Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cẩn thận khi mua giày trung quốc nhé - Sau sữa lại đến giày

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.18K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,805 Bài viết

• 764 Được cảm ơn

Sao người TQ thích đưa chất có khả năng gây bệnh ung thu vào cơ thể người dữ vậy trời???
    thôi đi, không ký nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 199 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...72&ChannelID=2

Thứ Bảy, 27/09/2008, 16:17 (GMT+7)
    Ý: Tịch thu giày gây nhiễm độc da

TTO - Khoảng 1,7 triệu đôi giày, chủ yếu sản xuất tại Trung Quốc, đã bị tịch thu tại miền trung nước Ý, do da giày bị phát hiện có độc tố gây nhiễm độc da, thông báo của cảnh sát Ý ngày 26-9. Theo thông báo của cảnh sát, đây là các sản phẩm giày da bị tịch thu trong chiến dịch "Toxic Shoes" được cảnh sát điều tra từ nhiều tháng qua tại Tuscany. Các phân tích kiểm nghiệm trên các mẫu giày bị tịch thu cho thấy có "hexavalent chromium", một hóa chất bị cấm sử dụng trong ngành chế biến giày da ở Ý do có độc tính cao và tiềm ẩn nguy cơ gây ung thư cho người tiêu dùng.
    Gần như toàn bộ số hàng giày da bị tịch thu được sản suất ở Trung Quốc và nhập lậu vào Ý. Lượng giày da này đã được gắn mác "da thật" và "made in Italy" khi được bày bán trên thị trường Ý.
    Đây được xem là một trong những vụ tịch thu hàng giả lớn nhất được thực hiện trong những năm gần đây ở Tuscany. Bốn khu vực chứa hàng tại Tuscany, Latium (miền trung), Lombardia (miền bắc) và Pouilles (miền nam). Số hàng giày da này có trị giá ước tính hơn 20 triệu euro. Cảnh sát đã bắt giữ 21 doanh nghiệp, gồm 21 người Trung Quốc và bảy người Ý. Các đối tượng này bị truy tố về tội tàng trữ và bán các sản phẩm giả hiệu gây ảnh hưởng đến sức khỏe cộng đồng.
    ĐỨC TRƯỜNG (Theo AFP)
    • 199 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Hihi. Vì như thế sản phẩm mới rẻ. Đó là lý do tại sao nhiều mặt hàng TQ lại rẻ vậy. Tiền nào của nấy mà. Lần này dứt khoát phải cắt bớt khoản bia bọt hoặc son phấn của vợ để mua sữa + giày tử tế mới được:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em thì chẳng lo. Vì em toàn cố mua đồ xịn cho bé nhà em mặc dù hai vợ chồng làm cả tháng mới có 6T. Trước giày nhờ mua Elle tận bên pháp nhưng thấy lách cách quá. Giờ toàn mua giày Royale Baby thôi, chất lượng tốt mà lại không mắc lắm (hihi cũng nhờ hôm trước xem TV shopping mới biết có cái giày này). Son phấn, quần áo thì có thể nhị được chứ con mình nhất quyết phải dùng hàng tốt.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em mới tham gia WTT,
    Các mẹ cho em hỏi con em uống Abbot, rồi chuyển sang Dumex
    Ko biết mấy loại sữa ấy sao nhỉ?
    Huhu, em lo quá
    Con em nó khoái ăn M&M lắm
    Ko biết rồi có sao ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 866 Bài viết

• 1,665 Được cảm ơn

Nhưng cái này là hang nhái mà , còn nếu made in china mà là hàng gia công tại TQ thôi xuất đi thì o vấn đề , tuy là made in china nhưng vẫn là hàng chính hãng . Như ở Vn hàng toàn made in italy hay fance , korea, japan...nhưng toàn đồ nhái chính hiệu China ...cái này mới nguy hiểm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,465 Bài viết

• 731 Được cảm ơn

mẹ Meolix mua giày này ở đâu vậy? giày bé gái có đa dạng?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 438 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Mẹ Meolix mua giày Royal Baby ở đâu thế? Giá rổ thế nào ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cai nay chi co the xem o rat nhieu cua hang, cua hang nao cung co. Em thi em gui thu den thang cong ty, ho gui mau cho minh. sau do em hoi dia chi cua dai ly. Ho chi cho va den thang day mua. Cong ty cung co phuc vu ban tai nha. Em van con cai email o day nay. Co ca hinh cac mau giay rat yeu. Cac me de email em gui cho. Con o day em up mot so anh giay nhe. Yeu lam co. Hoac ko cac chi co the lien he truc tiep nhe, do phai qua em: CTCP Ban Mai xanh 04-9289259 email: bmx.sales@gmail.com gap Trang. Con day la link anh

http://picasaweb.google.com/Duydatvcu/UntitledAlbum#

Gia ca thi khoang 150K - 210K

Trích dẫn Nguyên văn bởi Songu Xem bài viết
    Mẹ Meolix mua giày Royal Baby ở đâu thế? Giá rổ thế nào ạ?
    • npa
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoliz Xem bài viết
    Cai nay chi co the xem o rat nhieu cua hang, cua hang nao cung co. Em thi em gui thu den thang cong ty, ho gui mau cho minh. sau do em hoi dia chi cua dai ly. Ho chi cho va den thang day mua. Cong ty cung co phuc vu ban tai nha. Em van con cai email o day nay. Co ca hinh cac mau giay rat yeu. Cac me de email em gui cho. Con o day em up mot so anh giay nhe. Yeu lam co. Hoac ko cac chi co the lien he truc tiep nhe, do phai qua em: CTCP Ban Mai xanh 04-9289259 email: bmx.sales@gmail.com gap Trang. Con day la link anh

