Ca sĩ Như Quỳnh chuẩn bị ra mắt phòng trà ca nhạc tại TP.HCM

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,177 Bài viết

• 2,423 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Nguồn: http://thanhnien.vn/van-hoa/ca-si-nh...cm-725523.html

11:01 AM - 21/07/2016

n1_DEIS
    Dù ngẫu hứng hát mà không chuẩn bị gì, cũng chưa tập trước cùng nhau nhưng Như Quỳnh và Trần Quang Hiếu diễn rất ăn ý, tình cảm

Trong dịp sang Singapore trình diễn đêm nhạc kỷ niệm 80 năm ngày sinh của nhạc sĩ Lam Phương, Như Quỳnh đã hội ngộ với em trai kết nghĩa - ca sĩ Trần Quang Hiếu và bật mí một số kế hoạch sắp tới tại Việt Nam.

TIN LIÊN QUAN

Ca sĩ Trần Quang Hiếu từng có thời gian sang Mỹ biểu diễn và kết đôi ăn ý với ca sĩ Như Quỳnh tại một trung tâm ca nhạc. Cả hai đang chuẩn bị ra mắt những sản phẩm âm nhạc chung thời gian tới đây và nhiều kế hoạch hợp tác mới.

Khi hội ngộ tại Singapore, hai chị em đã dành thời gian để cùng nhau luyện tập, bàn bạc cho những dự án này. Trong phút ngẫu hứng, cả hai “tay trong tay” tình cảm hát mộc một ca khúc nổi tiếng của nhạc sĩ Lam Phương ở ban công một khách sạn Singapore khiến fan thích thú.

Theo chia sẻ của Trần Quang Hiếu, anh và ca sĩ Như Quỳnh sẽ khai trương phòng trà ca nhạc tại TP.HCM vào cuối năm nay. Phòng trà mang tên nữ ca sĩ Như Quỳnh, đây sẽ là địa chỉ để các fan của giọng ca Người tình mùa đông có thể tới tham quan những hình ảnh sự nghiệp cũng như là nơi chị hội ngộ fan mỗi dịp trở về Việt Nam.

n3_swva
    Khi thăm nhạc sĩ Lam Phương, Như Quỳnh đeo mắt kính. Hỏi về việc này, chị cho biết vì để mặt mộc nên khi chụp hình đeo kính chút lên cho đỡ… mộc

Nữ ca sĩ Như Quỳnh cũng cho biết không chỉ dành rất nhiều tình cảm cho người em trai kết nghĩa Trần Quang Hiếu mà "hoàng tử bolero" sẽ là "người tình" âm nhạc mới mà chị sẽ gắn bó tới đây. Quán quân đầu tiên của Tiếng hát truyền hình cũng chia sẻ chị chọn Trần Quang Hiếu bởi nam ca sĩ không chỉ là người hát bolero có màu sắc riêng, tình cảm mà còn bởi sự nỗ lực không ngừng với niềm đam mê nhạc xưa của mình.

Cũng nhân dịp này, Như Quỳnh và ca sĩ Trần Quang Hiếu đã tới thăm hỏi sức khỏe nhạc sĩ Lam Phương. Ông vừa bước vào tuổi 80 nhưng vẫn cố gắng bay từ Mỹ tới Singapore để xuất hiện trong đêm nhạc.

Trà Giang
    Ảnh: Hoàng Nhi
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,652 Bài viết

• 9,220 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Ủa, sao nghe nói chị này chưa được cấp phép về VN ta? Bữa có thí sinh Tố My thi gương mặt thân quen hóa trang thành chị này mà bị nghệ thuật biểu diễn sờ gáy vì lý do "chưa được cấp phép biểu diễn trong nước mà"?
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,327 Bài viết

• 2,004 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Rất thích giọng ca của chị!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,550 Bài viết

• 7,301 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Chị này đẹp mà tiêm chích hay pttm nhiều quá hay sao mà mặt như tượng sáp

Gởi từ ứng dụng Webtretho của minhphuongnam
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,111 Bài viết

• 1,745 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hình như bạn nhầm chương trình "biến hóa hoàn hảo" thì phải. Chtr này có 3 giám khảo là Chí Tài, Trấn Thành, Hari Won.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,425 Bài viết

• 8,085 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ptmaiphuong1987 Xem bài viết
    Ủa, sao nghe nói chị này chưa được cấp phép về VN ta? Bữa có thí sinh Tố My thi gương mặt thân quen hóa trang thành chị này mà bị nghệ thuật biểu diễn sờ gáy vì lý do "chưa được cấp phép biểu diễn trong nước mà"?
    CS mà tui thích nghe nhất là Như Quỳnh (hồi xưa cổ còn trẻ, đẹp ngất trời thì tui còn thích nhìn cổ hát nữa, giờ cổ có tuổi làm PTTM với lại hơi điệu nên giờ chỉ thích nghe thôi) hát, còn phía nam thì thích chú Chế Linh với Trường Vũ. Sau này con nhỏ em tui nó mê Tố My hát bài Duyên phận, nó nói hát hay hơn NQ nhưng tui nghe thì thấy TM gồng và hơi lên gân , không có tự nhiên như NQ hát bài này. Nó giống như lời tâm sự của cổ vậy. Ai nghe 2 người này hát rồi thì confirm dùm tui phát
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,652 Bài viết

• 9,220 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    @bigbabe: Có thể mình nhầm tên chương trình, vì mình không quan tâm đến, chỉ đọc báo thôi.

