Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ca sĩ Lệ Quyên đòi 8 tỉ đồng thù lao

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.1K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,472 Bài viết

• 5,339 Được cảm ơn

Ủng hộ chuyện bản quyền nhưng đòi tới 8 tỉ thì chắc cô này cổ tưởng tiền là lá mít hay sao dzậy trời? Ca sỹ ở VN giàu thiệt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,131 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Đang thích LQ mà đọc bài này xong thấy khó chịu với nàng quá. Nàng nghĩ nag là ai vậy ta? Chả có ai đi kiện có mỗi nàng thôi đấy, thôi thì chúc nàng thành công nhé, nẫu quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 501 Bài viết

• 1,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenherb Xem bài viết
    Rất thích nghe nhạc của Lệ Quyên, hầu như mỗi ngày
    Bạn down nhạc từ web về nghe hay mua album của Lệ Quyên?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Mình nghe Lệ Quyên hát nhạc bolero là mình chịu không nổi, rất khó chịu, kiểu như trưởng giả học làm sang.
    Chứ như trước hát nhạc trẻ hay mấy bài song ca với Tuần Hưng, dù vẫn không thích nhưng nghe còn giống cái nhạc.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 142 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DH12.2004 Xem bài viết
    Cần có bản quyền chứ, tớ ủng hộ LQ. Tớ lại thích nghe LQ hát mấy bài như Giấc mơ có thật, thôi đửng chiêm bao... Giọng khỏe, hát rất kỹ thuật và sâu lắng, mấy idol của mình còn lâu sánh bằng.
    Nhất là bài giấc mơ có thật, tớ ấn tượng vì hồi quen xã hay tới quán ca fe nghe bài này, về nhà cũng nghe. Mỗi lần nghe lại bài hát lại gợi nhớ thuở Lãng mạn đó, cảm giác lâng lâng khó tả lắm hi hi.
    nhà bạn lãng mạn thế, nhà mình chỉ gắn với các quán ăn thôi hi hi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,994 Được cảm ơn

Chả hiểu các bạn là người có học hay vô học mà phát ngôn rất thiếu hiểu biết và vi phạm pháp luật.
    Làm gì có chuyện 'vừa ăn cắp lại vừa la làng' như vậy?
    Mọi lý do đều chỉ là ngụy biện mà thôi, ca sỹ có nổi tiếng hơn, có nhiều fan hơn hay cát xê cao hơn cũng chẳng cần các bạn phải lo hộ. Phần lớn những kẻ down load nhạc miễn phí thì cũng chẳng có tiền để nghe live show hoặc có cũng chẳng chịu bỏ ra đâu
    Sản phẩm âm nhạc của ca sỹ Lệ Quyên có hay hoặc không thì cũng là bản quyền của ca sỹ hoặc công ty phát hành đĩa nhạc - họ không bỏ hàng trăm triệu ra làm đĩa để bị ăn cắp. Nếu sản phẩm nào cũng bị ăn cắp ngay khi mới phát hành thì làm sao nhạc sỹ muốn sáng tác nhạc, ca sỹ làm sao muốn ghi âm đĩa, các công ty sao dám bỏ tiền ra đầu tư để biết chắc là sẽ thua lỗ?
    Các trang web nhạc trực tuyến cũng không bỏ tiền ra lập server, thuê đội ngũ nhân viên quản trị mạng để phục vụ không công cho người nghe nhạc trực tuyến, người ăn cắp gián tiếp bản quyền âm nhạc/ sở hữu trí tuệ. Các trang web này đã lợi dụng để bán quảng cáo với giá trị hàng năm lên đến hàng tỷ đồng.
    Túm lại, chỉ có ở đất nước không có pháp quyền, chỉ có ở đất nước dân trí thấp thì mới để xảy ra tệ nạn công khai 'vừa ăn cướp vừa la làng' thôi
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 369 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Mình cảm giác mấy bạn ca sĩ mới đẻ xong rất hay giật xì căng đan..ăn nói khoa trương hình như để hâm hấp tên tuổi hay sao ý, bà Luư Hương giang cũng thế, trc chả sao đẻ xong ăn nói rõ vớ vẩn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,138 Bài viết

• 2,935 Được cảm ơn

Dù sao cũng là công sức tiền bạc của người ta mà hôm sau đã tung béng lên mạng thì ko bực mới lạ. Không bảo vệ bản quyền thì không khuyến khích sáng tạo được.