Cam on me meoliz nhieu. NHo mail me meoliz gui ma hom nay em mua duoc mot doi giay da yeu oi la yeu, da mem lam + de giay lam chac chan va can than lam. Gia cung hop ly nua, co 165K. Hom truoc em hoi giay Tau ma cung tan 160K roi ma chang biet thuong hieu day o dau. Cam on me meoliz lan nua nhe.
    • 297 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chỉ có Trung Quốc (và Việt Nam) mới có thể nghĩ ra những "mẹo" để giảm giá thành như thế này!:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:

Sao thế nhỉ??? Vô nhân đạo hay là "kém hiểu biết"???? :Sigh:
    • 297 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Phát hiện 720 chai nước ướp thịt nhập lậu Cập nhật lúc : 3:51 PM, 30/09/2008
    Hic hic, lại một phát minh mới nữa của TQ! Cái này cũng nguy hiểm ko kém vì bây giờ mua thịt ngoài chợ ko biết đường nào mà lần, thịt nào cũng hồng hồng thơm thơm :Worried::Worried::Worried:

Phát hiện 720 chai nước ướp thịt nhập lậu Cập nhật lúc : 3:51 PM, 30/09/2008
    Sáng nay, Công an quận Long Biên bắt quả tang Hoàng Trong Chất, quê Bắc Ninh chở 720 chai nước ướp thịt nhập lậu từ Trung Quốc về chợ Đồng Xuân.
    Phần lớn những chai "dầu hào" nhập từ Trung Quốc có màu đen, trọng lượng 500 ml, được đóng kín trong các hộp carton, có chữ "Haday" im chìm trên thân chai.

Chất khai những chai dung dịch này là có tính năng rửa, ướp thịt giúp tươi lâu. Lực lượng chức năng đã đem hai lạng thịt lợn ngâm vào nước Haday. 8 tiếng sau, rửa đi, miếng thịt vẫn giữ được màu tươi hồng và gần như không có mùi khác lạ.
    Hiện, Công an quận Long Biên đã gửi mẫu dung dịch trên đi xét nghiệm.

Phong Anh

http://www.baodatviet.vn/Home/Phat-h.../16023.datviet
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

oi trời ơi.đúng là lũ bất nhân
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,063 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Michan Xem bài viết
    Nhưng cái này là hang nhái mà , còn nếu made in china mà là hàng gia công tại TQ thôi xuất đi thì o vấn đề , tuy là made in china nhưng vẫn là hàng chính hãng . Như ở Vn hàng toàn made in italy hay fance , korea, japan...nhưng toàn đồ nhái chính hiệu China ...cái này mới nguy hiểm!
    Thực ra các hãng sữa lớn khi SX sữa tại TQ họ cũng là hàng chính hãng thực ra thì không được cho chất melina vào sữa. Nhưng đó là do những công ty ở TO hám lợi nên mới làm điều bất nhân đó. Tóm lại là khi mua hàng TO là phải hết sức cẩn thân nhất là thực phẩm, bánh kẹo,.....
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 278 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Xem cái này mới ghê
    http://www.khoahocphothong.net/forum...049#post535049

Tẩy chay đồ khựa bẩn thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,629 Bài viết

• 608 Được cảm ơn

tẩy chay hàng TQ thôi các bạn, dùng hàng VN thôi hoặc tốn thêmtiền để mua hàng của nước khác vậy. Hic, mà hàng nước khác đôi khi cũng là hàng TQ dán nhãn vào. Bây giờ gì đây hả trời?:Thinking: :Sad: :Crying:

c50gtlb

Chỉ nguyện suốt đời bên anh!
    • 92 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoliz Xem bài viết

Cho em hpỉ với,em viết thư vào email như chị bảo nhưng đợi mãi họ không trả lời, ,chị gửi cho em mấy cái mẫu giày đó đc không chị,mà cái cửa hàng bán giày đó ở đâu để em đến thẳng đó luôn hả chị.giúp em với nhé,cảm ơn các chị!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me ec coi bam vao day de xem hinh nhe. COn cua hang thi me o dau de minh chi cho gan, minh biet la co nhieu cua hang lam nhung chi nho dia chi 2 cua hang thoi.
    • 92 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà em gần chợ Hàng Da chị ơi,chỉ cho em với,bé nhà em đang tập đi,muốn mua cho nó đôi giầy xinh xinh điệu điệu cho nó đi mùa đong này.Chỉ cho em với nhé,cảm ơn chị nhiều nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Éc còi Xem bài viết
    Nhà em gần chợ Hàng Da chị ơi,chỉ cho em với,bé nhà em đang tập đi,muốn mua cho nó đôi giầy xinh xinh điệu điệu cho nó đi mùa đong này.Chỉ cho em với nhé,cảm ơn chị nhiều nhiều!
    mẹ éc còi xem được giày chưa. Hình lần trước họ gửi mình gửi link ở trên ý. Cách 1: đến thảng cửa hàng đại lý. Mình biết 2 cái ở 244 Kim Mã, 107 Láng Hạ là gần thôi. Mấy cái khác xa lắm. Hồi trước 30 Đường Thành cũng có nhưng bay giờ họ đang sửa nhà thì phải.

Cách 2: đến thănge công ty trên đường Âu cơ, số nhà thì mình không nhớ, chỉ có điện thoại là 04.9289259.

Cách 3: Xem mẫu rồi alo công ty cũng có người mang đến tận nhà.

Mẹ éc còi xem cách nào phù hợp thì làm nhé. Chúc vui
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2