đứa nhỏ hàng xóm leo lên đùi mình ngồi, sờ tay vào má mình. Thế là thích em bé.

Bởi vậy, hoàn toàn có thể hiểu được tại sao nhiều người Tây họ chọn ko sinh con.
    Thằng Nhi nhà mình giờ nó có trò đòi bế cơ bạn ạ. Cứ thấy mình rảnh tay là nó lại gần rồi với 2 chân trước lên đòi bế, cái mắt nó nhìn thương lắm í nên mình lại bế nó lên như bế em. Đầu nó dựa vào cổ mình như em bé í buồn cười lắm... Cứ khi bế nó lại còn hức hức rồi chóp chép cái mồm rất ư tình cảm.

Cũng may thằng bé chỉ 12kg. Chứ nó 31 cân như thằng Nhâu thì chắc mình vẹo xương sống lâu rồi.

Mà mình có đến 4 thằng cháu ruột (người), chăm sóc chúng nó cũng nhiều nhưng sao mình vẫn không thích có con chút nào nhé. Có hôm đêm ngủ mơ có chửa mà khóc hưng hức trong mơ, dậy thấy mắt còn ngân ngấn nước cơ... Chắc mình bị bệnh sợ có con thật í
    f56bc6b8e03d0ea3025a3b97b539184d
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 42 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

bên nước ngoài người ta ko quan trọng lắm chuyện có con. quan điểm cá nhân ấy mà