Kể cả nếu LQ dùng tin này để PR thì cũng chính đáng. Bảo vệ những gì thuộc về mình chứ có đặt điều hay ăn gian nói dối gì đâu mà phải ngại. Nói chung ủng hộ LQ
    • 1,060 Bài viết

• 3,415 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc comment ở đây mới thấy nhận thức về bản quyền, giá trị sản phẩm trí tuệ (ở đây là nhạc) của rất nhiều người còn thấp quá
    Ca sĩ giàu rồi, nên đừng có kiện
    Ca sĩ hát mấy triệu một bài, nên đừng mơ bán được nhạc

Các vị cứ làm như một bài hát nó chỉ là cái file mp3 vô giá trị vậy
    • 436 Bài viết

• 574 Được cảm ơn

Nhạc LQ không có giá đến 8 tỷ đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,875 Được cảm ơn

Tại sao Lệ Quyên lại ko có quyền được trả tiền cho những ca khúc mình hát được download, nghe (rất nhiều) tại những trang nhạc số nhỉ. Trong khi Thủy Tiên thì kiếm được vô khối tiền đây

"Nhưng nếu xét về doanh thu từ bản quyền kinh doanh âm nhạc ở Việt Nam thì không có ca sĩ nào qua được tôi. Mọi người có thể kiểm tra từ các nhà kinh doanh nhạc chuông, nhạc chờ."

http://****************/Van-hoa/SAO/Thuy-Tien-Toi-so-1-VN-ve-doanh-thu-ban-quyen-am-nhac/82450.gd (chỗ sao là giao duc . net . vn viết liền nhau)
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 556 Bài viết

• 2,719 Được cảm ơn

Sao nhiều mẹ lại chê trách Lệ Quyên nhỉ, rồi mẹ lại còn bảo LQ ko nên quá tham lam. Người ta lao động nghệ thuật, cũng tốn công tốn sức. Mấy trang web kia lấy ko công, ko trả 1 đồng cho ca sĩ/tác giả, đúng là quá vô trách nhiệm. Nhờ lượng truy cập vào web nghe bài hát của Lệ Quyên, những trang web đó còn ăn tiền quảng cáo nữa. Em thấy đòi 8 tỉ chả có gì quá đáng cả. Phải có những việc như thế này thì thị trường VN mới biết tôn trọng quyền tác giả hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 năm
    • 1,067 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Thuận mua vừa bán thôi mà mọi người, cứ bình tĩnh, sao lại đi trách LQ đc chứ
    • 1,092 Bài viết