@me_kuTin: Hồi nhỏ mình mê NQ lắm, đẹp ngất ngây, ngắm hoài không biết chán.
    1471317_237580259744817_1253877696_n
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 854 Bài viết

• 1,627 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chị Quỳnh Như đã đẹp lắm rồi mà con PTTM làm gì, giờ mặt bị hư hết. Quá uổng.
    • 703 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Rất hâm mộ chị, cả giọng hát và sắc đẹp đều ko tuổi
    • 2,706 Bài viết

• 5,080 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình thích Như Quỳnh tuỳ bài, mấy hôm nay tối nào trước khi đi ngủ cũng nghe Vùng lá me bay, nghe bài này tự dưng thấy nhớ nhà da diết mặc dù nội dung bài hát chả có liên quan gì.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của MythuyenNJ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

coi phỏng vấn biết bao lần của chụy ni thì chụy đều úp mở chiện chụy khó lấy chồng lần 2, Hưng tòa mòa ghê

• 278 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thích chị Như Quỳnh nhất với bài Hoa tím người xưa. Đẹp thẫn thờ
    Suất ăn miễn phí Bệnh nhi nghèo Viện Nhi TW
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...om/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 526 Bài viết

• 1,142 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DAMTHIMIIHUNG Xem bài viết
    coi phỏng vấn biết bao lần của chụy ni thì chụy đều úp mở chiện chụy khó lấy chồng lần 2, Hưng tòa mòa ghê
    bởi vì NQ ko có khả năng sinh con nữa nên khó lấy thêm chồng.
    • 103 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/toiyeunhuqu...4058139740881/
    Clip Như Quỳnh hát cùng Quang Hiếu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dhstarlight; 23/07/2016 vào lúc 10:59 AM.
    • 321 Bài viết

• 635 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    bài Duyên Phận NQ hát là hay nhất rồi, TM làm sao mà so sánh dc, chưa nói đến TM là bản sao của NQ nữa.
    Xa nhau thì nhớ, lúc đến gần xao xuyến
    Nhớ thương bây giờ xin trả lại thời gian.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,347 Bài viết

• 6,091 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dhstarlight Xem bài viết
    https://www.facebook.com/toiyeunhuqu...4058139740881/
    Clip Như Quỳnh hát cùng Quang Hiếu
    Nói các chị đừng ném đá em nhưng thật lòng em thấy 2 người này hát chay nghe chán lắm ạ không có cảm xúc gì cả hay tại em ko phải fan nên thấy vậy?
    Như Quỳnh thì em nghe trên DVD PBN nhiều rồi, hát hay và đẹp xuất sắc nhưng đó là hát nhép, chỉ thu hình thôi và chất lượng âm thanh hình ảnh của BPN thì trong nước ko thể theo kịp được. Tố My thì em còn ko biết là ai luôn nhưng trước khi các má muốn so sánh NQ với bạn kia thì nên tìm nghe bản VTNT của Quang Lê hát ở nước ngoài với hát ở chương trình BHYT ở Việt Nam xem khác biệt thế nào ạ, biết đâu lại hết muốn so sánh ca sĩ hải ngoại với trong nước luôn
    comment by WTT mobile view
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 103 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Như Quỳnh trong Pbn 123 mới phât hành

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,770 Bài viết

• 25,754 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Thành viên tích cực 2016
    Về chất giọng trong, cao với cách luyến láy, ngân nga ngọt lịm thì mình thấy đó giờ chưa có ai qua được chị Như Quỳnh.
    Nghe bài Mùa xuân trên TPHCM, chỉ đoạt giải đặc biệt của tiếng hát truyền hình thì biết được chất giọng "xịn" của chị thế nào (nhạc hồi đó thấy ớn mà chỉ hát quá tuyệt luôn)

Hồi nhỏ mình coi chỉ hát trên truyền hình, chương trình văn nghệ cho thiếu nhi trước khi có chương trình thời sự 7g á, coi riết ghiền chỉ <3
    Nhớ mãi cái thời chị mới qua Mỹ, đình đám với bài Trái tim mùa đông, đi đâu cũng nghe. Từ khi qua Mỹ chỉ mới chọn dòng hát trữ tình, quê hương... Với chất giọng trong, ngọt ngào, kỹ thuật ngân điêu luyện chỉ mới tạo nên một lượng fan hùng hậu ở dòng nhạc này.
    Mong chị giữ được giọng tốt, hát hay hoài. Nếu chỉ hát ở phòng trà HCM, nhất định có dịp mình sẽ đi xem.
    Như cô Hương Lan là mình thấy khủng lắm rồi, bao nhiêu tuổi giọng vẫn khỏe, hát hay cực kỳ, nghe cô hát ở phòng trà thiệt là đã <3
    Gia đình là số 1

13226777_1432004743477108_6320972567053852656_n
    • 2,672 Bài viết

• 11,575 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cô Hương Lan thì công nhận là giọng hay chứ NQ thì thấy rất bth, bình hoa di động. Bạn nào trên kia nói đúng đó, toàn hát nhép
    • 360 Bài viết

• 762 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    hát nhép trên thúy nga thôi má, còn hát sân khấu đi show hát nhép cho khán giả chọi dép vô mặt à, nói ngu thì cũng chừa cho người khác dùm cái
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3