• 2,865 Được cảm ơn

Ở VN hình phạt không mang tính cảnh cáo mà chỉ mang tính đền bù. Ví dụ lẽ ra một thằng làm ăn mất dạy (như bán hàng bẩn) ngoài hình phạt mang tính đền bù thì phải phạt mang tính răn đe (ví dụ 100 củ) thì nó mới sợ.
    • 1,175 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Lệ Quyên thì sao phải PR nhỉ ? Mình nghe LQ hát chưa bao giờ thấy chán nhất là 2 bài " Để nhớ 1 thời ta đã yêu " với " Nếu như ngày đó ". Giọng LQ thực sự là khác biệt so với các ca sỹ khác, còn chuyện đòi tiền bản quyền là đúng với pháp luật, có gì mà trách ? Chả bênh ai nhưng cái gì đúng thì nên làm.
    30504562765_453f2b0996_o
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Thế LQ có trả tiền bản quyền cho các nhạc sĩ sáng tác các ca khúc đó không nhỉ????Nếu có - thì ủng hộ nàng
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 126 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Lâu lâu đi kiện cái cho người ta biết mình còn đi hát
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,071 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim1234 Xem bài viết
    Các bác cứ chê trách Lệ Quyên chứ bây giờ các bác đặt vị trí của ca sỹ - bỏ công, bỏ sức ra làm album, những thằng khác nhảy vào bán tùm lum, tải nhạc chuông, nhạc chờ 15k/bài, chia chác giữa website và nhà mạng, doanh thu cả tỷ đồng mỗi bài hit, các bác có cao thượng mà ngồi nhà bảo cho nó xài chùa không?
    Các trang mạng đang cho đownload free mà , sao lại có người mất tiền để down nhạc chuông nhạc chờ làm gì vậy . Còn nếu các trang này có thu lợi thì cũng đồng ý phải chia cho ca sĩ .

Các trang mạng tốt nhất gạch tên những anh chị như LQ này ra khỏi danh sách cho up mạng , bài nào up lên có tên LQ là xóa luôn . Còn lại thì làm 1 văn bản gửi cho tất cả các ca sĩ , nhạc sĩ ... hỏi xem các anh / chị có đồng ý cho đưa bài hát của mình lên web của tôi ko , ai đồng ý thì cho đăng bài hát , ai ko đồng ý thì bài nào có tên họ là xóa ngay , thế là xong . Đơn giản như đan rổ .
    • 1,326 Bài viết

• 2,832 Được cảm ơn

Có nhiều bạn trong này ác miệng ghê. Bạn thích hay không thích LQ là quyền của bạn, mắc gì xỉ nhục ngta hát dở. Dù gì cô ấy cũng có nhiều người thích, bài hát của cô ấy vẫn đc bật đèu đặn ở nhiều quán. Mình cũng thích giọng LQ mặc dù mình cũng toàn đi nghe chùa trên internet.
    Nhưng mà cái gì ra cái nấy, cô ấy lao động NT nghiêm túc, bỏ tiền bạc công sức ra để làm album thì thích thú gì khi bị ăn cắp trắng trợn trên internet, kiện có gì là sai?. Mình (người nghe) down chùa về là sai rành rành rồi còn mắng mỏ ngta được. lạ các bạn thật đấy.
    Mà mình dị ứng nhất là mấy bạn nói các câu kiểu: nghệ sỹ VN giàu lắm, thèm gì mấy đồng bạc bán CD. Vô duyên dã man. Người ta giàu bằng công sức lao động của ngta chứ ăn cắp ăn trộm gì của mấy bạn mà đòi ngta phải làm từ thiện cho mấy bạn nghe nhạc chùa? Bạn không thích nghe thì thôi, còn nếu thích nghe thì trả tiền (ở mức bạn cho là hợp lý) là đúng rồi. 8 tỷ là tất cả các website kia, mà mỗi trang có bao nhiêu thành viên? có bao nhiêu ng nghe? chia đều số tiền đó cho mỗi ng nghe thì tốn bao nhiêu tiền? Liệu có bằng cốc trà đá bạn uống hay không?
    Có phải ai cũng dựa event, cũng làm gái bao mà sống đâu?
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,893 Bài viết

• 3,778 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các trang mạng tốt nhất gạch tên những anh chị như LQ này ra khỏi danh sách cho up mạng , bài nào up lên có tên LQ là xóa luôn . Còn lại thì làm 1 văn bản gửi cho tất cả các ca sĩ , nhạc sĩ ... hỏi xem các anh / chị có đồng ý cho đưa bài hát của mình lên web của tôi ko , ai đồng ý thì cho đăng bài hát , ai ko đồng ý thì bài nào có tên họ là xóa ngay , thế là xong . Đơn giản như đan rổ
    Bạn này nói đúng nè. Các trang nhạc giờ toàn là tải free, nghe free mà bả đòi 8 tỷ.
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4